Toyota Altis - những lý do bán chạy ở Việt Nam

1.6gli

Xe container
Thanks cụ, em biết altis ko có màu vàng cát rùi ợ. Ko cần cụ hỏi dùm :)) Mà altis ko có vàng cát nên em mới sút Vios vàng cát đấy chứ =))
Ăn tít có màu mà người thỳ gọi nó màu đồng, người lại bảo nó màu cà phê em hay gọi là màu cát cháy:D cụ máu thỳ bảo hãng nó sơn màu theo yêu cầu, cụ muốn xanh, đỏ, tím, vàng cũng được à ( cái này em nghe đồn như kiểu chọn ốp sần ý):))

Chỉnh sửa cuối:
Bác vào box này mà hỏi cửa sổ trời, cruise control, ... là dễ thành anti lắm ạ :))
Bên BOX kia e thấy có cụ hướng dẫn lắp cho CAMRY mới ạ, e khoái CAMRY mà ko đủ xèng ạ. Khéo làm e MAZDA3 rồi cũng cài CC như bên BOX MAZDA hướng dẫn kiểu CAMRY lắp thêm ạ.

botmi

Xe buýt
Bác lấy bản 1.8/2.0 và màu gì ạ? E thấy cam có màu vàng cát rất đẹp k biết altis mới có màu này hay k ?
e lấy màu đen 1.8AT, 1 ngày vật lộn với khoản lắp ráp, cả đi cả về 100km, mệt hết cả người, mấy ông thợ toyota vinh chả biết lắp cái đầu pioneer 8650 nên loay hoay mất 1 buổi, mỗi cái khiển vô lăng mà xoay mãi lại còn kêu hồi giờ a chỉ lắp phát ăn luôn (đầu theo xe), giờ gặp e 8650 cái là mù tịt ngay, haiz. e lấy xe về rồi, e khen cái ngoại thất đẹp, định lắp cả cái đuôi gió nhìn cho thể thao mà không có, nội thất thì trước e thực sự chê xấu, giờ e thay cái đầu cd của xe bằng đầu DVD lại thấy ngon, khá đẹp là khác, mỗi tội các chất liệu nhựa nhìn có vẻ rẻ tiền. cách âm ổn, xe rất rộng rãi, thoải mái, cảm giác lái thì e chưa khẳng định gì nhiều (mới đi 100 cây) nhưng bước đầu thấy rất ổn.
màu vàng cát thì altis mới không có cụ ợ, có mỗi màu đen là đẹp, màu bạc, ghi xanh và ánh đồng e nhìn bình thường

khacdai

Xe hơi
-Iem bảo giá altis bán lại cao và còn có lãi mà mấy ông mua honda cứ gân cổ cãi không tin rồi con city mới ra xấu như ma cũng bán gần 700tr có điên mới mua city sau bán lỗ hơn nhiều so vios.[/Q
mỗi người 1 sở thích cụ à kệ người ta :D tiền của người ta mà :D

Chôm Chĩa

Xe điện
Nhờ có cửa sổ trời nên cũng đỡ hại - sẵn dịp khoe tí :))
trẻ con nhà em không thèm đi xe bố nên mình lại nhàn :P
Thuốc lá gây ra 25 loại bệnh không truyền nhiễm khác nhau trong đó có rất nhiều loại ung thư: phổi, vòm họng, gan,... và là nguyên nhân tử vong của khoảng 40.000 người Việt Nam hàng năm. Thuốc là còn làm giảm số năm sống hiệu chỉnh theo bệnh tật của người Việt Nam 15 năm.
Em khuyên thật nên từ bỏ thuốc lá:D

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Thuốc lá gây ra 25 loại bệnh không truyền nhiễm khác nhau trong đó có rất nhiều loại ung thư: phổi, vòm họng, gan,... và là nguyên nhân tử vong của khoảng 40.000 người Việt Nam hàng năm. Thuốc là còn làm giảm số năm sống hiệu chỉnh theo bệnh tật của người Việt Nam 15 năm.
Em thành thật cảm ơn bác Chôm :D
Em cũng biết hút thì không tốt bằng không hút nhưng cái số ấy em nghi lắm, vì nồng độ Hydrocacbon trong không khí tại mấy thành phố lớn như Hà Nội cao gấp 15-30 lần giới hạn cho phép, chưa kể đến SO2, NOx, CO, bụi PM10 (cái loại hít phát chui tọt luôn vào phổi ý ạ) và kim loại nặng mà hàng ngày mọi người cùng hít nó gây hại khủng khiếp lắm, ung thư, phá hủy thực quản, phế quản, dị ứng biểu bì, viêm niêm mạc, giác mạc.... hơn thuốc chỉ chơi với mỗi bạn phổi. Em tự dối mình là thuốc nó như kiểu con bứm đậu trên quả tạ thôi. Chưa kể giờ em hơn 80 ký, bỏ thuốc thì trong 2 tháng em lên 1 tạ thì toi nhanh nữa :P

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em thành thật cảm ơn bác Chôm :D
Em cũng biết hút thì không tốt bằng không hút nhưng cái số ấy em nghi lắm, vì nồng độ Hydrocacbon trong không khí tại mấy thành phố lớn như Hà Nội cao gấp 15-30 lần giới hạn cho phép, chưa kể đến SO2, NOx, CO, bụi PM10 (cái loại hít phát chui tọt luôn vào phổi ý ạ) và kim loại nặng mà hàng ngày mọi người cùng hít nó gây hại khủng khiếp lắm, ung thư, phá hủy thực quản, phế quản, dị ứng biểu bì, viêm niêm mạc, giác mạc.... hơn thuốc chỉ chơi với mỗi bạn phổi. Em tự dối mình là thuốc nó như kiểu con bứm đậu trên quả tạ thôi. Chưa kể giờ em hơn 80 ký, bỏ thuốc thì trong 2 tháng em lên 1 tạ thì toi nhanh nữa :P
E nghe bảo thằng ngồi gần thằng hút thuốc còn bệnh nặng hơn :D E cố gắng chỉ hút khi ngồi một mình thôi :))

1.6gli

Xe container
Thanks cụ! Cơ mà em hút thuốc cần dụng cụ hỗ trợ liệu có nằm trong số 40.000 kia k?:D

Chôm Chĩa

Xe điện
Con số thống kê ấy là của giai đoạn 2000-2009 nên những cái cụ GLpro nói không tính đến. Hỗ trợ hay không cũng thế thui:D

1.6gli

Xe container
@Lão chôm: Ý lão là: không hút thuốc, không uống rươu, không cờ bạc, không ái ú mới tốt cho sk phải vậy k nhể?:D

camry34

Xe buýt
E kết Altis lắm nhưng chưa đủ đô

1.6gli

Xe container
Vừa định quẳng cái ống ho đi, chợt nhớ câu "đàn ông phải có điếu thuốc, tí men" nghe lão đang cụ thành mợ có mà toi đặc nên lại thôi:))