Đánh giá Toyota corolla cross hybrid phanh tay cơ học

Cun con nguyen

Xe hơi
Mặc dù mua bản hv, nhưng vẫn ấm ức trong lòng, thà trả thêm tiền để có cái phanh tay ( phanh đỗ) điện tử còn hơn cứ nhìn thấy là bực, độ cũng chẳng được. Có cụ nào ẫm ưc như tôi không, chia sẻ cho tôi đỡ buồn, còn ai ném gì thì ném, chịu hết

Huthasa

Xe lăn
Mặc dù mua bản hv, nhưng vẫn ấm ức trong lòng, thà trả thêm tiền để có cái phanh tay ( phanh đỗ) điện tử còn hơn cứ nhìn thấy là bực, độ cũng chẳng được. Có cụ nào ẫm ưc như tôi không, chia sẻ cho tôi đỡ buồn, còn ai ném gì thì ném, chịu hết
Lúc mua không có phanh tay về nó mới trồi ra hả cụ?

khói_lửa

Xe buýt
quoái thật..thế nhà bác kg xem hoặc thử xe trước à ?? hay cứ nhắm mắt vào mua..dồi thì giờ đây ......

Dream Hilux

Xe tăng
Như kiểu trước xe Lead Honda bán chân chống bên ko kèm theo xe đấy hả cụ? Chân chống phải mua rời
Năm 2009 em mua cho vợ cái xe Lead mà bực hết mình, phải mua cái chân chống đểu về dùng thời gian nó rỉ sét hết. Mỗi lần nhìn thấy cái chân chống lại bực mình với bọn Honda, nhưng xe cửa nó tốt thật

Tuấnbk

Xe buýt
Chỉnh sửa cuối:

rain0503

Xe tải
Mua không tìm hiểu r ấm ức gì, chán thì bán rẻ đi nha

heroesdaubu

Xe điện
Chia sẻ với Cụ, em cũng định mua em này nhưng cũng chính vì không có phanh tay điện tử nên không mua; chờ chán rồi tuần trước giá xe xuống em đã cọc subaru forester IL (gần ngang giá nhau) .he. he.
Em bổ sung thêm bản mới ra mắt tại Thái lan chắc vẫn vậy: https://www.otosaigon.com/threads/toyota-corolla-cross-2021-ra-mat-tai-thai-lan-co-tuy-chon-bodykit-cua-modellista.9023648/
Em và cậu bạn thân thích Subaru lắm, 2 thằng đi xem, đi lái đủ kiểu, rủ chốt đơn thì trên hội fb tòi cmn ra cái bệnh cá vàng, chán chả buồn chết. Cuối cùng cu bạn thì lấy Crv còn em thì đặt cà rốt. Chỉ có điều, lâu bỏ m.ẹ ra mà chưa biết có xe hay ko? Đến tháng 10 léo có xe thì lại chuyển vậy.
Cà rốt dùng máy altis nên ko phải nghĩ, trâu bò thôi rồi luôn

Mr Loc

Xe hơi
Cross nó làm bàn đạp dưới chân bên trái thấy cũng gọn mà.

Cun con nguyen

Xe hơi
Cảm ơn các cụ đã chia sẻ, xem xe chứ, nc cũng nát óc, biết cái phanh đó chứ, nhưng cũng rất thích thằng này, một vài cái thì độ đc như cốp điện ....., nhưng vẫn thấy ấm ức, cái ông toy làm cái xe nó cứ thế nào ấy, cứ thiếu thiếu gì ấy, cảm giác chưa tới....
Đã bắt khách chờ xe nhập thì sao không cho khách tuỳ chọn, trả thêm tiền, ai không thích thì thôi, vậy hay hơn không.
Lại có ông còn nói phanh cơ khoẻ đỡ sửa, bực cả cái mình.

RAVA

Xe ba gác
Em và cậu bạn thân thích Subaru lắm, 2 thằng đi xem, đi lái đủ kiểu, rủ chốt đơn thì trên hội fb tòi cmn ra cái bệnh cá vàng, chán chả buồn chết. Cuối cùng cu bạn thì lấy Crv còn em thì đặt cà rốt. Chỉ có điều, lâu bỏ m.ẹ ra mà chưa biết có xe hay ko? Đến tháng 10 léo có xe thì lại chuyển vậy.
Cà rốt dùng máy altis nên ko phải nghĩ, trâu bò thôi rồi luôn
-Cái món cá vàng của Subaru hay Mazda thì cũng ko đáng ngại lắm, chỉ cần thỉnh thoảng đổ cho chai phụ gia là cũng ổn thôi. Chắc bác chọn con Cross cho bà cả chứ bác đã đi chạy thử mấy con cuv ở pk C mà giờ trèo lên con cuv B (kể cả là B+) thì chán phèo?

heroesdaubu

Xe điện
-Cái món cá vàng của Subaru hay Mazda thì cũng ko đáng ngại lắm, chỉ cần thỉnh thoảng đổ cho chai phụ gia là cũng ổn thôi. Chắc bác chọn con Cross cho bà cả chứ bác đã đi chạy thử mấy con cuv ở pk C mà giờ trèo lên con cuv B (kể cả là B+) thì chán phèo?
Cá vàng khó chịu đấy cụ ạ, đang đi công việc mà nó ì ra là ức lắm, giờ cần cái xe mẫn cán chứ ko cần cái xe dở chứng.
Giờ qua thời trẻ trâu rồi cụ ơi, thỉnh thoảng hâm lên tí thôi, còn bình thường em đi ngoan hiền lắm. Nhà em mua thêm xe, đi đổi nhau thôi. Đợt rồi mà Toy cho rút cọc thì em sang Crv rồi. Mà thôi, dịch dã thế này xe toàn bỏ ko, chán chán là.

Matizcoi

Xe cút kít
Cảm ơn các cụ đã chia sẻ, xem xe chứ, nc cũng nát óc, biết cái phanh đó chứ, nhưng cũng rất thích thằng này, một vài cái thì độ đc như cốp điện ....., nhưng vẫn thấy ấm ức, cái ông toy làm cái xe nó cứ thế nào ấy, cứ thiếu thiếu gì ấy, cảm giác chưa tới....
Đã bắt khách chờ xe nhập thì sao không cho khách tuỳ chọn, trả thêm tiền, ai không thích thì thôi, vậy hay hơn không.
Khi nào thị trường ô tô VN to như Mẽo hay TQ thì những thứ cụ yêu cầu sẽ có nhé ;))

Huthasa

Xe lăn
Nếu thêm 100t nữa có cái nút Hold cụ có xuống tiền không? Ưng rồi thì mua. Mua rồi thì càu nhàu về chất lượng xe nó kém hay lỗi thì đc. Chứ làu nhàu cái nó không có làm gì?

Mr Loc

Xe hơi
Nếu thêm 100t nữa có cái nút Hold cụ có xuống tiền không? Ưng rồi thì mua. Mua rồi thì càu nhàu về chất lượng xe nó kém hay lỗi thì đc. Chứ làu nhàu cái nó không có làm gì?
Có khi nào khoẻ xe trá hình k cụ nhỉ?haha

A79

Xe đạp
tầm này cụ mua xe là siêu quá rồi, em đang kết bản HV đây. Tích lúa.

huylinht

Xe buýt
Em đi xe trừ khi đỗ trên dốc thì chẳng baoh dùng đến phanh tay nên chẳng quan tâm điện tử hay cơ khí. Giấu đc cái phanh tay thì cũng gọn mắt hơn

dam.hieu

[Tịch thu bằng lái]
Lc prado vẫn phanh tay mờ, chuyện bình thường thui!

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Em không rõ là lúc đầu cụ mua xe cụ có để ý là xe này chưa có phanh tay điện tử không ? Nếu cụ biết rồi mà vẫn quyết mua thì cũng phải chấp nhận những điểm k phù hợp của nó chứ :))

Cun con nguyen

Xe hơi
Có khi nào khoẻ xe trá hình k cụ nhỉ?haha
Khie gì đâu, tớ nghỉ làm rồi , rảnh đọc và đăng cho vui thôi, mua thì cũng mua rồi, cũng hơi tức tức tí, tớ hai xe đều nhật, cross cho vợ nên phanh đt thì ok hơn