[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

Carkap

[Tịch thu bằng lái]
Giêt trẻ em bằng cách hành hạ nhiều lần với động cơ đê hèn. Tất cả nội dung này đều là án tăng nặng và kịch khung là tử hình.
Em sẽ quyết follow topic này cho tới ngày cặp quỷ dữ kia phải đền tội thì thôi. Thương con quá.
Thi thoảng tôi cũng vào comment dạo để nổi thớt

Tnh

Xe hơi
Căm phẫn và ức chế!!!!!

Carkap

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy tin đưa khôi phục đc camera thì thực sự thấy thương gia đình mẹ bé. Cứ đặt địa vị mình vào mẹ bé, chắc chưa cần xem trực tiếp mà chỉ cần đọc qua báo đài như này cũng đủ đau đớn xót xa đến chết đi sống lại tỉ lần rồi. Nhưng em cũng thấy mừng vì cái ác ko bị lấp liếm xóa sạch tội lỗi như lời khai ban đầu của con dì ghẻ. Cũng mong rằng tới tầm này rồi thì ko một thế lực nào, ko có một cái giá nào có thể mua đc sự tôn nghiêm của pháp luật nữa
Giờ này ông bố thẩm phán của con vật kia đã mường tưởng ra kết cục của con gái mình
Thực sự con quỷ cái kia có rất nhiều lựa chọn nhưng mà nó lại hành động theo các của quỷ sứ, giá bây giờ phải trả
Thằng bố kia có được con giống như mình y đúc mà còn không biết thương con, xứng đáng mất cả cuộc đời trong tù ngục
Tình huống này, tài giời cũng không thể gỡ án cho bọn súc vật này

Chỉnh sửa cuối:

stoneriver

Xe đạp
Em nghĩ là cụ ăn nói nên suy nghĩ. Bé vẫn học online qua camera mà cô cũng không thấy gì bất thường, thì bé nghe điện thoại của mẹ với sự giám sát của con kia cũng khó mà nhận ra được. Tất nhiên ai cũng thấy là người mẹ hiền, nhưng ở với mẹ thì cháu vẫn hoàn toàn có thể hạnh phúc vì quan trọng là mẹ yêu thương. Mà cụ bớt đào vớ vẩn đi ạ, đừng trách mẹ cháu nữa, cô ấy cũng đau lắm rồi. Chửi hai con quỷ kia thôi.
đừng nói gì mẹ cháu mà tội nghiệp. Trong cuộc sống, kinh tế đã kém hơn rồi. Thằng kia nó ghê ghớm như thế, có kinh tế có thế lực, cũng ít ai đủ bản lĩnh mà đối đầu lại. Những cái này mình còn sốc, bản thân mẹ cháu đâu có ngờ tới được.
Trong cuộc sống, nhiều khi vấp phải thằng chồng ko ra gì, nó đánh vào cột sống vợ trước mặt con, đập đầu vợ vào tường, chửi bới ko ra gì..mà còn cam chịu vì nhiều lí do. Hận lắm. Đâu phải muốn là làm được đâu

LongLH

Xe điện
Đọc còm của các Mợ về "giành quyền nuôi con" mà phát sợ. Đọc xong, vợ em bắt ép em kí cam kết từ chối quyền nuôi con sau ly hôn, dù hiện nay gia đình em đang êm ấm, em không có nhu cầu bồ bịch này nọ.
Chắc cụ đùa, em bảo vk: thích người khác rồi hay không thích sống với anh thì nói, giải thoát cho nhau, tài sản lấy bao nhiêu cũng được, nhưng riêng con thì đừng có mơ. Lấy con tôi khỏi tôi là trả giá bằng mạng sống không phải một người mà là tất cả những ai tham gia vào quá trình đó.

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Đọc còm của các Mợ về "giành quyền nuôi con" mà phát sợ. Đọc xong, vợ em bắt ép em kí cam kết từ chối quyền nuôi con sau ly hôn, dù hiện nay gia đình em đang êm ấm, em không có nhu cầu bồ bịch này nọ.
Cũng đang định còm sau vụ này ối ông ngủ đất, gặp cô vợ tự kỷ ám thị sinh nghi ngờ "ông cứ bồ bịch đi rồi đánh con tôi", vớ vẩn tự dung nát ý. :D

LangThinh

Xe buýt
Con này giựt chồng rồi giết con.Oi ngu quá vậy trời.Mún co gia sản nhà nó thì ráng mà nhịn

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Thằng bố khai là chúng nó dạy con, không ý thức được sự việc nghiêm trọng thế. Nhưng khi xảy ra vụ việc nó xóa ngay camera, ra bệnh viện thì nói lấp liếm. Điều này chứng tỏ chúng nó ý thức rõ được hành vi của mình là tội ác, là vi phạm pháp luật chứ không phải vô ý như chúng nó nói.
Chắc chắn rồi cụ ah!
Nhưng con Trang này liệu có dùng chất kích thích gì ko nhỉ, mà đánh bé từ 2h tới 6h tối ko biết chán, nó ko mệt à?
Sợ gia đình con này có chạy cho nó tội tâm thần hay dùng chất kích thích để giảm tội ko nhỉ!
Em mong có án tử hình ở đây và chung thân cho thằng bố!

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Con bé ngoan quá. Nó bị tra tấn bạo hành vậy mà vẫn giữ thái độ tôn trọng lẽ phép. Hồi nãy xem mà rớt nước mắt, thật không hiểu nổi người ta hành hạ đứa trẻ 8 tuổi để được cái gì?

Người mẹ thì quá hiền lành. Cả cuộc đời chị ấy chỉ biết nhường nhịn, chấp nhận chồng có bồ, chấp nhận chồng ly hôn, chấp nhận bị cướp quyền nuôi con mà đáng lẽ với tư cách của chồng như vậy chị phải được nuôi cả 2. Nhận điện thoại của con chị cũng không dám làm gì, và có lẽ cũng chẳng dám chia sẻ với người thân ruột thịt. Có lẽ chị ấy tổn thương quá nhiều giai đoạn bị chồng ruồng rẫy, đến mức không còn khả năng làm chủ cuộc sống của chính mình thì sao bảo vệ nổi đứa con không còn trong vòng tay của chị. Cụ nào lái sang đổ lỗi cho người mẹ thì thật nhẫn tâm.

Nhà cháu tôn trọng pháp luật, không muốn hô hào xử tử ai đó. Thôi thì phó thủ tướng đã có chỉ đạo, chắc sẽ có án đủ nặng. Nhưng án nào cũng chả cứu được cháu bé. Nếu có muốn truy đến cùng thì như cụ nào đó, hãy truy xem ai là người khâu vết thương những lần trước cho cháu bé, liệu có phải ông nội biết nhưng cố ý làm ngơ? Liệu có đủ cấu thành tội không tố giác tội phạm?

Với mấy ban quản lý chung cư, vai trò của họ mờ nhạt quá, vậy cũng nên điều tra để cảnh cáo, để xử phạt gì đó cho sau này nhìn theo đó mà làm tốt hơn. Hàng xóm láng giềng họ kêu với BQL nhiều lần nhưng ko có hoạt động gì đáng kể. Chẳng hạn gọi cho 1 ai đó bên bảo vệ chăm sóc trẻ em, họ vào nó chuyện, ít ra gia đình cũng giật mình và nới tay với cháu.

Cuối cùng là những cơ quan, tổ chức với những cái tên mang ý nghĩa như thể họ sẵn sàng đứng ra bảo vệ quyền lợi trẻ em, giúp đỡ trẻ em chống lại sự ngược đãi, lợi dụng, lạm dụng... Như thường lệ, họ ở đâu?
Em cũng đang phẫn nộ ai là người khâu vết thương lần trc cho bé, mà ko hề thắc mắc vì sao bé bị như thế, vì trên mặt, người bé có nhiều vết thâm...
Có thể truy ra ai là người khâu trc đây ko nhỉ?

EPL

Xe tăng
Khôi phục được camere thì con này án tử là cái chắc rồi, tra tấn 4 tiếng đồng hồ thì quá tàn bạo, còn thằng bố thì cũng không nên tồn tại trên đời này nữa

Dream 100

Xe ngựa

Bạch Thủ

Xe điện
Chắc chắn rồi cụ ah!
Nhưng con Trang này liệu có dùng chất kích thích gì ko nhỉ, mà đánh bé từ 2h tới 6h tối ko biết chán, nó ko mệt à?
Sợ gia đình con này có chạy cho nó tội tâm thần hay dùng chất kích thích để giảm tội ko nhỉ!
Em mong có án tử hình ở đây và chung thân cho thằng bố!
Với khung án của tội danh đang truy tố thì e rằng bọn nó sẽ không bị xử nặng đâu cụ, phải là tội giết người mới có án chung thân, tử hình.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
E nghĩ người phụ nữ có 2 đứa con rồi mà còn tự tử vì thằng chồng ngoại tình thì họ cũng không quyết liệt để bảo vệ con đâu. Người mẹ thực sự cũng đáng trách, và bé gái thật không may khi sinh ra trong gđ như vậy. Giờ chỉ mong thằng bố và con bồ bị trả giá.
Em cũng nghĩ như thế, chắc là rất nhu nhược lụy tình, nên mới dám tự tử khi có 2 đứa con còn bé, chứng tỏ yêu chồng hơn yêu con và mù quáng...
(em cũng là kẻ yêu chồng hơn yêu con đấy, nhưng mà còn lâu em mới tự tử vì ai đó, dù có yêu tới đâu, vì ko thể để ảnh hưởng tới con vì bất kể lý do nào)
Mà cả năm ko gặp con mà ko nghĩ mưu gì mà gặp con thì tệ và kém quá, ko lẽ ko tìm cách nào đó, như nào đó, ở đâu để gặp con...

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Với khung án của tội danh đang truy tố thì e rằng bọn nó sẽ không bị xử nặng đâu cụ, phải là tội giết người mới có án chung thân, tử hình.
Em chỉ mong là tội kịch khung thôi...
Mong lắm để răn đe nhiều kẻ khác...
VN mình, pháp luật ko nghiêm nên đang dung túng cho bao kẻ ác độc như thế, nhiều em bé chết vì bị hành hạ rồi... Bé Vân An rất xinh đẹp dễ thương nên cũng gây nhiều cảm xúc thương xót hơn cho cộng đồng, nhưng nhiều em bé cũng đang trong tình trạng này lắm chứ, chứ ko phải chỉ có mình bé VA đâu...

Dream 100

Xe ngựa
Em tin cơ quan điều tra sẽ phải chuyển tội danh!
Nếu điều tra của Bộ CA làm vụ này sẽ chuẩn hơn! Mấy anh cấp Quận thì chưa nhiều nghiệp vụ???