Tổng hợp

thientamnt

Xe điện
Trưa thứ 6 Mỳ ới em 1 câu nhá :P

B_e

Xe điện
Bên BV Nhi có nói cháu sắp chuyển sang viện Mắt để điều trị mắt Do vậy nếu có ý định hỗ trợ thì nên làm ngay. Nhà mình quyết số tiền hỗ trợ đi ạ, lão Bụp, Jun... đâu cả rồi.

son_pm

Xe tải
Thông tin anh B_e cung cấp đầy đủ quá.
Em cũng không rõ số tiền hỗ trợ có thể bù bao nhiêu phần mất mát của cháu bé và hỗ trợ gia đình.
Em mạnh dạn hỏi ý kiến các bác về số tiền hỗ trợ là 3 triệu không ạ?

F.ACURA

Xe container
Thông tin anh B_e cung cấp đầy đủ quá.
Em cũng không rõ số tiền hỗ trợ có thể bù bao nhiêu phần mất mát của cháu bé và hỗ trợ gia đình.
Em mạnh dạn hỏi ý kiến các bác về số tiền hỗ trợ là 3 triệu không ạ?
Em đồng ý với quan điểm của lão Són_ 3000k cho trường hợp này \:D/\:D/\:D/

thientamnt

Xe điện
(b)(b)(b)

@: Mỳ : lúc nào đi mợ ới em nhá

mymy86

Xe hơi
Lên lịch đi chị Mỳ ơi ! #-o

safenoodles

Xe cút kít
Bên BV Nhi có nói cháu sắp chuyển sang viện Mắt để điều trị mắt Do vậy nếu có ý định hỗ trợ thì nên làm ngay. Nhà mình quyết số tiền hỗ trợ đi ạ, lão Bụp, Jun... đâu cả rồi.
Em vừa gọi di động cho mẹ cháu bé thì đựơc biết chiều nay viện Nhi sẽ làm thủ tục cho cháu bé sang viện mắt để khám nhưng gia đình vẫn còn ở nhà thuê ở HN hết tuần này nên khoảng 11h30 trưa thứ 6 ( 16/07 ) nhà mình sẽ đến thăm cháu bé .

Địa chỉ nhà ở thuê của gia đình cháu bé đây ạ : Nhà số 8 ngõ Cống Trắng , Khâm Thiêm, HN .( đối diện ngõ Văn Chương, Khâm Thiên )

Nhà mình ai đi được thì hôm đó tập trung ở đầu ngõ Cống Trắng nhé !
Có gì liên lạc với em : 0947019078

Số tiền hỗ trợ 3 triệu theo em là được vì dù sao gia đình cháu bé cũng hoàn cảnh quá, bố mẹ cháu lại khiếm thị hết, hic .

Chỉnh sửa cuối:

B_e

Xe điện
Qua kiểm tra với Tổ công tác Xã hội / Viện Nhi TW thì chưa có tổ chức / cá nhân nào hỗ trợ cho bố mẹ cháu bé.
Em tán đồng mức hỗ trợ 3 triệu.

Tuy nhiên, bên viện Nhi đề nghị mình giúp ngay và thông qua tổ công tác xã hội. Qua bên này có cái hay vì như vậy họ sẽ theo dõi được các nguồn thu của người bệnh và tránh được việc một người nhận quá nhiều tiền. Lúc trao tiền tất nhiên là có cả 3 bên: cho - nhận - tổ công tác.

Để đến thứ 6 hơi lâu nhỉ. \:D/

AZE

Xe tải
Ở Khâm Thiên thì gần chỗ em làm, nhà minh fix lịch rồi cho em theo với ạ.

Vì tính chất công việc, có thể em không theo dõi thường xuyên đc các lịch đi từ thiện của nhà mình, nếu mọi ng đi thì sms cho em với nhé.

Em cám ơn nhiều ạ!

safenoodles

Xe cút kít
Anh B_e ơi, để tối nay em gọi điện cho mẹ cháu bé xem tình hình khám mắt cho cháu bé thế nào rồi em báo cáo cả nhà nhé, hôm nay mưa gió thế này,BVC mình ko đi được . Nghe nói ngoài đường nhiều 4b bị ngập phải nhờ trợ giúp xe khác cẩu về, hic .

@Cả nhà: Có lẽ lịch thăm cháu bé sẽ thay đổi, em sẽ báo cáo lại lúc tối nay nhé!

PinkCandy

Xe đạp
e chờ tin của mợ, mà sao nhà mình ko đi thăm vào chiều tối nhỉ ?

santar_G

Xe đạp
^_^ EM BẬN QUÁ KHÔNG VÀO COMMENT THƯỜNG XUYÊN ĐƯỢC. TRƯỜNG HỢP NÀY EM BIẾT HUM 7.7 CÓ VÀO VIỆN NHI HỎI THÌ CÓ THẬT NÊN EM QUYẾT ĐỊNH SHARE CHO NHÀ MÌNH XEM ... :) CẢM ƠN NHÀ MÌNH NHÌU.:x

safenoodles

Xe cút kít
Thưa cả nhà, tối nay em đã gọi cho mẹ cháu bé nhung mẹ cháu nói là chiều nay đã làm thủ tục ra viện và mai cho cháu vào vienj Mắt khám , ko biết cháu có nhập viên ngay để mổ ko nên tình hình thế nào, mai mẹ cháu sẽ gọi báo lại cho em biết .Trong thời gian này, gia đình cháu vẫn đang ở thuê nhà tại Khâm Thiên .

Có gì em sẽ cập nhật tiếp ạ .

Nếu ko có gì thay đổi thì lịch đến tham cháu bé có lẽ vẫn như em đã dự kiến là trưa thú 6 này .Phố Khâm Thiên ko có chỗ đẻ 4b nên nhà mình ai đi được thì đi 2b thôi nhé!

@Pinkcandy : Chiều tối thì hạn hữu chị mới đi từ thiện được vì chị bận việc nhà và F1

--------> cả nhà thông cảm cho em nhé!

safenoodles

Xe cút kít
Thưa cả nhà, em đã tiếp tục liên lạc với mẹ cháu bé và tình hình dư lày ạ :

Sáng nay ban ngày bố mẹ cháu cho cháu đi khám mắt : bác sĩ nói nếu có mổ mắt thì thị lực của cháu cũng sẽ rất kém, mẹ cháu nói muốn cho cháu đi khám thêm ở viện dinh dưỡng . Vì thế lịch đến thăm cháu thay đổi như sau :

18h30 chiều tối mai thứ năm 15/07, nhà mình có mặt ở cửa nhà số 8 ngõ Cống Trắng trên phố Khâm Thiên ( đối diện ngõ Văn Chương, Khâm Thiên) rồi cùng vào thăm cháu bé .

Số tiền hỗ trợ cháu bé sẽ là: Trích quỹ từ thiện BVC : 3000k

Bác Tan Hội hỗ trợ cho cháu bé: 500k ( Mỳ sẽ tạm ứng theo yêu cầu nếu bác Tan Hội ko trực tiếp đến thăm cháu bé được )
@All: Nhà cháu đồng ý hỗ trợ trường hợp này!
Cá nhân nhà cháu xin trợ giúp thêm 500k - Nếu BVC tiến hành ngay thì đề nghị ứng trước từ quỹ giúp nhà cháu :69:
@B_e: Cái xe cuốc nếu còn thì để Anh nhé!
Bác LouisVuiChoi hỗ trợ cháu bé 200k ( Mỳ sẽ tạm ứng theo yêu cầu nếu bác LouisVuiChoi ko trực tiếp đến thăm cháu bé được )

@ mỳ : anh gửi tặng gia đình cháu bé 200k mỳ có thể ứng quỹ giúp anh, off anh sẽ gửi lại, cám ơn em
Tổng số tiền hỗ trợ cháu bé là 3700k

Bác nào mợ nào đi được thì cố gắng tham gia cho vui nhé! Đt của em : 0947019078

Chú ý: phố Khâm Thiên ko đỗ được 4b nên mọi người đi 2b thôi ạ .

Kính báo cả nhà!

@B_e: Anh B_e ơi, anh có thể báo cho tổ xã hội ở viện Nhi giúp em là BVC- otofun mình hỗ trợ cháu bé 3700k được ko ạ ?

Chỉnh sửa cuối:

HiPP

Xe tải
Mỳ ơi em ủng hộ cháu thêm 300K cho tròn 4M, nếu chiều mai em đi được thì em gửi Mỳ, không thì ứng cho em vay trước nhé:x

B_e

Xe điện
Ok, em sẽ thông báo với bên Viện Nhi. Cảm ơn mọi người.

safenoodles

Xe cút kít
Mỳ ơi em ủng hộ cháu thêm 300K cho tròn 4M, nếu chiều mai em đi được thì em gửi Mỳ, không thì ứng cho em vay trước nhé:x
Đã nhận, cả nhà cảm ơn bác nha! Có thêm 300k của bác HiPP tặng cháu Đậu Ngọc Kiên thì tổng số tiền hỗ trợ cháu là 4000k .

Ok, em sẽ thông báo với bên Viện Nhi. Cảm ơn mọi người.
Ahh B_e ơi, tổng là 4000k anh nhé, anh báo giúp em tới viện Nhi . Em cảm ơn anh nhiều!

@Cả nhà : Mai ( 15/07) em ko online được nên giờ phải chốt số tiền hỗ trợ cháu Đậu Ngọc Kiên là 4000k ạ . Nếu bác nào có nhã ý hỗ trợ thêm cho cháu bé thì mời bác trực tiếp tham gia đi thăm cháu bé cùng cả nhà nhé!

Lịch thăm cháu: 18h30 chiều tối mai thứ năm 15/07, nhà mình có mặt ở cửa nhà số 8 ngõ Cống Trắng trên phố Khâm Thiên ( đối diện ngõ Văn Chương, Khâm Thiên) rồi cùng vào thăm cháu Đậu Ngọc Kiên .

Già bà

Xe điện
Mỳ ơi chị cũng muốn đi lắm nhưng k đỗ đc 4b thì chịu rồi. Chị k có 2b. Có bác mợ nào tiện đường cho nhà em đi nhờ với nhé. Từ đường Mễ trì (Phạm Hùng) đến Cống trắng Khâm thiên, có thể đón em ở đâu thì em sẽ tìm chỗ gửi 4b gần đấy.Em cám ơn nhiều.

F.ACURA

Xe container
Mỳ ơi chị cũng muốn đi lắm nhưng k đỗ đc 4b thì chịu rồi. Chị k có 2b. Có bác mợ nào tiện đường cho nhà em đi nhờ với nhé. Từ đường Mễ trì (Phạm Hùng) đến Cống trắng Khâm thiên, có thể đón em ở đâu thì em sẽ tìm chỗ gửi 4b gần đấy.Em cám ơn nhiều.
Mợ gửi xe ở công viên Thống nhất là ổn ợh ;))