Thảo luận Topic chuyên về mazda 2.0s 2009

meccameng

Xe tải
Mình mới mua mazda 3/2.0s/2009 bản speed. Đọc trên box này để xem kinh nghiệm các bác sử dụng xe này nhưng hầu như ko thấy. Mình lập box này để anh em đi dòng này chia sẻ trao đổi kinh nghiệm.
Cảm nhận xe đi bốc, xăng ăn hợp lý, xe chống ồn rất tốt (mình đã sử dụng civic, innova, lancer, mer) nhưng riêng phần cách âm của xe thì vuợt trội hơn các xe khác (chắc chỉ thua mer). Vận hành êm ái, đạp ga là dính lưng.

Xe gọn gàng, tuy đời cũ nhưng nhìn vẫn đẹp, đèn đóm sáng sủa, giá cả rẻ hơn mazda cười cùng đời tới 5/6 chục triệu mà dáng xe này nhìn đậm chất thể thao hơn.

Xe đi chắc, tuy nhiên hệ thống chìa khoá thông minh có vẻ như đã lạc hậu, không bằng start/ stop nhưng chìa khoá xe hoạt động ổn định, dẹt mỏng như thẻ atm cũng khá ấn tượng và đẹp; âm thanh vừa phải, nếu muốn hay chắc phải đầu tư thêm nhất là tiếng bass.
Các chi tiết trên xe đẹp và khá tinh, mặt dưỡng hộp số sơn nên xe của mình đã bị xước sẹo (nếu ko mua được cái mới chắc là phải sơn vân gõ hoặc dán các bon cho đẹp)

Ấn tượng nhất trong cabin có lẽ là hệ thống ghế xe, ghế xe thể thao ôm lưng chắc chắn;
Tầm quan sát xe rộng vượt trội hơn các xe khác nhất là civic.

Xe khi mới tới gần 40 ngàn đô la nhưng qua mấy năm sử dụng giá đã chỉ còn già 1 nửa (khoảng 22/23 ngàn) khá hợp lý nhất là so sánh với với thánh altis, civic...
Xe quả thực cho cảm giác lái chắc chắn, phấn khích (đôi trang cảm nhận còn viết chỉ kém BMW tẹo :)

Mình cũng chút băn khoăn khi mua xe này vì tâm lý sử dụng toyota, honda nhưng sau khi sử dụng lancer thì mạnh dạn chuyển sang mazda mà thấy rằng cả mitshubishi và mazda đều để lại những ấn tượng không hề thua kém toy và honda (xe Hàn mình chưa sử dụng)

Các bạn có xe 2.0s cùng chia sẻ kinh nghiệm nhé.

Đây là link với bài viết khá đầu đủ khi mazda 2.0s sport/speed ra mắt

http://m.dantri.com.vn/o-to-xe-may/mazda3-2009-doi-thu-nang-ky-cho-civic-va-altis-1245076610.htm

Chỉnh sửa cuối:

namnguyen5555

Xe hơi
có bác nào bán mazda 3 đời 2008 2009 mầu đỏ hoặc trắng biển HN k ạ !!!

namnguyen5555

Xe hơi
Trên chợ có mấy chiếc 2010/ 2009 đấy cụ. Giá ở mức giá 500/550. Đời mặt cười đắt hơn khoảng 6/7 chục.
giá đó hơi quá tầm.cháu tham khảo nh cụ ở face bán 440 - 450 rùi nhg chưa tìm đc xe ưng ý thôi ạ :D

ãnhco

Xe tải
Mình mới mua mazda 3/2.0s/2009 bản speed. Đọc trên box này để xem kinh nghiệm các bác sử dụng xe này nhưng hầu như ko thấy. Mình lập box này để anh em đi dòng này chia sẻ trao đổi kinh nghiệm.
Cảm nhận xe đi bốc, xăng ăn hợp lý, xe chống ồn rất tốt (mình đã sử dụng civic, innova, lancer, mer) nhưng riêng phần cách âm của xe thì vuợt trội hơn các xe khác (chắc chỉ thua mer). Vận hành êm ái, đạp ga là dính lưng.

Xe gọn gàng, tuy đời cũ nhưng nhìn vẫn đẹp, đèn đóm sáng sủa, giá cả rẻ hơn mazda cười cùng đời tới 5/6 chục triệu mà dáng xe này nhìn đậm chất thể thao hơn.

Xe đi chắc, tuy nhiên hệ thống chìa khoá thông minh có vẻ như đã lạc hậu, không bằng start/ stop nhưng chìa khoá xe dẹt mỏng như thẻ atm cũng khá ấn tượng và đẹp; âm thanh vừa phải, nếu muốn hay chắc phải đầu tư thêm nhất là tiếng bass.
Các chi tiết trên xe đẹp và khá tinh, mặt dưỡng hộp số sơn nên xe của mình đã bị xước sẹo (nếu ko mua được cái mới chắc là phải sơn vân gõ hoặc dán các bon cho đẹp)

Ấn tượng nhất trong cabin có lẽ là hệ thống ghế xe, ghế xe thể thao ôm lưng chắc chắn;
Tầm quan sát xe rộng vượt trội hơn các xe khác nhất là civic.

Xe khi mới tới gần 40 ngàn đô la nhưng qua mấy năm sử dụng giá đã chỉ còn già 1 nửa (khoảng 22 ngàn) khá hợp lý nhất là so sánh với với thánh altis, civic...
Xe quả thực cho cảm giác lái chắc chắn, phấn khích (đôi trang cảm nhận còn viết chỉ kém BMW tẹo :)

Mình cũng chút băn khoăn khi mua xe này vì tâm lý sử dụng toyota, honda nhưng sau khi sử dụng lancer thì mạnh dạn chuyển sang mazda mà thấy rằng cả mitshubishi và mazda đều để lại những ấn tượng không hề thua kém toy và honda (xe Hàn mình chưa sử dụng)

Các bạn có xe 2.0s cùng chia sẻ kinh nghiệm nhé.

Đây là link với bài viết khá đầu đủ khi mazda 2.0s sport/speed ra mắt

http://m.dantri.com.vn/o-to-xe-may/mazda3-2009-doi-thu-nang-ky-cho-civic-va-altis-1245076610.htm

Con này mấy cụ nhà mình thích lắm này, độ đc CC :).
em thích cái nội thất màu đen của e nó quá.
Chúc mừng cụ.

meccameng

Xe tải
Con này mấy cụ nhà mình thích lắm này, độ đc CC :).
em thích cái nội thất màu đen của e nó quá.
Chúc mừng cụ.
Vâng. Nội thất đen, ghế da kiểu thể thao ôm lưng. Các chi tiết còn khá đẹp, mình đang nâng cấp dần dần. Hôm nay chạy cao tốc toàn 100 mà im phắc.
Cụ nào chạy 2.0 đời này vào giao lưu cho xôm nhé :)

Chìa khoá còn cả đôi, đẹp và lạ phết :)

101010

Xe hơi
Cụ cho hỏi cái chìa khoá này có chỗ nào làm thêm được không? Em bị mất 1 chiếc muốn copy thêm 1 chiếc dự phòng

ncs67

Xe tăng
Chụp ảnh kiểu rất thợ...hơi ngại