[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

moly

Xe tăng
Có chỉ đạo làm nghiêm vụ này mà. Thằng bố nó ko có tin thông tin nào lòi ra từ báo chí là có vẻ chạy truyenf thông rồi. Thằng bố có ăn có học mà cầm thú, ngu

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Về thằng bố thì em có 2 giả thiết:

1. Căm ghét vợ nên hành hạ con gái cho bõ ghét.

2. Hành hạ con gái chết dần chết mòn để vợ mới đẻ con mới, làn lại ván mới.

Nó đánh đập con bé từ lâu rồi chứ không phải mới đây. Con ruột mình mà để đứa khác không có máu mủ gì với cháu đánh đập thì không còn nhân tính. Ở nhà em đố đứa nào dám đánh con em nếu không phải ông bà bố mẹ ruột của con em.

Vụ này tội thằng bố ngang với con quỷ kia, nó mà ko bật đèn xanh bố bảo con quỷ kia dám động vào người con bé.
Cho cặp súc vật này cái án chung thân.

moly

Xe tăng
Tôi vẫn nghĩ đén khả năng con kia nó bóp mòm dốc 3 hộp sữa vào mồm con bé, cháu dãy dụa nên dẫn đến sặc.

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
KO có chuyên ngành y nhưng có tình tiết cháu bị sặc cơm hay sữa phải hút :-? Là nguyên nhân hay hệ quả của phù phổi cấp.
Sợ là có khi con súc vật kia ở nhà đánh đập xong khéo nó giở trò bóp mồm bóp miệng đổ sữa vào mồm :( . Nhìn lại mặt con này ác nhân thật sự luôn
Sặc sữa khả năng cao là do cháu bị đánh vào đầu dẫn đến tổn thương não và nôn trớ.

Chứ bọn này không ngu đến độ đổ sữa vào mồm cho chết sặc đâu.

moly

Xe tăng
Sặc sữa khả năng cao là do cháu bị đánh vào đầu dẫn đến tổn thương não và nôn trớ.

Chứ bọn này không ngu đến độ đổ sữa vào mồm cho chết sặc đâu.
lúc đấy con này nó điên lên chắc nó ko nghĩ gì. cũng ko dám nghĩ đến đứa bé chết mà chắc chỉ điên lên thôi. Có chi tiết khai là đòi uống 3 hộp sữa , chác là có 3 hộp thật lên mói khai vậy nhưng mà đổ cho đứa trẻ uống.

hoangdang2002

Xe tăng
Thằng bố nó so với cầm thú vẫn còn quá đáng, loại ấy ko đáng được sinh ra trên trái đất này! Giọt máu của nó mà nó nỡ đối xử như thế! Em mong các cụ nào lập ra cái group trên face để đăng những thông tin những kẻ như thế này để người đời ko bao giờ quên, cho chúng sống không bằng chết!

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Thằng bố nó ác thú thật, trên fb người ta thắp nến tưởng nhớ, nó còn ở tầng 3 hắt nước xuống.
Loại ác quỷ chứ không phải người.

minoan

Xe đạp
Nhà cháu hay đọc tin tức nên gặp hoài. Những vụ bố dượng - mẹ kế bạo hành con riêng; bố mẹ để bạo hành, giết con; con giết bộ me, vợ giết chồng nhét tủ lạnh... là ko thiếu.

Một vụ còn ghê tởm hơn là bà mẹ trẻ cặp kè với 1 thằng thất nghiệp. Thằng nó bạo hành đứa con riêng 3 tuổi. CQ được báo mà ko xử lý được. Cuối cùng nó nhúng thằng bé vào bể tắm nước nóng khiến thằng bé bỏng nặng và qua đời. Vậy mà con mẹ còn tuyên bố là chỉ có thằng đó và muốn có con với nó....

Cụ translate rồi đọc gần 2000 comments xem họ trả lời khác ta thế nào? Và họ có tin vào CQ, vào Luật pháp hay ko? Hay họ cũng lên án CQ, lên án hội bảo vệ trẻ em cũng như ta? Và bản thân trong những comments ấy, cụ cũng biết những vụ như này là số nhiều hay ít.
Nhiều lúc báo nước ngoài cũng khó tin cụ ạ. Như cái vnexpress của mình toàn mấy thằng viết bài tự viết comment, chưa kể sẽ xoá những comment không theo ý tác giả

moly

Xe tăng
Nói thật em ko hiểu nối cái thằng bố nó và nhà nội nữa luôn. thường đứa cháu nào rơi vào hoàn cảnh bố mẹ bỏ nhau mà ở với bên nối thì đằng nội thuong là xót , hay hỏi han. Cháu có tím đâu là biết. Đây ko hiểu nổi. Giả dụ mẹ nó bỏ ko nhận thì thoi gét cháu đanh chịu đây còn giành để nuôi. Ông bà nôi và các bác chắc cũng ko quan tâm gì cháu hay lại tại đúng vào đợt dịch. Mà mẹ bé cũng lành. ko cho gặp mà chịu à. con mnhf mà mình ko đc gặp à?

True_man

[Tịch thu bằng lái]
Thằng bố nó ác thú thật, trên fb người ta thắp nến tưởng nhớ, nó còn ở tầng 3 hắt nước xuống.
Loại ác quỷ chứ không phải người.
những vụ này sao không thấy hiệp khách giang hồ như Sin, Huấn bông hồng ra tay nghĩa hiệp nhỉ, nó ở trên hắt nước xuống, mình ở dưới hoa cải lên..

vocuc_trongrong

Xe tăng
những vụ này sao không thấy hiệp khách giang hồ như Sin, Huấn bông hồng ra tay nghĩa hiệp nhỉ, nó ở trên hắt nước xuống, mình ở dưới hoa cải lên..
Réo tên thằng Sin đú thôi cụ, chứ Huấn nó có bao giờ làm mấy trò ra tay hiệp nghĩa để pr trên mạng đâu ngoài vụ đi từ thiện lũ để câu fame.

dung_hn2810

Xe hơi
thằng làm bố, thấy con mình thế mà ko xót thì cũng chịu rồi, nó đã thiệt thòi vì ko được HP gia đình như các bạn cùng trang lứa, mà để nỗi con bị hành hạ 1 thời gian dài như thế mà vẫn để im

moly

Xe tăng
Có nhớ có vụ có thằng bé ở hà nội ( em ko nhớ chính xác hình như nghĩa đô), cũng kiểu tương tự nhưng hihf như bị bố bạo hành. nó trốn đc ra ngoài về nhà nội. nhà nội báo công an. thằng chú điên lên còn nhảy vào định tẩn thằng bố ( chú vói bố gần bằng tuổi ). Cũng là ly dị, bố cặp vào gái rồi thuê nhà ở cùng hay sao ấy ruồng rẫy vợ

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
thằng làm bố, thấy con mình thế mà ko xót thì cũng chịu rồi, nó đã thiệt thòi vì ko được HP gia đình như các bạn cùng trang lứa, mà để nỗi con bị hành hạ 1 thời gian dài như thế mà vẫn để im
Có khi chính nó cũng hành hạ con bé do cay cú mẹ nó ấy chứ

Hooks

Xe tăng
Nhiều lúc báo nước ngoài cũng khó tin cụ ạ. Như cái vnexpress của mình toàn mấy thằng viết bài tự viết comment, chưa kể sẽ xoá những comment không theo ý tác giả
Yahoo không phải là báo cụ ạ.

fundraiser

Xe container
Về thằng bố thì em có 2 giả thiết:

1. Căm ghét vợ nên hành hạ con gái cho bõ ghét.

2. Hành hạ con gái chết dần chết mòn để vợ mới đẻ con mới, làn lại ván mới.

Nó đánh đập con bé từ lâu rồi chứ không phải mới đây. Con ruột mình mà để đứa khác không có máu mủ gì với cháu đánh đập thì không còn nhân tính. Ở nhà em đố đứa nào dám đánh con em nếu không phải ông bà bố mẹ ruột của con em.
Dm thế thì độc ác quá. E vẫn hi vọng nó ko phải vậy.

fundraiser

Xe container
Bẩm, chả là bố cháu nó có tí "dây mơ rễ má" với VIN các bác ạ! :P

View attachment 6785283
Một thằng từng làm thuê ở mảng marketing cho Vincommerce như bao người khác thig có gì mà phải nâng cao quan điểm. Số lượng ngưoif làm cho a Vương có cả vạn . Ai từng làm ở đó cũng là dây mơ rễ má ah cụ?

Lá me xanh

Xe tải
Có nhớ có vụ có thằng bé ở hà nội ( em ko nhớ chính xác hình như nghĩa đô), cũng kiểu tương tự nhưng hihf như bị bố bạo hành. nó trốn đc ra ngoài về nhà nội. nhà nội báo công an. thằng chú điên lên còn nhảy vào định tẩn thằng bố ( chú vói bố gần bằng tuổi ). Cũng là ly dị, bố cặp vào gái rồi thuê nhà ở cùng hay sao ấy ruồng rẫy vợ
Vụ đó thằng bố bị xử 6 năm tù. Nên không thể để vụ bé VA này chỉ bị 3 năm tù được

moly

Xe tăng
Vụ đó thằng bố bị xử 6 năm tù. Nên không thể để vụ bé VA này chỉ bị 3 năm tù được
ko 3 năm tù được đâu. vụ này mọi người bức xúc. Đọc thân thế gia điình con kia và thằng bố thfi có gì lắm đâu mà che đưược bầu trời. Vụ bé gái 2-3 tuổi bị bạo hành chết ở hà nội còn tử hnfh kia kìa.

anhkhoihn

Xe tăng
Bẩm, chả là bố cháu nó có tí "dây mơ rễ má" với VIN các bác ạ! :P

View attachment 6785283
Thằng bố khốn nạn giới thiệu mình rất nhiều kỹ năng, nhưng đau đớn thay nó lại không có kỹ năng làm người. Loại quỷ dữ này nên nhốt nó cả đời trong cũi sắt .....