Thảo luận Tổng quan CX5 đi các cụ ơi!

Nga vladimir

Xe hơi
Tình hình là em đang thèm con CX5, nhưng thấy dạo này đăng gả chồng nhiều quá, em nghĩ xe mới xuất hiện trên thị trường được vài năm mà giao bán nhiều chắc phải có lý do? Các cụ đã di em nó cho em xin quả đánh giá tổng quan về em nó nhé, đặc biệt là cụ, mợ nào đã dẩy được em nó đi rồi. Cảm ơn các cụ!

Website
minhtrigroup.com
Cụ thích thì đi thử, cảm nhận mỗi người 1 khác.
không phải tự nhiên mà Cx 5 bá chủ phân khúc như thế đâu :(

hbu082

Xe container
Là em thì em chén crv. CX5 đc mỗi cái mã ngoài. Ngoài ra thì ma da dạo này lắm phốt lắm. vụ cá chưa kết quả lại còn vụ bt50 của cụ thông. né đc là tốt nhất.

Chu_Tuoc

Xe hơi
Tuỳ vào mục đích của cụ là như nào nữa ạ. Em k có nhưng đc đi nhiều nên em oánh giá là cũng đc tiêt kiệm nhiên liệu gâm cao thoáng máy bảo dưỡng cũng ổn :D nói chung khá là tiết kiệm

Nga vladimir

Xe hơi
Tuỳ vào mục đích của cụ là như nào nữa ạ. Em k có nhưng đc đi nhiều nên em oánh giá là cũng đc tiêt kiệm nhiên liệu gâm cao thoáng máy bảo dưỡng cũng ổn :D nói chung khá là tiết kiệm
Cảm ơn cụ nhé.

3d4s

Xe tăng
Khách quan thì Mazda CX5 và Mazda nói chung chạy trong phố & khoe mã thì ok. Ai chạy nhiều theo kiểu kinh doanh, xe dự án, đường địa hình đồi dốc... thì hiếm người sử dụng vì em nó mong manh, dễ vỡ (nghĩa đen: tôn mỏng, khung gầm yếu, lắp ráp các khớp nối ko ngon + trang thiết bị của anh Tàu nhiều nên nếu đi đường xấu, xóc nhiều là các khớp nhanh hở, lọc xọc), may ra hơn mấy anh xe Hàn tí.

Cứ soi ba cái xe, Fortuner, CRV và CX5 đều đi khoảng 5 vạn km, rồi soi lần nữa ở 10 vạn km là hiểu ngay vấn đề.

Cùng phân khúc có anh CRV là ổn định và bá đạo luôn.

duongmazdaGP

Xe hơi
^^ cụ thích xe nhưng không tự cảm nhận lại đợi lâu quá lại hay tham khảo trên mạng nhiều thành ra bị loạn ấy ạ , trên diễn đàn thì hàng nghìn ý kiến cụ càng tham khảo chỉ càng loạn thêm thôi , sao cụ ko đi ra từng showroom của từng hãng cụ quan tâm mỗi showr chọn 1 sale họ sẽ giải đáp cho cụ cái tốt nhất của xe họ ? và cụ cũng trực tiếp lái thử nữa vậy là chuẩn nhất ạ, cụ nên nhớ mua xe cho mình lấy đó làm tiêu chí chọn xe là đc rồi

hiropham

Xe máy
Tình hình là em đang thèm con CX5, nhưng thấy dạo này đăng gả chồng nhiều quá, em nghĩ xe mới xuất hiện trên thị trường được vài năm mà giao bán nhiều chắc phải có lý do? Các cụ đã di em nó cho em xin quả đánh giá tổng quan về em nó nhé, đặc biệt là cụ, mợ nào đã dẩy được em nó đi rồi. Cảm ơn các cụ!
Cụ mua để đi thì quan tâm làm gì việc nhiều người bán:D (nhiều người đi thì nhiều người bán, bán để mua bản mới hơn:))), CX5 được cái thiết kế đồng bộ, bản AWD 2016 đi sướng hơn CRV 2015 khi chạy tốc độ cao và đường nhiều đoạn cua, máy êm, cách âm tạm ổn nếu thay lốp Mit.

Nhược ra mẫu mới liên tục, giá thay đổi liên tục càng ngày cảng rẻ làm cho người mua trước hoang mang :D, nếu mua để di thì chẳng quan trọng.

Cụ định mua thì cứ nhằm lúc nào khuyến mãi nhiều nhất mà mua, mua đâu cũng được miễn tiện, giá rổ như nhau*-:)

Chúc cụ sớm có xe:-bd

boyhk_206

Xe tải
Là em thì em chén crv. CX5 đc mỗi cái mã ngoài. Ngoài ra thì ma da dạo này lắm phốt lắm. vụ cá chưa kết quả lại còn vụ bt50 của cụ thông. né đc là tốt nhất.
Cụ nói chuẩn. Cái vụ Anh Thông, con xe bõ bàng gì với cả hãng to đùng vậy mà cứ làm khổ người ta

CPham

Xe tải
Xe mới ra mắt mới được vài năm, đăng bán nhiều là vì họ không còn hài lòng với nó, với lại thêm nhiều mẫu xe mới ra ngon hơn nên họ có nhu cầu nâng cấp.

quanghtvn

Xe hơi
Sau vụ cụ Thông thì đúng là ko muốn quan hệ với mazda lắm, với lại cùng tầm này e vẫn thích CRV hơn, tùy mỗi người lựa chọn bác cứ tự tin mà mua. Con xe có tỷ bạc chứ mấy :D

trungvna

Xe tải
Em chạy hơn năm được 3 vạn rồi. Cơ bản là thấy ngon. Gầm cao. Tiết kiệm nhiên liệu. Chạy đường trường người lái ko mệt( em trước đi carens sx và giờ là cx5 cả 2 đều chạy từ hn vào đà nẵng nên thấy cx5 ngồi lái đỡ mệt hơn nhiều) cú mỗi cái là xe mới ra giảm giá nhiều nên xe cũ chắc lúc bán sẽ mất giá. Đổi xe lại tốn thêm 1 khoản. Còn lại mọi thứ đều thỏa mãn với em cx5 awd này.

Nga vladimir

Xe hơi
Cụ mua để đi thì quan tâm làm gì việc nhiều người bán:D (nhiều người đi thì nhiều người bán, bán để mua bản mới hơn:))), CX5 được cái thiết kế đồng bộ, bản AWD 2016 đi sướng hơn CRV 2015 khi chạy tốc độ cao và đường nhiều đoạn cua, máy êm, cách âm tạm ổn nếu thay lốp Mit.

Nhược ra mẫu mới liên tục, giá thay đổi liên tục càng ngày cảng rẻ làm cho người mua trước hoang mang :D, nếu mua để di thì chẳng quan trọng.

Cụ định mua thì cứ nhằm lúc nào khuyến mãi nhiều nhất mà mua, mua đâu cũng được miễn tiện, giá rổ như nhau*-:)

Chúc cụ sớm có xe:-bd
Thanks cụ!

Nga vladimir

Xe hơi
Em chạy hơn năm được 3 vạn rồi. Cơ bản là thấy ngon. Gầm cao. Tiết kiệm nhiên liệu. Chạy đường trường người lái ko mệt( em trước đi carens sx và giờ là cx5 cả 2 đều chạy từ hn vào đà nẵng nên thấy cx5 ngồi lái đỡ mệt hơn nhiều) cú mỗi cái là xe mới ra giảm giá nhiều nên xe cũ chắc lúc bán sẽ mất giá. Đổi xe lại tốn thêm 1 khoản. Còn lại mọi thứ đều thỏa mãn với em cx5 awd này.
Cà rem thì đúng là thua con cờ ích ngũ rồi cụ. Cảm ơn cụ nhe!

Nga vladimir

Xe hơi
Sau vụ cụ Thông thì đúng là ko muốn quan hệ với mazda lắm, với lại cùng tầm này e vẫn thích CRV hơn, tùy mỗi người lựa chọn bác cứ tự tin mà mua. Con xe có tỷ bạc chứ mấy :D
Em nhìn con crv thấy cũng mẽ hơn.