Thảo luận Toyota Altis hết thời thật sao các cụ?

Dzon

Xe điện
Mazda 3 ngồi chật bỏ mịa, cùng phân khúc thì nó là cái xe có không gian chật chội nhất.
Ban đầu em cũng khá cảm tình với Maz3 nhưng lên lái mới thấy chật thật, nhất là hàng ghế sau, lại thêm phần lồi ở giữa sàn ghế sau làm người ngồi giữa càng khó chịu. Đi full 5 người ko ổn

ZARG

Xe container
Ban đầu em cũng khá cảm tình với Maz3 nhưng lên lái mới thấy chật thật, nhất là hàng ghế sau, lại thêm phần lồi ở giữa sàn ghế sau làm người ngồi giữa càng khó chịu. Đi full 5 người ko ổn

Thế số cụ không đi được xe Đức rồi

Bmw, Mẹc, Audi xe nào chả lồi.

Puma tn

Xe buýt
Người OF
Ý iem là độ ồn ấy mà. Con Mer S400 em thấy tiếng ồn mặt đường cũng bằng con Altis thôi, hơn được tí cách âm bên ngoài xe. Thế nên iem mới bẩu cách âm Altis tốt
Cụ chắc mua con s400 cũ thì mới thấy nó bằng nhau

tuance66

Xe buýt
Mua mới từ Mer Phú Mỹ Hưng Cụ ạ. Có lẽ do bánh to quá nên tiếng lốp ma sát đường khá khó chịu.
Chuẩn cụ ơi. Nghe qua thì vô lý nhưng thuyết phục vô cùng.
E thấy mẹc dòng amg ồn lắm, đi cứ rào rào. Cảm giác như lốp non.

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Mazda3 nó là đương kim vô địch. Có hôm dừng đèn đỏ mà loanh quanh 5 ông phía trước 4 cụ mazda3.
Vâng m3 phổ biến thật cụ nhỉ. Còn Altis e thấy cũng đẹp nhưng ko thời trang bằng M3, e là nữ nên thích thời trang ạ

corolla antils

Xe buýt
Lâu em ko theo dõi thị trường xe ô tô VN, hôm nay thấy tin này mà ngỡ ngàng, chẳng nhẽ một huyền thoại lại như thế sao? Bài báo phân tích thông tin có chuẩn ko các cụ?

"Với doanh số chỉ đạt 73 xe/tháng, Toyota Corolla Altis đang có đoạn kết buồn trước nguy cơ khai tử tại thị trường Việt Nam."

Nguồn: https://vietstock.vn/2019/11/ban-duoc-73-xethang-toyota-corolla-altis-het-thoi-o-viet-nam-4264-716183.htm
Dòng xe nào mà không cải tiến liên tục về mẫu mã, chất lượng và đưa giá về hợp lý thì sẽ đều đến lúc thị trường không mặn mà, quan tâm. Đó cũng là điều bình thường. Nhưng sẽ có lợi cho nhà sản xuất để họ nhìn nhận lại các vấn đề từ đầu để thay đổi và phục vụ hay đáp ứng cho thị trường tốt hơn- đó sẽ lợi rất lớn cho khách hàng. Đang đi đời 2012 thì thấy rằng ngoài việc cách âm chưa tốt thì không chê ở điểm gì...ổn định và lành. Không yêu cầu cao thì đó là sự phù hợp.

gocart

Xe cút kít
Chuẩn cụ ơi. Nghe qua thì vô lý nhưng thuyết phục vô cùng.
E thấy mẹc dòng amg ồn lắm, đi cứ rào rào. Cảm giác như lốp non.
Lắp lazang với lốp của Altis vào êm ngay.

Quochuy81

Xe buýt
Ý iem là độ ồn ấy mà. Con Mer S400 em thấy tiếng ồn mặt đường cũng bằng con Altis thôi, hơn được tí cách âm bên ngoài xe. Thế nên iem mới bẩu cách âm Altis tốt
Ôi Altis ngồi chung mâm Mer S á?

sonvg

Xe điện
Altis lái thích, bền, rộng rãi, cách âm tốt. Chỉ mỗi tội nội thất không đẹp bằng mấy con kia, và giá thì cao hơn kha khá.
M3 thì rẻ, nội thất ngoại thất đẹp nên nhiều người chọn.
Xe Hàn thì đẹp nhưng chất lượng tàm tạm nên cũng nhiều người chọn.
Honda Civic thì đẹp cho tới khi thế hệ mới ra mắt (thế hệ cũ trở nên quê mùa với thiết kế góc cạnh)... nên cũng ít người chọn.
Ghét nhất là con focus, được mỗi cái rẻ :))

Các cụ biết tại sao Mazda3, Elantra, K3 ra thế giới bán được ít không? Vì mấy thị trường khác tiêu chuẩn cao hơn VN nhiều, mấy em kia mà làm bản như VN thì sang đó không đăng kiểm được luôn. Làm bản tốt hơn thì giá lại cao khó cạnh tranh.
Altis chết vì giá cao, kiểu dáng già nua xấu xí. Thị hiếu thay đổi. Trước đây người có 700-800tr đa phần là trung niên, trên 40. Còn bây giờ toàn thanh niên 25-30. Họ thích xe Hàn và Mazda là phải thôi.

doicodon223

Xe hơi
Khoảng để chân nó dài Cụ ạ, con M3 ngồi sau chật vl nuôn.
Em đang chạy con civic gen8 mà khoang hàng khách sau nó cực rộng, cũng ko bị lồi ghế giữa nên ngồi sau 3 người rất thoải mái. Em thấy rất ít xe hàng ghế sau ko bị lồi, cũng chả hiểu sao nó lại lồi như thế mặc dù dẫn động cầu trước!

Hanahanoi

[Tịch thu bằng lái]
Altis nhỏ gọn chắc chắn và rất bền bĩ, kiểu dáng trung tính dễ chiếm cảm tình với nhiều tầng lớp khách hàng
Mấy con xe Hàn nhìn góc cạnh chạy theo thời trang nhưng mau lỗi mốt, chưa kể máy móc không ổn định, khung gầm ọp ẹp

rongmayman

Xe tải
Đáng đời anh Toi tiết kiệm cắt hết options của xe. Altis thú thực giờ chỉ còn được mỗi cái động cơ. Em lái Altis 2016 bồng bềnh, vỏ mỏng, các cụ để ý ngồi hàng ghế sau nghe loa rất khó chịu, như đấm vào tai, không bằng loa xe cỏ của Hàn, làm thế tự mình hạ thấp và coi thường khách hàng. Lái em Civic 2010 2.0 cảm giác còn đầm chắc và phấn khích hơn.

inovavgj

Xe container
Mazda 3 ở phân khúc này nó tiêu thụ nhiều nhất , dáng đẹp , nội thất ổn , option nhiều

em lại thích Civic nhất pk

inovavgj

Xe container
hạng C thì Civic nội thất rộng rãi nhất , nhìn ngoài nho nhỏ nhưng ngồi vào thì quá thoải mái luôn , kể cả Civic đời cũ nội thất rất rộng rãi

hẹp nhất là ghế sau Focus , 3 ông bình thường ngồi hàng ghế sau là kích vai , chả hiểu sao xe Mỹ mà nó lại thiết kế hàng sau chật thế

Ghét nhất là con focus, được mỗi cái rẻ :))
Focus chật kinh khủng. Nội thất toàn đồ nhựa rẻ tiền. Cũng là nhựa nhưng mấy con xe Hàn nó còn nuột hơn Focus.
Em đang chạy con civic gen8 mà khoang hàng khách sau nó cực rộng, cũng ko bị lồi ghế giữa nên ngồi sau 3 người rất thoải mái. Em thấy rất ít xe hàng ghế sau ko bị lồi, cũng chả hiểu sao nó lại lồi như thế mặc dù dẫn động cầu trước!
Altis nhỏ gọn chắc chắn và rất bền bĩ, kiểu dáng trung tính dễ chiếm cảm tình với nhiều tầng lớp khách hàng
Mấy con xe Hàn nhìn góc cạnh chạy theo thời trang nhưng mau lỗi mốt, chưa kể máy móc không ổn định, khung gầm ọp ẹp
Đáng đời anh Toi tiết kiệm cắt hết options của xe. Altis thú thực giờ chỉ còn được mỗi cái động cơ. Em lái Altis 2016 bồng bềnh, vỏ mỏng, các cụ để ý ngồi hàng ghế sau nghe loa rất khó chịu, như đấm vào tai, không bằng loa xe cỏ của Hàn, làm thế tự mình hạ thấp và coi thường khách hàng. Lái em Civic 2010 2.0 cảm giác còn đầm chắc và phấn khích hơn.