[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
thê mới nói , việc gì cũng nhiinf vào hành động của họ. Yêu con thì đã làm gì cho con, chơi với nó lúc no sạch sẽ ngoan ngoãn thì ai mà chẳng làm được. Đã giành thời gian chăm sóc con chưa, ốm đau đã biết thức đêm trông con chưa, đã biết là con thì cần tiền học... thương con sẽ biết lo cho con bằng hành động cụ thể. Qua đây mẹ nào có con gái cũng lên dạy con, yêu thằng nào cứ nhiinf vào hành động cụ thể của nó, nghe mấy lời nó nói xong tự mình dối lừa bản thân mình, huyễn hoặc mình là mệt lắm
Hihi, phải nói ít, hành động nhiều cụ nhề, mà lúc yêu non nớt tuổi cũng ít nên chả biết đường mù nào cả!

LienPhuong

Xe điện
Theo mình thì dân mình chỉ hiểu luật theo kiểu giết người thì phải đền mạng. Mọi suy nghĩ cứ theo kiểu cảm tính. Mà họ không hiểu sau đó thấy cơ quan luật pháp làm t heo trình tự thì bù lù bù loa là KHÔNG THỂ THẾ NÀY KHÔNG THẺ ĐƯỢC. Đíu thể hiểu cái lũ ngườiđó mà lên Tòađối chất thì chắc chỉ có đúng khẩu hiệu GIẾT NGƯỜI ĐỔI MẠNG NGƯỜI, GIẾT 2 ĐƯA SÚC SINH KIA ĐI.
Định vang mà nhầm thành vodka. Ignore luôn vậy.

moly

Xe tăng
Nếu động cơ và tâm lý của tên tội phạm kia cụ ls Thơm đưa ra chưa đúng thì thế theo cụ động cơ là gì? Cụ phân tích cho các cụ ở đây mở tầm mắt nào.
Ko nên đưa ra kết luận quá sớm trc dư luận. Chờ kq của công an điều tra vì vụ này vượt quá tâm lý của một ng đàn ồn đc coi là nhu nhc

heocon0504

Xe tải
Vụ này mãi chưa xử xong nhỉ? Em mà là thẩm phán cứ kịch khung. Nhanh gọn

Bạch Thủ

Xe điện
Từ sau vụ này lại có thêm mấy vụ bạo hành trẻ em ghê rợn nữa, nào là đạp chết bé 2 tuổi, vừa đọc thớt bên ngoài lại có vụ bắn đinh vào đầu bé gái 3 tuổi. Sao ngày càng nhiều người ác vậy :( Tức nhau thì đánh, giết nhau đi, trẻ con có tội tình gì đâu.

mega_fun

Xe điện
Phá hoại hạnh phúc một gia đình đang yên ổn, cướp chồng, giết con, chi có chúa mới tha thứ được, nên con kia nên sớm về với chúa để được tha thứ, thằng chồng ân hận quá mà cũng đi nốt.

LienPhuong

Xe điện
Cụ nói đúng nhiều khi mọi người cảm tính quá thành ra quân ta đánh quân mình. Ông luật sư này là phía gia đình cháu bé, ông ta phân tích động cơ giết người, mà giết người vì ghen ghét trả thù có khi là động cơ đê hèn, là tình tiết tăng nặng chứ có phải là bênh kẻ giết người đâu mà cdm phản ứng như thế nhỉ. Càng nhiều tình tiết tăng nặng thì án càng nặng, chung thân, tử hình. Ra toà phải nói luật. Luật sư đây phát biểu để rộng đường dư luận trước, ủng hộ các lập luận của ông ta.

Theo Điều 52 Bộ luật Hình sự 2015 (BLHS 2015) quy định

"Điều 52. Các tình tiết tăng nặng trách nhiệm hình sự

1. Chỉ các tình tiết sau đây mới là tình tiết tăng nặng trách nhiệm hình sự:

a) Phạm tội có tổ chức;

b) Phạm tội có tính chất chuyên nghiệp;

c) Lợi dụng chức vụ, quyền hạn để phạm tội;

d) Phạm tội có tính chất côn đồ;

đ) Phạm tội vì động cơ đê hèn;

e) Cố tình thực hiện tội phạm đến cùng;

g) Phạm tội 02 lần trở lên;

h) Tái phạm hoặc tái phạm nguy hiểm;

i) Phạm tội đối với người dưới 16 tuổi, phụ nữ có thai, người đủ 70 tuổi trở lên;

k) Phạm tội đối với người ở trong tình trạng không thể tự vệ được, người khuyết tật nặng hoặc khuyết tật đặc biệt nặng, người bị hạn chế khả năng nhận thức hoặc người lệ thuộc mình về mặt vật chất, tinh thần, công tác hoặc các mặt khác;

l) Lợi dụng hoàn cảnh chiến tranh, tình trạng khẩn cấp, thiên tai, dịch bệnh hoặc những khó khăn đặc biệt khác của xã hội để phạm tội;

m) Dùng thủ đoạn tinh vi, xảo quyệt, tàn ác để phạm tội;

n) Dùng thủ đoạn, phương tiện có khả năng gây nguy hại cho nhiều người để phạm tội;

o) Xúi giục người dưới 18 tuổi phạm tội;

p) Có hành động xảo quyệt hoặc hung hãn nhằm trốn tránh hoặc che giấu tội phạm.
Cụ đọc comment cụ kia mà không hiểu à cụ??? Ý cụ kia là không có chuyện giết người là tử hình, đang bênh một hai đứa.

nguyen_hoang_de

Xe đạp
Cụ đọc comment cụ kia mà không hiểu à cụ??? Ý cụ kia là không có chuyện giết người là tử hình, đang bênh một hai đứa.
Ý cụ này bảo là là các mẹ sồn sồn N H I Ê T TÌNH + NGU D Ố T = PHÁ HOẠI . Đã không biết gì về luật thì tốt nhất IM MÕM lại để LS họ lviec, cụ hiểu chửa? :D

Forget_me_not

Xe tải
Em tin vào luật sư Thơm vì bác ý phát biểu khách quan và logic, và em cũng tin là bác ý sẽ làm được nhiều điều để giúp đỡ gia đình bé. Việc bác ý bảo thằng bố ngày trước "tử tế" là để giải thích việc tại sao mẹ bé chấp nhận để con ở với bố và tại sao ko ai có thể ngờ chuyện này có thể xảy ra.

LienPhuong

Xe điện
Em tin vào luật sư Thơm vì bác ý phát biểu khách quan và logic, và em cũng tin là bác ý sẽ làm được nhiều điều để giúp đỡ gia đình bé. Việc bác ý bảo thằng bố ngày trước "tử tế" là để giải thích việc tại sao mẹ bé chấp nhận để con ở với bố và tại sao ko ai có thể ngờ chuyện này có thể xảy ra.
Việc này giải thích cho mẹ bé nhưng vế sau lại có ý làm nhẹ mức độ của thái, chỉ vì "nhu nhược" thôi. Ai thích thì cãi điểm này đi???

moly

Xe tăng
Việc này giải thích cho mẹ bé nhưng vế sau lại có ý làm nhẹ mức độ của thái, chỉ vì "nhu nhược" thôi. Ai thích thì cãi điểm này đi???
Vâng, đây là chính là câu mà em muốn nói luật sư ko nên đưa ra kết luận sớm như vậy. Đọc tin nhắn nso gủi cho mẹ bé thì tháy thằng tnayf ko nhu nhược đâu ạ. rất dứt khoát, rõ ràng. Còn đoạn nso là thằng cha mẫu mực trc đó thì cũng hiểu là để giải thích vì sao mẹ bé ko lường hết đc sự việc xảy ra để kiên quyết đấu tranh gặp bé

XSim

Xe container
Lại một vụ bạo hành trẻ em dã man? Bé được ở với mẹ mà vẫn không thoát khỏi bất hạnh, điều này cho thấy không có một giải pháp nào đơn giản mà vẹn toàn được cả.

moly

Xe tăng
Ỏ đây có kẽ hở về qui trình hay pháp luật nào ko nhỉ/. Ví dụ bé nhập viện tới 4 lần mà ko có báo công an và làm rõ ngay từ vụ đầu tiên. Có vậy mới hạn chế đc bị bạo hành. ví dụ bé 8 tuổi. khi bi khâu ở đâu, có quy trình là bác sỹ hỏi riêng cháu lý do không?

nguyen_hoang_de

Xe đạp
Lại một vụ bạo hành trẻ em dã man? Bé được ở với mẹ mà vẫn không thoát khỏi bất hạnh, điều này cho thấy không có một giải pháp nào đơn giản mà vẹn toàn được cả.

Giải pháp gọi là toàn vẹn nhất là chỉ càn hơi có dấu hiệu "hơi" bạo hành thì phải báo nhà chức trách và PL phải xử nghiêm ngay chứ đừng kiểu hòa giải này nọ. Còn phụ nữ mà sợ không trình báo hay bỏ qua lúcđang mới hình thành bạo hành thì không có PL nào có thể bảo vệ được kể cả ở các nước phương Tây

moly

Xe tăng
Giải pháp gọi là toàn vẹn nhất là chỉ càn hơi có dấu hiệu "hơi" bạo hành thì phải báo nhà chức trách và PL phải xử nghiêm ngay chứ đừng kiểu hòa giải này nọ. Còn phụ nữ mà sợ không trình báo hay bỏ qua lúcđang mới hình thành bạo hành thì không có PL nào có thể bảo vệ được kể cả ở các nước phương Tây
ở đây phải có quy trình từ bác sỹ,trẻ em là được bảo vệ theo hương dẫn riêng. Bắc sỹ sẽ hỏi con trẻ và thấy nghi là báo luôn cho họi bảo vệ trẻ em. Họ sẽ làm việc trực tiếp. và đồng thời báo công an.Cơ mà cái hội bảo vệ trẻ em phải làm việc theo đugns qui trinh qui định, chứ ko phải kiểu làmviecj lúc rảnh rỗi cho vui.Họ phải thực sự có trách nhiệm và phải có qui định cụ thể

nguyen_hoang_de

Xe đạp
ở đây phải có quy trình từ bác sỹ,trẻ em là được bảo vệ theo hương dẫn riêng. Bắc sỹ sẽ hỏi con trẻ và thấy nghi là báo luôn cho họi bảo vệ trẻ em. Họ sẽ làm việc trực tiếp. và đồng thời báo công an.Cơ mà cái hội bảo vệ trẻ em phải làm việc theo đugns qui trinh qui định, chứ ko phải kiểu làmviecj lúc rảnh rỗi cho vui.Họ phải thực sự có trách nhiệm và phải có qui định cụ thể
Đúng rồi bạn. Từ giáo dục, học luật và các tổ chức phải làm đúng. Chứ cái tổ chức bảo vệ bà mẹ và trẻ em xem chừng làm việc còn bất cập và quan liêu lắm :D. Được như bạn nói thì cái xã hội mình đã ngon ít nhất ở các thành phố lớn. Nói thế không phải là đề cão Mỹ Tây và chê VN vì ở My Tây tội ác nhan nhản ra còn ghê rợn hơn VN mình nhiều nhưng ít nhất họ cho thấy các hệ thống luật pháp họ làm nghiêm và người dân của họ sống và biết sợ pháp luật. Viêt nam chúng ta hay sống theo kiểu đem tình cảm vào mọi chuyện. Ở Đức mà có hành vi bạo hành trẻ là chính quyền còn không cho bố mẹ nuôi luôn í chứ VN thì chắc là thành vụ chửi nhau Tao đẻ con ra tao có quyền dạy con theo cách của tao. :D

Mimeo

Xe điện

Em cũng mới đọc sáng nay, thẫn thờ cả sáng. Cũng có chỉ đạo từ phía công an HN là điều tra sự việc rồi. Súng bắn đinh thế này, lại hẳn 9 cái thì chỉ có chủ đích thôi. Bé lại chỉ có mới 3 tuổi, thương con quá.

Susu77

Xe tăng
Qua vụ việc cháu 3 tuổi ở Hà Nội, em là phụ nữ nhưng rất mong nhà nước bãi bỏ chính sách khoan hồng với phụ nữ phạm tội nặng khi mang thai và nuôi con nhỏ.
Thực tế 100% loại phụ nữ này đều là ác quỷ đội lốt người. Khoan hồng cho chúng chính là làm hại trẻ em vì con cái chỉ là tấm bình phong gỡ tội, chúng cũng chẳng yêu thương hay có trách nhiệm với con đẻ ra.
Những đứa trẻ phải lớn lên với mẹ kiểu này ko hỏng thể xác cũng bại tinh thần hoặc cả hai.
Tốt nhất có con nhỏ thì để gia đình nuôi, tử vẫn phải tử. Gia đình ko nuôi được thì cho làm con nuôi hay vào cô nhi còn tốt hơn.

7vienngocrong

Xe tăng
Qua vụ việc cháu 3 tuổi ở Hà Nội, em là phụ nữ nhưng rất mong nhà nước bãi bỏ chính sách khoan hồng với phụ nữ phạm tội nặng khi mang thai và nuôi con nhỏ.
Thực tế 100% loại phụ nữ này đều là ác quỷ đội lốt người. Khoan hồng cho chúng chính là làm hại trẻ em vì con cái chỉ là tấm bình phong gỡ tội, chúng cũng chẳng yêu thương hay có trách nhiệm với con đẻ ra.
Những đứa trẻ phải lớn lên với mẹ kiểu này ko hỏng thể xác cũng bại tinh thần hoặc cả hai.
Tốt nhất có con nhỏ thì để gia đình nuôi, tử vẫn phải tử. Gia đình ko nuôi được thì cho làm con nuôi hay vào cô nhi còn tốt hơn.
Bà ấy còn đang có bầu nữa mới ghê. Cái thể loại phụ nữ đẻ như gà này thiếu trách nhiệm lại thích đẻ mới ác. Phải chi ông trời có mắt để loại độc ác này vô sinh, chứ đẻ ra k bảo vệ được con, k nuôi nấng tử tế lại thích đẻ. Em là phụ nữ cũng k ưa nổi mấy thể loại phụ nữ này, e từng chứng kiến 1 con đàn bà vừa nhậu vừa hút thuốc trong khi đứa nhỏ đang bú, nhìn đứa bé còi rí mà mẹ thì nhậu nhẹt nói thật mong thiên lôi đánh chết con mẹ cho rồi.