[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

Tình cờ

Xe buýt
Nếu cụ có link youtube, thì đăng lên nhé. Cám ơn cụ.
Em thấy mọi người nói có youtube Trang Vina và Hoàng sáu TV sẽ phát trực tiếp, em chưa vào thử. Các cụ dũng cảm xem để cảm nhận 1 phần nỗi đau của em bé. Chúng ta xem lại còn rùng mình mà em bé phải sống trong cảnh đó 1 thời gian dài. Từ hôm qua nhiều nhóm hội face như dậy sóng, em thấy ấm lòng.

xedaprach

Xe điện
Có kênh nào livestream không các cụ, nếu có cho em xin link với nhé.

windy1

Xe điện
Em thấy mọi người nói có youtube Trang Vina và Hoàng sáu TV sẽ phát trực tiếp, em chưa vào thử. Các cụ dũng cảm xem để cảm nhận 1 phần nỗi đau của em bé. Chúng ta xem lại còn rùng mình mà em bé phải sống trong cảnh đó 1 thời gian dài. Từ hôm qua nhiều nhóm hội face như dậy sóng, em thấy ấm lòng.
Cháu bé bị đánh đau, có gì đâu mà xem. Em muốn xem, biểu cảm của người cha ác độc và người dì ghẻ không có tính người.

sthd

Xe lăn
có loại mặt người dạ thú là có thật.

hai đứa to cao vạm vỡ lột trần một đứa trẻ 8 tuổi, đánh đập hành hạ nhiều ngày đến chết. dã man hơn bọn giết người vì giết còn không gây đau đớn kéo dài như bọn này.

vậy mà vẫn nhơn nhơn chối tội, nhơn nhơn bao biện, không nhận ra cái dã man, cái vô nhân tính của mình.

bọn này nó hoàn toàn không có tính người. cần loại ra khỏi xh loài người.

nhìn bọn này nó to khỏe vạm vỡ, nhơn nhơn bước vào phòng xử án mà giận run người.

Andydo

Xe điện
Ở nước ngoài cũng có nhiều vụ bố mẹ hành hạ trẻ em. Nhưng ít có vụ nào mà bố mẹ, gia đình 2 bên lại toàn là trí thức, học vấn cao mà lại biến thái, vô nhân, không biết hối cải như 2 gia đình này.

Tình cờ

Xe buýt
Cháu bé bị đánh đau, có gì đâu mà xem. Em muốn xem, biểu cảm của người cha ác độc và người dì ghẻ không có tính người.
Em ko rõ họ có phát cảnh bên trong phiên tòa ko. Em cũng mong thấy đc phiên tòa diễn ra như thế nào, bọn kia khai ra sao...

windy1

Xe điện
Em ko rõ họ có phát cảnh bên trong phiên tòa ko. Em cũng mong thấy đc phiên tòa diễn ra như thế nào, bọn kia khai ra sao...
Thấy trên Youtube, đám người Youtuber, chỉ đứng bên ngoài cổng rào thôi, không vào được bên trong, hay đến được gần với nơi có màn hình lớn. Như thế là không thể theo dỏi dược diễn biến của phiên toà rồi.

Cháu bé qua đời vì bị hành hạ đến chết, không cần xem video clip, cũng hiểu cháu chịu dày dò, đến mức nào rồi. Em muốn được tận mắt chứng kiến (qua màn hình), tiến hành xét xử và biểu cảm của 2 bị cáo.

windy1

Xe điện

dhela

Xe tăng

Bà con đến đông thế này thì cũng yên tâm hơn... Hy vọng ko có chuyện bẻ cân :|

Chúng nó vẫn béo tốt lắm ạ.
May, chứ em cứ sợ thấy chúng nó bị đánh ko đứng đc nữa thì bà con lại thương hại mà ko xử chết chúng nó :|

xedaprach

Xe điện

Tình cờ

Xe buýt
View attachment 7260814

View attachment 7260815

View attachment 7260812

View attachment 7260813

May, chứ em cứ sợ thấy chúng nó bị đánh ko đứng đc nữa thì bà con lại thương hại mà ko xử chết chúng nó :|
Công nhận ai cũng khen bọn này béo tốt. Tâm lý tụi nó vững thật đấy. Máu lạnh.

LeTai1979

Racing Boy
View attachment 7260814

View attachment 7260815

View attachment 7260812

View attachment 7260813

Em đề nghị bỏ khẩu trang của 2 con vật này ra, chúng nó có phải là người đâu mà đeo khẩu trang.

mb.vaynganhang

Xe tăng
em cảm nhận ai cũng có 1 phần lỗi trong đó.
cháu vẫn dc cho ra ngoài, nhưng ko dám bỏ chạy cầu cứu ai đó, cháu được liên lạc với mẹ nhưng ko dám kể ra nỗi đau bản thân đang chịu, ko dám nài nỉ đòi đón con về với

Vì sao!? là vì cháu ko thấy đủ sự thấu hiểu, sự bảo vệ từ những người khác, từ cộng đồng, nên cháu cam chịu, tiếp tục sống trong địa ngục vậy. em ko đề cao bản thân khi chê trách người khác, nhưng: hàng xóm có thể quyết liệt hơn, để ý dấu hiệu bất thường nếu thấy căn hộ hay ồn ào tiếng mắng chửi khóc gào, thầy cô ở trường để tâm hơn tới học trò nhỏ tuổi (những vết thương, tâm trạng buồn bã, sợ hãi, trầm tính thu mình ít nói), bên mẹ ruột của cháu vẫn được phép thăm, chơi, kể cả đón cháu về vài hôm (hình như sau ly hôn, cái này là được phép), tâm sự trò chuyện với con xem con có gặp những vấn đề gì ko. Hội bà mẹ, hội trẻ em, đường dây nóng, v.v thì em ko đề cập vì hoàn toàn ko thể hiện vai trò gì.

Chekmate

Xe điện
em cảm nhận ai cũng có 1 phần lỗi trong đó.
cháu vẫn dc cho ra ngoài, nhưng ko dám bỏ chạy cầu cứu ai đó, cháu được liên lạc với mẹ nhưng ko dám kể ra nỗi đau bản thân đang chịu, ko dám nài nỉ đòi đón con về với

Vì sao!? là vì cháu ko thấy đủ sự thấu hiểu, sự bảo vệ từ những người khác, từ cộng đồng, nên cháu cam chịu, tiếp tục sống trong địa ngục vậy. em ko đề cao bản thân khi chê trách người khác, nhưng: hàng xóm có thể quyết liệt hơn, để ý dấu hiệu bất thường nếu thấy căn hộ hay ồn ào tiếng mắng chửi khóc gào, thầy cô ở trường để tâm hơn tới học trò nhỏ tuổi (những vết thương, tâm trạng buồn bã, sợ hãi, trầm tính thu mình ít nói), bên mẹ ruột của cháu vẫn được phép thăm, chơi, kể cả đón cháu về vài hôm (hình như sau ly hôn, cái này là được phép), tâm sự trò chuyện với con xem con có gặp những vấn đề gì ko. Hội bà mẹ, hội trẻ em, đường dây nóng, v.v thì em ko đề cập vì hoàn toàn ko thể hiện vai trò gì.
Thằng kia nó ngăn cản ko cho mẹ cháu bé gặp mà cụ.

fundraiser

Xe container
Thằng Thái đáng bị tử hình gấp vạn lần con Trang. Thật sự là thằng máu lạnh. Không còn gì để nói nữa. Chỉ mong tòa nghiêm khắc xử kịch khung đôi ác quỷ này.

mb.vaynganhang

Xe tăng
Đúng là: phía người phụ nữ thì thiệt thòi hơn trong những tình huống ly hôn, khi liên quan tới việc thăm nom con cái. Nhưng em nghĩ nếu quyết tâm, thì mẹ bé/nhà ngoại ko thiếu cách. Nhất là hành vi ngắn cản ko cho con gặp mẹ, là trái pháp luật

Người mẹ có thể: cùng người nhà (vì thân nữ 1 mình có thể sẽ bị bắt nạt) gây sức ép đòi thăm nom con (quyền lợi chính đáng). Đăng bài lên hội nhóm, kêu gọi ủng hộ, đòi quyền thăm nom con, đơn thư lên cơ quan chức năng phản ánh tình hình: bên bố cháu cấm cản việc thăm nom, v.v