[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

Dan du an

Xe cút kít
Quá man rợ bác ạ, cái súng hơi bắn đinh gỗ, xem bọn thợ mộc nó bắn gỗ đã thấy kinh rồi, đây 9 phát vào đầu cháu bé 3 tuổi thì ko thể tưởng tượng nổi. Quá độc ác và man rợ, loại này cần nhanh chóng loại bỏ khỏi xã hội.
Cháu cũng nghĩ giết người mang tính chất man dợ

LienPhuong

Xe điện
Thế nên, 1 lần nữa, tôi cố gắng kêu gọi Án tử hình cho việc Giết trẻ con dưới 10 tuổi.
Luật chưa có thì bổ sung; đã có thì tăng nặng; luật đã nặng rồi thì tăng nặng hơn; đã nặng nhất rồi thì làm cho nó tàn bạo hơn.
an eye for an eye (and a tooth for a tooth)

Dịch: Máu trẻ em cần trả gấp 3.
Vụ này con mẹ cũng không thể vô can, nó chăm con mà. Khổ là nước mình nghèo chứ không có thể tước quyền nuôi con sau khi nó sinh con.

New car 2023

Xe điện
Vụ này con mẹ cũng không thể vô can, nó chăm con mà. Khổ là nước mình nghèo chứ không có thể tước quyền nuôi con sau khi nó sinh con.
Có Quy định về tước quyền nuôi con bác ạ. Đầy đủ hết, dù áp dụng cực khó khăn (ở đâu cũng vậy).
Ví dụ đơn giản nhất là, bố mẹ thần kinh chẳng hạn (chuyện cũng có xảy ra).
Họ sẽ đưa vào Trung tâm bảo trợ xã hội và mình có thể nhận làm con nuôi.

Tommytep

Xe tăng
Nghĩ cho cùng trẻ con ở một số nhà khác gì con chó. Khi bố mẹ bế tắc bất lực này nọ hoặc stress dễ đổ vào con lắm... Những trường hợp đó nhẹ thì đánh mắng, ném đồ đạc...Nặng thì bạo hành các kiểu...Còn như vụ bé An và vụ 9 đinh này thì sao gọi là bạo hành nữa...giết người rồi. Nhưng công nhận rất khó vì nếu nhà người ta đóng kín cửa đánh đứa trẻ thì người ngoài làm sao biết mức độ được. Có lẽ có cụ trên này dậy rất chuẩn là các trường hợp trẻ được đưa vào viện cấp cứu cần có cách nào đó để thu thập thông tin để phát hiện sớm... Chắc cũng khó khả thi vì nhân viên y tế cũng khó phân biệt dc tai nạn thuwong tích nào là cố ý...việc tách đứa trẻ ra hỏi thì theo luật hình như không được phép thì phải...
những cặp ly hôn mà bố hoặc mẹ thù ghét bên kia thì sẽ dễ sinh ra thù hận đứa con, nhiều khi tòa chia buộc phải nuôi. đứa bé sẽ như cái gai trong mắt chung nó nên mấy loại bố/mẹ này nó ko trực tiếp thì cũng sẽ gián tiếp cùng nhân tình hành hạ con riêng - con đẻ của nó. Những vụ án này phải xử thật nặng, kịch khung để răn đe! Vụ SG làm chậm quá, có bằng chứng camera rồi mà từ đó giờ 20 ngày chưa thấy động tĩnh gì.

Dan du an

Xe cút kít
Có Quy định về tước quyền nuôi con bác ạ. Đầy đủ hết, dù áp dụng cực khó khăn (ở đâu cũng vậy).
Ví dụ đơn giản nhất là, bố mẹ thần kinh chẳng hạn (chuyện cũng có xảy ra).
Họ sẽ đưa vào Trung tâm bảo trợ xã hội và mình có thể nhận làm con nuôi.
Đứng về khía cạnh nào đó thì nên làm vậy. Nhiều gia đình họ mong có con lắm. Trong khi nhiều gia đình coi như cục nợ. Một gia đình mà em biết bố mẹ kiếm rất tốt nhưng lúc nào cũng chỉ muốn vứt mấy đứa con cho ai nuôi hộ...thả nó đi khắp các nhà từ họ hàng đến bạn bè....Bố mẹ thì hở tí là đánh xe đi rõ xa ăn uống. Có hôm ngày ăn đến mấy lần. Kiểu như không thích trẻ con tí nào.

Dan du an

Xe cút kít
những cặp ly hôn mà bố hoặc mẹ thù ghét bên kia thì sẽ dễ sinh ra thù hận đứa con, nhiều khi tòa chia buộc phải nuôi. đứa bé sẽ như cái gai trong mắt chung nó nên mấy loại bố/mẹ này nó ko trực tiếp thì cũng sẽ gián tiếp cùng nhân tình hành hạ con riêng - con đẻ của nó. Những vụ án này phải xử thật nặng, kịch khung để răn đe! Vụ SG làm chậm quá, có bằng chứng camera rồi mà từ đó giờ 20 ngày chưa thấy động tĩnh gì.
Dư luận căm phẫn thế mà làm chậm thì cũng lạ nhỉ. Chắc phải theo đúng quy trình và đang điều tra.

LienPhuong

Xe điện
Dư luận căm phẫn thế mà làm chậm thì cũng lạ nhỉ. Chắc phải theo đúng quy trình và đang điều tra.
Vụ này đặc biệt hơn hẳn mấy vụ kia vì gia thế và trình độ học thức của cặp đôi tội phạm, chắc còn khai quanh co hay giữ quyền im lặng chăng? Những vụ kia toàn dân lao động học ít và/hoặc chích hút ma túy.

hocsinhc

Xe tăng
Mất dạy, cần tử hình bằng súng phun lửa hoặc cho xe lu cán x-(

Tommytep

Xe tăng
Vụ này đặc biệt hơn hẳn mấy vụ kia vì gia thế và trình độ học thức của cặp đôi tội phạm, chắc còn khai quanh co hay giữ quyền im lặng chăng? Những vụ kia toàn dân lao động học ít và/hoặc chích hút ma túy.
cũng đúng cụ. nhưng càng trí thức, càng giàu càng giỏi mà càng mất nhân tính càng phải xử nghiêm, không xử nghiêm loại này pháp luật nhờn!

dhela

Xe tăng
Em cũng nghĩ như mợ. Ko nhanh đc vì nhà bọn Trang Thái gia thế chúng nó hơn lũ kia.

Tuy nhiên em vẫn có cảm giác CA ngoài này quyết liệt hơn trong đó. Như chuyện cướp giật chẳng hạn. Rõ ràng là ngoài này cướp giật nó ko dám lộng hành như trong.
Em đoán, chắc lũ cướp nó cũng hiểu là ko đùa đc với CA ngoài này :-B

Tnh

Xe hơi
Vụ bé SG xem xét lâu quá các cụ mợ nhỉ. Tội ác rõ ràng như vậy mà sao vẫn chưa xử? Hay các cơ quan họ đang tìm xem có hay không sự tiếp tay cho tội ác của gia đình 2 đứa nó.

dhela

Xe tăng
.....
Bên đó cũng có bài đăng ông nội bé 3 tuổi kể chuyện. Đọc rồi mới thấy đó mới chính là phản ứng của người ông chân chính.
Em xin lỗi vì quote còm mợ. Nhưng nhắc đến ông nội cháu thì em muốn gọi ông ấy bằng thằng!
Lần cháu phải nhập viện vì thuốc trừ sâu, chắc bên bệnh viện cũng đã báo CA, vì thấy bảo CA đã hỏi ông ấy có muốn làm rõ ko. Nhưng ông ấy đã từ chối vì lí do này nọ...
Giờ cháu nó thành thế này phần lớn cũng là nhờ công của ông ấy!

Nghĩ đứa trẻ 3 tuổi bé tí tẹo bị hành hạ khốn khổ bầm dập hết lần này đến lần khác cũng chỉ vì đám người lớn ngu muội mà em muốn chửi bậy quá :|

LienPhuong

Xe điện
Bây giờ em mới thấy ảnh con này nó cười lúc bị bắt, chả có vẻ sợ nhỉ.

Mít tố nữ

Xe tăng
Ông nội phản ứng ra sao mợ?
Đó là cảm nhận của em sau khi đọc xong bài báo, cụ xem bên thớt bé 3 tuổi cho nhanh chứ em mà kể lại sợ làm phiền mấy cụ mợ thớt này, mà thiệt với cụ là em làm biếng lắm. Em tặng rựou cụ bù nha!

Mít tố nữ

Xe tăng
Em xin lỗi vì quote còm mợ. Nhưng nhắc đến ông nội cháu thì em muốn gọi ông ấy bằng thằng!
Lần cháu phải nhập viện vì thuốc trừ sâu, chắc bên bệnh viện cũng đã báo CA, vì thấy bảo CA đã hỏi ông ấy có muốn làm rõ ko. Nhưng ông ấy đã từ chối vì lí do này nọ...
Giờ cháu nó thành thế này phần lớn cũng là nhờ công của ông ấy!

Nghĩ đứa trẻ 3 tuổi bé tí tẹo bị hành hạ khốn khổ bầm dập hết lần này đến lần khác cũng chỉ vì đám người lớn ngu muội mà em muốn chửi bậy quá :|
Về việc này thì em có đọc một bài báo, không nhớ rõ tên và ngày trên báo nào, đại ý khi bé vào viện vì uông thuốc sâu, bên nhà nội không muôn làm lớn chuyện vì mong các cháu mình có đủ mẹ cha, không thiếu tình cha mẹ. Còn về ông nội bé 3 tuổi này thì chính ông gọi cho tổng đài 111 báo bé bị bạo hành. Báo viết khi bé nằm viện lần trước cũng ông đi chăm cháu ở viện, ra viện ông đón về nuôi khoẻ mới trả lại cho mẹ, và khi bé ở với ông thì cũng chỉ nói không muốn ở với mẹ thôi chứ không kể bị hành hạ gì, có thể vì con còn quá nhỏ hoặc gia đình chưa tinh ý hỏi han con.

Với những thông tin đó, cụ có nghĩ trách ông nội bé 3 tuổi được không? Cá nhân em không trách ông vì thấy ông đối với cháu thế là tốt rồi. Trách nhiệm chính trong vụ này phải là ngừoi được trao quyền trực tiếp nuôi dưỡng con - đó là người mẹ mà.

crazier

Xe máy
Bây giờ em mới thấy ảnh con này nó cười lúc bị bắt, chả có vẻ sợ nhỉ.
ảnh cười là ảnh dân mạng chế đấy mợ à
Gần đây toàn vụ đau lòng. Qua tin nhắn mẹ bé An và bác bé, thấy mẹ bé đã vượt qua được phần nào và mạnh mẽ

TÔN

Xe container
E thấy dân mạng bây giờ hơi thái quá nên cuồng ngôn.1 số đứa có lẽ chẳng thương tiếc gì cháu bé đâu nhưng nó lợi dụng làm rùm beng để đạt mục đích cá nhân
Cháu bé đã mất rồi hãy để cho cháu ra đi thanh thản,nếu có lòng thương thì cầu trời cầu phật cho cháu sớm đc siêu thoát.còn những kẻ mà sai với cháu thì hãy để pháp luật điều tra xử lý,quốc có quốc pháp chứ ko đến lượt dân mạng đứng lên đòi thay pháp luật định tội kẻ khác

kites1

Xe điện
Đừng tử hình làm gì. Cứ mang roi mây và gậy ra, mỗi ngày đánh vào người con dì ghẻ nầy. Đánh vào những chổ như nó đã đánh đứa bé. và cứ đánh như thế, đánh đúng như khoảng thời gian nó đã đánh cháu bé. Có nguy hiểm đến tính mạng thì cũng đừng đưa vào viện chữa trị.

Mimeo

Xe điện
E thấy dân mạng bây giờ hơi thái quá nên cuồng ngôn.1 số đứa có lẽ chẳng thương tiếc gì cháu bé đâu nhưng nó lợi dụng làm rùm beng để đạt mục đích cá nhân
Cháu bé đã mất rồi hãy để cho cháu ra đi thanh thản,nếu có lòng thương thì cầu trời cầu phật cho cháu sớm đc siêu thoát.còn những kẻ mà sai với cháu thì hãy để pháp luật điều tra xử lý,quốc có quốc pháp chứ ko đến lượt dân mạng đứng lên đòi thay pháp luật định tội kẻ khác
Em là người ủng hộ nhiệt tình cho việc làm rùm beng lên để sự việc ko bị chìm ko trôi vào quên lãng, để gia đình 2 con ác quỷ ấy ko thể nào chạy tội cho chúng đc, để cảnh tỉnh lên hồi chuông báo động về tình trạng bạo hành trẻ em, để mỗi công dân + xã hội ý thức có trách nhiệm hơn nữa trong việc chung tay chăm sóc để ý đến các em nhỏ.

Pháp luật là đạo đức tối thiểu, để mỗi công dân ý thức điều chỉnh hành vi của mình. Nếu việc làm sai trái không bị lên án, không bị xử nghiêm thì vẫn còn những kẻ tiếp tục làm điều ác. Em không muốn trong tương lai, F1 em sống trong 1 xã hội toàn những ng tốt thờ ơ, im lặng.

Riêng trường hợp này, em ủng hộ xử án lưu động công khai để tăng tuyên truyền nhận thức trong xã hội. Muốn luật pháp ban hành thêm những bản án cao hơn tối đa kịch khung cho bất kỳ hành vi nào bạo hành xâm phạm đến thân thể những em nhỏ dưới 10 tuổi.

Còn những kẻ vì mục đích cá nhân, thì bất cứ ai khi tham gia mạng xã hội thì cũng tự trang bị cho mình bộ lọc để tránh bị lôi kéo dẫn dụ, em không nghĩ cụ cần phải lên tiếng hộ đâu ạ.

Thân mến!

• Vodka
Reactions: Tnh

LienPhuong

Xe điện
Em là người ủng hộ nhiệt tình cho việc làm rùm beng lên để sự việc ko bị chìm ko trôi vào quên lãng, để gia đình 2 con ác quỷ ấy ko thể nào chạy tội cho chúng đc, để cảnh tỉnh lên hồi chuông báo động về tình trạng bạo hành trẻ em, để mỗi công dân + xã hội ý thức có trách nhiệm hơn nữa trong việc chung tay chăm sóc để ý đến các em nhỏ.

Pháp luật là đạo đức tối thiểu, để mỗi công dân ý thức điều chỉnh hành vi của mình. Nếu việc làm sai trái không bị lên án, không bị xử nghiêm thì vẫn còn những kẻ tiếp tục làm điều ác. Em không muốn trong tương lai, F1 em sống trong 1 xã hội toàn những ng tốt thờ ơ, im lặng.

Riêng trường hợp này, em ủng hộ xử án lưu động công khai để tăng tuyên truyền nhận thức trong xã hội. Muốn luật pháp ban hành thêm những bản án cao hơn tối đa kịch khung cho bất kỳ hành vi nào bạo hành xâm phạm đến thân thể những em nhỏ dưới 10 tuổi.

Còn những kẻ vì mục đích cá nhân, thì bất cứ ai khi tham gia mạng xã hội thì cũng tự trang bị cho mình bộ lọc để tránh bị lôi kéo dẫn dụ, em không nghĩ cụ cần phải lên tiếng hộ đâu ạ.

Thân mến!
Đúng. Nếu XH chỉ cần pháp luật thì xứ Tây họ đâu cần biểu tình. Lên tiếng trong hòa bình là rất văn minh rồi còn muốn gì nữa đúng không mợ.