[Funland] Tốt nghiệp Rmit có nên vào nhà nước làm.

edc

Xe lăn
Thực ra thì nhà nước có người giỏi mà, nhưng làm ở đó EQ và kĩ năng mềm phải tốt . Tuy nhiên số người ở chiều không giỏi nhưng nhiều kĩ năng mềm nhiều hơn. Nếu xét cho đúng, EQ cũng là một loại tài năng nhỉ.
Chán nhỉ cụ.
Đã là dân KH thuần túy mà có kỹ năng mềm tốt nữa thì là của hiếm - độc - lạ rồi. KH cần đến sự thật, áp kỹ năng mềm vào thì nó chuyển hóa thành Việt Á hết cụ :D

Yeuaibaygio

Xe container
Đã là dân KH thuần túy mà có kỹ năng mềm tốt nữa thì là của hiếm - độc - lạ rồi. KH cần đến sự thật, áp kỹ năng mềm vào thì nó chuyển hóa thành Việt Á hết cụ :D
Vâng Cụ. Thậm chí một số người chuyên làm nghiên cứu còn hơi bị lập dị theo cách nhìn của người bình thường.

Chính vì vừa giỏi chuyên môn vừa thạo kỹ năng mềm mới có những vụ viện tim, Bạch Mai...

edc

Xe lăn
Vâng Cụ. Thậm chí một số người chuyên làm nghiên cứu còn hơi bị lập dị theo cách nhìn của người bình thường.

Chính vì vừa giỏi chuyên môn vừa thạo kỹ năng mềm mới có những vụ viện tim, Bạch Mai...
Trong XH có người này người kia. Nhưng các cụ hay nói thằng A, đứa B rất "văn vở" đại loại là lươn. Chứ có ai nói thằng A, đưa B "toán vở, sinh vở...." bao giờ đâu. :D

VNTL-SEPRE.24

Xe buýt
Cái quan trọng nhất là cái đứa học Rmit nó muốn cái gì?
Rmit thì kinh tế gia đình cũng rất tốt rồi, không cần quá băn khoăn. Vậy vào làm nhà nước làm gì?

Kiếm tiền? cũng có nhiều hướng tốt vì sẵn vốn của gia đình, có thông tin và quan hệ trong hệ thống thì tỷ lệ đầu tư thành công rất cao.
Lấy vị thế cho gia đình?
Lấy danh?
Mong muốn công hiến? yêu thích chính trị?

Và tùy mong muốn sẽ có định hướng khác nhau, còn nếu chỉ vào kiếm chỗ ngồi thì thôi, mệt mỏi lắm
Chỉ vài dòng của bác làm sáng tỏ mọi vấn đề. Rất rõ ràng. Mọi ngóc ngách được giải quyết hết.

consokhong

Xe tải
Hội Amser cũ hoạt động rất tích cực và có chi hội nhiều nơi cụ ạ. Em tạm thống kê F1 hiện nay của các anh chị/ bạn mà em biết thì như sau:
1. Đội học giỏi nhất khối tự nhiên phần lớn là giáo sư định cư nước ngoài và F1 thì tất nhiên học nước ngoài. Nếu ở VN các bạn cũng là giáo sư đại học top và vì quan hệ trong giới học thuật thường gửi con du học dạng học bổng Âu Mỹ. Các giáo sư việt nam này học phd ở nc ngoài nên bọn trẻ con cũng có du học theo bố mẹ từ bé. Về nc thường học trường tư, chưa thấy ai cho con học Ams hay Chu ( hoặc rất rất ít).
2. Số còn lại làm nghề như bác sĩ, kĩ sư, tai chinh, kinh doanh, chính khách rất đông đảo. Cho con đi du học sing, my, can ở boarding school từ cap 3 một số caps 2. Số nữa thì là các trường quốc tế dạng bis, brighton, sis, concordia hoặc song ngữ bvis, olympia, well, marie, ngôi sao, vin, tư thục fpt, ng sieu…Cũng có số ít cho con học chuyên/ chu văn an mà rất rất ít. Rất nhiều nhà chọn định cư nc ngoài để bê con sang học cho rẻ.

3. Câu hỏi vì sao của cụ thì tạm gói trong câu “ công dân toàn cầu” như một định hướng.
Cảm ơn mợ đã chia sẻ thông tin, em hiểu hơn rồi. Em cứ thắc mắc rằng sao rõ ràng con họ dư sức vào Ams mà họ ko lựa chọn.
Vụ bán ghế lúc đầu mợ nói em lại tưởng ghế vào thôi, chứ ghế gv thì ảnh hưởng quá rồi.
Khi nào rảnh mợ chia sẻ thêm mục 3 VÌ SAO đi ạ. Em nghĩ có nhiều thứ mà em chưa biết.