[Funland] Tour đảo BẠCH LONG VỸ có gì hay,

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Em thấy có tour đi ra đảo Bạch Long Vỹ giá cũng hợp lý, nhưng không biết ngoài đảo quân sự đấy có gì hay không? Các cụ mợ nào đã đi về rồi xin chia sẻ ít kinh nghiệm

nvh_hn

Xe container
Em dự chẳng có gì, vắng vẻ thì thiên nhiên trong lành hơn thôi.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít

bãi tắm cũng đẹp

nvh_hn

Xe container
Từ phà Bính ra đến đảo là 110km. Đi tàu cũng đủ pha phê rồi cụ nhỉ
Em thật cụ tàu bè mình vớ vẩn, ngồi gần máy ngửi mùi xăng đã đủ chết vật; người nào say sóng gió còn chết nữa.

cuoicaigihamay

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy có tour đi ra đảo Bạch Long Vỹ giá cũng hợp lý, nhưng không biết ngoài đảo quân sự đấy có gì hay không? Các cụ mợ nào đã đi về rồi xin chia sẻ ít kinh nghiệm
Có cái hay nhất khi đi Bạch Long Vĩ là sẽ biết thế nào là say sóng đấy.. nôn ra mật xanh mật vàng mới nhớ đời chứ ... =))

bimbim71

Xe điện
Một trung tâm gái ngành dành cho các ngư phủ không phải ai cũng biết!

Chỉnh sửa cuối:

trxthai

[Tịch thu bằng lái]
Có cái hay nhất khi đi Bạch Long Vĩ là sẽ biết thế nào là say sóng đấy.. nôn ra mật xanh mật vàng mới nhớ đời chứ ... =))
Công nhận ra ngoài đấy sợ nhất là cái khoản đi lại, sóng biển thì to ai khỏe thì cũng say mềm, sợ bỏ bà lên được

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Nếu bác đi cái ferry cỡ 1000 tấn thì chắc đi được, vì nó to.
Còn mấy cái tàu nhỏ như ở Hạ Long thì say sóng hết.
Tàu cao tốc càng chết.

Anh Quyết êm sắp lập tuyến bay Hà Nội - Bạch Long Vĩ rồi, để phục vụ sân golf và resort trên đảo, bác đợi ảnh 1 tý vậy.

HoaMaudon

Xe tăng
Mới Bạch Long Vĩ mà cụ đã say lăn ra như vậy thì sao dám đi tour Trường Sa?
Kém thía

Bạch Long Vĩ nằm gần như giữa Vịnh Bắc Bộ, theo như lời các bác dày dạn sóng nước thì đây là vịnh kín, sóng nội vịnh nên bị quẩn và dễ say hơn biển mở, biển xa, tuy nhiên về cấp độ sóng thì không thể bằng biển xa khi trời động
Trên đảo BLV hiện nay dân cư cũng khá đông, khoảng 3/4 đảo là khu vực quân sự, đủ các quân binh chủng. Các khu vực núi cao, địa thế đẹp và quan trọng đều do quân đội phòng thủ
Dân sự cũng còn khá nhiều điểm đẹp để chek in: bãi tắm, cầu tàu, khu chợ ... và các khu vực không gian khác không xâm phạm vào khu kiểm soát
Tàu đi từ bờ ra nếu gặp giông hoặc áp thấp thì mới say nhiều, còn không thì khá êm
Cụ nào chưa đi thì đi cho biết, còn về cảm giác nghỉ ngơi trên đảo thì em thấy đi cùng gia đình cứ các đảo gần bờ hơn cho nhàn, Cô Tô, Cát Bà, Quan Lạn ...
Xa hẳn thì đi ra Trường Sa cho thỏa chí anh hùng
Hi hi

trxthai

[Tịch thu bằng lái]
Mới Bạch Long Vĩ mà cụ đã say lăn ra như vậy thì sao dám đi tour Trường Sa?
Kém thía

Bạch Long Vĩ nằm gần như giữa Vịnh Bắc Bộ, theo như lời các bác dày dạn sóng nước thì đây là vịnh kín, sóng nội vịnh nên bị quẩn và dễ say hơn biển mở, biển xa, tuy nhiên về cấp độ sóng thì không thể bằng biển xa khi trời động
Trên đảo BLV hiện nay dân cư cũng khá đông, khoảng 3/4 đảo là khu vực quân sự, đủ các quân binh chủng. Các khu vực núi cao, địa thế đẹp và quan trọng đều do quân đội phòng thủ
Dân sự cũng còn khá nhiều điểm đẹp để chek in: bãi tắm, cầu tàu, khu chợ ... và các khu vực không gian khác không xâm phạm vào khu kiểm soát
Tàu đi từ bờ ra nếu gặp giông hoặc áp thấp thì mới say nhiều, còn không thì khá êm
Cụ nào chưa đi thì đi cho biết, còn về cảm giác nghỉ ngơi trên đảo thì em thấy đi cùng gia đình cứ các đảo gần bờ hơn cho nhàn, Cô Tô, Cát Bà, Quan Lạn ...
Xa hẳn thì đi ra Trường Sa cho thỏa chí anh hùng
Hi hi
Cụ này chắc chưa đi bao giờ nên nói như vậy
Đi Bạch Long Vĩ thường đi tầu bé, mà sóng trong khu vực này có vẻ rất là to nên thuyền nhỏ bập bềnh rất khó chịu, đi rồi về đêm ngủ trên giường cứ cảm tưởng như đang bồng bềnh ở trên biển ấy, phải mất cả tuần mới hoàn hồn được
Còn đi Trường Sa là đi tầu to, tầu lớn... cái tầu cảnh sát biển nó to đùng to đoàng mấy nghìn tấn sao mà so sánh được với cái thuyền du lịch bé tẹo khi đi Bạch Long Vĩ

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Đi Bạch Long Vĩ thường đi tầu bé, mà sóng trong khu vực này có vẻ rất là to nên thuyền nhỏ bập bềnh rất khó chịu, đi rồi về đêm ngủ trên giường cứ cảm tưởng như đang bồng bềnh ở trên biển ấy, phải mất cả tuần mới hoàn hồn được
Còn đi Trường Sa là đi tầu to, tầu lớn... cái tầu cảnh sát biển nó to đùng to đoàng mấy nghìn tấn sao mà so sánh được với cái thuyền du lịch bé tẹo khi đi Bạch Long Vĩ
Em thấy tour báo là 8h bắt đầu lên tầu đến 13h30 thì ra đến đảo tức là mất 5,5h đi tầu, khoảng thời gian rất phiêu :D

bau67

Xe container
Tháng 3 bà già đi biển. Xưa, mùa này vượt biên tấp nập lắm vì biển rất êm.

cuoicaigihamay

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy tour báo là 8h bắt đầu lên tầu đến 13h30 thì ra đến đảo tức là mất 5,5h đi tầu, khoảng thời gian rất phiêu :D
Diễn đàn Otodun cũng đã từng tổ chức đi Bạch Long Vĩ rồi mà, các cụ xem trong clip này nhé! Rất phê, ai bào không say sóng thì chắc chưa đi rồi!

BẠCH LONG VĨ - CHUYẾN ĐI KINH HOÀNG
Ban tổ chức thông báo là xem clip tránh lúc ăn uống nhé các cụ!

Chỉnh sửa cuối:

Canphaidinh01

Xe tăng
Diễn đàn Otodun cũng đã từng tổ chức đi Bạch Long Vĩ rồi mà, các cụ xem trong clip này nhé! Rất phê, ai bào không say sóng thì chắc chưa đi rồi!

BẠCH LONG VĨ - CHUYẾN ĐI KINH HOÀNG
Ban tổ chức thông báo là xem clip tránh lúc ăn uống nhé các cụ!

Cảnh trên tàu như cá hộp. Ghê phết :))

HoaMaudon

Xe tăng
Dạ, em mới được đi Bạch Long Vỹ năm 2009, 2010,2011, 2012 và 2017 ạ, các chuyến em đi tháng 3,4 Dương lịch ạ
5 năm rồi chưa quay lại nên cũng không biết được nhiều ạ
Trường Sa em mới được đi 2 lần, tàu lá tre ạ, xấp xỉ 1 ngàn tấn, khi đi các đảo, tàu bơm nước ngọt ra, nhẹ dần ạ, và lại không được đi tầm Tháng 3 bà già đi biển, mà em đi hai lần toàn tháng 10,11 ạ

ms0910

Xe tăng
Bạch Long Vỹ đang được chú trọng thời gian qua rồi cụ nhé. Hiện nay gọi về du lịch thì đảo chưa có gì cả, có thể nói là chán. Nhưng về phương diện đi lại thì khá là liên tục, vì tàu tư nhân (tàu chở dầu, chở nhu yếu phẩm) họ đều kết hợp chở khách như nhiều năm qua nhưng đều là tàu bé, đi khá mệt. Trước năm 2020, Thanh niên xung phong thì có tàu Bạch Long là xịn nhất rồi (ko nói đến các tàu quân sự). Tuy nhiên tàu này vẫn hơi bé. Đến giữa năm ngoái, huyện đảo đã có tàu Hoa Phượng là tàu lớn, cỡ tương đương với tàu kiểm ngư và csb, tàu chở khách chuyên dụng nên đi lại cũng khá tốt, chống chịu đc gió cấp 6-7. Cụ nào bảo vịnh bắc bộ là vịnh kín, gió bé thì là sai rồi. Vào mùa đông bắc, gió mùa khá mạnh và duy trì liên tục, đi rất là phê đấy.
Hải sản thì hiện nay thu hoạch rất kém do cả yếu tố tự nhiên, chủ quan và chính trị. Cơ bản có rất nhiều lực lượng quân sự đóng quân. Quản lý quân sự chính ngoài này là quân khu 3. Vùng dân sự là từ cao độ xxx trở xuống.
Một số hình ảnh em vừa đi cuối năm ngoái.

Hôm ra thì sóng to, hôm về thì biển lặng như tờ.

Chỉnh sửa cuối:

fine_thanks

Xe điện
Dạ, em mới được đi Bạch Long Vỹ năm 2009, 2010,2011, 2012 và 2017 ạ, các chuyến em đi tháng 3,4 Dương lịch ạ
5 năm rồi chưa quay lại nên cũng không biết được nhiều ạ
Trường Sa em mới được đi 2 lần, tàu lá tre ạ, xấp xỉ 1 ngàn tấn, khi đi các đảo, tàu bơm nước ngọt ra, nhẹ dần ạ, và lại không được đi tầm Tháng 3 bà già đi biển, mà em đi hai lần toàn tháng 10,11 ạ
Làm sao để đi Trường sa được mợ nhỉ. Em cũng muốn ra đó 1 lần mà ko biết đăng ký ở đâu