Toyota – chạy theo Lượng, bỏ quên Chất Toyota – chạy theo Lượng, bỏ quên Chất

traubovt85

Xe tăng
ông nói gì thế ? tui hỏi là mấy chiếc Santa Fe đời 2009 hay 2010 mà so sánh thì chạy có sướng hơn Camry ko ý, ông nói cái vụ chạy theo bong bóng thì tui đếch hiểu.

raklei

Xe điện
Theo em không nên đặt vấn đề so sánh giữa các hãng ra ở đây mà hãy bàn vào thực tế là khi Toy lên đến cực đại về doanh số, No1 TG thì chất lượng đã bị ảnh hưởng nghiêm trọng, gây thất vọng cho rất nhiều người. Đấy mới là vấn đề đáng quan tâm. Autopro lại vừa có 1 bài nữa oánh Toy đấy, theo đó thử nghiệm EuroNcap của xe Urban Cruiser mới đạt có 3 sao thôi, shock thật sự đấy, bằng xe Tàu!
Theo e tất cả những thằng vị trí đầu đều bị soi kỹ, khi gặp chuyện đều bị xé ra to.
Cũng giống như trong bóng đá những thằng lẹt đẹt thua dài thì không sao như MU với Real thua liền 2 trận là khủng hoảng rồi.
Tuy là nó khủng hoảng nhưng không vì thế mà coi thường. Toy nó mất 30 năm vượt đc xe Mỹ không có nghĩa là 30 năm sau lại có thằng vượt nó. Nó đứng yên cho vượt à, tính quẩn thế thì VN mình với GDP tăng đều 8% năm vào G7 G8 từ lâu rồi.
Thực ra Toy vẫn còn xếp hàng sau xe Mỹ, xe Mỹ tiếng thế nhưng vẫn ngon chán nếu hết khủng hoảng thì xe Mỹ nó lại vọt lên thôi.

VanLyDocHanh

Xe máy
Thế cụ thấy Innova hay sắp tới là Avanza có an toàn hơn Kia Carens không ạ? cùng 7 chỗ đó. Trả lời thử xem để xem mọi người trong forrum này feedback lại.
Em nói chuyện tình hình chung của thế giới thôi bác ợ, chứ cái "siêu xe" Inova kia đâu có là đại diện cho chất lượng của TO, nhà em thì không ai dùng TO hay Kim Chi bác ạ. Hai bà chị gái em có xèng đều dùng Bim, em nghèo nên chạy tạm FORD !...
... có thằng cháu ở quê thì vẫn chạy Ỉn các bác ợ, nó dùng bôn vải thiều và đánh hàng quần lót, xu-chiêng Tung Của, thỉnh thoảng còn chở con lợn mán xuống cho em đánh nhắm nữa !
Ở Vịt Nam mình Morning và Get chạy đầy đường, cũng vì bà con mình còn nghèo, tầm tiền chỉ cố đến vậy thôi, phụ tùng rất sẵn và rẻ chứ không phải vì chất lượng "đỉnh cao" của chúng thuyết phục đâu !

VanLyDocHanh

Xe máy
cho em hỏi mấy bác cái này xíu nha.

thực sự mà nhận xét khách quan công bằng thì các bác thấy xe của Huyndai có kém chất lượng và vận hành có thua xe của Toyota ko ? chẳng hạn như Santa vs với Camry ấy, em thấy chiếc Santa của Huyndai cũng đẹp đó chứ nhỉ ?
Em cũng không chê Santa xấu đâu bà chị ạ, nhưng bà chị so nó với Cam thì hơi khập khiễng, vì đó là hai dòng xe hoàn toàn khác nhau ! ( chỉ xêm xêm nhau về tiền thui )

traubovt85

Xe tăng
hình avatar là vợ tui chứ ko phải tui đâu mà cụ kêu Chị.

cụ nói khấp khiểng thế nào vậy ????????????

tranlehang

Xe đạp
Toyota thấy mấy thớt toàn túi khí không nổ kia kìa. Chắc phải vẽ vạch để đâm đúng chỗ với nổ :)):)):))

traubovt85

Xe tăng
Sặc, nguy hiểm quá vậy cụ hic hic.

nhưng thực sự thì xe Huyndai có tốt = Toyota ko hả các cụ ????

OnlyMer

Xe tải
Theo em xe bền hay không không nên tính theo năm mà tính theo km đi được
Bây giờ xin các cụ cho ý kiến về TOY theo quãng đường đã đi (hỏng những gì, gặp bệnh gì ...)
- 5 vạn
- 7 vạn
- 10 vạn
- 15 vạn

Sau đó mình so sánh với các xe khác là biết ngay thằng nào bền hơn

coolpix8700

Xe ngựa
Theo em xe bền hay không không nên tính theo năm mà tính theo km đi được
Bây giờ xin các cụ cho ý kiến về TOY theo quãng đường đã đi (hỏng những gì, gặp bệnh gì ...)
- 5 vạn
- 7 vạn
- 10 vạn
- 15 vạn
Sau đó mình so sánh với các xe khác là biết ngay thằng nào bền hơn
Xe Zace GL em đang chạy, contemét đã chỉ 147.000 km, đi các tuyến phía Bắc (Lai Châu, Lào Cai, Mèo Vạc-Hà Giang), phia Nam chỉ đến Nghệ An, hàng tuần Hà Nội, Thái Nguyên, Hòa Bình... Đã phải định kỳ thay dầu, lọc dầu, thay lốp, thay phanh, cần gạt nước, ắc quy. Kiểm định hiện tại 6 tháng 1 lần do tuổi xe. 1 lần vào gara vì lội ngầm (lúc đi qua 4 ngầm tuyến Đại Từ-Tuyên Quang về mới qua được 1 cái, đến cái thứ 2 nước lên to phải quay lại phải lội ngập bánh để đi đừong vòng Thái Nguyên), về đến nhà, sáng sau khởi động lại không được. Thợ họ nói phần điện tử hỗ trợ phun xăng bị trục trặc, nhưng không thấy thay gì cả. Chắc nó chỉ kém cái Dylan em đang đi vì mỗi lần thay lốp sau và ống dẫn nước làm mát, ngoài thay dầu, đổ xăng, cứ 2 năm bảo dưỡng 1 lần (cùng thời gian mua)!

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
Theo e tất cả những thằng vị trí đầu đều bị soi kỹ, khi gặp chuyện đều bị xé ra to.
Cũng giống như trong bóng đá những thằng lẹt đẹt thua dài thì không sao như MU với Real thua liền 2 trận là khủng hoảng rồi.
Tuy là nó khủng hoảng nhưng không vì thế mà coi thường. Toy nó mất 30 năm vượt đc xe Mỹ không có nghĩa là 30 năm sau lại có thằng vượt nó. Nó đứng yên cho vượt à, tính quẩn thế thì VN mình với GDP tăng đều 8% năm vào G7 G8 từ lâu rồi.
Thực ra Toy vẫn còn xếp hàng sau xe Mỹ, xe Mỹ tiếng thế nhưng vẫn ngon chán nếu hết khủng hoảng thì xe Mỹ nó lại vọt lên thôi.
Em cho rằng lỗi chân ga, phải thay thế hết mấy trăm triệu thì không phải là bé xé ra to. Bác có biết vụ Merc năm 2005 không nhỉ? Uy tín đi xuống và thiệt hại doanh số như thế nào sau vụ lỗi chỉ là... tay nắm cửa:^):^):^).

Việc Toy bị vượt là chuyện bình thường, GM lừng lẫy đến thế còn bị vượt, huống chi Toy. Làm gì có cái gì là mãi mãi đâu.

traubovt85

Xe tăng
dù biết rằng Toy có bị lỗi thì em vẫn sẽ mua Toy thôi vì ở VN chẳng có sự lựa chọn nào hơn cho dân nghèo cả hic hic Mercedes thì làm gì có tiền :D:D:D

quangzizi

Xe buýt
cháu thấy các cụ suốt ngày cãi nhau, ném đá nhau vì xe Hàn với xe Nhật... nhìn cái box mà chán...cháu thì cháu thấy thích xe gì thì đi xe đấy, không việc gì mà phải chạy sang box nhau post mấy bài đả kích rồi lại cãi nhau không hồi kết:77::77::77::77:, chả đc cái gì:mad:

yeucar

Xe đạp
Sao xe em chạy không thấy vấn đề gì, tuy nhiên sao Toy lại lỗ nhỉ:)

adco

Xe điện
cháu thấy các cụ suốt ngày cãi nhau, ném đá nhau vì xe Hàn với xe Nhật... nhìn cái box mà chán...cháu thì cháu thấy thích xe gì thì đi xe đấy, không việc gì mà phải chạy sang box nhau post mấy bài đả kích rồi lại cãi nhau không hồi kết:77::77::77::77:, chả đc cái gì:mad:
Ai cũng như bác thì thành thần hết rồi:21:
Phải có người như bác chủ thớt đây chuyên đâm chọt thì OF mới có chuyện để đọc chứ:))
Hy vọng là cuối cùng thớt này cũng được xóa như cái thớt "... camry thất bại thảm hại ở c Âu..." của bác ấy :41:

trungdq

Xe tải
Ai cũng như bác thì thành thần hết rồi:21:
Phải có người như bác chủ thớt đây chuyên đâm chọt thì OF mới có chuyện để đọc chứ:))
Hy vọng là cuối cùng thớt này cũng được xóa như cái thớt "... camry thất bại thảm hại ở c Âu..." của bác ấy :41:
Đây chỉ là chép lại từ Autopro để bình luận cho vui forum. Autopro thỉnh thoảng có những so sánh và mọi người cũng vào đó bình luận và mỗi người đều tìm cách bảo vệ cho một loại xe mình thích.

raklei

Xe điện
Em cho rằng lỗi chân ga, phải thay thế hết mấy trăm triệu thì không phải là bé xé ra to.
E thì nghĩ gọi là lỗi chân ga đúng là xé ra to.
Gọi đúng phải là lỗi thảm trải sàn. Thảm sàn thì chả cứ xe Toy mà tất cả các xe đều phải cẩn thận hết ko là móc vào chân ga như chơi.

Trungtroc

Xe điện
Đây chỉ là chép lại từ Autopro để bình luận cho vui forum. quote]

Cái thớt "vì sao camry thất bại ....." của cụ kéo dài đến mấy chục trang, anh em cãi nhau chửi nhau bét nhè, sau đó bị xoá ko thương tiếc, theo cụ thì đấy có còn là VUI ko???

yentrangphich

Xe máy

traubovt85

Xe tăng
Ước gì em được là bác:102:
cụ trêu em à ? vợ em bình thường chứ có gì đâu hic hic.

hiện giờ nhà em đang xài con altis 2.0 đời 2009 cũng ko thấy lỗi hay vấn đề gì cả, chắc cụ nào bị lỗi xe Toy thì xui thiệt ấy nhỉ :D:D:D.

cho hỏi đã có cụ nào chạy so sánh thử Camry 3,5Q và altis 2.0 2009 chưa ạ ? ko biết cảm giác hơn thua thế nào vậy các cụ ?