[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

LienPhuong

Xe điện
Ngoài đời mình thấy cũng nhiều mẹ đánh giá chồng rất yêu con, thương con mà mình lại chỉ cảm thấy họ muốn ngộ nhận để an ủi bản thân nhiều hơn là nhìn vào sự thật. Không thiếu những ông bố cộp mác thương con nhưng chẳng dành thời gian quý báu của mình cho con nhiều hơn bạn bè, hơn những thú vui của bản thân. Chỉ thích chơi với con khi con là 1 con búp bê ngoan, khoẻ, sạch. Còn khi con quấy đêm, con tè ị, con ốm đau thì lại "vợ ơi". Vì vậy,nhiều nhà thường cũng chỉ có mẹ hay đóng vai hung thần nhiều lời quát mắng.Bố đóng vai ông tiên, lúc nào gặp chỉ toàn chơi đùa, không quát mắng bao giờ. Mô típ này nhan nhản ở các gia đình.
Đàn ông vô tâm khá phổ biến. Nhưng không có nghĩa là những ông đó đặt vào tình huống thằng thái cũng làm như vậy. Mà thường các ông vô tâm này khi ly hôn chỉ thích đẩy con cho vợ nuôi thôi, chứ ai như thằng điên này, giật con bằng được, cản con gặp mẹ mà có vì thương con đâu, loại này hiếm chứ không phải phổ biến.

moly

Xe tăng
sao Luật sư thơm lại đưa ra nhận định để làm nhẹ tội cho thằng thái nhỉ? Mẹ bé nói đây này. Không thể chấp nhận lý do đó, lý do đó ko hợp lý, chờ phía công an
Mình cũng ko hiểu luật sư định dẫn lái điều gì

Chỉnh sửa cuối:

Dungha

Xe điện
Vụ này cũng lâu chưa thấy thông tin gì mới nhỉ? Không biết khi nào xử phiên sơ thẩm. Chắc phải qua tết mất.

Lá me xanh

Xe tải
Em rể em li hôn xong chưa từng gặp con, không chi một đồng nào nuôi con, cắt đứt liên lạc luôn. Tệ thật nhưng cũng còn đỡ hơn thằng thái này

moly

Xe tăng
Em rể em li hôn xong chưa từng gặp con, không chi một đồng nào nuôi con, cắt đứt liên lạc luôn. Tệ thật nhưng cũng còn đỡ hơn thằng thái này
Coi như ko có thằng bố luôn , còn hơn nó dành con rồi để con nào đó nó đánh con mình hoặc đối xử với con mình ko ra sao. Thôi thì mẹ con có gì ăn nấy đùm bọc nhau , bên nhau là hạnh phúc rồi.

moly

Xe tăng
vụ này thấy im im. Tin ở công an sẽ tìm ra tất cả chứng cớ để buộc tội 2 đứa cầm thú đó. ủn lên để thớt ko chìm

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Còm của 2 cụ mợ vô tình làm sao lại ngay sát nhau. Còm trên, theo em nghĩ luật sư Thơm bác ấy muốn làm rõ hơn về động cơ gây án của 2 con quỷ ấy, vì lẽ nào mà chúng ra tay dã man độc ác đến như vậy, cớ sao, kẻ được gọi là cha mà u mê ngu muội đến tàn ác với chính con gái bé nhỏ xinh ngoan. Cũng là lời cảnh tỉnh mọi người cần tinh tế để ý: không phải cứ trách nhiệm, đưa tiền nuôi con là đủ, mà còn cần phải tình yêu thương, sự quan tâm, thể hiện qua việc nói chuyện chơi đùa, cùng vợ chăm sóc con cái. Trong quá trình chung sống, có thể hắn chưa bao giờ ra tay đánh đập con bởi đơn giản là hắn thực sự không quan tâm, bạo hành lạnh, thờ ơ, dành sự quan tâm ở bên ngoài ...

Lạc đề chút, ngoài xã hội, nhiều gia đình bố mẹ đầy đủ, vẫn sống với nhau dưới 1 mái nhà, nhưng mỗi ng có cuộc sống riêng bên ngoài, con cái phó mặc cho nhà trường, tự học chính, tự học thêm, không hề quan tâm/ giáo dục, và tất nhiên cũng không bao giờ có nói chuyện hay mắng đánh gì.

Vậy mới nói, để trẻ em được phát triển tốt nhất thì phải sống trong gia đình đủ cả tình yêu thương + vật chất + sự giáo dục đúng phương pháp.

Trở lại sự việc đau lòng này, em thấy nhiều bài học rút ra cho tất cả mọi người. Đặc biệt nhất là trẻ em phải luôn trong tầm mắt, không chỉ con cháu trong gia đình mà cả xung quanh ngõ xóm cùng chung cư, kịp thời phát hiện ra dấu hiệu trước khi quá muộn, không thể nào quay lại để có thể bù đắp như bé VA.
Dư luận muốn thằng Thái, con Trang xấu xa 100% thì mới hài lòng.

moly

Xe tăng
có những thằng tiền án tiến sự bên ngoài, trộm cướp nhưng với bố mẹ và con thì chúng nó cũng ko hành xử kiểu này. cái việc nói là chỉ nhu nhược mà để con tiểu tam kia đánh chết con miinhf vẫn bình tĩnh xóa dấu vết, ko có dấu hiệu suy sụp đau khổ vì cái chết của con. Rồi còn tự tay đánh con và chuwgns kiến con kia đánh thì cái kết luận của luật sự rất phiến diện. Khi chưa chắc về vấn đề gì đấy thì luật sư ko nên đưa kết luận theo cảm tính ra. Luật sư kết luận là vì nhu nhược nên thằng thái mới thế, con kia cũng chỉ vì ghen ghét nên mới đánh chết đứa trẻ ko có tý khả năng tự vệ. Thằng thái phải nói là thằng máu lạnh. ko một người bố nào từng là người cha mẫu mực mà thế cả.

Chỉnh sửa cuối:

Memory2009

Xe đạp
Đàn ông vô tâm khá phổ biến. Nhưng không có nghĩa là những ông đó đặt vào tình huống thằng thái cũng làm như vậy. Mà thường các ông vô tâm này khi ly hôn chỉ thích đẩy con cho vợ nuôi thôi, chứ ai như thằng điên này, giật con bằng được, cản con gặp mẹ mà có vì thương con đâu, loại này hiếm chứ không phải phổ biến.
đặt vào 1 tình huống thì không có ai làm giống ai cả. Tuy nhiên sự thật là các em bé sống với mẹ kế và bố bị bạo hành về tinh thần , về thể xác thì có hiếm đâu mợ, thế mới có câu "Mấy đời bánh đúc có xương", "Mẹ chết lót lá đầu đường" là vì thế. Ở đây mình muốn phản pháo lại cái lời ông luật sư kia về vấn đề "ngày xưa Thái cũng thương con, ko đánh đập bé bao giờ" , bản chất là nó chả đoái hoài, chả gắn kết xót xa gì cả, chứ ko phải trước kia thương, giờ tự nhiên ko thương. Thằng Thái này ngoài vô tâm, vô trách nhiệm như như rất nhiều đàn ông ngoài kia, thì nó còn yêu đương dung túng mù quáng một cách hiếm gặp nên mới xảy ra cơ sự như vậy.

Chỉnh sửa cuối:

Muxala

[Tịch thu bằng lái]
Đề nghị sớm đưa ra xét xử ạ

moly

Xe tăng
TSB nó,từng yêu thuwogn con mà con chết éo thấy sốc tý nào cả. chưa kể có những vết thương đã lên mủ. chưa kể vụ vết khâu đầu bé. con kia nó đặt hản roi mây về đánh con mình mà cũng kệ. Thế gọi lai nhu nhược gì. Là đồng lõa đúng hơn. ví dụ có bao tiền con kia nó thao tugns hết hoặc mọi việc gia đình con kia nó quyết thì gọi là nhu nhược nhưng đến độ này thì gọi là đòng lõa và máu lạnh

Dungha

Xe điện
Anh rể em thì nuôi 1 đứa lớn nhưng chỉ lo cho đúng ăn và tiền học trên lớp. Học thêm học nếm, đưa đón chị em lo hết. Dịch này thằng ku về ở với mẹ nửa năm rồi. Ông kia mất đúng 1 tháng mấy chục k tiền đóng học phí.

Elise

Xe hơi
sao Luật sư thơm lại đưa ra nhận định để làm nhẹ tội cho thằng thái nhỉ? Mẹ bé nói đây này. Không thể chấp nhận lý do đó, lý do đó ko hợp lý, chờ phía công an
View attachment 6837456 Mình cũng ko hiểu luật sư định dẫn lái điều gì
Đăng thì đăng cho đầy đủ đi mợ.

Các cụ mợ bớt bớt đọc mấy thông tin linh tinh, cắt xén, công kích người này người kia đi. Điều tra là cả quá trình, không phải ngày 1 ngày 2 mà nay thắc mắc Sao ko thấy thông tin gì, mai hỏi Vụ này chìm xuồng rồi à? ....

moly

Xe tăng
Anh rể em thì nuôi 1 đứa lớn nhưng chỉ lo cho đúng ăn và tiền học trên lớp. Học thêm học nếm, đưa đón chị em lo hết. Dịch này thằng ku về ở với mẹ nửa năm rồi. Ông kia mất đúng 1 tháng mấy chục k tiền đóng học phí.
thê mới nói , việc gì cũng nhiinf vào hành động của họ. Yêu con thì đã làm gì cho con, chơi với nó lúc no sạch sẽ ngoan ngoãn thì ai mà chẳng làm được. Đã giành thời gian chăm sóc con chưa, ốm đau đã biết thức đêm trông con chưa, đã biết là con thì cần tiền học... thương con sẽ biết lo cho con bằng hành động cụ thể. Qua đây mẹ nào có con gái cũng lên dạy con, yêu thằng nào cứ nhiinf vào hành động cụ thể của nó, nghe mấy lời nó nói xong tự mình dối lừa bản thân mình, huyễn hoặc mình là mệt lắm

moly

Xe tăng
Đăng thì đăng cho đầy đủ đi mợ.
View attachment 6837888

Các cụ mợ bớt bớt đọc mấy thông tin linh tinh, cắt xén, công kích người này người kia đi. Điều tra là cả quá trình, không phải ngày 1 ngày 2 mà nay thắc mắc Sao ko thấy thông tin gì, mai hỏi Vụ này chìm xuồng rồi à? ....
Tôi đăng nguyên cả bài báo mà. chỉ đưa lên cái phản ứng của người nhà. Người nhà cũng ko thể chấp nhận được lý do đó trong khi luật sự đưa ra kết luận là con trang ghe ghét,... thằng thái nhu nhược và cho rằng là hợp tâm lý tội phạm. Kết luận hơi sớm trong khi người nhà còn chờ điều tra từ phía công an

Elise

Xe hơi
Tôi đọc đi đọc lại post của anh Thơm mà chưa thấy anh kết luận gì cả, ở đây anh ấy đang phân tích tâm lý tội phạm. Phân tích tâm lý tội phạm để làm gì? Trích còm men của LS Thơm :"Hiểu được tâm lý hành vi gây án mới làm rõ được động cơ, mục đích đánh chết cháu bé là có chủ ý rất rõ ràng và dã man, tàn bạo. Mặt khác sẽ CHỨNG MINH ĐỐI TƯỢNG KHÔNG CÓ LÝ DO GÌ BỊ BỆNH TÂM THẦN ĐỂ (như thông tin 1 số đưa) NHẰM CHẠY TỘI!". Hết trích.
Còn đoạn tin nhắn kia xin mời cụ mợ tìm hiểu rõ hơn có phải trong bối cảnh xung quanh post của LS Thơm không, hay đây là tin nhắn trao đổi khi có thông tin con trang khai rằng vì bé lì lợm nên có đánh bé mấy cái?
Đây không phải phản ứng của người nhà đối với LS Thơm, nếu đúng thì tại sao cũng chính chị Loan ngay phía dưới post của LS Thơm lại bày tỏ sự tin tưởng của mình và gia đình đối với LS, lại còn động viên nữa chứ?
Tóm lại, trả thớt lại cho các cụ mợ, quá khích không giải quyết được vấn đề gì đâu.

LienPhuong

Xe điện
đặt vào 1 tình huống thì không có ai làm giống ai cả. Tuy nhiên sự thật là các em bé sống với mẹ kế và bố bị bạo hành về tinh thần , về thể xác thì có hiếm đâu mợ, thế mới có câu "Mấy đời bánh đúc có xương", "Mẹ chết lót lá đầu đường" là vì thế. Ở đây mình muốn phản pháo lại cái lời ông luật sư kia về vấn đề "ngày xưa Thái cũng thương con, ko đánh đập bé bao giờ" , bản chất là nó chả đoái hoài, chả gắn kết xót xa gì cả, chứ ko phải trước kia thương, giờ tự nhiên ko thương. Thằng Thái này ngoài vô tâm, vô trách nhiệm như như rất nhiều đàn ông ngoài kia, thì nó còn yêu đương dung túng mù quáng một cách hiếm gặp nên mới xảy ra cơ sự như vậy.
Hai câu mợ dẫn khá xưa rồi, khi định kiến phụ nữ chịu trách nhiệm hết về con. Ngày nay đã khác nhiều. Còn bạo hành thì sao mợ không dẫn những vụ con bị cha dượng bạo hành??? Để thấy rằng vô tâm (do ỷ lại) khác với máu lạnh. Em vẫn cho là vậy.

Chỉnh sửa cuối:

nguyen_hoang_de

Xe đạp
View attachment 6837456 Mình cũng ko hiểu luật sư định dẫn lái điều gì
Nếu động cơ và tâm lý của tên tội phạm kia cụ ls Thơm đưa ra chưa đúng thì thế theo cụ động cơ là gì? Cụ phân tích cho các cụ ở đây mở tầm mắt nào.

Chỉnh sửa cuối:

shazam

[Tịch thu bằng lái]
2 đứa này mà ko bị tử hình (thằng thái ít nhất tội chung thân) thì ko còn công lý gì ơi cái nước này nữa

nguyen_hoang_de

Xe đạp
Tôi đọc đi đọc lại post của anh Thơm mà chưa thấy anh kết luận gì cả, ở đây anh ấy đang phân tích tâm lý tội phạm. Phân tích tâm lý tội phạm để làm gì? Trích còm men của LS Thơm :"Hiểu được tâm lý hành vi gây án mới làm rõ được động cơ, mục đích đánh chết cháu bé là có chủ ý rất rõ ràng và dã man, tàn bạo. Mặt khác sẽ CHỨNG MINH ĐỐI TƯỢNG KHÔNG CÓ LÝ DO GÌ BỊ BỆNH TÂM THẦN ĐỂ (như thông tin 1 số đưa) NHẰM CHẠY TỘI!". Hết trích.
Còn đoạn tin nhắn kia xin mời cụ mợ tìm hiểu rõ hơn có phải trong bối cảnh xung quanh post của LS Thơm không, hay đây là tin nhắn trao đổi khi có thông tin con trang khai rằng vì bé lì lợm nên có đánh bé mấy cái?
Đây không phải phản ứng của người nhà đối với LS Thơm, nếu đúng thì tại sao cũng chính chị Loan ngay phía dưới post của LS Thơm lại bày tỏ sự tin tưởng của mình và gia đình đối với LS, lại còn động viên nữa chứ?
Tóm lại, trả thớt lại cho các cụ mợ, quá khích không giải quyết được vấn đề gì đâu.
Theo mình thì dân mình chỉ hiểu luật theo kiểu giết người thì phải đền mạng. Mọi suy nghĩ cứ theo kiểu cảm tính. Mà họ không hiểu sau đó thấy cơ quan luật pháp làm t heo trình tự thì bù lù bù loa là KHÔNG THỂ THẾ NÀY KHÔNG THẺ ĐƯỢC. Đíu thể hiểu cái lũ ngườiđó mà lên Tòađối chất thì chắc chỉ có đúng khẩu hiệu GIẾT NGƯỜI ĐỔI MẠNG NGƯỜI, GIẾT 2 ĐƯA SÚC SINH KIA ĐI.