[Funland] Tốt nghiệp lớp 1

charged_pt

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Chào các bác, câu chuyện là F1 nhà e năm nay lên lớp 2.
Bình thường đi học có 1 nhóm lớp zalo và nay các vị hội trưởng lập thêm 1 nhóm nữa kho có GVCN trong đó để thảo luận riêng những vấn đề khác. Nhà em và tất cả phụ huynh các được add vào để bình chọn cho việc phong bì cho hiệu trưởng để xin giáo viên chủ nhiệm mong muốn cho năm học lớp 2. Hiện tại 50% phụ huynh đã "đồng ý" và chưa ai chọn "không đồng ý".
Cá nhân em thì thực sự không hiểu ý nghĩa của việc này nên cũng muốn bình chọn "không đồng ý".
Tiện em mở cái thớt tham khảo các bác, các vị phụ huynh đi trước xem có ai đã từng như vậy chưa và hậu quả/ lợi ích nó ra sao với ???!

Chỉnh sửa cuối:

vkthang

Xe container
Vấn đề riêng tư và nhạy cảm cụ mang lên đây là chơi không đựp rồi, sống phải có tập thể, phải tôn trọng tập thể, không thích thì phản hồi luôn trên nhóm ấy cụ.

hamcuare!

Xe container
Pbi cho ht để sang năm xin gv tốt cho lớp ;)), nhưng lớp nào cũng làm vậy nên gv nào cũng tốt cả :D
Cái món này bayh ở đâu cũng thế! Pb cũng k nhiều nhưng nó như cái tệ nạn của ngành :)

khanhtb

Xe điện
cụ chủ mà đưa đầy đủ tên trường lớp là báo chí lại có chuyện hay

VuNgoanMuc

Xe điện
Giờ phụ huynh lắm trò nhỉ.. em nhờ thời học cấp 1, lớp 1 2 3 thì không nhớ vì quá bé, nhưng 4 5 6 7 8 mỗi năm một cô chủ nhiệm có vấn đề gì đâu

Rivers

Xe container
Ông nào cũng khôn lỏi, cuối cùng chỉ béo ông khôn, còn ông lỏi thì...

phuongmit

Xe cút kít
Trò này ph lớp e đợt lớp 1 cũng gắp cho e làm, nhưng e đẹo làm. E bẩu là trường mình giờ 100% gv đạt chuẩn, nên k ngu gì đi tìm chuẩn của chuẩn cả, phí tiền. Có mẹ bẩu úi k đôu, có cô nọ cô kia. E bảo bác chọn nhé, e đưa tiền cho, sang năm cô làm việc k ưng í bác lên hoàn tiền với xin lỗi vì đã chọn sai nhé thì bò né ngay :)) các mẹ toàn đưa cứt cho thằng khác ném chứ bảo ném là k dám đâu. E lên phòng HT nói chuyện, HT bảo đúng, có điên mà đi chọn chuẩn của chuẩn, đó là cảm tính yêu ghét. Thế là năm sau các mẹ im hết vụ này :))

Axeco

Xe buýt
ngày xưa bọn e cấp 1 cũng mỗi năm 1 cô chả sao cả.
Giờ xin giữ lại cô lớp 1 nhỡ đâu lên lớp 2 đc phân công cô khác tốt hơn chủ nhiệm thì sao ? Mới học có 1 cô thì làm sao biết đc cô nào dạy tốt với dạy ko tốt, mà tốt hay ko thì nói thật phụ huynh chưa chắc đã nắm đc

ubisapro

Xe trâu
Giống lớp con út nhà e. Tốt nghiệp Mẫu giáo, các bố mẹ bàn nhau tặng quà tri ân các cô trông từ lúc 2 tuổi đến hết mẫu giáo + quà kỷ niệm trường. Mỗi phụ huynh đóng 120k. Lớp 5 tuổi có 2 lớp nên gộp làm chung; lớp con út nhà e ko vđê gì, lớp bên cạnh thì có ông bố / bà mẹ nào vác lên mạng hỏi có hợp lý ko? Nào là con tôi và nhiều phụ huynh khác trong lớp cũng chỉ học năm cuối; giờ tri ân các cô từ lúc bọn nhóc 2 tuổi. Lập thớt thì câu nói mập mờ chỉ nói tặng quà các cô và nhà trường mà chả dám nói toẹt ra mỗi phụ huynh 120k trên tinh thần tự nguyện. Trong nhóm lớp cũng chẳng ý kiến, ý cò mà vác lên mạng xã hội cho mọi người ném đá. Chán chả buồn nói.

MaTeo

Xe tăng
Đứa nào cũng lo cho con tốt, sau đi làm thuê cho con đứa ất ơ.
Khú khú khú

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Có lớp "ngoại giao" là thế cụ ạ, mình k vote thì bỏ trống thôi ạ, e cũng k vote

ubisapro

Xe trâu
Trò này ph lớp e đợt lớp 1 cũng gắp cho e làm, nhưng e đẹo làm. E bẩu là trường mình giờ 100% gv đạt chuẩn, nên k ngu gì đi tìm chuẩn của chuẩn cả, phí tiền. Có mẹ bẩu úi k đôu, có cô nọ cô kia. E bảo bác chọn nhé, e đưa tiền cho, sang năm cô làm việc k ưng í bác lên hoàn tiền với xin lỗi vì đã chọn sai nhé thì bò né ngay :)) các mẹ toàn đưa cứt cho thằng khác ném chứ bảo ném là k dám đâu. E lên phòng HT nói chuyện, HT bảo đúng, có điên mà đi chọn chuẩn của chuẩn, đó là cảm tính yêu ghét. Thế là năm sau các mẹ im hết vụ này :))
Cứ trao đổi thẳng thắn trong nhóm phụ huynh thì tốt cụ ợ. Chỉ sợ im im ném đá giấu tay lên mạng xã hội :D

phuongmit

Xe cút kít
Cứ trao đổi thẳng thắn trong nhóm phụ huynh thì tốt cụ ợ. Chỉ sợ im im ném đá giấu tay lên mạng xã hội :D
E là trưởng ban ph, e đưa ra lý lẽ như thế k thấy ai phản biện cả. Nhân tiện năm ngoái xin cho thằng nhỏ, vào phòng HT uống trà gợi mở câu chuyện thì HT chia sẻ như vậy nên càng đủ căn cứ nói chiện với các ph :))

ubisapro

Xe trâu
E là trưởng ban ph, e đưa ra lý lẽ như thế k thấy ai phản biện cả. Nhân tiện năm ngoái xin cho thằng nhỏ, vào phòng HT uống trà gợi mở câu chuyện thì HT chia sẻ như vậy nên càng đủ căn cứ nói chiện với các ph :))
Thường các cô sẽ theo các lớp cố định, trừ khi có việc bất ngờ phải thay đổi thôi ợ. Cái này trường cũng chẳng thay đổi đâu (e nghĩ vậy). Nên các bố mẹ mà có “kinh nghiệm” sẽ chọn lớp có các cô từ lớp 1 đến lớp 5 “theo ý” rồi.

Mà cụ thớt cứ nghĩ lập nhóm ko có GVCN (nhóm riêng) là ủ mưu mập mờ? Từ hồi bọn nhóc nhà e học mẫu giáo đã 2-3 nhóm rồi, trong đó kiểu gì cũng có 1 nhóm chuyên “chém gió”, hiển nhiên GVCN “ko có cửa vào” :))

Duong2000

Xe tải
e quá chán mấy vụ này nên cho con học trường tư là xong

Mỳ 2 tôm

Xì hơi lốp
Thường các cô sẽ theo các lớp cố định, trừ khi có việc bất ngờ phải thay đổi thôi ợ. Cái này trường cũng chẳng thay đổi đâu (e nghĩ vậy). Nên các bố mẹ mà có “kinh nghiệm” sẽ chọn lớp có các cô từ lớp 1 đến lớp 5 “theo ý” rồi.

Mà cụ thớt cứ nghĩ lập nhóm ko có GVCN (nhóm riêng) là ủ mưu mập mờ? Từ hồi bọn nhóc nhà e học mẫu giáo đã 2-3 nhóm rồi, trong đó kiểu gì cũng có 1 nhóm chuyên “chém gió”, hiển nhiên GVCN “ko có cửa vào” :))
Quê em mỗi năm 1 cô, f1 càng lên lớp cao cô càng xấu

petit jardin

Xe hơi
Theo em, phụ huynh thì nên làm đúng trách nhiệm của phụ huynh. Còn việc phân công thầy/cô nào chủ nhiệm lớp là trách nhiệm của nhà trường, ban giám hiệu.
Kiểu PH cầm đèn chạy trước ô tô như thế này, thì nếu em là cụ, em sẽ kiến nghị ngay và luôn, chứ chả hơi đâu lên đây hỏi.
Cụ nên hiểu rằng, nhà trường họ còn lo thành tích, lo hiệu quả, chất lượng sư phạm hơn phụ huynh nhiều. Ko lẽ ban phụ huynh hiểu về sư phạm hơn họ???!!!