[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

roninvctv

Xe máy
Mình ko dám đọc hết những bài báo kiểu này, căm giận hay thương xót cũng ko lấy lại đc gì. Chỉ cầu mong các con lên thiên đàng đc trờ thành Thiên thần.

wildcat74

Xe điện
Hàng xóm, dân phố, tổ dân phố đâu? Có tận mười mấy cơ quan có chức năng bảo vệ trẻ em cơ mà, rồi tổng đài 111?. Người ta ko thể giết 1 đứa trẻ con dễ thế đc!

Xe bọ xít

Xe container

E thấy ảnh này trên mạng, nhìn kỹ thì thấy tay chân con bầm tím thế kia! Khổ thân, cái tuổi dù có đánh đau đến mấy, bé cũng quên ngay cơn đau khi bọn quỷ ý qua cơn dại!
Loại này chó nó lại ko đánh mà đánh người, yêu chó hơn người í. Thường mẹ đã yêu và thương con 10 thì bố yêu thương con gấp 100 lần. Dì ghẻ chỉ đánh đc lúc vụng trộm khi bố ko có nhà, hoặc cấu véo chí chóe khi bố có nhà. Vậy mà có thằng bố ko thương giọt máu của mình, và đồng lõa với Dì ghẻ đc thì ko hiểu loại bố gì. Vậy mà vẫn đòi và tranh nuôi, khi mẹ đẻ có muốn nuôi con cũng ko được, bằng chứng là cả năm chúng nó cũng ko cho gặp và nhìn mặt con luôn. Đúng lũ quỷ cùng giuộc với nhau. Khổ thân cháu bé quá! Đến OB nội cũng ko thể bảo vệ cháu nội của mình, nếu lũ quỷ đã thế thì mang cháu về nuôi cho chúng nó tự do sống với nhau chứ.

Doublegreen

Xe tải
Con bé đang tuổi lớn, trông cao to giống bố mà bọn thú vật hành hạ con kiểu gì mà chết giữa cc như thế ở SG thì không thể tin nổi luôn. Hàng xóm quá vô cảm, còn phát biểh là thường xuyên nghe thấy .. :( Căm phẫn!

xeruabo2

Xe điện
Nhìn bo đì đẹp đấy nhưng khuôn mặt, nhất là đôi mắt rất lạnh, vô hồn. Người có khuôn mặt như này em không bao giờ kết thân. Điều kiện đầu tiên của em là phải có đạo đức, nhìn vào và tiếp xúc phải toát lên được sự ấm áp. Kết thân với kẻ cô hồn lúc bình thường không sao, khi nó có vấn đề gì nó sẵn sàng thịt mình thì toi
Đồng quan điểm

lum_dong_tien

Xe tăng
Sáng ra em nghe cụ sủa (em xin lỗi phải nói thật) chả suy nghĩ gì; ở chung cư khác nhà đất: chung cư về nhà là đóng cửa (mở cửa ra hàng xóm thấy báo bảo vệ nên phạt) nên chẳng ai biết ai, trong nhà mở ti vi loa thông báo ngoài hành lang còn chả nghe được nói gì tiếng khóc trẻ con. Chung cư chủ nhà trên đầu động mạnh xuống sàn hoặc nhà sát đập mạnh vào tường thì nghe được. Nhà em về chung cư từ 2014 đến nay nhưng hàng xóm cạnh nhà già hay trẻ, nam hay nữ em chịu vì chưa thấy mặt bao giờ. Gặp thang máy cũng chẳng biết phòng nào, tầng nào.
Cụ hl lắm. Thật đấy.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Lạ cái ko tìm dc face thằng bố nhỉ??? Sao lạ thế???

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Sáng ra em nghe cụ sủa (em xin lỗi phải nói thật) chả suy nghĩ gì; ở chung cư khác nhà đất: chung cư về nhà là đóng cửa (mở cửa ra hàng xóm thấy báo bảo vệ nên phạt) nên chẳng ai biết ai, trong nhà mở ti vi loa thông báo ngoài hành lang còn chả nghe được nói gì tiếng khóc trẻ con. Chung cư chủ nhà trên đầu động mạnh xuống sàn hoặc nhà sát đập mạnh vào tường thì nghe được. Nhà em về chung cư từ 2014 đến nay nhưng hàng xóm cạnh nhà già hay trẻ, nam hay nữ em chịu vì chưa thấy mặt bao giờ. Gặp thang máy cũng chẳng biết phòng nào, tầng nào.
E lên đây k phải để cãi nhau, nếu k vừa ý Cụ cứ bỏ qua, E làm gì có thời gian đâu trả lời mấy thành phần mọi rợ mời đi chỗ khác chơi. Rất xin lỗi Cụ E cũng phải nói thật nhé

Chỉnh sửa cuối:

just for fun

Xe lăn
Hàng xóm, dân phố, tổ dân phố đâu? Có tận mười mấy cơ quan có chức năng bảo vệ trẻ em cơ mà, rồi tổng đài 111?. Người ta ko thể giết 1 đứa trẻ con dễ thế đc!
Nhà có cách âm tốt đến mấy khi bé la hét cũng phải nghe thấy, rồi cháu kiểu gì cũng xuất hiện ở hành lang, thang máy.. thời tiết trong đó nóng nên đồ ngắn mà hàng xóm ko nhìn thấy những vết tích đánh đập và liên tưởng để những tiếng la hét của cháu để can thiệp kể cũng lạ.
ngoài ra người thân bên nội của cháu chả nhẽ vô can, ko nhìn thấy bất kỳ dấu vết gì?
có lẽ mình là người ghê gớm nhưng nếu con mình mà chồng/vợ cũ cấm đoán ko cho thăm hỏi gặp gỡ chắc mình đến mình đốt nhà :D

Giodong2

Xe buýt
Em vẫn ám ảnh 2 ngày nay.
Dì ghẻ ác độc, thằng bố vô tâm, ông bà hàng xóm láng giềng vô cảm...nhưng còn mẹ cháu - họ hàng ngoại cũng đáng trách quá cơ. Sao con gái bé vậy cả năm trời ko cho gặp cũng k tìm cách hoặc nhờ cơ quan chức năng can thiệp vậy? Mà cũng buồn vì toà án mình khi xử con cái cứ chia hai chứ có quan tâm các con muốn ở với ai ko, hậu li hôn các con sống có tốt k...
Tội nghiệp con gái bị đánh đập hành hạ cả năm nay k biết chia sẻ với ai :(

Chỉnh sửa cuối:

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
túm lại, em bé đấy đen đủi, bố mẹ đẻ ko thương và ko bảo vệ được em.
Sẽ còn nhiều em bé đen đủi khác, vì xã hội không bảo vệ trẻ em.

Hàng xóm láng giềng, tổ dân phố, công an khu vực, an ninh trật tự phường, các bà ngồi lê đôi mách, đám đàn ông la cà quán nước... nếu để ý thì chắc chắn chuyện sẽ được phát hiện sớm.

Ngoài ra, trường lớp không dạy trẻ em tự bảo vệ mình.

Xechaybangcom

Xe điện
Em nói dựa trên thực tế xã hội của em cảm nhận được, có thể Cụ chưa gặp những trường hợp như của em đã gặp.
Có lẽ cuộc đời em được cô thương nên dù cuộc sống nghèo từ nhỏ tới lớn nhưng em gặp toàn dì (mẹ ghẻ) chăm con của chồng cực tốt nên em cũng nhìn cuộc đời màu hồng lắm.

just for fun

Xe lăn
Theo như thông tin nguồn từ pha ke búc, của một người nhận là bạn của anh em ruột mẹ bé thì gia đình bé lục đục khi ông bố cặp bồ với nhân viên, mẹ bé cũng đã tự tử và chết hụt. Khi li hôn cũng phải mời luật sư vào chiến đấu mãi mới giành được 1 đứa để nuôi.
Nói chung thì cũng như các cụ trên đây thôi, khi li hôn cụ nào mà muốn thì ai giành nổi con đâu, nên ko thể trách người mẹ sao ko nuôi hết được. Pháp luật nào cho phép mẹ nuôi hết nếu bố nó muốn giành lấy 1 đứa mà bố nó cũng thuộc hàng có điều kiện kinh tế và quan hệ chứ đâu phải thuộc hàng ngũ ất ơ đâu.
trách là trách mẹ bé đã ko quan tâm sâu sát đến con, thằng bố nó gây khó khăn thì phải biết tận dụng camera chạy bằng cơm là hàng xóm, người thân cô dì chú bác bên chồng cũ kiểu gì cũng phải có nguồn tin.
còn đương nhiên thằng bố,và gia đình bên nội là ko thể chấp nhận nổi. Dù thế nào cunhx ko thể tin là bên nội ko ai biết bé bị bạo hành

bentley8

Xe điện
Cho em chửi cả bọn Tòa xử ly hôn phát. Thằng bố nó ngoại tình ăn ở thế mà dám xử giao con gái cho thằng bố nuôi thì công lý ở đâu. Anh Hòa Bình - Chánh án ko đuổi cổ thằng/con thẩm phán này ra khỏi ngành Toà án ngay và luôn đi còn chờ gì. Cháu bé bị mất lỗi bọn thẩm phán này đến 30%. Cực kì căm phẫn. Em nghe thấy những vụ xử ly hôn có tranh chấp về quyền nuôi con giờ thẩm phán ăn cực đậm, chúng nó có nghĩ đến những bi kịch thế này ko. Bọn giết trẻ con là thú, bọn thẩm phán xử bố láo cũng ko phải là người.

Chỉnh sửa cuối:

khong_co_xe

Xe tăng
Cho em chửi cả bọn Tòa xử ly hôn phát. Thằng bố nó ngoại tình ăn ở thế mà dám xử giao con gái cho thằng bố nuôi thì công lý ở đâu. Anh Hòa Bình - Chánh án ko đuổi cổ thằng/con thẩm phán này ra khỏi ngành Toà án ngay và luôn đi còn chờ gì. Cháu bé bị mất lỗi bọn thẩm phán này đến 30%. Cực kì căm phẫn. Em nghe thấy những vụ xử ly hôn có tranh chấp về quyền nuôi con giờ thẩm phán ăn cực đậm, chúng nó có nghĩ đến những bi kịch thế này ko. Bọn giết trẻ con là thú, bọn thẩm phán xử bố láo cũng ko phải là người.
Tổ lái quá :))

bentley8

Xe điện
Ko hề tổ lái. Tòa tối cao cần có hướng dẫn cụ thể đường lối xét xử những vụ giành quyền nuôi con thế này, ko thể để thẩm phán giờ muốn xử thế nào thì xử. Thằng bố ngoại tình công khai, phá tan gia đình thế thì ko có tư cách và ko thể có chuyện được quyền nuôi con.

just for fun

Xe lăn
Thật ra khách quan mà nói thì ngoại tình và bạo hành con là hai thứ ko liên quan đến nhau. Nhiều người ngoại tình nhưng vẫn chăm sóc con cái đàng hoàng.