toyota bị chửi vì tăng giá.

Luu Lehong

Xe container
Thế thì tranh thủ mà đổi con altis dịp này đi cho thông minh như bao người?:))
A Thông minh sẵn rồi thì cần gì phải đổi xe! Chỉ thông thái quá như chú mới phải lo đổi vì cái xe suốt ngày hỏng vặt . Thấy Toy nó tăng giá nên cuồng rực vì ko mua được :D

MiniTàu

Xe buýt
Cụ thể, cụ giúp em xem phải thêm bao nhiêu tiền để lại tiếp tục dùng toy, altis 2009 bán đi để lên altis 2015 thêm bao nhiêu, em có thằng cháu đang muốn dùng toy tiếp nhưng lăn tăn 400-500tr khoản phải thêm để lại mua toy, cụ tư vấn xem?
Đôi khi người ta đâu quan tâm đến việc phải bù thêm bao nhiêu, chỉ cần biết năm 2015 mua đến 2020 bán lại giá ko rẻ hơn lúc mua là bao là giữ giá rồi

PLD

Xe buýt
Nhưng mà thưa với bác bán đi altis rồi lại đi altis nhiều ông không dám bỏ ra 400-500tr ạ, còn lên camry thêm tỷ nữa càng cóng luôn, nó khó ở chỗ đấy
Đôi khi người ta đâu quan tâm đến việc phải bù thêm bao nhiêu, chỉ cần biết năm 2015 mua đến 2020 bán lại giá ko rẻ hơn lúc mua là bao là giữ giá rồi

ducletrung

Xe container
Còn ở trên em thấy mấy cụ cãi nhau về ông TOY và ông EVN, em thì em thấy hai ông này hoàn toàn khác nhau. Một ông thì các cụ không thể sống thiếu được, cho nên nó có tăng gấp 10 lần các cụ vẫn phải xài. Còn 1 ông thì tùy cụ, vẫn còn đầy lựa chọn và không bắt buộc.
Cụ chỉ được cái nói đúng :))

ducletrung

Xe container
Nhưng mà thưa với bác bán đi altis rồi lại đi altis nhiều ông không dám bỏ ra 400-500tr ạ, còn lên camry thêm tỷ nữa càng cóng luôn, nó khó ở chỗ đấy
Uh đúng rồi. Giả thiết bán con Altis 2009 mua con Altis new thêm 500 củ nếu thêm vào Cam thì cũng 1 củ to :))

Isu_zu

Xe container
Em thì cứ mong Toyota Việt Nam ta tăng giá liên tục, qua tháng sau tăng tầm 3% nữa. Con Innova 2008 của em chuẩn bị lên dĩa, bán giá cao tí em bù vào mua mấy con Hàn cuốc form 2016 đẹp tuyệt, vào chiếc xe nó sướng phê người :D Thời hưởng thụ đã đến rồi, 2015 rồi tư tưởng phải đổi mới tí. Mua xe có nhiều tính năng và kiểu dáng hiện đại mới thích, xe giờ toàn công nghệ cao chạy 5-10 năm lo bảo dưỡng theo lịch của hãng thì nó hê hấn gì mà lo cho nó mệt xác :))
Nói trước, bước ko qua đâu cụ, e sợ nhất là nói 10, làm -1 :))

HectorQ

Xe hơi
Toy usa, vừa rẻ, vừa đẹp, an toàn, rất đáng đồng tiền bát gạo. Chỉ có Toy vn, vì được chính sách bảo hộ và tâm lý của người vn mình, nên nó cứ chỉ sx những cái xe lởm, và giá chỉ tăng và tăng. Không đâu như vn mình, cái xe 50k obama mà không hề có những trang thiết bị an toàn tối thiểu

conheomap35

Xe tải
Nói trước, bước ko qua đâu cụ, e sợ nhất là nói 10, làm -1 :))
Mua Toyota Việt Nam ta chỉ trông những lúc thế này muốn đổi xe thì bán cho có giá chứ còn gì nữa bác :))

tom_tep1

Xe buýt
Đang lăn tăn giữa nên mua TOY, MAZDA hay HONDA, nhưng giờ quyết định bỏ TOY, vấn đề là MAZDA hay HONDA mà thôi. Cảm ơn TOY đã giúp tôi củng cố quyết tâm!
Chắc lại băn khoăn giữ Cê ếch 5 với cê rờ vê à, nghi ngờ lắm đấy
Cụ lấy con nào, chia sẻ a e với nào ?:D

Mazspeed

Xe container
Em cai Toy lâu roài, ngẫm lại mình đúng. Năm 2009 múc Cam Mẽo giá có 1,12 tỏi, dính lỗi chân ga nhưng vẫn hài lòng. Nay Cam Ld mà những hơn tỏi bốn, tự hỏi mình sao lại còn lựa chọn nó làm gì. Giả sử múc con Sonata, 999 củ, đi chắc chắn sướng không thua Toy, chỉ thua cái logo, vậy mà tiết kiệm được hơn 400 củ, vậy tại sao lại còn Cam. Dĩ nhiên bác nào chỉ nghiện Toy thì cứ múc Cam, còn em bỏ qua Toy rồi, hoặc xe Hàn cho tiết kiệm, hoặc xe Đức cho đẳng cấp. Bye anh Toy thôi, kệ anh với cái chính sách kinh doanh rất hiệu quả của anh.

Luu Lehong

Xe container
Chú lo éo gì cho thiên hạ! Anh đi rau dưa ngày 10 cây số loanh quanh HN thấy Altis cũng bằng lòng, chả phải nghĩ đổi chác! Đi đâu đã có xe đưa xe đón!
Chỉ có xe lỗi mới phải lo đổi xe; Mà cái con phọt với tè giờ đổi sang quýt với cam cũng phải bù 700-1 tỷ kể vẫn là giấc mơ ! Thôi thì chú cứ chửi thật lực vào cho nó đỡ tức :))

lucdaugiang

Xe buýt
Chia sẽ tin vui:
- Năm 2010 Tèo mua xe Camry giá hơn 1 tỉ mốt, sau thời chạy và bảo quản xe rất kĩ Tèo quyết định lên đời form mới đẹp hơn đẳng cấp hơn. Hớn hở rao bán xe và bất ngờ khi Tèo bán xe mà chỉ lỗ có 200 trẹo, Tèo bán xe dc những 900 trẹo tính ra chỉ cần bỏ thêm 200 trẹo là Tèo dc Camry mới ling ting :D, Tèo rất vui và hạnh phúc :D.
_ 2015: Tèo ra showroom Toyota Việt Nam ta mà trong lòng như mở cờ vì tiền đầy túi và xe mới thì đầy bãi. Tèo hỏi giá xe Camry 2015, báo giá 1 tỏi 4 chưa tính ra giấy và mua bảo hiểm xong tầm 1 tỏi 600 trẹo. Tèo choáng, Tèo xin phep dc ngồi nghỉ mệt.
-Hết mệt Tèo về, kiếm tiền bù thêm 500 trẹo lên đời Camry mới :)) Nghĩ lại Tèo vui chứ ko trách vì hãng biết chăm lo cho lợi ích của người tiêu dùng như mình, xe mỗi năm mỗi tăng giá nên lúc xe cũ bán lại Tèo ko bị lỗ nhiều tiền :))
Khiếp thật. Đi xe Nhật mà chi phí tính ra thấp hơn cả xe Hàn.

PLD

Xe buýt
Chắc tại chê nó đắt không có tiền đổi xe chứ gì, ngày xưa cứ bi bô rẻ cho lắm vào giờ nó tăng cho không dám đổi xe, có bán đi mua vios cũng phải thêm tiền đau quá đi. Còn xe toy nó đắt thế nếu có đổi xe (nếu thôi chứ xe anh đang đi ngon chẳng lỗi gì) anh kiếm con sonata đời mới cứng cáp sướng mà lại đỡ hơn camry nửa tỷ tội gì chơi toy.
Chú lo éo gì cho thiên hạ! Anh đi rau dưa ngày 10 cây số loanh quanh HN thấy Altis cũng bằng lòng, chả phải nghĩ đổi chác! Đi đâu đã có xe đưa xe đón!
Chỉ có xe lỗi mới phải lo đổi xe; Mà cái con phọt với tè giờ đổi sang quýt với cam cũng phải bù 700-1 tỷ kể vẫn là giấc mơ ! Thôi thì chú cứ chửi thật lực vào cho nó đỡ tức :))

PLD

Xe buýt
Không chỉ riêng bác đâu, sau vụ này nhiều ông bán con toy cũ đi không với lên được con toy mới, chuyển sang dùng xe hàn cho tiết kiệm cũng nên?
Em cai Toy lâu roài, ngẫm lại mình đúng. Năm 2009 múc Cam Mẽo giá có 1,12 tỏi, dính lỗi chân ga nhưng vẫn hài lòng. Nay Cam Ld mà những hơn tỏi bốn, tự hỏi mình sao lại còn lựa chọn nó làm gì. Giả sử múc con Sonata, 999 củ, đi chắc chắn sướng không thua Toy, chỉ thua cái logo, vậy mà tiết kiệm được hơn 400 củ, vậy tại sao lại còn Cam. Dĩ nhiên bác nào chỉ nghiện Toy thì cứ múc Cam, còn em bỏ qua Toy rồi, hoặc xe Hàn cho tiết kiệm, hoặc xe Đức cho đẳng cấp. Bye anh Toy thôi, kệ anh với cái chính sách kinh doanh rất hiệu quả của anh.

Isu_zu

Xe container
Không chỉ riêng bác đâu, sau vụ này nhiều ông bán con toy cũ đi không với lên được con toy mới, chuyển sang dùng xe hàn cho tiết kiệm cũng nên?
Bán Toy thì sang Mazda cụ ạ, thực tế là so về chất lượng, kiểu dáng và option, H-K thua Mazda toàn diện... Quả là ko may mắn cho xe Hàn, trước kia còn vin vào kiểu dáng và option, Mazda ra đòn nốc- ao quá nặng :)).

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Bán Toy thì sang Mazda cụ ạ, thực tế là so về chất lượng, kiểu dáng và option, H-K thua Mazda toàn diện... Quả là ko may mắn cho xe Hàn, trước kia còn vin vào kiểu dáng và option, Mazda ra đòn nốc- ao quá nặng :)).
Bác nói cũng có lý! Mazda a Hải theo e nếu tính tổng thể ăn đứt Toy LD, nếu CX-5 mà cũng 7 chỗ như Sò e cũng đã chọn - nói chung có cái hơn, cái kém nhưng Toy chỉ còn được duy nhất cái bền (đồn như thế) với giá cao nên e quyết nói không :))

Luu Lehong

Xe container
Bác nói cũng có lý! Mazda a Hải theo e nếu tính tổng thể ăn đứt Toy LD, nếu CX-5 mà cũng 7 chỗ như Sò e cũng đã chọn - nói chung có cái hơn, cái kém nhưng Toy chỉ còn được duy nhất cái bền (đồn như thế) với giá cao nên e quyết nói không :))
Có thời gian, thích mó máy, ngịch ngợm thì cứ Sò mà chạy thôi! Maz mà 3 hôm lại vào xưởng vệ sinh kim phun thì có khác gì!