[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

ChemGioCoiOp

[Tịch thu bằng lái]
Tầm này mà có giấy xác nhận tâm thần thì bác sĩ ký và nơi đóng dấu cấp giấy sẽ là đối tượng tiếp theo bị dư luận tế lên thớt cụ ạ.
Nói chung trừ khi nó đã xin giấy từ trước đó cả tháng, còn kể từ sau ngày 22/12 mà mới có giấy thì chắc chắn xxx sẽ phải (em nhấn mạnh là "phải" dưới sức ép dư luận trong nước và phần nào đó là công luận nước ngoài) vào cuộc điều tra nguồn gốc cái giấy này. Và chắc chắn cá nhân tay bác sĩ ký giấy sẽ bị lôi ra làm vật tế tiếp theo để hủy bỏ giá trị của giấy chứng nhận tâm thần đó.
Tình hình dư luận như này mà bs nào dám chứng nhận cho nó chắc là cũng tâm thần.
Nếu điều đó xảy ra thì phải cảnh giác cao độ vì số ác trong đội ngũ tri thức hơi bị cao đấy ah.
Bọn bất lương vô liêm sỉ thì chúng nó không biết "tầm này" là tầm nào đâu cụ ạ. Dịch bệnh như thế mà chúng nó còn đang tâm cấu kết với nhau ăn trên sự mắt mát, đau khổ của cả nước thì có gì mà chúng nó không dám làm!?

XSim

Xe container
Hôm nay bên Úc Cũng vừa lên tiếng.
Cách đây 20 năm Sing tử hình một công dân Úc gốc Việt vì buôn ma túy, gây căng thẳng ngoại giao Úc - Sing một thời gian.

Không rõ NẾU thằng cu này là công dân Úc thì quan điểm của Úc là thế nào nhỉ? Không biết bộ ngoại giao Úc đã hóng được cộng đồng mạng VN chưa và có sẵn sàng đấu với họ không :D

Ngoài ra một vài tổ chức như Ân xá quốc tế cũng hay lên án VN về án tử hình, nếu họ lên tiếng vụ này không biết trang chủ của họ có bị sập không :D

Rivers

Xe container
Chuyển được khung lên tội giết người thì ngon nhỉ.

vocuc_trongrong

Xe tăng
Bọn bất lương vô liêm sỉ thì chúng nó không biết "tầm này" là tầm nào đâu cụ ạ. Dịch bệnh như thế mà chúng nó còn đang tâm cấu kết với nhau ăn trên sự mắt mát, đau khổ của cả nước thì có gì mà chúng nó không dám làm!?
Vụ này nó có focus rõ ràng rồi chứ không vĩ mô mù mờ như vụ dịch covid. Em cam đoan 100% không có tay nào ngu đến mức đó đâu cụ.

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Đúng vậy cụ ạ!
  • Đây là là 1 vụ giết người có chủ ý, có tính toán và có mục đích
  • Cách thức thực hiện tội ác rất dã man, hèn hạ và có tổ chức!
  • Kẻ giết người hoàn toàn khỏe mạnh, minh mẫn, nhận thức được hậu quả hành động giết người của mình
  • Nạn nhân (cháu bé VA đáng thương) hoàn toàn không có khả năng tự vệ trước âm mưu giết người ác độc của 2 kẻ ác (thằng bố đẻ và còn vợ hờ)
  • Em ủng hộ bản án tử hình cho cả 2 quỷ dữ!
Các cụ suy diễn quá xa rồi!
Giết người có tính toán và có mục đích thì thiếu gì cách khác êm xuôi hơn.
Chúng nó ác quá, hành hạ trẻ em dẫn đến chết ngoài dự tính chứ nếu thực sự có kế hoạch giết đứa bé thì đánh đập là cách lộ liễu nhất, khó xóa bằng chứng nhất....nó có thể dàn xếp một tai nạn (điện giật, ngã, đuối nước,....) chẳng hạn.
Nhưng dù sao vẫn là tội giết người, đọc mà đau đớn cho đứa bé.

Happymom

Xe buýt

Susu77

Xe tăng
Cụ nói chỉ có chuẩn. Vậy nên chúng ta vẫn phải theo dõi sát sao.
Ai có nguồn tin nào đáng tin cậy thì đưa ra ngay để cộng đồng mạng cùng chung tay với gia đình bên ngoại cháu đấu tranh với lũ bất lương.
Sống ở một đất nước luật pháp công lý abc, tham nhũng, cấu kết lợi ích ở mọi lĩnh vực thì mỗi người dân đều cần tự trang bị kiến thức cũng như đoàn kết đồng lòng giúp nhau dù đơn giản chỉ là còm để bài không trôi.

kites1

Xe điện
Các cụ suy diễn quá xa rồi!
Giết người có tính toán và có mục đích thì thiếu gì cách khác êm xuôi hơn.
Chúng nó ác quá, hành hạ trẻ em dẫn đến chết ngoài dự tính chứ nếu thực sự có kế hoạch giết đứa bé thì đánh đập là cách lộ liễu nhất, khó xóa bằng chứng nhất....nó có thể dàn xếp một tai nạn (điện giật, ngã, đuối nước,....) chẳng hạn.
Nhưng dù sao vẫn là tội giết người, đọc mà đau đớn cho đứa bé.
Đồng ý với nhận xét của cụ. Em không nghĩ con dì ghẻ muốn đánh chết bé gái đâu. Nó hành hạ càng lúc càng nhiều hơn, nhưng không nghĩ rằng, lần nầy sẽ làm chết cháu bé. Dù sao đi nữa, việc hành hạ trẻ con dài hạn, là chuyện không thể chấp nhận được.

Còn thằng cha của bé gái, thì dù là cha đẻ của bé, nhưng có lẻ không có chút tình thương nào dành cho con, nên mới có cách hành xử làm ngơ, trước sự đau đớn của con mình.

congthuong

Xe điện
Tốt quá, vậy ta bỏ án tử hình, bác hè.

Thế, lấy cái gì răn đe để bảo vệ các cháu nhỏ khác, ngày mai ngày kia tuần tới, khỏi những đồng chí bố và mẹ như ở #1, hả bác?

Có lẽ nên bỏ luôn Xử phạt giao thông, bác nhề.
Đằng nào bác cũng "vượt đèn đỏ" mất rồi, phỏng ạ, phạt vô ích.
Suy diễn lăng nhăng.

Cứ theo pháp luật mà xử, đừng vì sự phẫn nộ mà đòi dùng hình thời trung cổ.

Không phải là trả thù cụ ạ, mà là mang tính răn đe để ngăn chặn những vụ việc tương tự xảy ra. Ví dụ dễ thấy nhất là cụ xem Sing xử phạt người xả rác nơi công cộng, vi phạm giao thông ra sao, và kết quả như thế nào.
Sống ở đâu theo pháp luật ở đó. Không thể vì sự phẫn nộ mà đòi thay đổi hình phạt. Tôi ủng hộ các cụ đòi công lý cho bé, nhưng phải dựa trên PHÁP LUẬT .

PS:Cụ chả sang Taliban mà sống, hình phạt bên đó còn hơn Sing

Chỉnh sửa cuối:

Ni No Kuni 2

Xe điện
Thật sự quá dã man. Em cũng chứng kiến nhiều trường hợp dạy con bằng rồi vọt nhưng kiểu này là tra tấn hơn kẻ thù rồi.
Nhìn ảnh cháu bé thì cháu 8 tuổi này thuộc dạng lớn hơn đồng lứa nên sk chắc chắn tốt. Đánh chết đc đứa trẻ như vậy thì thật sự là phải chí cốt giết người mới làm đc.
Cần đc nâng lên khung tội giết người, còn việc xử có tử hình hay không thì em hi vọng luật pháp làm đúng và nghiêm minh.

New car 2023

Xe điện
Suy diễn lăng nhăng.

Cứ theo pháp luật mà xử, đừng vì sự phẫn nộ mà đòi dùng hình thời trung cổ.

Sống ở đâu theo pháp luật ở đó. Không thể vì sự phẫn nộ mà đòi thay đổi hình phạt. Tôi ủng hộ các cụ đòi công lý cho bé, nhưng phải dựa trên PHÁP LUẬT .

PS:Cụ chả sang Taliban mà sống, hình phạt bên đó còn hơn Sing
Thế theo bác, hình phạt nặng hơn thì liệu có cứu được mạng dăm cháu bé khác, trong tương lai gần?

congthuong

Xe điện
Thế theo bác, hình phạt nặng hơn thì liệu có cứu được mạng dăm cháu bé khác, trong tương lai gần?
Cái này phải nghiên cứu, tranh luận vô ích, nhưng theo tôi thì có lẽ là không.

Ở đây tôi không nói tới nặng hay nhẹ, đó là việc của nhà làm luật, mà tôi đang nói tới các cụ muốn đem xử tử công khai kiểu Taliban để hả hê.

LienPhuong

Xe điện
Chỉ cần loại này đẻ đứa nữa thì sẽ có một đứa trẻ nữa bất hạnh, nếu không tử được thì áp dụng biện pháp triệt sản.

New car 2023

Xe điện

Ở đây tôi không nói tới nặng hay nhẹ, đó là việc của nhà làm luật, mà tôi đang nói tới các cụ muốn đem xử tử công khai kiểu Taliban để hả hê.
Không bác ạ.
Mà luật nhẹ hay dẫn tới việc dễ bị nhờn.
Luật nặng, rất nặng, chí ít nó có tác dụng cụ thể với hình phạt đó.

Tôi hay viện dẫn trò phạt 2000 - 5000SGD của tụi Singapore, cho hình phạt vứt rác ra đường.
Kết quả rất tích cực.

Về án hình sự với trẻ em là nạn nhân, tôi cho rằng, hình phạt như hiện tại là quá quá nhẹ.
So sánh: Đồng chí Linh nựng đáng kính làm đủ trò, bị án 6 tháng.
Anh Minh béo, mới online thôi, đã hơn 6 tháng tù ngồi rồi.

Thế nên, trong vụ cụ thể này, với Bị hại là SINH MẠNG TRẺ EM, thủ phạm cần bị xử tử hình.
Với hy vọng là, đồng chí thủ phạm tiếp theo sẽ chùn tay hơn.
Và, ta mất đi ít hơn sinh mạng các cháu.

Sửa luật là của bên Lập pháp, đúng vậy, còn kêu gọi yêu cầu ra lệnh xin xỏ sửa luật, là việc của ta.

fundraiser

Xe container
Đúng vậy cụ ạ!
  • Đây là là 1 vụ giết người có chủ ý, có tính toán và có mục đích
  • Cách thức thực hiện tội ác rất dã man, hèn hạ và có tổ chức!
  • Kẻ giết người hoàn toàn khỏe mạnh, minh mẫn, nhận thức được hậu quả hành động giết người của mình
    Mà con chị thằng kia còn làm bảo hiểm nhân thọ FWD, ko hiểu thằng kia có táng tận lương tâm đến mức muốn sát hại cả con mình đê ăn tiền bảo hiểm ko nữa. Nên biết đâu con Trang thực sự là tay sai còn thằng kia là chủ mưu sâu xa.
  • Nạn nhân (cháu bé VA đáng thương) hoàn toàn không có khả năng tự vệ trước âm mưu giết người ác độc của 2 kẻ ác (thằng bố đẻ và còn vợ hờ)
  • Em ủng hộ bản án tử hình cho cả 2 quỷ dữ!

congthuong

Xe điện
Không bác ạ.
Mà luật nhẹ hay dẫn tới việc dễ bị nhờn.
Luật nặng, rất nặng, chí ít nó có tác dụng cụ thể với hình phạt đó.

Tôi hay viện dẫn trò phạt 2000 - 5000SGD của tụi Singapore, cho hình phạt vứt rác ra đường.
Kết quả rất tích cực.

Về án hình sự với trẻ em là nạn nhân, tôi cho rằng, hình phạt như hiện tại là quá quá nhẹ.
So sánh: Đồng chí Linh nựng đáng kính làm đủ trò, bị án 6 tháng.
Anh Minh béo, mới online thôi, đã hơn 6 tháng tù ngồi rồi.

Thế nên, trong vụ cụ thể này, với Bị hại là SINH MẠNG TRẺ EM, thủ phạm cần bị xử tử hình.
Với hy vọng là, đồng chí thủ phạm tiếp theo sẽ chùn tay hơn.
Và, ta mất đi ít hơn sinh mạng các cháu.

Sửa luật là của bên Lập pháp, đúng vậy, còn kêu gọi yêu cầu ra lệnh xin xỏ sửa luật, là việc của ta.
Mất đi ít hơn cụ thể là bao nhiêu ?

Hóa ra chúng ta đang mất nhiều mạng các cháu ? Xã hội nhan nhản những người ác như thế ? Cụ gặp bao nhiêu vụ rồi ?

Cho cụ làm luật chắc cụ kiếm khẩu súng, pằng phát cho nhanh, khỏi xét xử.

PS: Tôi đang nói với cụ kia về cái mong muốn xử tử công khai, không nói nặng hay nhẹ, nếu cụ không hiểu thì đừng quote tôi nữa nhé. Bye cụ

fundraiser

Xe container
E giờ còn trộm nghĩ chị gái thằng kia làm phó tổng BH Nhân thọ FWD, ko hiểu thằng chó kia nó có táng tận lương tâm chủ mưu sát hại con gái mình để ăn tiền bảo hiểm ko nữa. Nên con Trang đồ tể kia bản chất là tay sai, thằng ác quỷ kia mới là chủ mưu. Nó biết hành động của con Trang kia sớm muộn làm chết bé mà để mặc kệ vậy. Nếu tìm đc lý do nayd thì thằng này đáng bị tử hình gấp 2 lần con đồ tể kia.

lenhhoxung1980

Xe điện

Đúng là hình phạt khắc nghiệt sẽ làm giảm tội phạm. Nhưng 1 xã hội văn minh đâu phải chỉ chăm chăm giảm tội phạm, đó chỉ là 1 khía cạnh nhỏ của xã hội.