Thảo luận Toyota Corolla Cross: Toy đã nhìn mặt bằng để áp giá bán xe !

Man2020

Xe hơi
Nói thật nếu tầm tiền này e ko bao giờ chọn con CC này, toy cố thiết kế 1 con kích thước, option ngang ngang cx5 và tucson để cạnh tranh ở thị trường nhỏ lẻ tuy nhiên mấy cái quan trọng là hệ thống treo và trọng lượng xe thì cắt giảm hẳn 1 phân khúc bảo sao giá lại ngang 2 xe kia
Thấy sale toàn so sánh những cái đối đầu dc 2 xe kia mà lờ đi những cái bị cắt giảm
Đi xe dùng hệ thống treo thanh xoắn cảm tưởng rung lắc hơn hẳn treo độc lập, nhất là trọng lượng nhẹ thế kia càng bồng bềnh, cắt giảm độ dày của khung gầm thì lại có thùng tôn thôi

bixenon

Xe buýt
C
-Nhiều chú anti còn ko phân biệt nổi là xe đời nào, thuộc pk nào, đến “all new“ với “facelift” còn chả biết...nhưng lại rất lo cho thiên hạ bị lừa, khổ thế đấy? :))
Chắc lập thêm nick mới để nâng bi nhau đây . Thôi tự lôi nhau về nhà mà thủ thỉ , mang lên đây người ta cười cho . :))

Tĩnh hiên trà

Xe điện
E mua xe cứ phải sờ mó với chạy thử mới chốt. Chẳng tin bố con ông nào hết. Có lạc thì k mua, đi xe cũ thêm vài tháng k mất lạc mà còn được bia
Em còn check list xem người quen ai mua rồi phỏng vấn. Nhiều cái nó cũng phải theo số đông nữa. Mình xác định mua đi phải 5 năm thì cũng chả việc gì phải vội .

bixenon

Xe buýt
Em chỉ cần có vài comment là biết ai am hiểu , ai là người cố tình không hiểu , ai là thường cả vú lấp miệng .
Loại tinh vi , cứ nghĩ mình hiểu biết hơn người , bố khỉ . Cụ không nên chấp làm gì , thời buổi Covid nên tránh xa cụ ạ không lại lây nhiễm cái tính bảo thủ bẩn bựa .:))

phambangbang

Xe hơi
Vẫn câu nói cũ nhập ít hết hàng để bán thêm lạc không ai mua cuối năm xả hàng tồn kho giảm giá 100 tr . Bài này đúng kiểu con hrv trước kia chỉ được thời gian đầu thà giảm giá ngay từ đầu cho yên phận bản cao nhất giá cao hơn cx5 con CC này ngáo giá thật giờ dân cũng bớt cuồng toyota rồi nhìn doanh số mấy con atist innova rus... định giá cao bị xe khác nó vượt mặt cho ế lòi ra giờ còn bày đặt kèm lạc trong khi mấy con lắp ráp trong nước mới ra còn tặng thêm cho khách lạc cẩn thận không lại làm bạn với hrv nhé

RAVA

Xe ba gác
C

Chắc lập thêm nick mới để nâng bi nhau đây . Thôi tự lôi nhau về nhà mà thủ thỉ , mang lên đây người ta cười cho . :))
-Bác chắc xin đc cái nick ở đâu chứ những ng lập nick từ 2006 chả thấy có ai ngô nghê như bác cả, chán? :D

terwa

Xe tăng
có khi nào nhìn thưc tế nó to như mấy con hạng C ko nhỉ

pisces_hn

Xe container
1 tỏi mà được chạy xe xăng lai điện, đi xe máy thường chuyển sang xe máy điện có một sự khác biệt lớn về độ êm ái rồi, oto chắc cũng thế.

lapin

Xe container
Xét chiều dài em nghi CC thuộc phân khúc giữa Tucson đời trước và Tucson đời hiện tại, mà có vẻ gần đời hiện tại hơn thì phải :))

MaybachS450

Xe đạp
Đừng hỏi những thứ vớ vẩn nữa . Stop với cụ ở đây./
Với bác và những người khác thì nó đúng là vớ vẫn thiệt nhưng với thánh RAVA thì nó là cả 1 bầu trời kiến thức đó, chỉ có điều không biết thánh ấy có biết ALL NEW của Toy xứ người KHÁC với ALL NEW của Toy VN xứ mình ntn không?

haidmc2

Xe hơi
-Ở nn họ xếp con này chung mâm với Rav4, CX-5, Tucson....đấy bác!

Cụ ơi, người ta có từ "between C-HR and RAV 4" thì theo em hiểu là nó nằm ở giữa và "within Toy's crossover SUV lineup" là trong dòng xe cross và SUV của Toy. Đúng như nhiều bác đã định hình nó là B+ hay C- crossover thì đều chính xác ạ. Chỉ cung dòng thôi, không cùng hạng.

RAVA

Xe ba gác
Với bác và những người khác thì nó đúng là vớ vẫn thiệt nhưng với thánh RAVA thì nó là cả 1 bầu trời kiến thức đó, chỉ có điều không biết thánh ấy có biết ALL NEW của Toy xứ người KHÁC với ALL NEW của Toy VN xứ mình ntn không?
-Anti có biết đọc hiểu ko đấy? Đang nói về con Out của Mit, liên quan mịe gì đến Toy mà bi bô?=:)

Alexandre Ciskob

Xe điện
Em thì chưa nhìn thấy ngoài đời, nên ko biết nó to nhỏ ntn, thẩm mĩ ra sao nên ko bàn

Nhưng nếu mà xét trên khía cạnh kỹ thuật, treo sau của Cross là dạng thanh xoắn chịu lực, ko phải treo độc lập đa điểm thì thật tệ.

Dạng thanh xoắn chịu lực này trước đây chỉ đc dùng cho các xe chạy trong thành phố, citycar cỡ nhỏ, kiểu như Wigo Morning i10 thôi, còn phân khúc trên gần như làm treo đa điểm hết.
Treo độc lập đa điểm nó làm xe cân bằng tốt hơn, chạy êm và bám đường hơn so với treo thanh xoắn rất nhiều, hệ treo sau dạng thanh xoắn chí có ưu điểm là: rẻ, dễ sửa chữa.

NQN

Xe tăng
Cái quan trọng nhất là động cơ Hybird chả có đối thủ nào ở VN. Ăn xăng thì ngang SH có tiền e chiến ngay

thanhcong2002

Xe buýt
Cái quan trọng nhất là động cơ Hybird chả có đối thủ nào ở VN. Ăn xăng thì ngang SH có tiền e chiến ngay
Đường hỗn hợp Cross HV 4,2L, V 7,6L chênh 3,4L/100 km, năm chạy 1,5 vạn chênh 510L xăng x 15000 chưa đến 8 triệu. Tiền chênh giá 100 triệu gủi ngân hàng lãi cũng đủ trả tiền chênh xăng tiêu thụ. Chưa kể 5-7 thay pin khoảng hơn 100 triệu thì Toy thật, dòng hybrid này bắt buộc phải có pin mới chạy được, chứ không thì chạy đến khi hỏng pin vứt mợ nó đi chạy bằng động cơ xăng. Mua con HV là để trải nghiệm công nghệ chứ tính đến tiết kiệm thì thua xa con V

RAVA

Xe ba gác
Cụ ơi, người ta có từ "between C-HR and RAV 4" thì theo em hiểu là nó nằm ở giữa và "within Toy's crossover SUV lineup" là trong dòng xe cross và SUV của Toy. Đúng như nhiều bác đã định hình nó là B+ hay C- crossover thì đều chính xác ạ. Chỉ cung dòng thôi, không cùng hạng.
- Trong cái bảng bên phải nó có chữ “Class”, chữ này trong TA dịch ra là “hạng, loại”, và nó xếp ở “Class: Compact crossover SUV”, cùng hạng với Rav4. Mà bọn Tây lông nó xếp ntn là vc của nó, còn mấy ô offer thì tuổi gì mà đòi thay đổi đc bác nhể?:D

Tĩnh hiên trà

Xe điện
Em thì chưa nhìn thấy ngoài đời, nên ko biết nó to nhỏ ntn, thẩm mĩ ra sao nên ko bàn

Nhưng nếu mà xét trên khía cạnh kỹ thuật, treo sau của Cross là dạng thanh xoắn chịu lực, ko phải treo độc lập đa điểm thì thật tệ.

Dạng thanh xoắn chịu lực này trước đây chỉ đc dùng cho các xe chạy trong thành phố, citycar cỡ nhỏ, kiểu như Wigo Morning i10 thôi, còn phân khúc trên gần như làm treo đa điểm hết.
Treo độc lập đa điểm nó làm xe cân bằng tốt hơn, chạy êm và bám đường hơn so với treo thanh xoắn rất nhiều, hệ treo sau dạng thanh xoắn chí có ưu điểm là: rẻ, dễ sửa chữa.
Con Peogoet 3008 với 5008 vẫn dùng treo thanh xoắn mới tiết kiệm