Thảo luận Toyota corolla cross đang tự vả vào mình?

Racehorse206

Xe tăng
Chưa nhìn thấy một chiếc cờ dốt nào chạy trên đường phố Hải phòng

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh

beamnhi

Xe buýt
Có thể xe nhập thái thì đỡ chứ còn Altis lắp ráp mùi nặng luôn khét lẹt
Chắc cụ đi xe grab và chắc mùi viêm cánh khách xuống xe thường hay để quên trên xe nó bám vào xe đó cụ :))
Hoặc tại cụ ghét Toy thế nào mà bao năm không thèm leo lên con Altis thế!

Racehorse206

Xe tăng
Chắc cụ đi xe grab và chắc mùi viêm cánh khách xuống xe thường hay để quên trên xe nó bám vào xe đó cụ :))
Hoặc tại cụ ghét Toy thế nào mà bao năm không thèm leo lên con Altis thế!
Xe em có Em chả mấy khi phải đi Grab , Toy thì chả phải xe nào em cũng chê, Altis thì em đi và bán rồi, cụ đừng hỏi những câu mà người ta nghĩ cụ chưa ráo máu đầu

thanhcong2002

Xe buýt
Một số điểm khác biệt giữa Toyota Cross 1.8 V và Hybrid cho các anh chị định mua xe tham khảo ạ.
Chào bạn, clip bạn làm rất rõ ràng và chi tiết. Cma ơn bạn.
Liên quan đến dòng Cross này tôi tìm hiểu bản V và G thì máy móc khung gầm giống nhau cùng nặng 1360kg chỉ khác về option, và lốp dòng G nhỏ hơn V, thông thường cùng loại xe lốp bề mặt nhỏ hơn sẽ ăn ít xăng hơn, nhưng theo theo số liệu của hãng thì G (11L/100km) ăn xăng hơn V (10,3L/100km). Tôi không quan tâm đến lượng xăng là 0.7L/100km như một số bạn đã comment ở trên. Phải chăng máy của bản G kém hơn bản V nên tốn xăng hơn? Bạn có thể hỏi kỹ thuật Hãng giúp.

poiuy

Xe cút kít
Liên quan đến dòng Cross này tôi tìm hiểu bản V và G thì máy móc khung gầm giống nhau cùng nặng 1360kg chỉ khác về option, và lốp dòng G nhỏ hơn V, thông thường cùng loại xe lốp bề mặt nhỏ hơn sẽ ăn ít xăng hơn, nhưng theo theo số liệu của hãng thì G (11L/100km) ăn xăng hơn V (10,3L/100km). Tôi không quan tâm đến lượng xăng là 0.7L/100km như một số bạn đã comment ở trên. Phải chăng máy của bản G kém hơn bản V nên tốn xăng hơn? Bạn có thể hỏi kỹ thuật Hãng giúp.
Điều hòa 2 bản có khác nhau không nhỉ?

beamnhi

Xe buýt
Xe em có Em chả mấy khi phải đi Grab , Toy thì chả phải xe nào em cũng chê, Altis thì em đi và bán rồi, cụ đừng hỏi những câu mà người ta nghĩ cụ chưa ráo máu đầu
Fun tý cụ làm gì nóng thế ;) Còm của em có đụng chạm gì cụ đâu?! Tỷ tỷ phú vẫn đi grab chứ có gì là xấu hổ là hèn mà cụ phải xoắn. Cụ thích con nào ghét con nào chẳng liên quan tới em.
Chẳng biết cụ đi con Altis đời nào và mua mới hay mua cũ nhưng em nói là sự thật từ con xe em mua mới 2019 chẳng có mùi nhựa.
Cụ nói mùi khét là nói điêu nên em mới trêu cụ. ;)

Chỉnh sửa cuối:

Matunn

Xe tải
Kết quả đo của cục Đăng kiểm có thể không hoàn toàn chính xác: ví dụ xe chạy rà 5000km sẽ cho kết quả chuẩn hơn là xe mới tinh đem đi thử.
Còn lại máy móc thì cùng loại 1.8 mã 2ZR-FE sản xuất hàng loạt, không khác biệt

thanhcong2002

Xe buýt
Kết quả đo của cục Đăng kiểm có thể không hoàn toàn chính xác: ví dụ xe chạy rà 5000km sẽ cho kết quả chuẩn hơn là xe mới tinh đem đi thử.
Còn lại máy móc thì cùng loại 1.8 mã 2ZR-FE sản xuất hàng loạt, không khác biệt
Thông tin này đăng trên website chính thức của toy. E k tin cục đk bảo toy ăn mứt cũng nghe đâu

Matunn

Xe tải
Thông tin này đăng trên website chính thức của toy. E k tin cục đk bảo toy ăn mứt cũng nghe đâu
Giải thích cho bác hiểu thôi, còn lại hãng nó thấy sai lệch không quá cao, chẳng ảnh hưởng gì nên không tốn tiền chạy rà rồi test lại đâu.

Racehorse206

Xe tăng
Fun tý cụ làm gì nóng thế ;) Còm của em có đụng chạm gì cụ đâu?! Tỷ tỷ phú vẫn đi grab chứ có gì là xấu hổ là hèn mà cụ phải xoắn. Cụ thích con nào ghét con nào chẳng liên quan tới em.
Chẳng biết cụ đi con Altis đời nào và mua mới hay mua cũ nhưng em nói là sự thật từ con xe em mua mới 2019 chẳng có mùi nhựa.
Cụ nói mùi khét là nói điêu nên em mới trêu cụ. ;)
OK vậy sorry cụ, mình trc mua Altis 215 mới tinh , vừa rồi ngó lại xem xe có gì mới không vẫn thấy mùi nó nhiều quá, Cụ đi Altis để ta nếu để dưới ánh nắng lâu thì mặt táp lô Sờ vào sẽ dính dính , con xe em đang đi là xe nhập Nhật thì không bị như vậy

RAVA

Xe ba gác
-Chú e có vđ gì về khả năng đọc hiểu ko đấy mà có mỗi 1 món sao cứ nhai đi nhai lại thế? Nó khác nhau khi đi trong phố nhưng ra đg trường thì mức tiêu thụ đều là 7,6l cả, chắc ra ngoại ô Toy nó lại thay cái máy khác nhể?:@)

terwa

Xe tăng
-Chú e có vđ gì về khả năng đọc hiểu ko đấy mà có mỗi 1 món sao cứ nhai đi nhai lại thế? Nó khác nhau khi đi trong phố nhưng ra đg trường thì mức tiêu thụ đều là 7,6l cả, chắc ra ngoại ô Toy nó lại thay cái máy khác nhể?:@)
cụ ấy là học sinh tiên tiến ham học hỏi của lớp đấy ạ

thanhcong2002

Xe buýt
Bác quả là một người rất yêu xe đó ạ, nếu em hỏi được em sẽ báo lại cho bác ngay.
còn đây là một số chi tiết khác biệt trên bản G em mời bác xem thao khảo nhé ^^.
Cám ơn bạn và mong sớm nhận được câu trả lời của bạn. Mong những người thích toy sẽ mua xe của bạn.
Câu hỏi này tôi đã hỏi trong này nhưng đến nay chưa có câu trả lời hợp lý.
Có một số người comment rất vô bổ không có tí hàm lượng chất xám nào về việc tiêu hao nhiên liệu của Cross.

Matunn

Xe tải
Cám ơn bạn và mong sớm nhận được câu trả lời của bạn. Mong những người thích toy sẽ mua xe của bạn.
Câu hỏi này tôi đã hỏi trong này nhưng đến nay chưa có câu trả lời hợp lý.
Có một số người comment rất vô bổ không có tí hàm lượng chất xám nào về việc tiêu hao nhiên liệu của Cross.
Gọi điện hỏi luôn hãng ấy. Trên này toàn sales hãng khác không trả lời được cho cụ đâu

thanhac

Xe hơi
Vấn đề ko phải đọc hiểu mà vấn đề thac mắc đúng , diễn đàn là để mọi ngươif trao đổi. chưa biết hỏi cùng làm cho nó tốt lên chứ ko phải là diễn đàn chỉ để nâng và diễn , ko có câu hỏi nào là stupid mà chỉ ai chê câu hỏi mới sờ tu ....
kakaka . cung câu hỏi ngu vậy : cùng maý cùng công suất trọng lượng sao số khacs nhau . nhiều xe 3 bản option khác nhưng cùng động cơ công bố tiêu thụ là giống nhau , vây sao cc lại có sự chênh . Hỏi ngu nhai lại quá làm một số đại thụ chắc gạch đá . Kaka ném vaò cc cho nó có phải cái thùng tôn ko đê các bác