[Funland] Tổng kết năm 2021

zoro1970

Xe điện
E Còm phát xem năm trước tick đc bao ngựa , mong muốn năm nay Mã Đáo Thành công!

One-77

Xe lăn
Năm rồi em khá bội thu. Nhất là vụ Euro với AFF vừa rồi. Ăn được khoảng 25tr ngựa :))

Jôn sần

Xe điện
Chia sẻ rõ hơn để em chúc mừng và học hỏi với :)
Em văn dốt võ dát nên chỉ diễn giải thế này:
- Làm việc theo lời hứa.
- Muốn dự án thành công thì phải gặp người có tóc.
- Luôn nỗ lực hết khả năng. Dù thất bại dự án này nhưng cuộc đời sẽ hoàn trả dự án khác (bảo toàn năng lượng).

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Chắc khi nào mua em phải hỏi mợ nữa. Tin nhưng vẫn phải phân bổ rủi ro ra các mã. Em còn muốn tám thêm tí nhưng thôi trả đất cho cc khác :">
hihi, em cũng tự bảo mình, năm 2022 này ko ham vui, ko tham, ko mua rờ rờ, chỉ theo bạn em cho nó lành :)
Nhưng nó bảo em all in sjs mà em vẫn ưỡn ẹo, rồi nó lại mắng cho =))
Rồi thấy em ham vui nó bảo mua vcg/vcr đi mà em cũng chỉ mua ít, hihihi.

ca_kiem

Xe container
Trả biết năm mới thế nào.. sáng mùng 1 đã
có ngay 1 chốt ẩn nấp trong chùa cạnh Học Viện Ngân Hàng - Chùa Bộc bắt chặn. Nên nhớ không đội mũ bảo hiểm bắt đầu 1-1-2022 giá phạt tăng 5 lần nhé cccm

AMATAX

Xe tăng

Năm nay phải nói là năm em cảm thấy áp lực nhất trong 10 năm qua.

Dịch bệnh hoành hành khắp nơi, em vẫn nhớ như in trong đầu giai đoạn khủng hoảng tại Tp.HCM.

Ngồi trong văn phòng làm việc mà tiếng xe cứu thương hú còi inh ỏi ngày đêm, làm tâm trạng của những ai còn có thể đi làm cảm thấy lo lắng tột độ.
Rồi thì tòa nhà văn phòng cũng lác đác vài ca nhiễm, rồi cũng cách ly khử khuẩn văn phòng, truy vết và lại tiếp tục làm cho đến tháng 8 thì bị giới nghiêm với sự hỗ trợ từ quân đội.

Nhân viên văn phòng là thế, ở nhà máy sản xuất thì còn căng thẳng hơn, toàn thể anh chị em đồng nghiệp phải 3 tại chỗ. Ban đầu dự định là tối đa 3 tuần, nhưng không ngờ kéo dài hơn 3 tháng. Nhiều gia đình vợ chồng xa nhau xảy ra lục đục, căng thẳng... nhưng tất cả cũng đã vượt qua được.

Quay lại đội văn phòng bọn em, khủng hoảng thể hiện rõ rệt trên gương mặt của từng người, từng văn phòng, từng con đường... Đặc biệt là giai đoạn giới nghiêm, ai ở nhà nấy, bước ra 1 đoạn là dính rào chắn ngang đường không thể di chuyển được.

Chuyển sang WFH, điều gì đến cũng phải đến, công ty không gánh nổi nên phải giảm lương nhân viên, còn hưởng lương cơ bản thôi.

Iem còn chút may mắn là thu nhập tuy có giảm nhưng cũng không ảnh hưởng đến sinh hoạt gia đình, dù phải tiết kiệm hơn so với trước đây.

Đến tận tháng 10 mới bắt đầu khôi phục lương lại như bình thường.

Tóm tắt cơ bản 1 năm cụa iem.

Năm nay CCCM tình trạng như nào ạ?

CCCM cùng nhìn lại 1 năm nhiều biến động để hướng đến năm 2022 thành công hơn.
SG mà thu nhập thấp vậy à. Mà từ tháng 1-4 cụ ko làm gì sao

starsn

Xe tăng
hihi, em cũng tự bảo mình, năm 2022 này ko ham vui, ko tham, ko mua rờ rờ, chỉ theo bạn em cho nó lành :)
Nhưng nó bảo em all in sjs mà em vẫn ưỡn ẹo, rồi nó lại mắng cho =))
Rồi thấy em ham vui nó bảo mua vcg/vcr đi mà em cũng chỉ mua ít, hihihi.
Mợ ưỡn ẹo nhiều thế nên mua váy thướt tha mặc vào cho đẹp :))

Shadow381

Xe điện
Thuế lại ra Thông tư 40 gì đó áp dụng từ tháng 8/2021 đại khái phạt người chậm nộp thuế sau 10 ngày kể từ kỳ nộp!
Dịch bệnh này doanh nghiệp thuê nhà phải nghỉ giãn cách, nhân viên cách ly; chủ nhà tế nhị cho doanh nghiệp chậm thanh toán tiền nhà. Nhưng đến lúc chủ nhà đi nộp thuế thì té ngửa người với biên bản phạt chậm nộp thuế!
Chủ nhà đúng hạn đòi tiền nhà thì bị nói là ko chia sẻ khó khăn với doanh nghiệp, nào là ko biết điều... Chia sẻ cho chậm thanh toán tiền nhà thì lúc nộp thuế bị cơ quan Thuế đè ra phạt với mức cao ngất ngưởng!
Thông tư thì trước khi áp dụng nếu có trách nhiệm thì cơ quan Thuế cần thông tin đến những đối tượng đóng thuế thường xuyên, định kỳ như qua tin nhắn (số điện thoại lưu tại cơ quan thuế) hoặc bằng văn bản. Đằng này em hỏi thì nói trên báo đài vtv đưa tin, rồi trang tin của cơ quan thuế! Nếu coi người nộp thuế là “khách hàng” của cơ quan thuế thì cần chu đáo hơn để thu thuế.

gentviet

Xe buýt
Thuế lại ra Thông tư 40 gì đó áp dụng từ tháng 8/2021 đại khái phạt người chậm nộp thuế sau 10 ngày kể từ kỳ nộp!
Dịch bệnh này doanh nghiệp thuê nhà phải nghỉ giãn cách, nhân viên cách ly; chủ nhà tế nhị cho doanh nghiệp chậm thanh toán tiền nhà. Nhưng đến lúc chủ nhà đi nộp thuế thì té ngửa người với biên bản phạt chậm nộp thuế!
Chủ nhà đúng hạn đòi tiền nhà thì bị nói là ko chia sẻ khó khăn với doanh nghiệp, nào là ko biết điều... Chia sẻ cho chậm thanh toán tiền nhà thì lúc nộp thuế bị cơ quan Thuế đè ra phạt với mức cao ngất ngưởng!
Thông tư thì trước khi áp dụng nếu có trách nhiệm thì cơ quan Thuế cần thông tin đến những đối tượng đóng thuế thường xuyên, định kỳ như qua tin nhắn (số điện thoại lưu tại cơ quan thuế) hoặc bằng văn bản. Đằng này em hỏi thì nói trên báo đài vtv đưa tin, rồi trang tin của cơ quan thuế! Nếu coi người nộp thuế là “khách hàng” của cơ quan thuế thì cần chu đáo hơn để thu thuế.
Ủa thực tế đúng vậy hả cụ? Nhà cháu tưởng theo các chính sách mới nhất, cả hộ đăng ký KD cũng được dãn/hoãn nghĩa vụ thuế trong thời gian dãn cách mà nhỉ?

drchimnon

Xe tăng
Cty em, mảng bên dịch vụ ks thì ra đi cơ số bao gồm bác trưởng và phó. Bên mảng em vẫn lv bt, lương thưởng đều, doanh thu tăng hơn năm 2020 tuy nhiên ko đạt KPI như đã định ra he he. Sếp tổng em người Ấn ngồi nhà chém gió toàn Châu Á, ông ý WFH hơn 16 tháng và ko thèm ra khỏi nhà nữa cơ. Team em đợt ở nhà (cả Nam lẫn Bắc) chém gió, đấu thầu thiết bị 3 cái thì trúng 2. Càng ở nhà nhiều, số lượng cuộc họp online càng tăng, hiệu quả công việc tăng hơn so với lúc bt mới đểu chứ lỵ. Lúc bt đôi khi ngại lái xe, đi xa, rồi nhậu nhẹt. Giờ có cớ Covid thì cứ ngồi 1 chỗ yêu cầu họp online thôi. Em ở nhà nhiều nên cũng sửa sang lại nhà cửa cho đẹp hơn.

Shadow381

Xe điện
Ủa thực tế đúng vậy hả cụ? Nhà cháu tưởng theo các chính sách mới nhất, cả hộ đăng ký KD cũng được dãn/hoãn nghĩa vụ thuế trong thời gian dãn cách mà nhỉ?
Em mới cãi nhau với thuế vụ này xong. Đơn vị thuê nhà em ức chế quá ko cần lấy hoá đơn thuế nữa! Dịch bệnh khó khăn đã ko chia sẻ lại áp phạt chậm nộp thuế sau 10 ngày đúng thời điểm này mới vô cảm!

gentviet

Xe buýt
Em mới cãi nhau với thuế vụ này xong. Đơn vị thuê nhà em ức chế quá ko cần lấy hoá đơn thuế nữa! Dịch bệnh khó khăn đã ko chia sẻ lại áp phạt chậm nộp thuế sau 10 ngày đúng thời điểm này mới vô cảm!
Vậy là sao nhỉ, ND 52 rõ rành rành cho giãn hoãn đủ loại thuế VAT, TNDN, TNCN và cả tiền thuê đất mà, doanh nghiệp còn phản ánh đây là chính sách hỗ trợ tốt nhất trong số các chính sách dành cho họ (VCCI khảo sát )

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net