Toyota Crown SuperSaloon 3.0 vs Nissan VIP 3.0

fantome524292

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi tại sao crown 3.0 đời 96 lại đắt hơn đời trước 95 nhiều thế nhỉ, cách nhau có một vài năm. Em thì cho rằng từ đời 96 có sự cải tiến vượt trội gì đó nên giá mới cao thế. Mong các cụ dạy bảo
cụ đã hỏi em ngứa mồm trả lời
hơn ở nhiều thứ cụ ạ, từ ngoại thất đến nội thất, các trang thiết bị
em cho ảnh cho cụ dễ hình dung:
96 đổ lên form S150

khác biệt không chỉ ở bề ngoài trông tinh tế hơn, mà khác biệt lớn nhất nằm ở nội thất với các ABS, BA, VSC (cái này em không nhớ rõ lắm, tuỳ xe) hệ thống túi khí, DVD... và một số cảm biến theo xe ạ :(. Chính cái đống này làm nó đắt cụ ạ. Cơ mà nội thất nó tinh tế hơn hẳn luôn :(

còn 95 đổ lại dư này cụ ạ :) form S130-S140

nội con nhà bà thất

thật ra về độ đẹp, mỗi xe mỗi vẻ. Nhiều cụ thích nội thất vuông trằn trặn, nhiều cụ lại thích vẻ kinh điển sang trọng. Cơ mà dù gì em cũng thấy nội thất mấy bé 96 không thể chê vào đâu được :(

long888

Xe buýt
Em thì chưa, nên vào hóng xem

fantome524292

Xe buýt
Em không có hình cụ ợ. Xe đó của một gara, em vô đó làm xe. Hỏi thì cụ chủ bẩu 100, em không bít có bán hông. 0942768668 đó là số của chủ xe ợ.
lâu lâu rồi tự dưng có thớt lại nổi máu
cụ vip tien sinh ơi, con đấy form sau 92 chưa ạ, hay vẫn form 89-91 ạ
em chưa có việc lên quê cụ, hôm nào có khi tiện tạt ngang qua hỏi xem có bán không, nhưng em nghĩ đã ra giá thì sẽ bán thôi :)

vip tien sinh

Xe ngựa
lâu lâu rồi tự dưng có thớt lại nổi máu
cụ vip tien sinh ơi, con đấy form sau 92 chưa ạ, hay vẫn form 89-91 ạ
em chưa có việc lên quê cụ, hôm nào có khi tiện tạt ngang qua hỏi xem có bán không, nhưng em nghĩ đã ra giá thì sẽ bán thôi :)
Dạ, bẩm cụ 92 rùi ợ. Quê em ở ngõ Quỳnh, Bạch Mai. Em làm ở Yên Phong, Bắc Ninh ợ. Bữa nào cụ qua em tiếp cụ chu đáo.

ntdz27

Xe tải
Gặp được thớt này mà mừng quá, vậy là có chỗ sinh hoạt và chia sẻ với các bác roài.

Em cũng mới bán 1 cái cedric và đang chạy crown ah. Tuy nhiên crown của em thì chỉ là 2.4 thôi và em có chút so sánh như sau :

Cedric rộng rãi hơn,nội thất hiện đại hơn, chạy cực chắc chắn,máy móc cũng lang và bền xăng tốn hơn khá nhiều so với crown 2.4

Crown 2.4 đi bồng bềnh lắc lư, lúc mới chạy em cũng không quen tuy nhiên đây là do hệ thống giảm sóc của xe 2.4 nó thế thì phải. Xe 3.0 thì hệ thống khung gầm hình như khác, chắc chắn hơn nên chắc đỡ bồng bềnh và khả năng sẽ cho cảm giác êm ái hơn cedric ( cái này em võ đoán thôi ah )

Crown 2.4 máy ngon thì cực êm (tiếng máy nổ còn êm hơn cả cái xe wave của em, hic), máy móc thì cực lành và bền bỉ, sửa chữa thay thế cũng dễ và rẻ.
Nội thất thì xấu tệ ( xe em đời 92 ah ), ngoại thất đã nâng cấp lên 3.0, em chạy ngoài đường vẫn nhiều người ngó nghiêng và hỏi han ah, hihi.

Xăng cộ thì em thấy tiết kiệm hơn hẳn so với cedric ( Xe em máy 4Y 2.4 ). Từ lúc mua về em đã bảo dưỡng tổng thể và dạm vá những chỗ xước sát giờ chỉ còn phần nội thất đang muốn đi spa, bọc lại toàn bộ ( ghế, tapi, taplo ). Các bác chỉ giúp em chỗ nào làm tốt giá hợp lý cho xe cỏ thì mách em với, em định làm luôn trong mấy ngày nghỉ tết tây ah. Hôm trước có người mách em ra dốc đoàn kết có bác bọc nội thất rất tốt, giá rẻ nhưng em tìm ko ra vì bác ý cũng ko mở cửa hàng, chỉ toàn khách quen thôi ah.

Em có mấy cái mới ảnh chụp xe và F1 để chia vui với các bác, tuổi xe hơn tuổi F1 của em 20 năm, hic :

xu hao bap cai

Xe hơi
Cảm ơn cụ fantome524292!

xu hao bap cai

Xe hơi
Gặp được thớt này mà mừng quá, vậy là có chỗ sinh hoạt và chia sẻ với các bác roài.

Em cũng mới bán 1 cái cedric và đang chạy crown ah. Tuy nhiên crown của em thì chỉ là 2.4 thôi và em có chút so sánh như sau :

Cedric rộng rãi hơn,nội thất hiện đại hơn, chạy cực chắc chắn,máy móc cũng lang và bền xăng tốn hơn khá nhiều so với crown 2.4

Crown 2.4 đi bồng bềnh lắc lư, lúc mới chạy em cũng không quen tuy nhiên đây là do hệ thống giảm sóc của xe 2.4 nó thế thì phải. Xe 3.0 thì hệ thống khung gầm hình như khác, chắc chắn hơn nên chắc đỡ bồng bềnh và khả năng sẽ cho cảm giác êm ái hơn cedric ( cái này em võ đoán thôi ah )

Crown 2.4 máy ngon thì cực êm (tiếng máy nổ còn êm hơn cả cái xe wave của em, hic), máy móc thì cực lành và bền bỉ, sửa chữa thay thế cũng dễ và rẻ.
Nội thất thì xấu tệ ( xe em đời 92 ah ), ngoại thất đã nâng cấp lên 3.0, em chạy ngoài đường vẫn nhiều người ngó nghiêng và hỏi han ah, hihi.

Xăng cộ thì em thấy tiết kiệm hơn hẳn so với cedric ( Xe em máy 4Y 2.4 ). Từ lúc mua về em đã bảo dưỡng tổng thể và dạm vá những chỗ xước sát giờ chỉ còn phần nội thất đang muốn đi spa, bọc lại toàn bộ ( ghế, tapi, taplo ). Các bác chỉ giúp em chỗ nào làm tốt giá hợp lý cho xe cỏ thì mách em với, em định làm luôn trong mấy ngày nghỉ tết tây ah. Hôm trước có người mách em ra dốc đoàn kết có bác bọc nội thất rất tốt, giá rẻ nhưng em tìm ko ra vì bác ý cũng ko mở cửa hàng, chỉ toàn khách quen thôi ah.

Em có mấy cái mới ảnh chụp xe và F1 để chia vui với các bác, tuổi xe hơn tuổi F1 của em 20 năm, hic :

Em này cụ rước về rổ rá bao nhiêu vậy cụ?
Em Cedric cũng ngon đấy chứ cụ, nếu so với crown 2.4, theo cá nhân em thì crown 2.4 chỉ uống xăng ít hơn thôi, ngoài ra chưa phải đối thủ của Cedric 3.0

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
em đã chạy cả 2 bé rồi ạ, tuy nhiên phải nói luôn là trước 1995 hết thôi ạ
Năm 2011, em mua 1 bé Crown Super đời 94, trước đấy 1 năm, em đang chạy bé Cedric 93. Nên nói về đời có thể xem là xêm xêm. Về hao xăng, gọi là Crown dùng phun xăng điện tử, Cedric dùng chế, nhưng tốn xăng ngang nhau =)) Có chăng em thấy Crown bốc hơn tí, chạy trên quốc lộ vọt hơn tí, nhưng không đáng kể.
Về cảm giác lái thì phải nói là Crown hơn, nhất là độ đầm khi chạy cao tốc, và độ chắc của tay lái, em độc lái 1 ngón trên đường quê nhà em :)) Crown cho cảm giác chìm hơn. Đời sâu nên số tự động chả thấy khá hơn số sàn lắm :(
Nhưng về nội thất, phải nói Cedric hơn, chỉnh điện hết, đặc biệt em thích cái tủ lạnh, đi xa thi thoảng ném lon bia vào, lôi ra uống, thích phết. Từ trước tới giờ, Nissan có truyền thống thiết kế đẹp, sang trọng, chứ không giống chuồng gà như Crown :))
Giá cả thì em mua bé Crown đắt gấp đôi bé Cedric.
Hôm nọ lên Hà Nội thăm F1, em thấy có con Crown đen biển 6789, nhìn thấy à, hoá ra nó vẫn có số má, cái biển có khi đắt hơn cái xe =))
Còn em không dám bình luận gì về mấy bé Crown 95 đổ lên nhé. Vì em có câu chuyện thế này: cách nhà em 100 m có 1 salon nhỏ, bữa hôm em thấy 1 bé Royal 96 biển 51 nằm đó, máu yêu Crown nổi lên, em mặc nguyên áo 3 lỗ :)) chui vào hỏi. "Nhà anh cách nhà đây có 100m thôi, bên kia đường, cho anh hỏi thật là lấy giá hàng xóm bé này thì bao nhiêu" "380 anh ạ".
- Giá hàng xóm mà em?
- Anh ơi, em nhập từ Sài Gòn ra đã 365 rồi :((.
Tưởng nói trêu, ai dè lên mạng mới thấy mấy cụ OF nhà mình giá đấy chắc cũng hốt, nếu xe đẹp thật :)
e gửi cụ cái hình e 180 củ này

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

Silent Hero

Xe đạp
Em là em rất mê kiểu dáng những dòng như thế này.

Trước em cũng sở hữu 1 bé Camry 2.0 (1990). Em cực kỳ thích cảm giác lái những bé này. Nhưng tuổi đời của em nó thật là hơi bị cao quá mà :( Giờ nhiều lúc nghĩ lại cũng cảm thấy nhớ em nó lắm.

Có ít ảnh hồi đó (năm 2010) giờ mang lên hầu các cụ, em thì bây giờ đang kẹt về kinh tế nên hiện tại ko cho phép sở hữu 4b, mong là cơn khủng hoảng này sẽ qua nhanh để em lại tiếp tục được tìm lại em nó :P

fantome524292

Xe buýt
Em là em rất mê kiểu dáng những dòng như thế này.

Trước em cũng sở hữu 1 bé Camry 2.0 (1990). Em cực kỳ thích cảm giác lái những bé này. Nhưng tuổi đời của em nó thật là hơi bị cao quá mà :( Giờ nhiều lúc nghĩ lại cũng cảm thấy nhớ em nó lắm.

Có ít ảnh hồi đó (năm 2010) giờ mang lên hầu các cụ, em thì bây giờ đang kẹt về kinh tế nên hiện tại ko cho phép sở hữu 4b, mong là cơn khủng hoảng này sẽ qua nhanh để em lại tiếp tục được tìm lại em nó :P

đôi khi mang tiếng là xe cỏ, nhưng sao lại luyến lưu mãi mà không rời được cụ nhỉ :)
chúc cụ sớm có lại niềm đam mê 1 thời :)

fantome524292

Xe buýt

cụ chụp ảnh đẹp thế
xe cụ 2.4 nhưng trông ngoài đều lắm ạ, F1 cũng đẹp trai nữa :)
nhưng sao mắt phải cháu đỏ thế, không phải cụ bắt ép cháu nó làm mẫu đấy chứ =))
em fun thôi, vodka cụ :)

Ha_Neo

Xe hơi
Ngày xưa quê em toàn các bác Bí thư, Chủ tịch tỉnh mới đi xe hịn này @};-

vip tien sinh

Xe ngựa
đôi khi mang tiếng là xe cỏ, nhưng sao lại luyến lưu mãi mà không rời được cụ nhỉ :)
chúc cụ sớm có lại niềm đam mê 1 thời :)
Cỏ gì cụ, nó là cả một khối tài sản, bên trong chứa đựng cả trời đam mê đới cụ...

thumb

Xe hơi
Em hỏi ngu tý : Hai dòng này đều là chơi đồ cổ rồi các cụ nhỉ ?

fantome524292

Xe buýt
vâng cụ ạ, nếu cụ muốn cổ hơn nữa thì cụ có thể sang thớt "land đây các cụ" của cụ [@vip tien sinh;300247] :)
tại thời nay ô tô nhiều, không như hai mươi năm trước, nên nhiều xe 10 tuổi đã bị gọi là đời ơ kìa rồi :(
thật ra cũng đúng, em cắt tàu, tàu trên 20 tuổi đa phần là cắt sắt vụn hết rồi, vì chả ai dám thuê nữa. Ô tô em thấy mấy cái đời 6x, 7x còn chạy phè phè luôn :))

vip tien sinh

Xe ngựa
vâng cụ ạ, nếu cụ muốn cổ hơn nữa thì cụ có thể sang thớt "land đây các cụ" của cụ [@vip tien sinh;300247] :)
tại thời nay ô tô nhiều, không như hai mươi năm trước, nên nhiều xe 10 tuổi đã bị gọi là đời ơ kìa rồi :(
thật ra cũng đúng, em cắt tàu, tàu trên 20 tuổi đa phần là cắt sắt vụn hết rồi, vì chả ai dám thuê nữa. Ô tô em thấy mấy cái đời 6x, 7x còn chạy phè phè luôn :))
Em thấy cái gì cổ cũng có giá...hehe.

xu hao bap cai

Xe hơi
Gọi là cũ thì hợp hơn cụ ạ, cổ đúng nghĩa có lẽ phải còn nguyên bản mọi thứ và đang hoạt động hoàn hảo, kiểu hàng sưu tầm tồn kho...

long888

Xe buýt
[/QUOTE]

Nhìn ngon quá cụ ah!