Thảo luận Toyota Altis hết thời thật sao các cụ?

Bopbun

Xe điện
Ấy vậy mà em là người lái điềm đạm chứ không lái bốc đồng đấy cụ ạ! Mà em lại chọn Civic (bản giữa). Bởi phong cách của em là lái tiết kiệm. Còn bốc, thỉnh thoảng em cần phải vượt xe thì thốc tí ti thôi.
Cụ lấy Civic cũng phải. Altis thì không kém, nhưng nhược điểm lớn nhất của nó có lẽ là đi ngoài đường nếu không nhìn kỹ thấy nó khá giống Vios. Mà Vios đời mới thì ngoại hình nó khá lắm.

tuongvt

Xe buýt
Altis với civic những chiếc xe rộng bền tốt nhất thì bán ế. Trong khi con mazda 3 hàng mã, ngồi thì chật như cái chuồng chim, chật hơn cả city vios thì lại bán chạy. K hiểu nổi

Altis với civic những chiếc xe rộng bền tốt nhất thì bán ế. Trong khi con mazda 3 hàng mã, ngồi thì chật như cái chuồng chim, chật hơn cả city vios thì lại bán chạy. K hiểu nổi
Chả có gì khó hiểu cả. Altis và Civic rộng, bền, tốt thì giá đắt hơn- và giá đó mua B-Crossover dù không ngon bằng, lái không hay bằng nhưng tiện dụng có thừa. M3 thì chỉ bán chạy bản giá rẻ, dù chật chội song thiết kế hợp gu số đông còn động cơ thì đủ dùng + giá bản thấp không đụng sân chơi của Crossover hạng B.

tuongvt

Xe buýt
Chả có gì khó hiểu cả. Altis và Civic rộng, bền, tốt thì giá đắt hơn- và giá đó mua B-Crossover dù không ngon bằng, lái không hay bằng nhưng tiện dụng có thừa. M3 thì chỉ bán chạy bản giá rẻ, dù chật chội song thiết kế hợp gu số đông còn động cơ thì đủ dùng + giá bản thấp không đụng sân chơi của Crossover hạng B.
M3 ngày xưa rẻ thôi chứ giờ k hề rẻ đâu bác

ntphuong0411

Xe buýt
thực ra em thấy nếu tính kỹ về giá, tỉ lệ trượt giá đồng tiền, cấu hình xe thì cả Altis và Civic đều đã rẻ đi trông thấy, cái này phải cảm ơn tâm lý chuộng B-CUV của dân mình mấy năm qua. Vì vậy, theo quan điểm cá nhân em thấy cả Altis và Civic đều đang có p/p khá tốt, dễ dàng để chọn hơn.
Cuối cùng, cảm nhận của em khi dùng Altis 2022 : không còn là không có gì để hỏng, mà những thứ được trang bị trên xe khá khó để hỏng ạ

hell_angel0910

Xe buýt
Altis 1.8G719
tầm này thi ng ta múc Cà rốt G hoặc seltos nếu thích gầm cao , còn Sedan thì chọn Cerato , thấp hơn thì Vios
Altis -civic thì fai thích lắm mới mua khi mà con nào lăn bánh cũng >800.

ubisapro

Xe trâu
Giá tiền lỡ cỡ cũng khó. Nếu là e thì e cũng chọn Cuv thay vì altis hay civic :D

ntphuong0411

Xe buýt
Altis 1.8G719

tầm này thi ng ta múc Cà rốt G hoặc seltos nếu thích gầm cao , còn Sedan thì chọn Cerato , thấp hơn thì Vios
Altis -civic thì fai thích lắm mới mua khi mà con nào lăn bánh cũng >800.
Em cũng ngâm cứu con Cerato khá kỹ, mượn xe đi thử nhiều lần, suýt nữa cũng đã chốt em ý cho đến khi xem và lái thử Altis mới. Khi so sánh những thứ Cerato và Altis đều có thì Altis luôn hơn như thân vỏ, khung gầm, vô lăng, không gian, ghế ngồi, tiết kiệm xăng (so bản 2.0 với 1.8 nhé). Những thứ Cerato có mà Altis không có như sưởi - làm mát ghế, cửa sổ trời, hộp số tự động thì em thấy không quá cần thiết. Thứ mà Altis có mà Cerato không có như treo sau độc lập lại cho trải nghiệm thực tế tốt hơn hẳn.
Ah em so bản K3 Pre 2.0 với Altis G nhé, K3/Cerato bán chạy chắc chủ yếu là bản Lux - Dex thôi chứ lên bản Pre thì lại lăn tăn như em thôi. Và cuối cùng em chọn Altis V và khoảng chênh lệch giá em cho là xứng đáng

hell_angel0910

Xe buýt
Em cũng ngâm cứu con Cerato khá kỹ, mượn xe đi thử nhiều lần, suýt nữa cũng đã chốt em ý cho đến khi xem và lái thử Altis mới. Khi so sánh những thứ Cerato và Altis đều có thì Altis luôn hơn như thân vỏ, khung gầm, vô lăng, không gian, ghế ngồi, tiết kiệm xăng (so bản 2.0 với 1.8 nhé). Những thứ Cerato có mà Altis không có như sưởi - làm mát ghế, cửa sổ trời, hộp số tự động thì em thấy không quá cần thiết. Thứ mà Altis có mà Cerato không có như treo sau độc lập lại cho trải nghiệm thực tế tốt hơn hẳn.
Ah em so bản K3 Pre 2.0 với Altis G nhé, K3/Cerato bán chạy chắc chủ yếu là bản Lux - Dex thôi chứ lên bản Pre thì lại lăn tăn như em thôi. Và cuối cùng em chọn Altis V và khoảng chênh lệch giá em cho là xứng đáng
Tài chính thoải mái mà thix sedan , thì civic altis là chuẩn rồi cụ
xe Hàn trong thiết kế thiếu một cái j đó, kiểu như là cá tính riêng. Nhưng nói cách khác thì cũng có ng bảo tk xe nhật bảo thủ, xe hàn phá cách , đột biến....

thực ra em thấy nếu tính kỹ về giá, tỉ lệ trượt giá đồng tiền, cấu hình xe thì cả Altis và Civic đều đã rẻ đi trông thấy, cái này phải cảm ơn tâm lý chuộng B-CUV của dân mình mấy năm qua. Vì vậy, theo quan điểm cá nhân em thấy cả Altis và Civic đều đang có p/p khá tốt, dễ dàng để chọn hơn.
Cuối cùng, cảm nhận của em khi dùng Altis 2022 : không còn là không có gì để hỏng, mà những thứ được trang bị trên xe khá khó để hỏng ạ
Em công nhận là rẻ đi rất nhiều (Altis và Civic)- dù giá vẫn cao nhất nhì pk. Nhưng được cái có Honda sensing và Toyota safety sense với treo độc lập 4 bánh. Thứ đó có lẽ phải đam mê và hiểu xe mới quyết định chọn.
Em đi Civic ạ.

tuongvt

Xe buýt
M thấy civic mới 730 mà đc cục máy 1.5 turbo xịn như crv accord, lại có sensing. M thấy quá hợp lý để mua, thế mà vẫn đi mua mazda 3 chuồng chim thì thật quá dại

Racehorse206

Xe tăng
Em công nhận là rẻ đi rất nhiều (Altis và Civic)- dù giá vẫn cao nhất nhì pk. Nhưng được cái có Honda sensing và Toyota safety sense với treo độc lập 4 bánh. Thứ đó có lẽ phải đam mê và hiểu xe mới quyết định chọn.
Em đi Civic ạ.
Năm 2015 em mua con Altis 1.8 số tđ lăn bánh 950 củ, xe chả có mẹ gì chỉ có 2 túi khí, tôn nóc thì mỏng đi mưa kêu váng đầu, đắt lòi tòi phòi, so bây giờ thì altis cũng ổn hơn rồi

Năm 2015 em mua con Altis 1.8 số tđ lăn bánh 950 củ, xe chả có mẹ gì chỉ có 2 túi khí, tôn nóc thì mỏng đi mưa kêu váng đầu, đắt lòi tòi phòi, so bây giờ thì altis cũng ổn hơn rồi
Cụ còn chưa nói hết. Hồi đó Altis tự dưng treo sau phụ thuộc nữa!

ntphuong0411

Xe buýt
Giờ 890 ra biển có 7 túi khí, 6 cảm biến, treo sau độc lập, phanh tay điện tử, cam lùi, TSS, chay xe xuyên cơn giông mà trong xe tiếng hát át tiếng mưa..

DMNamAnhpro

Đi bộ
Lâu em ko theo dõi thị trường xe ô tô VN, hôm nay thấy tin này mà ngỡ ngàng, chẳng nhẽ một huyền thoại lại như thế sao? Bài báo phân tích thông tin có chuẩn ko các cụ?

"Với doanh số chỉ đạt 73 xe/tháng, Toyota Corolla Altis đang có đoạn kết buồn trước nguy cơ khai tử tại thị trường Việt Nam."

Nguồn: https://vietstock.vn/2019/11/ban-duoc-73-xethang-toyota-corolla-altis-het-thoi-o-viet-nam-4264-716183.htm
Giá cao. càng đời sau càng xệ Mông :))

ntphuong0411

Xe buýt
Thế này là thế nào nhỉ, hôm trước vừa báo 300, hôm nay đã lên 1k.
Mờ nhìn ngoài đường HN vẫn hiếm lắm.
Anyway, chúc mừng Altis mới