[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

PlaStork

Xe buýt
Cụ nào còn nhớ vụ án anh CSGT Tùng Dương cướp trên cầu Chương Dương cách đây gần 30 năm không? Khi đã là án điểm, dư luận cả nước cùng nhìn vào thì không một ông nào dại gì đem sinh mạng chính trị của mình ra làm trò đùa đâu.

khong_co_xe

Xe tăng
Ông nói như ng.ẫn thật sự.
Chả ai bức xúc ở đây cả.

Cái tôi bức xúc là sự thiếu hiểu biết về pháp luật của ông.

Những điểm tôi nêu trên không phải là tình tiết tăng nặng, mà nó được định rõ trong luật , hiển nhiên là thế. Ăn án chung thân đến tử hình khi và chỉ khi...1...2...3... Giở luật hình sự tội giết người ra mà đọc.

Còn mấy cái giảm nhẹ như ông nói là cái mọe gì đâu mà đòi bám vào đấy xuống chung thân???
Đối đáp vô học thế được cái gì nhỉ? Nẽt, loại này ko thèm gỉ nhời. Học cách tôn trọng ý kiến người khác nhé chú em mới nhớn!

khong_co_xe

Xe tăng
Em thấy nó có thành khẩn gì đâu. Nếu không có camera ghi lại, bằng chứng không thể nào cãi được thì con bé sẽ chết vì sặc thức ăn sau khi được dì chăm sóc cho ăn nào phở nào sữa nào sinh tố và bố cấp cứu cả tiếng trong phòng tắm. Ngày hôm qua khi toà hỏi Trang khi Trang đánh cháu Thái có chứng kiến không nó còn trả lời không nhớ.
Trang thoát án tử là điều không thể chấp nhận được. Em nghĩ án tử là nhẹ với nó vì nó chết thế nhẹ nhàng quá, sung sướng quá so với tội của nó.
À chịu nhận tội là được rồi còn đưa ra lý do này nọ kệ nó, với lại mình cũng như mợ có làm việc trực tiếp đâu mà biết, chỉ đưa ra cái ý kiến thôi chứ xử là việc cử Toà ko ai làm rhay được, mình cũng ko chắc là kháng án thành công vì nó là việc tương lai, còn kháng án chắc chắn bị cáo sẽ làm.

Xe gia đình

Xe điện
Trang thì chắc chắn bị tử hình rồi
Chỉ mong thằng bố bị chung thân

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra những thằng như Thái này cũng không hiếm đâu, ngay cạnh nhà em có thằng cũng kiểu như thằng Thái này, có 1 con riêng, rước một con vừa già vừa xấu lại có 2 thằng con riêng, về nó hành cho thằng con của thằng kia đến khổ, đi về buối tối gọi cổng nó ko ra mở, toàn hàng xóm ra mở hộ, không thì đứng ngoài, ăn uống thì tự túc, nói chung như người ngoài. Đến nỗi thằng bé ức chế nhảy từ tầng 2 xuống không chết, mà nó đang học cấp 2 rồi. Thế mà mọi chuyện vẫn cứ như vậy thằng bố không ý kiến gì.
Sao cụ không báo chính quyền, nhìn vậy mà im lặng được hả cụ

Thạch Hầu

Xe buýt
Cụ bức xúc, dư nựng bức cúc, ko sao sao cả, nuật là nuật, ko phải để chiều theo bức xúc của ai, như vụ “ vãi cả luyện” đòi
bắn nó là cả xã hội nhưng ko làm trái luật được vì nó dưới 18.
về vụ trên cụ nói các tình tiết tăng nặng thì phải kể luôn tình tiết giảm nhẹ là nhân thân tốt, ăn năn,thành khẩn khẩn khai báo ăn năn phạm tội… cho nên cứ đợi phúc thẩm đi.
Đúng, luật là luật, và luật thì đã chính thức xử tử hình, chả đứa nào khóc thuê trên mạng mà cứu được con đấy cả.

Mít tố nữ

Xe tăng
Em còn nhớ hồi đầu vụ án báo đăng bé chết do sặc thức ăn. Khám nghiệm thấy gãy xương sườn nghi do cấp cứu không đúng cách. Sao lúc đó báo không đăng cháu bị bầm tím bộ phận sinh dục nhỉ? Chỉ thêm một chi tiết này thì nguyên nhân chết do sặc thức ăn chắc chắn là không phải rồi.

Dancingwiththewind

Xe điện
Nói mợ đừng giận chứ qua vụ này em thấy người lớn nên quan tâm hơn đến ý kiến của trẻ. Nếu trẻ muốn về nhà mẹ đẻ thì nên đưa về, kín đáo quan sát, trò chuyện gợi mở tìm hiểu nguyên nhân để có cách giải quyết. Con Trang kia cũng đã từng thể hiện nó hết lòng yêu thương chăm sóc con chồng đấy.
Tất cả mọi người đều quan tâm đến bé chứ ạ. Cả ông bà, bác và bố mẹ. Lý do bạn ý muốn về vì bên nhà mẹ không bắt học nhiều như bên bố. Còn đối với vợ mới của bố thì cả bạn nhỏ đó và bạn sống cùng mẹ đều rất yêu quý. Thậm chí còn lo cô mệt, mọi người ăn lẩu cẩn thận bắn vào cô…

m62

Xe máy
Thực ra những thằng như Thái này cũng không hiếm đâu, ngay cạnh nhà em có thằng cũng kiểu như thằng Thái này, có 1 con riêng, rước một con vừa già vừa xấu lại có 2 thằng con riêng, về nó hành cho thằng con của thằng kia đến khổ, đi về buối tối gọi cổng nó ko ra mở, toàn hàng xóm ra mở hộ, không thì đứng ngoài, ăn uống thì tự túc, nói chung như người ngoài. Đến nỗi thằng bé ức chế nhảy từ tầng 2 xuống không chết, mà nó đang học cấp 2 rồi. Thế mà mọi chuyện vẫn cứ như vậy thằng bố không ý kiến gì.
Khổ thân cháu thế, nghe mà xót, lại 1 thằng bố ko ra gì.

Vẫn xử tử hình, nhưng cứ treo đấy chưa thi hành án, vài năm sau dư luận lắng xuống, rồi có đợt nào đó đại ân xá…
Thì là em cứ ví dụ thế!
Cụ chuẩn. Vụ cắt cổ trên xe lexus đi có 6 năm đã ra rồi. Tuy không phải án tử nhưng cũng siêu nhanh.

thin

Xe tải
Mẹ thằng bé đâu rồi hở cụ? Chả nhẽ bố không ra gì, mẹ cũng bỏ rơi nốt

Chỉnh sửa cuối:

khanhnguyen09

Xe container
Mẹ thằng bé đâu rồi hở cụ? Chả nhẽ bố không ra gì, mẹ cũng bỏ rơi nốt
Nhà đó từ đâu dọn đến nên em ko biết gốc tích nhà đó là thế nào thằng kia người Hải Phòng còn vợ người Quảng Ninh, chỉ là rổ rá cặp lại, và nhà đó sống cũng bố láo nên hàng xóm không dây, chỉ thương thằng nhỏ thôi. Nhưng giờ Bố nó cũng chết đột tử rồi, và ông bà nó lên hót dì ghẻ ra đường, nhưng thấy bảo cũng phải cho gần 2 tỷ.

Chỉnh sửa cuối:

thin

Xe tải
Nhà đó từ đâu dọn đến nên em ko biết gốc tích nhà đó là thế nào thằng kia người Hải Phòng còn vợ người Quảng Ninh, chỉ là rổ rá cặp lại, và nhà đó sống cũng bố láo nên hàng xóm không dây, chỉ thương thằng nhỏ thôi. Nhưng giờ Bố nó cũng chết đột tử rồi, và ông bà nó lên hót dì ghẻ ra đường, nhưng thấy bảo cũng phải cho gần 2 tỷ.
Hy vọng ông bà nội trông nom thằng bé nên người. Chuyện đời nhiều lúc nhìn mà thấy chán khủng khiếp.

Mimeo

Xe điện
Cụ nào còn nhớ vụ án anh CSGT Tùng Dương cướp trên cầu Chương Dương cách đây gần 30 năm không? Khi đã là án điểm, dư luận cả nước cùng nhìn vào thì không một ông nào dại gì đem sinh mạng chính trị của mình ra làm trò đùa đâu.
View attachment 7526593
Em nghĩ là xưa thôi. Hôm xét xử vừa rồi, như 1 trò hề bày ra cho có.

Chi tiết đầu tiên: huy động lực lượng bảo vệ nghiêm ngặt đến mấy vòng, cấm người dân lai vãng xung quanh thể hiện sự quan tâm bức xúc, cấm ng nhà cầm di ảnh của con. Chưa kể các thiết bị phá sóng.... Bản chất sợ longf dân ko phục, kêu oan cho bản án 8 năm của tên khốn súc sinh mà dân tình đã lờ mờ nắm đc từ lâu. Họ vin vào cớ sợ bạo loạn biểu tình ko kiểm soát đc để cấm cản.

Cảm giác như xét xử con ông giời.

Phẫn uất!

Chỉnh sửa cuối:

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ là xưa thôi. Hôm xét xử vừa rồi, như 1 trò hề bày ra cho có. Chi tiết đầu tiên: huy động lực lượng bảo vệ nghiêm ngặt đến mấy vòng, cấm người dân lai vãng xung quanh thể hiện sự quan tâm bức xúc, cấm ng nhà cầm di ảnh của con. Chưa kể các thiết bị phá sóng.... Bản chất sợ longf dân ko phục, kêu oan cho bản án 8 năm của tên khốn súc sinh mà dân tình đã lờ mờ nắm đc từ lâu. Họ vin vào cớ sợ bạo loạn biểu tình ko kiểm soát đc để cấm cản.

Phẫn uất!
Căng rạp hoành tráng tưởng đông người xem hóa ra lèo tèo vài mống chắc cũng được tuyển chọn, nếu mở cửa tự do chắc chắn có cả nghìn người vào theo dõi.

Dangbaoyenjjj

Xe máy
Em nghĩ là xưa thôi. Hôm xét xử vừa rồi, như 1 trò hề bày ra cho có.

Chi tiết đầu tiên: huy động lực lượng bảo vệ nghiêm ngặt đến mấy vòng, cấm người dân lai vãng xung quanh thể hiện sự quan tâm bức xúc, cấm ng nhà cầm di ảnh của con. Chưa kể các thiết bị phá sóng.... Bản chất sợ longf dân ko phục, kêu oan cho bản án 8 năm của tên khốn súc sinh mà dân tình đã lờ mờ nắm đc từ lâu. Họ vin vào cớ sợ bạo loạn biểu tình ko kiểm soát đc để cấm cản.

Phẫn uất!

Em thấy bảo nhà bé VA kháng cáo rồi cụ ạ
8 năm là quá nhẹ so với thằng tội đồ đó

Được gửi từ iPhone - Otofun

QUANG1970

Tháo bánh
Đọc tin nầy trên báo, dù hình ảnh, đã được làm mờ nhạt đi rồi, nhưng vẫn nhìn ra được, vết bầm tím thật to trên thân thể đứa bé 8 tuổi.

Thật là tàn nhẫn. Nếu không chấp nhận được đứa con chồng, tại sao không giao đứa bé cho mẹ đẻ nuôi nấng. Lại nhẫn tâm hành hạ bé đến chết. Bản án nào, nên dành cho người mẹ ghẻ , tàn ác nầy.

View attachment 6773767
Em nó đã biết chấp nhận! :D

PlaStork

Xe buýt
Em nó đã biết chấp nhận! :D

Liệu có "thuyết âm mưu" nào không cụ nhỉ?
Ví dụ chấp nhận án tử, sau đó cứ dây dưa năm này qua năm khác ko thi hành án được chờ đến ngày VN bất ngờ bỏ án tử hoặc dư luận lắng xuống làm quả ân xá xuống chung thân? Hoặc bỗng dưng chửa tướng lên, vậy được 9 tháng + 3 năm, sau đó chửa tiếp, cứ thế cho đến khi hết trứng? Hoặc bất ngờ mắc căn bệnh hiểm nghèo nào đó mà khoa học không lý giải nổi, thoi thóp chờ hấp hối được đưa về nhà sống thêm có dăm bảy thập kỷ là chết? Hoặc tự dưng sổng ra khỏi nhà tù lạc sang tận Canada hay Germany không biết đường về?

Không lẽ gia đình mạnh cả tiền lẫn quay hệ lại bó tay?

QUANG1970

Tháo bánh
Liệu có "thuyết âm mưu" nào không cụ nhỉ?
Ví dụ chấp nhận án tử, sau đó cứ dây dưa năm này qua năm khác ko thi hành án được chờ đến ngày VN bất ngờ bỏ án tử hoặc dư luận lắng xuống làm quả ân xá xuống chung thân? ................................................ Hoặc tự dưng sổng ra khỏi nhà tù lạc sang tận Canada hay Germany không biết đường về?

Không lẽ gia đình mạnh cả tiền lẫn quay hệ lại bó tay?
Mạnh về tiền ntn thi không rõ, nhưng việc bố nó là thẩm phán thì ai cũng biết! :P