[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

Lavender168

Xe buýt
Lời khai ban đầu là thằng này chứng kiến và tham gia đánh cháu bé cụ ạ.
Thì đánh để gọi là lấy lòng con kia. Mợ xem các vở kịch ngày xưa ý nhiều khi bị ai đó mách tội con thì bố mẹ quay sang đánh con để người ngoài họ khỏi đánh con mình khi mình vắng mặt. chứ kg phải đánh con do ghét. Hay nghĩ mình bênh con nên họ xử luôn kg thèm mách.
Nhắc đến đây em lại nhớ đến tuổi thơ của em, hễ đi oánh nhau mà nghĩ đến mẹ là run cầm cập tay chân chùn hết cả lại. Vì nếu bị mách bất kể đúng sai mẹ em cũng đánh em hết.
Cơ mà nếu hôm đó có bố em ở nhà thì em đếch sợ vì bố em nhất là bét tin con mình và kiểu gì cũng đòi công bằng cho con mà thậm chí kg cần hỏi em luôn.
Em chỉ phải chịu bất công với thằng em trai thôi, còn ra ngoài con tao là nhất.

moly

Xe tăng
Em nghe trên Fb các mẹ nói đã khôi phục được dữ liệu camera, kể lại là kinh khủng lắm, ai xem cũng khóc
chuẩn à? tổ sư bố nhà chúng nó. Càng nghĩ càng thương con bé, bé tý tuổi mà sống trong địa ngục. lúc mất trong cô đơn. Nghĩ mà trào nước mắt thương. Nên các cụ và mợ bỏ nhau mà ko được sống cùng con kiểu gì cũng phải thường xuyên gặp con. Thằng nào đứa nào có quyền ko cho gặp?

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thì đánh để gọi là lấy lòng con kia. Mợ xem các vở kịch ngày xưa ý nhiều khi bị ai đó mách tội con thì bố mẹ quay sang đánh con để người ngoài họ khỏi đánh con mình khi mình vắng mặt. chứ kg phải đánh con do ghét. Hay nghĩ mình bênh con nên họ xử luôn kg thèm mách.
Nhắc đến đây em lại nhớ đến tuổi thơ của em, hễ đi oánh nhau mà nghĩ đến mẹ là run cầm cập tay chân chùn hết cả lại. Vì nếu bị mách bất kể đúng sai mẹ em cũng đánh em hết.
Cơ mà nếu hôm đó có bố em ở nhà thì em đếch sợ vì bố em nhất là bét tin con mình và kiểu gì cũng đòi công bằng cho con mà thậm chí kg cần hỏi em luôn.
Em chỉ phải chịu bất công với thằng em trai thôi, còn ra ngoài con tao là nhất.
Đấy kiểu cụ là dạng đánh dạy dỗ. Nhiều khi cũng đau nhưng thươngg không để lại tổn thương nghiêm trọng.
Cháu bé nhiều tổn thương lớn, vết thương cũ còn chưa lành thì vấn đề lại khác. Nó là dạng đánh hành hạ. Con gái tầm 8 tuổi rất ngoan, hiếm khi mắc lỗi để phải nhận đòn đau.

khung long

Xe hơi
Đọc mà căm phẫn thăng bố và con dì ghẻ, thương con bé rơi nước mắt

Taxoakuta

Xe tải
Như vụ giết 2 đứa con bên TQ có cụ vừa đăng mục đích và thủ đoạn tàn nhẫn...xứng đáng 2 án tử. Xét dưới góc độ nạn nhân, cái chết đó dù sao còn nhanh chóng, không như bị đánh đập đến chết hết ngày này qua ngày khác. Quá khổ.
Nhưng em nghĩ góc độ pháp luật nó không chủ ý giết người, mà chỉ hành hạ, đánh đập cho thỏa mãn thú tính. Nạn nhân chết là ngoài chủ ý của chúng nó. Nên khó có án tử.
Nó đánh gãy xương ngực mà không chữa thì cho nó tội chủ ý cũng thoả mãn.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Như vụ giết 2 đứa con bên TQ có cụ vừa đăng mục đích và thủ đoạn tàn nhẫn...xứng đáng 2 án tử. Xét dưới góc độ nạn nhân, cái chết đó dù sao còn nhanh chóng, không như bị đánh đập đến chết hết ngày này qua ngày khác. Quá khổ.
Nhưng em nghĩ góc độ pháp luật nó không chủ ý giết người, mà chỉ hành hạ, đánh đập cho thỏa mãn thú tính. Nạn nhân chết là ngoài chủ ý của chúng nó. Nên khó có án tử.
nó đập vào đầu, gãy mấy xương sường, người thì tím tái cả mảng to vậy mà không chủ ý gì cụ, đánh thế mà nhỏ vậy chỉ có chết

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Hương Ecocare

Xe hơi
Báo nói bắt, báo nói chưa, toàn những tờ báo hệ mạnh
Đã bắt đc thằng bố khốn nạn đó đâu các cụ mợ :(
Em nói rồi .nhà thằng này lực rất mạnh
kỳ lạ nhỉ, 2 tờ báo:
Đến 10h55 cùng ngày, trao đổi với phóng viên Dân trí, lãnh đạo Viện Kiểm sát nhân dân quận Bình Thạnh cho hay, hồ sơ vụ việc mới được chuyển sang Viện kiểm sát và hiện tại chưa phê chuẩn.
Báo Thanh niên:
Theo đó, lệnh bắt khẩn cấp ông Nguyễn Kim Trung Thái cũng đã được Viện KSND Q.Bình Thạnh phê chuẩn vào khoảng 10 giờ 50 ngày 31.12.
Trong trường hợp bắt khẩn cấp thì công an họ bắt luôn, VKS phê duyệt sau các cụ nhé.

Tuấn_132

Xe tải
Chúng ta chỉ nhân từ với người hiền từ, còn với đôi vợ chồng hờ này, em ủng hộ án phạt cao nhất, không thương tiếc.

zorgvn

Xe tăng
Website
otofun.net
Thấy báo chí bảo ảnh trên facabook thể hiện cháu bé bị tím tay, tím chân nhiều chỗ cho thấy đã bị bạo hành từ lâu và thường xuyên. Không ai nhận ra, kể cả bạn bè người thân. Anh Zuckerberg giỏi lập trình thế, biết tìm ảnh mặt người này trong ảnh người khác mà không có chức năng cảnh báo những vụ bạo hành rõ ràng thế này:

.Bo My

Xe container
đến giờ này vẫn không có báo nào khác xác nhận VKS đã phê chuẩn lệnh bắt, tức là CA TPHCM đã cố tình "nóng vội" không cần thiết, rồi có ông nào liên kết để phao tin đã phê duyệt. Trong khi tin xử lý VÁ thế nào ở TPHCM hoàn toàn không có gì.

w4f

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

taiadau

Xe điện
Vâng, tất nhiên án rất nặng. Nhưng để chứng minh nó chủ ý giết người khó đấy cụ.
Ko bao giờ là chủ ý giết người đâu cụ, mình lên án nhưng cũng phải công nhận, nó ko chủ ý giết người. Nhưng cố ý hành hạ, gây thương tích trong thời gian dài và hậu quả chết người. Khép vào mục nào cao nhất của khung và ko ân xá là mừng rồi ạ.

w4f

Xe tải
thằng vnexpress hay có trò cop tin của báo khác làm của mình, dù báo khác cũng chỉ nói là "1 lãnh đạo giấu tên" nói đã phê chuẩn lệnh bắt.
quanh co nhỉ, bảo không có báo nào, đưa một báo ra thì lại bảo abc... đúng là lươn lẹo.

moly

Xe tăng
Túm lại là bắt chưa? án này ko thằng nào dám làm nhẹ thôi, cấp trên mong muốn làm điểm, dự luận sôi sục. Em thì ko muốn tử hình 2 đứa này mà muốn chúng nó chung thân suốt đời . để nó thấm thía

sakai_yo

Xe lăn
Em đọc mấy báo trưa nay thì hiểu là đã bắt (ko tính báo sáng sớm nay).

.Bo My

Xe container
quanh co nhỉ, bảo không có báo nào, đưa một báo ra thì lại bảo abc... đúng là lươn lẹo.
cụ làm báo ở vnexpress hả. Bất cứ tin nào không có nguồn tin tên họ rõ ràng thì cứ từ từ.