Thảo luận Toyota corolla cross đang tự vả vào mình?

Fim

Xe điện
Xe cộ giờ cũng bình thường mà cụ, làm cơ quan ai chả đi xe!!! Về vụ đá cốp em nghĩ mình thích thì cứ làm chứ bảo hành thì có cần đến đâu? Mà còn mua bảo hiểm nữa.
Không hiểu sao xe này hót vậy? Nhà em đặt mà tháng 11 mới có xe, mà đại lý này đến nay đã dừng nhận đặt hàng (nghe họ nói có đến 100 đơn rồi). Nhưng vấn đề là bà cả nhà em không hiểu gì về xe, mấy người đặt xe cũng vậy mà vẫn khăng khăng chỉ mua xe này. Chiều nay em có chạy thử thì thấy nội thất không được thông thoáng, ngồi lên có cảm giác mọi thứ nó gò bó vào mình, phần kính trước và sau có cảm giác nhỏ nên tầm quan sát hơi bức bí, không thể so đước với CX 5, Tucson; ngoại thất, với cá nhân em thì cũng thua 2 xe kia; các chức năng theo em đi phố cũng không cần, chỉ có mỗi camera 360 là cần thôi (bà cả nhà em còn đòi mua về lắp camera lùi - nản luôn). Vậy nhưng chốt lại bà cả thích. Chấm hết!

Mà em bổ sung thêm: xung quanh xe, nhựa viền hốc bánh nhiều và nổi quá nên nhìn xe nó vẫn có vẻ không được thanh thoát; cuối xe chỗ trụ C làm thêm miếng nhựa nhìn cũng rối! Là em chê xe bà cả nhà em ạ! Còn các cụ thấy sao là việc của các cụ!
Em cũng tính lái thử mà chỗ em dịch quá chưa có dịp đi xem.
Thật sự con CC này bản G mà vành đẹp tí + Led thì cũng hợp lí.
bản V thì mua Tuc or Cx5 vẫn hơn chút cụ nhỉ.

FFC-FFi

Xe tải
Em cũng tính lái thử mà chỗ em dịch quá chưa có dịp đi xem.
Thật sự con CC này bản G mà vành đẹp tí + Led thì cũng hợp lí.
bản V thì mua Tuc or Cx5 vẫn hơn chút cụ nhỉ.
em chỉ quan tâm có độ được lẫy chuyển số trên volant hay không, đèn led độ dễ dàng.

datto70

Xe điện
Không hiểu sao xe này hót vậy? Nhà em đặt mà tháng 11 mới có xe, mà đại lý này đến nay đã dừng nhận đặt hàng (nghe họ nói có đến 100 đơn rồi). Nhưng vấn đề là bà cả nhà em không hiểu gì về xe, mấy người đặt xe cũng vậy mà vẫn khăng khăng chỉ mua xe này. Chiều nay em có chạy thử thì thấy nội thất không được thông thoáng, ngồi lên có cảm giác mọi thứ nó gò bó vào mình, phần kính trước và sau có cảm giác nhỏ nên tầm quan sát hơi bức bí, không thể so đước với CX 5, Tucson; ngoại thất, với cá nhân em thì cũng thua 2 xe kia; các chức năng theo em đi phố cũng không cần, chỉ có mỗi camera 360 là cần thôi (bà cả nhà em còn đòi mua về lắp camera lùi - nản luôn). Vậy nhưng chốt lại bà cả thích. Chấm hết!

Mà em bổ sung thêm: xung quanh xe, nhựa viền hốc bánh nhiều và nổi quá nên nhìn xe nó vẫn có vẻ không được thanh thoát; cuối xe chỗ trụ C làm thêm miếng nhựa nhìn cũng rối! Là em chê xe bà cả nhà em ạ! Còn các cụ thấy sao là việc của các cụ!
Cái thương hiệu: Đi mãi kg hỏng nó đánh gục các mợ rồi.

maixuanhuong

Xe tăng
-Chú sale Thành Công rất miệt mài phân tích nhưng có mấy cái chính là thương hiệu, độ bền bỉ, service sau bán hàng...thì lại quên hoặc cố tình...quên mịe nó mất? :))
Thương hiệu, độ bền cái gì tầm này nữa, dân có phải gà đâu mà cứ suốt ngày bám vào thương hiệu hả cụ.

ubisapro

Xe trâu
Thương hiệu, độ bền cái gì tầm này nữa, dân có phải gà đâu mà cứ suốt ngày bám vào thương hiệu hả cụ.
E hỏi thật cụ, các ngành nghề họ xây dựng thương hiệu để làm gì ợ?

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
Em chẳng anti hay fan của Toy hay Huyn hay Kia hay Bỉm, Mẹc. Em vào đọc chơi thôi vì hiện tại em đi bộ toàn tập mấy năm nay roài. Nhưng em thấy khá buồn cười vì zất nhiều cụ, chỉ vì fan của 1 hãng xe này, sẵn sàng chửi những "thằng" có zất nhiều xèng là "không có não". Trong khi biết đâu ngoài đời, các cụ đó đang chạy gờ dáp như em hoặc đang chạy xe dịch vụ hoặc ngon hơn 1 chút đang làm lái xe riêng phục vụ những "thằng không có não" mà các cụ đang chửi. Hị hị, em gọi là góp vui, mời các cụ cứ chém tiếp ạ.

maixuanhuong

Xe tăng
E hỏi thật cụ, các ngành nghề họ xây dựng thương hiệu để làm gì ợ?
Thương hiệu là để tạo uy tín với khách hàng chứ không phải để đem ra lạc luộc ạ.
Em thì k đồng ý với việc các sale cứ bám vào thương hiệu toy để làm giá với lạc luộc khách hàng ạ. Người mua tự hiểu độ mạnh của thương hiệu của các hãng xe và đưa ra QĐ của mình.

ubisapro

Xe trâu
Thương hiệu là để tạo uy tín với khách hàng chứ không phải để đem ra lạc luộc ạ.
Em thì k đồng ý với việc các sale cứ bám vào thương hiệu toy để làm giá với lạc luộc khách hàng ạ. Người mua tự hiểu độ mạnh của thương hiệu của các hãng xe và đưa ra QĐ của mình.
Thế các hãng khác ko lạc luộc? Chính cụ cũng nói để khách hàng tự hiểu và lựa chọn. Ko hợp lý thì die, hợp lý thì sống. Đơn giản vậy thôi.

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
hiện tại pk suv forture xếp thứ mấy =)) bản tải hilux xếp thứ mấy =))
xem lượng tiêu thụ ở VN toy đc mấy mẫu xe đầu phân khúc . Vios ko có bản limo thì chưa chắc đứng vững ở vị trí đấy
chrome-extension://ohfgljdgelakfkefopgklcohadegdpjf/http://vama.org.vn/Data/upload/files/2020/Thang07-2020/VAMA%20sales%20report%20July%202020%20-%20Detail.pdf
Gửi cụ link báo cáo bán hang của VAMA nhé.
Trong tháng 7 có 2811 xe Vios bán ra, bao gồm 1.359 xe Vios G và 1.452 xe Vios E cả số tự động và số sàn.
7 tháng đầu năm có 14.055 xe Vios bán ra, trong đó có 6.958 xe Vios G và 7.097 xe Vios E.
Doanh số Vios G chiếm gần 50% số xe Vios bán ra.
Vios limo giờ không bán nữa cụ nhé.

livetolove23

Xe đạp
chrome-extension://ohfgljdgelakfkefopgklcohadegdpjf/http://vama.org.vn/Data/upload/files/2020/Thang07-2020/VAMA%20sales%20report%20July%202020%20-%20Detail.pdf
Gửi cụ link báo cáo bán hang của VAMA nhé.
Trong tháng 7 có 2811 xe Vios bán ra, bao gồm 1.359 xe Vios G và 1.452 xe Vios E cả số tự động và số sàn.
7 tháng đầu năm có 14.055 xe Vios bán ra, trong đó có 6.958 xe Vios G và 7.097 xe Vios E.
Doanh số Vios G chiếm gần 50% số xe Vios bán ra.
Vios limo giờ không bán nữa cụ nhé.
Từ đầu năm tới giờ dịch bệnh như vậy mà nhiều cụ cứ vin vào cái mua xe vios để dịch vụ, xe limo ko bán nữa để dè bỉu, hihi. Xe có tốt ng ta mới mua, accent cùng phân khúc cũng lỗi cột lái suốt các cụ đó lại bỏ qua 🤣

2xe4banh

Xe hơi
He he! Nếu sale tư vấn chuẩn thì cũng ok nhưng vấn đề là tâng bốc SP của mình mà dìm hàng đối thủ rồi tư vấn láo thì không nên! Tiền mình mình quyết, mua gì thì đã tìm hiểu rồi. Toyota chưa chắc đã bền! Như em, sáng nay đi bảo dưỡng con xe cỏ chạy 8,5 vạn mà hỏng giảm xóc rồi (em quyết thay cả hai cho cân), xe em chạy thuần, không có đường xấu, không chở quá tải, chủ yếu 1 mình em chạy thỉnh thoảng vợ có chạy mươi km, tổng quảng đường có tải từ 2 - 5 người thì trên dưới 1.000km. Dịch vụ Toyota thì ok, phòng trà máy lạnh, nhân viên nhiệt tình thân thiện, ở đâu cũng có. Em có chú em chạy xe CQ nhà nước khuyên ra gara ngoài bảo dưỡng (xe nhà nước khoái làm gara ngoài) không mất tiền công nhưng em chỉ chọn trong hãng thôi. Tuy trong hãng thì làm cái gì là tính công cái đó (mỗi thứ bình quân 300k - cũng xứng đáng) khác ở ngoài nhưng bù lại yên tâm hơn! À, sáng nay em chi hết khoảng 8tr cho việc thay thế 2 giảm xóc (giá ngoài khoảng 1.100k, giá hãng 1.600k), dầu máy, dầu phanh, công bảo dưỡng, thay thế thì các cụ xem có quá đắt so với gara ngoài không vậy? Cá nhân em hài lòng nhưng để các cụ mà có nhu cầu có thêm đánh giá lựa chọn!

Chỉnh sửa cuối:

maixuanhuong

Xe tăng
Thế các hãng khác ko lạc luộc? Chính cụ cũng nói để khách hàng tự hiểu và lựa chọn. Ko hợp lý thì die, hợp lý thì sống. Đơn giản vậy thôi.
Em vào chỉ trao đổi với 1 cụ cứ bám vào cái thương hiệu toy thôi, sao cụ lại quan trọng hoá vấn đề vậy, sống chết gì ở đây hả cụ? Hình như cụ cũng đang cố bảo vệ việc lạc của toy thì phải?

RAVA

Xe ba gác
-“Gà” thì mới ko biết thế nào là thương hiệu hay thương hiệu bác ợ, chứ cái loại biết đc nó ở cái...tầm khác roài? :))

lapin

Xe container
He he! Nếu sale tư vấn chuẩn thì cũng ok nhưng vấn đề là tâng bốc SP của mình mà dìm hàng đối thủ rồi tư vấn láo thì không nên! Tiền mình mình quyết, mua gì thì đã tìm hiểu rồi. Toyota chưa chắc đã bền! Như em, sáng nay đi bảo dưỡng con xe cỏ chạy 8,5 vạn mà hỏng giảm xóc rồi (em quyết thay cả hai cho cân), xe em chạy thuần, không có đường xấu, không chở quá tải, chủ yếu 1 mình em chạy thỉnh thoảng vợ có chạy mươi km, tổng quảng đường có tải từ 2 - 5 người thì trên dưới 1.000km. Dịch vụ Toyota thì ok, phòng trà máy lạnh, nhân viên nhiệt tình thân thiện, ở đâu cũng có. Em có chú em chạy xe CQ nhà nước khuyên ra gara ngoài bảo dưỡng (xe nhà nước khoái làm gara ngoài) không mất tiền công nhưng em chỉ chọn trong hãng thôi. Tuy trong hãng thì làm cái gì là tính công cái đó (mỗi thứ bình quân 300k - cũng xứng đáng) khác ở ngoài nhưng bù lại yên tâm hơn! À, sáng nay em chi hết khoảng 8tr cho việc thay thế 2 giảm xóc (giá ngoài khoảng 1.100k, giá hãng 1.600k), dầu máy, dầu phanh, công bảo dưỡng, thay thế thì các cụ xem có quá đắt so với gara ngoài không vậy? Cá nhân em hài lòng nhưng để các cụ mà có nhu cầu có thêm đánh giá lựa chọn!
Lươn đường ăn giảm xóc cũng kinh đấy cụ :))

livetolove23

Xe đạp
Voka nhầm cụ. Cho cụ ly vang. Mà kiểu còm này em nghĩ Ad phải cảnh cáo chứ nhỉ!
Biết ăn cây nào rào cây ấy vì nồi cơm bát cháo nhưng cụ tôn trọng những người bị cụ chửi đổng cụ ạ. Còn việc cụ chửi hãng nào là việc của cụ!
Những người như này kiểu anti quá hóa rồ đó cụ. 🤒

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Toy VN làm ăn mất dạy như thế qua Mỹ đóng cửa lâu rồi.
Ở Việt Nam hãng nào không mất dậy hả cụ? Các hãng kinh doanh cũng vì lợi nhuận của chính mình chứ không thương hại người tiêu dùng đâu ạ. Kể cả hãng Mer cụ đang đi cũng nhiều phốt đấy chứ.