[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

Đọc mà thương mẹ của bé.
Mấy bài báo này có gì xác thực?
Tôi chả bênh gì gia đình thằng khốn này nhưng thấy dân mạng tin vào những tin không kiểm chứng nhiều quá.

7vienngocrong

Xe tăng
Mấy bài báo này có gì xác thực?
Tôi chả bênh gì gia đình thằng khốn này nhưng thấy dân mạng tin vào những tin không kiểm chứng nhiều quá.
Em lại nghĩ riêng bài báo này đúng vụ k ưa con dâu. Cụ k thấy có nhiều thông tin khi cô vợ biết chồng có bồ bị sốc tự tử thì mẹ chồng vào viện bảo k sống được li dị và bên đó ép li dị vu cho tâm thần để giành quyền nuôi con. Bài báo này kể lể lý do vì sao hôn nhân vc này tan rã nhanh và con tiểu tam kia được nhà thèng đó chào đón vì gia thế nhà con đó ngon hơn.

Ennho88

Xe tăng
Theo tôi đọc trên báo mạng, thì khi bé đã lịm đi rồi Trang mới gọi cho Thái từ công ty về nhà để đưa bé đi viện. Buổi chiều hôm xảy ra án mạng Thái không ở nhà.
Vâng, em cũng hiểu như vậy! Thái k có ở nhà, nhưng hắn có tội xoá camera để che giấu tội pham!

Ennho88

Xe tăng
Nhà nó có tiền cũng có cho cụ được đồng nào chưa mà cụ cuống lên thế ? Nhà nó có tiền thì đã ém nhẹm được vụ này đi rồi, ít nhất là cũng đạt được tình trạng bị bắt nhưng không đến nỗi bị báo chí, dư luận người ta nhổ nước bọt cho chết chìm trước khi ra vành móng ngựa thế này. Cho nên ngừng hy vọng nhà nó có tiền đi, thường thôi.
Loại cầm thú như 2 vợ chồng Thái - Trang mà cũng có người bênh một cách thiếu suy nghĩ như vậy, thật khó hiểu nha.
Có tiền em nghĩ cũng k thể ém nhẹm vụ này được nữa rồi. Bây giờ thì vụ này phải đi đến cùng. Kẻ ác sẽ phải bị trừng trị!
Chẳng ai bênh được 2 con quỷ này cả!

Con hãy yên nghỉ con nhé! Thương con quá!

Ennho88

Xe tăng
Em chưa xem lại Bộ luật Tố tụng hình sự nhưng nhớ thời hạn truy tố: 20 ngày đối với tội ít nghiêm trọng và ng.trọng và 30 ngày đối với loại rất nghiêm trọng và đ.biệt nghiêm trọng tính từ ngày nhận đc hồ sơ vụ án và kết luận điều tra.
Thời hạn xét xử: 30 ngày, 45 ngày, 2 tháng, 3 tháng tương ứng ít ngh.trọng, ngh.trọng, rất ngh.trọng, đ.biệt nghiêm trọng
Với vụ này, đặc biệt nghiêm trọng thì thời hạn đều lâu. Do đó, các cụ các mợ cũng đừng nghĩ cơ quan tố tụng ngâm. Luật đã quy định, phải đúng trình tự, thủ tục. Chỉ cần công luận vẫn dõi theo. Em cũng mong mẹ con chị vợ được hỗ trợ cả về tâm lý. Con gái bị như vậy, ám ảnh vô cùng. Chị ấy từng tự tử vì vụ chồng ngoại tình. Còn cả em bé 3t. Quả là bất hạnh.
Em cũng nghĩ vậy về mẹ của bé! Làm thế nào để mẹ của bé ít bị ảnh hưởng nhất. Mình chỉ là người xa lạ mà còn xót xa. Mẹ bé phải đau lòng lắm.

vocuc_trongrong

Xe tăng
Em cũng chẳng mong gì con quỷ cái kia được chung thân , xong vài năm lại được khoan hồng giảm án đâu. Nó xứng đáng bị tử hình nhất trong bọn bị tử hình. Chỉ sợ cái đoạn nhân chứng khai là con quỷ cái bảo thằng quỷ đực đưa con bé đi cấp cứu lại được suy ra thành nó ko cố ý giết người (qua mồm mép lươn lẹo của kẻ luật sư đáng nguyền rủa nào đó nhận tiền và bào chữa cho nó), nên nó được giảm nhẹ .
Luật thì chỉ có giết người và vô ý làm chết người thôi cụ và cụ yên tâm là có luật sư giời mới bào chữa thoát khỏi được 2 yếu tố này.

2. Mức độ và cường độ tấn công

Tội Giết người: Mức độ tấn công nhanh và liên tục với cường độ tấn công mạnh có thể gây chết người.

Tội Cố ý gây thương tích dẫn đến hậu quả chết người: Mức độ tấn công yếu hơn và không liên tục, cường độ tấn công nhẹ hơn.

3. Vị trí tác động trên cơ thể nạn nhân

Tội Giết người: Thường là những vị trí trọng yếu trên cơ thể dễ dẫn đến chết người, như là vùng đầu, ngực, bụng,...

Tội Cố ý gây thương tích dẫn đến hậu quả chết người: Thường là những vị trí không gây nguy hiểm chết người, như là vùng vai, tay, chân...

LienPhuong

Xe điện
Thằng này đến giọt máu còn không thương, thì đến lúc cần nó dám làm ngơ cho người khác giết bố mẹ nó luôn ấy chứ. Ăn học đàng hoàng mà vừa ngu vừa ác.

nhuataiche

Xe container
Em vẫn e ngại rằng với pháp luật như hiện nay Trang sẽ thoát án tử hình.

Nếu mỗi tháng đánh roi như Singapore thì em thấy tuyên chung thân cũng được.

Loe_hờ lú

Xe điện
Cụ am hiểu về lp vậy theo cụ vụ này với tình tiết như ngồi xem con bị đánh, xoá cam, thằng bố đã đủ để tội đồng phạm giết người chưa ah. Nếu thẳng ra. Còn chạy thôi kg nói.
Không cụ ạ. Nó tính hành vi trực tiếp gây ra cái chết.
Xoá camera chỉ là che giấu, hôm cháu bé chết nó k chứng kiến con bị đánh đến chết.
khó xử nó tội giết người lắm

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Thằng này đến giọt máu còn không thương, thì đến lúc cần nó dám làm ngơ cho người khác giết bố mẹ nó luôn ấy chứ. Ăn học đàng hoàng mà vừa ngu vừa ác.
Thật em cũng ko hiểu nổi, nó ko hề có chút tình cảm, tình thương nào với con ấy. Nên ko hề xót con, đau lòng với con, hay nó ko coi con bé là ocn nó?

Lightmoon2000

Xe tải
Em cũng chẳng mong gì con quỷ cái kia được chung thân , xong vài năm lại được khoan hồng giảm án đâu. Nó xứng đáng bị tử hình nhất trong bọn bị tử hình. Chỉ sợ cái đoạn nhân chứng khai là con quỷ cái bảo thằng quỷ đực đưa con bé đi cấp cứu lại được suy ra thành nó ko cố ý giết người (qua mồm mép lươn lẹo của kẻ luật sư đáng nguyền rủa nào đó nhận tiền và bào chữa cho nó), nên nó được giảm nhẹ .
Đã khôi phục được Camera thì có cả hình và tiếng. Lươn vào đâu được bác.🤣 🤣.Vụ này là án điểm nên sẽ xử kịch khung. Nhưng vì có đưa đi bệnh viện (dù em bé đã tử vong trước khi đưa đi) thì em nghĩ có thể nó thoát án tử, giảm xuống chung thân.

Memory2009

Xe đạp
Luật thì chỉ có giết người và vô ý làm chết người thôi cụ và cụ yên tâm là có luật sư giời mới bào chữa thoát khỏi được 2 yếu tố này.

2. Mức độ và cường độ tấn công

Tội Giết người: Mức độ tấn công nhanh và liên tục với cường độ tấn công mạnh có thể gây chết người.

Tội Cố ý gây thương tích dẫn đến hậu quả chết người: Mức độ tấn công yếu hơn và không liên tục, cường độ tấn công nhẹ hơn.

3. Vị trí tác động trên cơ thể nạn nhân

Tội Giết người: Thường là những vị trí trọng yếu trên cơ thể dễ dẫn đến chết người, như là vùng đầu, ngực, bụng,...

Tội Cố ý gây thương tích dẫn đến hậu quả chết người: Thường là những vị trí không gây nguy hiểm chết người, như là vùng vai, tay, chân...
cảm ơn bác viết rất chi tiết, dễ hiểu ạ

Smee april

Xe điện
Ở HN 2 năm trước có vụ tương tự là bé gái Minh Minh 3 tuổi. Cháu cũng bị bạo hành và mất ở bệnh viện vào ngày 30/3/2020.
Ngay cùng ngày bố dượng và mẹ đẻ, 2 kẻ bạo hành cháu bị CA TP HN khởi tố bắt giam (đoạn này nhanh hơn vụ Thái Trang).
Đến 28/10/2020, 2 con thú đc đem ra xét xử.

Em ko biết đến đoạn này SG sẽ nhanh hay muộn hơn #:-s

Thôi thì nhanh hay muộn hơn cũng được, chỉ cần chúng nó bị biệt giam để ko còn cơ hội đẻ trứng là đc rồi. Tạm giam thôi cũng đủ để chúng nó biết đòn là gì.
Đây là ảnh cặp đôi hoàn hảo của Hà Nội ạ
Nhìn ảnh thì các cụ chắc biết ngay đâu là ảnh trước và đâu là sau khi bị xích 8-|

View attachment 6801409

View attachment 6801415
vụ HN tình tiết hơi khác một chút và đơn giản hơn cụ ạ: vụ HN là mẹ đẻ và bố dượng đều nghiện nặng, bé còn quá bé, thời gian cũng ngắn. Hành vi rõ thế thì CQTHTT làm nhanh được. Vụ bé VA thiowfi gian bạo hành dài, hành vi phức tạp, CQTHTT họ phải làm cẩn thận hơn. haizzzzz.

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Khổ thân con bé, đang được sống cuộc đẹp đẽ ở với gia đình đủ bố mẹ, vì thằng bố nổi cơn dâm dục hèn hạ mà chà đạp nát 1 gia đình và 1 mạng người.