[Funland] Toy cà rốt, top 4 xe bán ế tháng 4

formen

Xe lăn
Toy mà bán con RAV4 giá tầm 1 tỷ thì CR-V lại khóc ngay :)) Hình như ông Toy và ông Hòn đá bắt tay nhau thì phải, Toy không bán CUV hạng C, ngược lại Hòn đá không bán SUV ở xứ Vịt :D
E k nghĩ họ bắt tay nhau, mà dồn d số vào nx xe dễ trôi

hiepchiken82

Xe tăng
chả thấy cụ nào đi toy vào phản biện nhỉ

bmwp0wer

Xe tăng
Toy mà bán con RAV4 giá tầm 1 tỷ thì CR-V lại khóc ngay :)) Hình như ông Toy và ông Hòn đá bắt tay nhau thì phải, Toy không bán CUV hạng C, ngược lại Hòn đá không bán SUV ở xứ Vịt :D
Rav4 và CRV top1,2 phân khúc ở Mỹ, bám đuổi khá sát nhau. Chỉ có santafe phân khúc D xịt là mất tích ở Mỹ, nhưng lại ăn top ở VN :))

haicot

Xe buýt
Đi chạy grab kiếm cơm đi, lên đây bàn chuyện xe làm gì. Trên này khá nhiều cụ chạy Phò thu nợ, trong đó có em đấy. Chả có con xe nào ngon, bổ, rẻ ... tựu chung là hoàn hảo trong phân khúc đâu, chọn cho phù hợp nhu cầu của mình. Như em đi Phò thu nợ xăng 2019, cái con xe mà nhiều người bảo uống xăng hơn uống bia; còn e đi quá bình thường. Đường trường 9L, nội đô chả tính. Ấy thế mà nhiều ông chưa đi, toàn nghe nói rồi phán, có người bảo 14-15L đường trường. Đến chịu. Mà mua con xe phục vụ gia đình thì lăn tăn quái gì mấy cái chênh xăng, thế cho nhanh. :D E đi đến nay gần 5 năm, bảo hay thì chả hay, nhưng nó cũng chẳng có gì để chê. Nói chung xe Toy là vậy, mọi thứ cứ dừng mức được trong phân khúc,đủ phục vụ gia đình.
Toyota dòng máy xăng thì Ford khó có cửa để sánh cùng.

Vợ em chạy xe Cross bản V, rất ổn. Vài lần em chạy đường trường, để chế độ lái Nomal bứt tốc khi chờ đèn đỏ hoặc vượt xe khá đấy. Rất nhiều xe Ford như Everest, Wildtrack, Hyundai Tucson chắc nhìn thấy tờ giấy dán in chữ "Nữ mới lái" nên cố vượt quá tốc độ cho phép khi chưa an toàn nhưng không thể - vì cầm vô lăng là em.

Cross bản cũ dân Việt lên đồng nên nó để giá cao, nó là con xe chạy chân phương, dễ điều khiển.

Ba hãng xe, dòng xe phổ thông em từng chạy mỗi xe đều trên 3 vạn km gồm Isuzu, Toyota, Hyundai, mỗi loại có thế mạnh riêng, sẽ hiệu quả nhất khi mua xe đúng mục đích sử dụng và xét đến hiệu quả kinh tế.

HI_CLASS

Xe điện
Đôi đi Toy toàn chạy dịch vụ, làm gì có thời gian rảnh vào đây đâu cụ ;))
Úi sợ quá, dc ông grab vào phán đi Toy toàn chạy dịch vụ. Gớm, con Cross nó hạ 300 chắc ông cũng k đủ xiền mua. Mà xứ này là xứ Việt chứ ko phải Vịt, it nhất tên đất nước mình cũng nên viết cho tử tế.

Politeboy

Xe buýt
Mitsu nó đã đặt được chân vào thị trường rồi
Từ nay Toy ngửi khói nhé

hiepchiken82

Xe tăng
Trc toy có nhiều hộ vệ với cụ dmtrieu. Giờ chán r ợ. E đi toy cũng k phiền.
Cái m thấy hợp lý thì b vệ, k hợp lý cũng chưởi mạnh.
e cũng đi toy cơ mà cảm nhận của e ko giống các cụ chê nó trên này vì cơ bản e mới đi toy với kia nên ko có nhiều trải nghiệm

MacArthur1

Xe máy
chả thấy cụ nào đi toy vào phản biện nhỉ
Mọi người mua xe không căn cứ vào các post như này đâu bác.
Bác cứ nhìn xe ngoài đường là biết, Xe gầm cao 5 chỗ hạng B+/C thì tầm 70% ngoài đường là Mazda CX5 + Toyota Cross, 30% cho tất cả thương hiệu còn lại
Tháng 4 doanh số ít là do hết xe, chờ phiên bản mới.
Land của Toy cũng vậy, doanh số bán rất ít, nhưng muốn mua được thì chắc chờ đôi ba năm mới đến lượt.
Trước đây Toy một mình một chợ, bán đắt, nên tâm lý là ghét nó và dễ nói xấu nó, nhưng nói xấu thì cứ nói xấu, còn đến lúc bỏ tiền của mình ra mua thì cứ cân nhắc giá bỏ ra so với chất lượng nhận được thôi, thấy ngon là mua.Thị trường VN tuy còn nhỏ nhưng nó là thị trường cạnh tranh đúng nghĩa rồi, ông nào chất lượng tốt, giá rẻ là bán được thôi

lieudat

Xe máy
Rav4 và CRV top1,2 phân khúc ở Mỹ, bám đuổi khá sát nhau. Chỉ có santafe phân khúc D xịt là mất tích ở Mỹ, nhưng lại ăn top ở VN :))
Em xem số liệu thì làm gì đến mất tích đâu bác,
Ở Mẽo Rav4 bán hơn 400k, CRV hơn 300k còn SantaFe hơn 100k
chỉ ít hơn thôi chứ làm gì đến nỗi mất tích hả bác, xét trên thế giới thì Hyundai vẫn là hãng xe lớn ạ
mà Rav4 nó có mang về Việt Nam đâu mà bác kể

Chỉnh sửa cuối:

DCCHA

Xì hơi lốp
Đi chạy grab kiếm cơm đi, lên đây bàn chuyện xe làm gì. Trên này khá nhiều cụ chạy Phò thu nợ, trong đó có em đấy. Chả có con xe nào ngon, bổ, rẻ ... tựu chung là hoàn hảo trong phân khúc đâu, chọn cho phù hợp nhu cầu của mình. Như em đi Phò thu nợ xăng 2019, cái con xe mà nhiều người bảo uống xăng hơn uống bia; còn e đi quá bình thường. Đường trường 9L, nội đô chả tính. Ấy thế mà nhiều ông chưa đi, toàn nghe nói rồi phán, có người bảo 14-15L đường trường.
Đến chịu. Mà mua con xe phục vụ gia đình thì lăn tăn quái gì mấy cái chênh xăng, thế cho nhanh. :D E đi đến nay gần 5 năm, bảo hay thì chả hay, nhưng nó cũng chẳng có gì để chê. Nói chung xe Toy là vậy, mọi thứ cứ dừng mức được trong phân khúc,đủ phục vụ gia đình.
Em chạy con Fortuner 215 2 cầu và em vẫn rất yêu quý nó. Xe chạy bền, ổn định, tâmd quan sát tốt. Mà cũng chả hiểu làm sao lắm thằng đi xe này cứ bảo thánh lật, ko biết đã được đi chưa hay là lại lái xe online. Em toàn chạy đg núi mà chả thấy lật chỗ nào, chả hiểu mấy ông chạy kiểu gì nó lật. 1 vài năm nữa đổi xe em cũng lại sẽ chọn Toy, vẫn lad 2 cầu khung gầm rời.

DCCHA

Xì hơi lốp
Để mà bảo con toy cross này giá cao thì phải ngó sang thằng HRV mới ngã ngửa. Hôm trc có cụ phốt con HRV trên nhóm, ra biển 1 tỵ 1, em cũng nể thật :D
Honda nó là bố của ngáo giá. Đi con CRV 222 cầu trước, hôppj số CVT, turbo không khác gì ngồi trên cái loa, kêu ù hết cả đầu. Chạy tầm 50 km như kiểu bọ mấy cảm giác về âm thanh.

bmwp0wer

Xe tăng
Em xem số liệu thì làm gì đến mất tích đâu bác,
Ở Mẽo Rav4 bán hơn 400k, CRV hơn 300k còn SantaFe hơn 100k
chỉ ít hơn thôi chứ làm gì đến nỗi mất tích hả bác, xét trên thế giới thì Hyundai vẫn là hãng xe lớn ạ
mà Rav4 nó có mang về Việt Nam đâu mà bác kể
Kể để biết nhà vua là ai, ai là nhà vua.
Còn 100k mà so với 300k, 400k thì nó là lép vế hoàn toàn hay mất tích tùy cách hiểu của cụ.
Hãng xe lớn thế nào mà ĐNA ko có top, loanh quanh ở VN mà thôi. Yêu thì cứ bảo vệ, chứ vị thế nó rõ rành rành ra đó.

hiepchiken82

Xe tăng
Honda nó là bố của ngáo giá. Đi con CRV 222 cầu trước, hôppj số CVT, turbo không khác gì ngồi trên cái loa, kêu ù hết cả đầu. Chạy tầm 50 km như kiểu bọ mấy cảm giác về âm thanh.
lạ nhỉ, e thấy con crv khá dầy dặn, đầm mà lại ù hơn con cross

danleduc

Xe điện
Chả phải vậy đâu.
Cái chính là thị trường VN quá nhỏ, không phải thị trường mục tiêu của Toyota và Honda, nên họ đâu có chú trọng nhiều....:))

lieudat

Xe máy
Kể để biết nhà vua là ai, ai là nhà vua.
Còn 100k mà so với 300k, 400k thì nó là lép vế hoàn toàn hay mất tích tùy cách hiểu của cụ.
Hãng xe lớn thế nào mà ĐNA ko có top, loanh quanh ở VN mà thôi. Yêu thì cứ bảo vệ, chứ vị thế nó rõ rành rành ra đó.
Em chỉ muốn nói Toyota, Honda hay Hyundai thì cũng đều là hãng lớn.
Việc Hyundai top ở Việt Nam do thị trường quyết định đấy chứ.
Em đi xe Honda ạ, k phải fan hay sale Hyundai đâu.