[Topic tự lái] Tư vấn Việt - Lào - Cam lễ té nước ?

Cụ Nhài

Đi bộ
Em chào các cụ các mợ.

Sắp tới lễ té nước của Lào, em dự định làm một chuyến 3 nước vừa trải nghiệm vừa khám phá, cụ thể

Ngày 1: Hà Nội - Cửa khẩu Cầu treo
Ngày 2-3: Xuất cảnh -> Viêng Chăn
Ngày 4:Viêng chăn - Pakxe
Ngày 5-6: Pakxe - Siêm riệp
Ngày 7-8: Siêm riệp - Phnôm pênh
Ngày 9-10: Phnôm Pênh - Tp.HCM

Rất muốn xin kinh nghiệm của các cụ mợ về hành trình này, ăn gì ở đâu, có đầu mối người Việt/Lào/Cam nào có thể hỗ trợ em được không ạ

Em cảm ơn cụ mợ

duytrong

Xe lăn
Rủ thêm vài xe đi cho vui và an tâm, nếu có cơ sở, bạn bè bên Lào nữa thì tốt hơn cụ ạ.
Cũng có một thớt đang tụ tập đi trong đợt nghỉ lễ này đấy, cụ liên lạc xem đi vào đội đấy được thì tốt.

NHA-MINH

Xe tăng
đường đi viêng đang làm xấu lắm, cụ đi chuẩn bị đồ nghề đầy đủ, bơm dự phòng, lốp dự phòng, ít đồ ăn , tính vậy thì nên xuất cảnh sớm, chứ muộn thì tới viêng muộn , từ cửa khẩu đi mất cả gần 10h nếu mới chạy, trưa cụ ăn ở quán cơm việt thúy liên ngay đầu đường đôi bắt đầu vào thị trấn paksan ( từ paksan tới viếng tầm 160km nữa)

Cụ Nhài

Đi bộ
Rủ thêm vài xe đi cho vui và an tâm, nếu có cơ sở, bạn bè bên Lào nữa thì tốt hơn cụ ạ.
Cũng có một thớt đang tụ tập đi trong đợt nghỉ lễ này đấy, cụ liên lạc xem đi vào đội đấy được thì tốt.
có 1 xe 4 người đều lái oke cụ ạ, để em tìm thêm các bác cùng đi đợt này như cụ gợi ý

Cụ Nhài

Đi bộ
đường đi viêng đang làm xấu lắm, cụ đi chuẩn bị đồ nghề đầy đủ, bơm dự phòng, lốp dự phòng, ít đồ ăn , tính vậy thì nên xuất cảnh sớm, chứ muộn thì tới viêng muộn , từ cửa khẩu đi mất cả gần 10h nếu mới chạy, trưa cụ ăn ở quán cơm việt thúy liên ngay đầu đường đôi bắt đầu vào thị trấn paksan ( từ paksan tới viếng tầm 160km nữa)
Đường 10 tiếng thì dã man quá cụ nhỉ, em cảm ơn cụ, sẽ ghé quán Thúy Liên một bữa,đồđạc em đã gom đủ