[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

EPL

Xe tăng
Thằng bố này tuy đáng chết hơn cả con quỷ cái kia nhưng tiếc là 2 tội của nó, k tội nào quá 5 năm đâu bác ạ. Chưa kể ngồi chưa ấm chỗ trong tù lại có thể được giảm án rồi.
Đúng rồi bác, tử cả 2 là ok nhất nhưng về luật thì khó, mà nói thế chứ 5-7 năm cũng nát người rồi, đợt giãn cách em ở nhà 1 tuần không ra ngoài là phát cuống rồi, thằng này ở SG perl đang sướng giờ vào đó nằm bệ xi măng, sáng dậy sớm cuốc đất cũng ra gì phết đấy

LienPhuong

Xe điện
Lời khai một phía thôi, cụ kia chết rồi mợ KA nói gì chả được còn việc giết người là rõ. Vụ này luật sư mà giỏi họ cũng sẽ có cách nói giảm nhẹ tội. Cái vụ kia chỉ là cho thấy là truy tố tội giết người nhưng án thì không chắc đã là dựa cột.
Xem LS nói giảm nhẹ tội bằng cách nào để bọn tội phạm sẽ học được cách làm chết người mà không bị án cao nhỉ. Người chết thì vẫn đau đớn vẫn chết còn tội thì nhẹ đi.

chichbong08

Xe buýt
Em ước giá như mẹ bé - một khi đã hiểu bản chất tay bố nó - báo công an can thiệp ngay từ khi gã ngăn cản không cho gặp con.

Memory2009

Xe đạp
Đúng rồi bác, tử cả 2 là ok nhất nhưng về luật thì khó, mà nói thế chứ 5-7 năm cũng nát người rồi, đợt giãn cách em ở nhà 1 tuần không ra ngoài là phát cuống rồi, thằng này ở SG perl đang sướng giờ vào đó nằm bệ xi măng, sáng dậy sớm cuốc đất cũng ra gì phết đấy
Em e rằng có tiền thì cũng chẳng phải nằm bệ cuốc đất đâu bác ạ. 1-2 năm được khoan hồng ra tù sớm lại làm ván mới, lại vợ mới con mới đuề huề, cùng lắm lại phắn ra nước ngoài sống. Nói chung chỉ có những người phụ nữ và những đứa trẻ của thằng súc sinh đó là phải gánh nghiệp thay nó, chứ cái xác nó thì chịu nhẹ tội quá.

• Vodka
Reactions: EPL

moly

Xe tăng
Để xem xử thằng bố khốn nạn thế nào đã? ko ổn các cụ cứ lại làm ầm lên cho em. Em cứ ngĩ chỗ dựa duy nhất của con bé mà lại là đứa ra mặt đồng ý cho con kia hành hạ bé thì tội cho bé thế nào

LienPhuong

Xe điện
Em ước giá như mẹ bé - một khi đã hiểu bản chất tay bố nó - báo công an can thiệp ngay từ khi gã ngăn cản không cho gặp con.
Bản chất như thế nào cụ? Đâu phải cứ ngoại tình ruồng vợ là giết con (hoặc bỏ mặc để con bị hành hạ đâu), mà nó vẫn giành quyền nuôi nên cô vợ không nghĩ nó có thể làm thế. Cụ cũng chỉ báo chính quyền đòi quyền thăm con chứ báo công an ai quan tâm, nó chỉ không cho gặp con chứ ai biết nó đánh con đâu.

Memory2009

Xe đạp
Giờ này dù ko ai nói nhưng mẹ em bé cũng chắc chắn vô cùng đau đớn và day dứt khi đã không lường hết hậu quả, khi đã nhẹ dạ tin vào mấy bức ảnh "gia đình hạnh phúc" do bọn quỷ làm màu với thiên hạ trên FB. Cũng chẳng trách mẹ bé vì mấy người hiền lành cũng hay tưởng tượng hành xử của người khác theo nhân sinh quan của chính mình, thậm chí theo mong muốn của mình vì sợ phải nghĩ đến viễn cảnh tồi tệ, họ ko lường hết độ bẩn thỉu của kẻ ác. Thôi thì những ông bố bà mẹ hãy rút kinh nghiệm, dù biến cố cuộc đời có thế nào cũng đừng bao giờ nghĩ đến tự tử. Mình phải mạnh mẽ lên để còn bảo vệ, làm chỗ dựa cho con chứ ko phải để cho con phải lo ngược lại cho mình. Và phải dạy con cách kêu cứu với những người xung quanh, hàng xóm, nhớ số điện thoại của mẹ, cả 111, 113 khi cần thiết nữa.

Mít tố nữ

Xe tăng
Lời khai một phía thôi, cụ kia chết rồi mợ KA nói gì chả được còn việc giết người là rõ. Vụ này luật sư mà giỏi họ cũng sẽ có cách nói giảm nhẹ tội. Cái vụ kia chỉ là cho thấy là truy tố tội giết người nhưng án thì không chắc đã là dựa cột.
Vụ này nó cũng khai đánh bé 30 phút, nhưng camera ghi lại thì mấy tiếng đồng hồ. Thông tin có cam ghi lại không lọt ra thì không ai biết nhưng lọt ra rồi thì lời nào múa mép được.

LienPhuong

Xe điện
Vụ này nó cũng khai đánh bé 30 phút, nhưng camera ghi lại thì mấy tiếng đồng hồ. Thông tin có cam ghi lại không lọt ra thì không ai biết nhưng lọt ra rồi thì lời nào múa mép được.
Vụ này có cam mới chuyển tội danh, không phải thích chuyển là chuyển được. Giờ đánh trẻ chỉ cần không ai biết là đánh là giết được mà vẫn có khả năng cao chỉ bị chục năm tù nhỉ, kinh khủng thật. Chứng tỏ ngành khám nghiệm tử thi cũng không phải là hiệu quả.

Mít tố nữ

Xe tăng
Để xem xử thằng bố khốn nạn thế nào đã? ko ổn các cụ cứ lại làm ầm lên cho em. Em cứ ngĩ chỗ dựa duy nhất của con bé mà lại là đứa ra mặt đồng ý cho con kia hành hạ bé thì tội cho bé thế nào
Em cũng nghĩ đến điều này mà đau xót. Các cụ mợ cứ thử nghĩ chúng ta đây ở tuổi trưởng thành mà khi bị ruồng rẫy, khi bị người ta tin yêu làm cho vỡ mộng còn thấy đau đớn, suy sụp nữa là một đứa bé 8 tuổi không có khả năng tự vệ. Con bé chưa hết nỗi đau cha mẹ chia ly, gia đình tan vỡ phải xa mẹ, xa em lại rơi vào nỗi đau cô độc và hẳn là tuyệt vọng khi bố quay lưng với mình. Nhớ mãi: "mẹ ơi, sao họ ác với con quá vậy?"

deadlove

Xe điện
Vụ này em nghĩ là chỉ khi nào con trang bị tử hình, nó mới phản cung, phun ra thằng bố đồng lõa. Thằng bố không đồng phạm sao con kia dám.

moly

Xe tăng
Các cụ cứ moi hộ em cái xem bé gái có đóng bảo hiểm nhân thọ không ạ

Lavender168

Xe buýt
Mình cũng nghĩ vậy ? ở với nó là phải biết bản chất có yêu con hay kg ?
Khg những giao con cho thằng bố vô trách nhiệm, mà còn cho cả con tình địch đã biết chất nó ghê gớm rồi, hiền đích thị là một cái tội, để mình bị bắt nạt là có tội với bố mẹ mình, để con mình bị bắt nạt khi nó kg đủ sức tự bảo vệ là có tội với con, thật gây ám ảnh.

Sau cùng, điều tôi băn khoăn nhất là tại sao bé VA không tìm cách phản kháng, không tố giác kẻ hành hạ con, không kêu cứu, không tìm cách bỏ trốn. Là người dạy trẻ tự vệ, tôi biết năng lực thật sự của 1 đứa trẻ đủ mạnh để đảm bảo sinh tồn nếu con không bị đe dọa và cấm đoán việc tố giác.
Tiến sĩ giáo dục lên tiếng: Người cần thương cảm là hai mẹ con V.A, Quỳnh Trang thiếu kỹ năng dạy dỗ sao không trả bé cho mẹ ruột? - Ảnh 4.

.

Chỉnh sửa cuối:

ThanhLong69

Xe tăng
Thật sự vụ này khiến mình liên tục nhớ về quãng tuổi thơ 7-8t của mình và tự hỏi nếu rơi vào cảnh đó sẽ làm gì ?
Chắc chắn sẽ tìm cách tự cứu mình, thậm chí là gào khóc ầm ĩ lên hoặc bấu mấy cô hàng xóm nhờ báo về cho mẹ. Đọc đến đoạn bị hai đứa nó nhốt ở ngoài hành lang cô hàng xóm hỏi số đt con đâu cô gọi cho mẹ, mà bé kg dám nói.
Nếu muốn bé có rất nhiều cơ hội để dc cứu, ví dụ đi đổ rác, khi học online, lúc nó chạy ra ngoài có thể kêu cô giáo cô ơi cứu con với, nhưng đừng nói với dì ghẻ kg đánh con .....
Nhưng bé đã kg làm gì cả, chịu đánh chịu chết.
Ngày trước hễ bị bắt nạt mình chạy về mách bố. Vì bố mình hay vắng nhà, nên hay nói chuyện, dạy con tự vệ vào bữa ăn, cũng có sai luật nếu như là luật bây giờ, khả năng ông vẫn ảnh hưởng luật cũ.
Ví dụ nếu ai bắt nạt ở bên ngoài thì tự liệu sức, nhưng nếu nó xông vào nhà, mày cứ tuỳ tình hình vớ lấy cái ấm tích mà choảng thẳng mặt nó, sau vớ lấy con dao giắt sau cánh cửa đâm kg sao đâu, vì nó phạm tội áp đáo tại gia lỡ tay chết kg có tội.
Có nghĩa trong tiềm thức của các bé gái nó trông cậy vào người cha rất nhiều. và nó sẽ làm theo lời dạy.
Mình cứ lởn vởn ý nghĩ phải chăng bé con này cũng vì nghe bố mà quay sang yêu khuất phục kẻ đánh mình, tự cho nó có quyền đánh, vì bố bé dạy thế, vì nó cũng như mẹ mình.
Cảm giác bé bị tẩy não, chấp nhận tất cả trong đầu kg có ý định phản kháng hay tự vệ bản thân một chút xíu nào.
Chuyện xảy ra rồi cụ mới biết mà nói thế thôi chứ làm sao bé con biết trước được là sẽ bị đánh chết vào hôm đó mà làm những việc như cụ nói.
Nói chung là không nên bảo các nạn nhân lẽ ra phải làm cái nọ, giá như làm làm cái kia thì sẽ không sao, chuyện đau thương xảy ra rồi mà lại đi nói nạn nhân như vậy em thấy có phần vô cảm.

Tnh

Xe hơi
Trong khi các cụ ở đây lo hai nhà chạy án, thì có đứa cho rằng mẹ ghẻ bị luận tội sai 🙄

Bà Tô Quyên là chuyên gia giáo dục, còn bạn kia là supporter của bà này, hay thấy bài bênh vực.
Bà không nói người ta còn đỡ ghét...

Lightmoon2000

Xe tải
Các cụ cứ moi hộ em cái xem bé gái có đóng bảo hiểm nhân thọ không ạ
Chắc không đâu cụ. BH thì được bao nhiêu so với tiền nó có mà nó phải giết con. Tội của nó là quá mê lol đến mức con mình bị giết chết. Còn con vợ hờ kia thì ngu dốt, tàn ác, có thể nó vì động cơ đê hèn là căm thù vợ cũ của chồng nên hành hạ đánh đập đứa con gái trả thù mẹ bé VA. Bản thân nó không nghĩ là bé sẽ chết nhưng vì nó quá Ác nên giờ nó phải Trả giá.

nhuataiche

Xe container
Em e rằng có tiền thì cũng chẳng phải nằm bệ cuốc đất đâu bác ạ. 1-2 năm được khoan hồng ra tù sớm lại làm ván mới, lại vợ mới con mới đuề huề, cùng lắm lại phắn ra nước ngoài sống. Nói chung chỉ có những người phụ nữ và những đứa trẻ của thằng súc sinh đó là phải gánh nghiệp thay nó, chứ cái xác nó thì chịu nhẹ tội quá.
Cái tiền mà bác nói, theo như chỗ em thấy ở người quen của em, đủ mua 1-2 cái nhà đấy. Thái đang ở chung cư thôi, có chạy chọt được thì cũng ra tù đi ăn mày thôi chứ được cái gì đâu !

Tình cờ

Xe buýt
Bà ấy với Hà Anh, em coi là bọn ruồi bọ, dựa vào nỗi đau của người khác, tạo ý kiến trái chiều để nổi lềnh phềnh lên tí. Trước khi phát ngôn ra mấy câu sặc mùi đạo lý dở người thì ai biết đến bà ấy là ai? Toàn loại chăn ấm đệm êm, đọc cho lắm đạo lý rồi mang ra áp dụng với tâm lý kẻ tội phạm, mang hiểu biết nông cạn về tâm lý người để cảm hoá tâm hồn của quỷ. Bà ấy thử có thằng chồng cực khốn nạn đi rồi hiểu. Bạn em làm viện kiểm sát hẳn hoi đây, còn ko điều trị nổi 1 thằng chồng cũ khốn nạn. Hằng ngày đêm khuya đến chửi rủa nhà vợ, ném xác chết phanh thây của động vật vào nhà vợ, chặt cây nhà vợ, ném gạch đá vào nhà vợ, kề dao vào cổ vợ, hành hạ con cái cho vợ đau đớn. Em note thêm là bạn em cũng ko phải dạng hiền lành nhé, công an thì gọi suốt rồi nhé, chuyển nhà chuyển cơ quan cũng làm rồi nhé, đến đâu nó vẫn tìm ra để hành hạ nhé. Xin lỗi các bác, em bức xúc quá! Không phải vì ý kiến trái chiều mà em ghét, mà vì mẹ bé quá đau rồi, còn có mấy kẻ vô lương tâm kia xỉa xói vào.
Cụ này nói đúng nè. Nhiều người lý thuyết gớm, cứ bảo sao ko báo chính quyền, sao ko nhờ công an... bla bla. Mọi cơ chế, pháp luật đều do con người thực hiện, mà con người ở xứ ta thì... Em nhiều người quen, bạn bè ly hôn, cũng đều dân trí thức, có cả dân luật lun, để đảm bảo quyền lợi đứa con, vật vã chứ ko dễ đâu, gần như phụ thuộc sự hợp tác và nhận thức của chồng.
Nhiều nguyên nhân dẫn đến tình cảnh này, em chỉ hy vọng mỗi cha mẹ dạy con mình, hãy làm sao để chúng nhân ái, thiện lương, thẳng thắn... Em ví dụ thế này, chả hiểu sao sinh viên cứ bảo nhau học xong môn phải đi thày đi cô, lễ tết phải phong bì, hướng dẫn luận văn phải này nọ. Em nói luôn: các em đi học đã đóng học phí, thầy cô có trách nhiệm thực hiện những việc đó, ko được cảm ơn bằng tiền... Em mong sau này các em ấy nếu làm ở các vị trí khác nhau trong xã hội, có thể hiểu được nguyên tắc, vị trí ấy không phải để nhận phong bì. Tiếp xúc với sinh viên, thấy các em ấy đều trong sáng, nhiệt huyết..., chả hiểu sao rồi ra đời lại thành các công chức lạnh lùng, quan điểm xôi thịt... Lan man 1 tí nhưng mà tất cả những gì tệ nạn của xã hội hiện nay đều từ con người mà ra.