[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

sthd

Xe lăn
Có 1 số pv làm tiền doanh nghiệp hay bẻ bút viết bài tẩy scandal showbiz em không để ý, nhưng nếu có pv mà bẻ bút tẩy cho thằng này thì chúng cũng khốn nạn không khác gì nó, tiền ko lấy chỗ này thì có chỗ khác làm gì mà cứ phải đâm đầu vào mọi chỗ ..

Qua đây cũng thấy khinh thêm mấy thằng giang hồ mạng, có đối tượng yếu thế thì chúng hùng hổ kéo đến quay clip nạt nộ ra vẻ anh hùng nghĩa hiệp, gặp đối tượng khó nhằn hơn là chúng im thin thít
tuổi gì mà đòi bẻ lái dư luận
luật bảo vệ thông tin cá nhân không cho phép báo chí công khai thông tin cá nhân khi chưa bị khởi tố thì báo không đưa thôi

còn "dạy học" hay không là báo trích lời khai của con dì ghẻ. ai cũng coi lời khai của nó không có giá trị gì. nếu CQĐT kết luận thế thì mới là vấn đề.

wildcat74

Xe điện
Mấy ông hàng xóm chung cư còn bày trò lập đàn tưởng niệm nọ kia, mẹ các ông nên tự vả vào mặt mình mấy cái vì thói thờ ơ vô trách nhiệm để cho 1 đứa bé chết oan ức!

namdq

Xe điện
Đọc mà không thể tưởng tượng nổi.
Mong sao trừng trị nghiêm khắc

fundraiser

Xe container

True_man

[Tịch thu bằng lái]
Trong HCM vẫn để lọt và nhởn nhơ khá nhiều cá nhân, vụ việc trong bóng tối mà nếu trung ương không xử lý nghiêm, đến nơi đến trốn thì lâu ngày tất loạn.
Hồi cuối 2017 em vào đó công tác, buổi tối đi ăn xong đi bộ vào thăm quan cái nhà thờ 3 Chuông ở quận Phú Nhuận. Thấy trên bảng tin dán công khai các tài liệu đả kích chính quyền, chế độ. Nhìn màu giấy thì chắc dán cũng lâu rồi mà có vẻ vẫn chẳng có ai xử lý. Mà cái nhà thờ đó nằm ngay chỗ đông đúc, cuối tuần có rất đông người ra người vào trong đó.
Xử lý hết rồi ông nội ơi, năm nào chốt năm đó, cuối năm đạt thành tích, tuyên dương và xử lý rốt ráo hết rồi ông ơi.

Susu77

Xe tăng
Bố nào con đấy thôi cụ. Thêm một đứa vào trại thì tốt
Chưa thấy infor của cả tổng nó cụ ạ. Hốt tất đi tốt quá, đỡ chật đất.
Em thấy đáng sợ vì đang có những kẻ nhân danh cq và nhà báo tìm cách che chắn tội lỗi của gđ này.

just for fun

Xe lăn
Mong cccm lên tiếng mạnh mẽ để thằng này bị trừng trị nghiêm khắc nhất. Giết trẻ con mà lại chính con đẻ là tội ác kinh hoàng không thể bào chữa.
Cháu bé đã mất rồi, giờ chúng xoá camera, muốn khai gì thì khai ko ai đối chất. Báo chí viết theo đồng tiền chứ làm gì có “dạy học quá tay“
Xóa thì có khôi phục được ko nhỉ?

Lavender168

Xe buýt
Những thằng có mắt ốc nhồi
Có tài đán[h vợ, đập nồi đập niêu!

Đúc rút của dân gian ít khi sai lắm. Nó ko đánh đc vợ thì nó đập sang con. Nếu cháu bé ko ở cùng, ko còn ai để nó trút thú tính thì nó sẽ đập con chó cái kia. Con kia cũng máu súc vật nên chắc chắn chúng nó sẽ cắn xé nhau. Thế có phải đôi lứa xứng đôi cho chúng nó ko :|
Mấy cái ảnh màu dùng app có lẽ dung hoà đi phần nào, nhưng ảnh đen trắng áo đen của con bé này mình ngay lập tức liên tưởng đến một người mà mình đã buộc phải coi như người nhà, đập vào mắt là cặp chân mày xếch ngược, khi giao tiếp thỉnh thoảng phần sau cặp chân mày cứ xếch cao lên nhìn rất khắc nghiệt. Cặp mắt đẹp mà lạnh lẽo. tiếng cười khô khốc. Nghe tiếng cười cứ cảm thấy sao sao !!
Ngày trẻ rất xinh, cũng có cặp mắt đẹp như con ghẻ này, khuôn mặt cũng kiểu trái xoan như này, nhìn quá giống nhau luôn, nhưng tâm tính xấu nên về trung niên xấu lắm, kg còn nét gì của ngày trẻ cả. Rất xấu tính, kg có tý nhân hậu nào, ghen ra mặt hay chủ động diễn, biết diễn cũng biết luồn cúi những người mình cần,đúng kiểu thượng đội hạ đạp, lắm lúc em nghĩ người này hơi tiếc là ít học, chứ có bằng cấp đi làm mà chiêu trò lắm vậy thăng tiến phải biết.
Em kg biết nhân gian có đúc rút cái này kg nhưng nhìn cái đen trắng và trải nghiệm bản thân em tự đúc rút vậy.

Chỉnh sửa cuối:

bentley8

Xe điện
Nếu do xxx TPHCM làm thì điều gì cũng có thể xảy ra trừ khi Bộ CA làm và mang ra HN xử
Em cũng chả tin mấy từ công an thành phố đến chính quyền thành phố đông nhất nước này.

fundraiser

Xe container

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Quá khủng khiếp. Nhìn ảnh cháu bé với các vết thương tích trên người mà quặn lòng. Kẻ ra tay đánh đập cháu bé thì không đáng bàn rồi, điều không thể tưởng tượng nổi là ông bố, sao nhẫn tâm nhìn con ruột của mình ra đi trong đau đớn, oán trách bậc sinh thành như vậy :((

Namcongtu

Xe hơi
Có cụ nào từng gọi 113 báo v/v hàng xóm xảy ra bạo lực gia đình chưa? Em từng 1 lần gọi, mấy ông công an phường về gọi em ra nói mấy câu kiểu như em dỗi hơi đi gọi công an :D

Namcongtu

Xe hơi
anh em trên MXH Linkedin đang góp tay tẩy chay thằng kia
Trước em có acc trên này mà quên pass rồi

TOLOTALA

Xe tải

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
xã hội phát triển đi lên, giá trị đạo đức đi xuống. Con mụ thật độc ác và quá tàn nhẫn chỉ mong cơ quan điều tra rõ nguyên nhân và có 1 bản án thật uy tín :)

candy_nguyen

Xe máy
Em thường ko đọc mấy tin kiểu này vì nó quá xót xa, nhưng vụ này thì ko chịu nổi, đúng là xã hội có những đứa bản chất ác lại khuynh hướng bạo lực, lấy việc hành hạ người yếu thế hơn làm niềm vui, đọc tin thấy mẹ em bé thì khóc ngất lên xuống mà 2 đứa này mặt mũi nó vẫn trơ trơ, còn bàn tính cách chạy tội. Mà đánh đập đến mức gãy xương rồi chết là ở mức cực kỳ dã man tàn độc như thời trung cổ, em nói vậy bởi trước nhà em đã từng cấp cứu cho những trường hợp tai nạn rất thương tâm kiểu như bố lỡ lùi xe vào con, gẫy hết xương nhưng vẫn còn phẫu thuật cứu sống được, ông bố lỡ gây tai nạn thì ân hận cả đời sống ko nổi, còn đây bọn nó nó đánh đập đến chết một đứa trẻ mà vẫn tỉnh táo để chạy tội thì ko hiểu còn gì dã man hơn!
(klq nhưng đồ dùng phòng em bé toàn hình mèo hello kitty, làm mình nhớ có một truyện về nguồn gốc của hello kitty cũng về một bé gái 8 tuổi sống cô độc, thường hay bị bắt nạt và sau cùng bị tai nạn chết, ko biết có phải em bé tự thấy hoàn cảnh cũng gần như thế ko mà xung quanh toàn hình mèo này.)
Vụ này trưa nay đã thấy lên vtv1, dư luận đang làm căng nên em mong sẽ xử cho hẳn hoi chứ ko phải lại chạy chọt xin giấy xác định tâm thần xong chỉ ngồi tù vài năm rồi ra.

NNS

Xe ngựa
thằng súc vật bố cháu bé này ko yêu thương gì con thì đưa trả mẹ bé nuôi chứ sao nó tranh quyền nuôi bé để tra tấn cháu bé làm gì nhỉ.

hoangdang2002

Xe tăng
Nói thật, con e nhiều khi hư quá e chỉ tét phát vào mông mà sau đã thấy mình ác! Trẻ con túm lại là nó tội tình gì đâu, do người lớn hết! Người lớn lúc nào cũng mong con thế này, mong con thế kia đâm ra gây áp lực cho chính bản thân mình và đứa trẻ.

TOLOTALA

Xe tải
Có cụ nào từng gọi 113 báo v/v hàng xóm xảy ra bạo lực gia đình chưa? Em từng 1 lần gọi, mấy ông công an phường về gọi em ra nói mấy câu kiểu như em dỗi hơi đi gọi công an :D
Có em, em báo công an phường thôi, thằng hàng xóm nhà em đánh vợ, em thấy cô kia kêu khóc em đứng ngoài chửi nó, em bảo mày mà đánh tiếp tao báo công an, thấy cô kia vẫn kêu khóc thế là mẹ con em chạy tá lả, đứa đi gọi tổ trưởng tổ dân phố, đứa báo công an phường. Công an phường em được cái nhanh nhẹn, điều cả ô tô xuống luôn, đập cửa mãi thằng kia mới ra mở cửa. Covid nên em ko chạy sang hóng xem kq thế nào nhưng sau lần đấy thì thấy đỡ hẳn ạ.