Thảo luận Toyota corolla cross đang tự vả vào mình?

amoon

Xe hơi
Đọc các bài đánh giá chắc nghiêng về HRV nhiều hơn rùi

hoanganhdhyhp

Xe điện
Em vừa mua CRV g xong các cụ ạ. Dòng xe bán chạy toàn cầu, bán cả ở Mỹ đi sướng nhàn hạ an toàn. Nói chung là sướng lái chính xác linh hoạt. Hệ thống sensing nhạy, cảm thấy yên tâm. Full phụ kiện. Xe rộng ngồi thoải mái. Nội thất đẹp chắc chắn. Honda bền bỉ. Hài lòng với em nó. Các cụ cứ CRV mà quất lâm nhé. Ngồi xe rộng thích hơn.
Chúc mừng cụ.
Cơ mà cụ đội mũ bảo hiểm full chưa đấy -> thớt Toy cụ khoe Hông Da coi chừng nhận đủ 1 đống gạch xây Villa nhé:))

thanhcong2002

Xe buýt
Em vừa mua CRV g xong các cụ ạ. Dòng xe bán chạy toàn cầu, bán cả ở Mỹ đi sướng nhàn hạ an toàn. Nói chung là sướng lái chính xác linh hoạt. Hệ thống sensing nhạy, cảm thấy yên tâm. Full phụ kiện. Xe rộng ngồi thoải mái. Nội thất đẹp chắc chắn. Honda bền bỉ. Hài lòng với em nó. Các cụ cứ CRV mà quất lâm nhé. Ngồi xe rộng thích hơn.
Cvr của cụ nó ngang hàng RAv4 thì ăn đứt cross rồi, chỉ có một số người cứ cố tình đưa cross lên ngang hàng CRv với Cx5 thôi

thuong.td1980

Xe đạp
Cụ đúng là dũng sĩ đi đầu trên trận tuyến chống Toy, em xin kính cụ một ly vì độ anti đến cuồng dại của cụ. Mà có tiền đi xe sang rồi vẫn không bỏ được cái thói sân si với mấy con xe cỏ à cụ :)) tháng trước Toy tụt doanh số Vios văng cả top 1 vẫn không thấy cụ vào sân si, hoá ra là chờ đến lúc CC sắp ra thì sân si một thể đây hả?
Nhưng mà em bảo này, anti thì cũng lắc cái não rồi hãy anti nhé. CC không sinh ra để cạnh tranh với Kona hay HR-V đâu, con xe Toy tương đồng nó là con C-HR cơ? Trong đội hình xe Toy thì CC nó đứng trên C-HR và RAV4, kích cỡ của CC nó bé hơn Tucson có tí thôi, xếp nó vào hạng C cũng được đấy. Mức giá của nó cũng chỉ lơ lửng nằm giữa hạng B và C, bản cao cấp có hybrid mà còn thấp hơn giá CR-V bản thấp nhất thì cụ còn đòi hỏi gì nữa? Hay là cụ đòi bán CC với giá của Kona, như cụ đòi bán Prado giá tỉ rưỡi đó hở? Bán với giá đó thì doanh số cao chả bù được lỗ, mà lỗ thì anti như cụ cũng có đứng ra bù lỗ được cho hãng đâu mà họ phải bán giá thấp làm giề :)) doanh nghiệp họ chỉ quan tâm đến doanh số và lợi nhuận thôi, chứ nghe tâm tư ít tính xây dựng giàu tính phá hoại của mấy người không thèm mua Toy như cụ thì đất cũng chả có để mà cạp đâu:))
Sao Corrolla Cross lại đứng trên cả RAV4 ah Cụ?

terwa

Xe tăng
CRV thì ngon chỉ mỗi tội ồn, ồn từ máy tới gầm :))

lapin

Xe container
Cụ yêu cầu đại lý viết "ôtô" à :))

Racehorse206

Xe tăng
Giá bản Hv thì lấy bản G của CRV ngon

lapin

Xe container
Chỉ Camry cả trước và sau đều độc lập thôi cụ. Còn các xe Fortuner, Prado,... treo sau là phụ thuộc liên kết đa điểm cụ nhé.
Cross treo sau là bán phụ thuộc .

Fortuner, prado,... cũng phụ thuộc cụ nhé. Chỉ Camry cả treo trước sau đều độc lập để tăng độ êm ái khi vận hành
Đây là hình chụp catalog Prado của Toyota VN, ghi "hệ thống treo sau liên kết 4 điểm, lò xo cuộn và tay đòn bên đảm bảo độ ổn định ưu việt":

Còn đây là hình chụp phần giới thiệu thông số kỹ thuật Prado cũng của Toyota VN ghi "Hệ thống treo sau: Phụ thuộc, liên kết đa điểm/Multilink":

Bác có hình chụp gầm của Prado không? :))

beamnhi

Xe buýt
Đây là hình chụp catalog Prado của Toyota VN, ghi "hệ thống treo sau liên kết 4 điểm, lò xo cuộn và tay đòn bên đảm bảo độ ổn định ưu việt":

View attachment 5648070

Còn đây là hình chụp phần giới thiệu thông số kỹ thuật Prado cũng của Toyota VN ghi "Hệ thống treo sau: Phụ thuộc, liên kết đa điểm/Multilink":

View attachment 5648067

Bác có hình chụp gầm của Prado không? :))
Em thấy 2 mô tả tương tự nhau mà cụ ;) một bên là nêu chủng loại còn một bên là nêu chi tiết của chủng loại đó. Vậy nên cơ bản chỉ là 1 ;)

lapin

Xe container
Em thấy 2 mô tả tương tự nhau mà cụ ;) một bên là nêu chủng loại còn một bên là nêu chi tiết của chủng loại đó. Vậy nên cơ bản chỉ là 1 ;)
Tại cụ không nhìn hình minh họa ở catalog rồi :))

RAVA

Xe ba gác
Tại cụ không nhìn hình minh họa ở catalog rồi :))
-Bác toàn soi những thứ...vớ vẩn, nếu ngồi soi kỹ thì hãng nào cũng dính hết, từ Bmw, Mec, Ford, Honda...Mà xem catalog để mua xe thì dành cho mấy bác fan xe Hàn, Mazda hay Ford thôi nhé! :))

lapin

Xe container

hungnq2610

Xe đạp
Kể ra giá cross mà bon j đại lý nó ko kèm lạc thì quá hợp lý, mặc dù bây h bắt ăn lạc nhưng vẫn cháy hàng ko có mà bán :))
Xe Toy ở VN e thấy có con Camry2019 và Cross nhìn nội thất với option bắt đầu tân tiến, chứ mấy ông Fotune với Altis mới ở Vn nội thất vẫn đậm chất TOY, nhìn chán vcd

RAVA

Xe ba gác
Kể ra giá cross mà bon j đại lý nó ko kèm lạc thì quá hợp lý, mặc dù bây h bắt ăn lạc nhưng vẫn cháy hàng ko có mà bán :))
Xe Toy ở VN e thấy có con Camry2019 và Cross nhìn nội thất với option bắt đầu tân tiến, chứ mấy ông Fotune với Altis mới ở Vn nội thất vẫn đậm chất TOY, nhìn chán vcd
-Con Altis hiện đang đc Toy VN bán nó là phiên bản cũ, ra đời từ năm 2013 rồi nên làm sao mà hiện đại đc, bản đời mới 2018 thì nó khác xa? Còn con FT nó là xe suv nên đâu có cần phải loè loẹt gì, cứ ss với các xe của các hãng khác trong cùng pk như Everest, PSN, MU-X, Terra, Trailblazer thì biết? Bác đừng có ss cái kiểu vác nt suv Nhật ra so với nt mấy con cuv Hàn, à mà bọn đấy nó vẫn chưa biểt cách sx xe suv đâu? :D

Chỉnh sửa cuối:

philong.ktnn

Xe đạp
-Con Altis hiện đang đc Toy VN bán nó là phiên bản cũ, ra đời từ năm 2013 rồi nên làm sao mà hiện đại đc, bản đời mới 2018 thì nos khác xa? Còn con FT nó là xe suv nên đâu có cần phải loè loẹt gì, cứ ss với các xe của các hãng khác trong cùng pk như Everest, PSN, MU-X, Terra, Trailblazer thì biết? Bác đừng có ss cái kiểu vác nt suv Nhật ra so với nt mấy con cuv Hàn, à mà bọn đấy nó vẫn chưa biểt cách sx xe suv đâu? :D
Bác nói thông minh quá :D

misstoyota

Xe đạp
Website
toyotathanhxuanhn.com.vn
dạ bên em k kèm lạc bia gì nhé, bác cần hỗ trợ xe ibb e ạ