Toyota điều chỉnh giá bán lẻ - Tin không vui lắm cho các bác đang dự mua xe

snake00

Xe tải
theo e mua xe tùy sở thích và kế hoạch kinh tế mỗi người nhưng mà thằng Toy này đúng là nó chăn dân mình ghê quá

sonle77

Xe buýt
Thằng TOYOTA hết mẫu mới để cạnh tranh với các hãng khác, nên đưa cái tin sốc này nhằm kích thích ..các loại GÀ GÔ, GÀ CÔNG NGHIỆP ...mua xe ngay của nó ấy mà.. Đúng là 1 chính sách Marketing tiểu nhân
Vodka cụ vì câu nói quá hay..Cứ mỗi lần tăng giá thì giá xe cũ cũng leo thang lên theo,đầu tư vào Toi đúng là kênh đầu tư uy tín hơn cả vàng và ngoại tệ

Chỉnh sửa cuối:

Blackfish

Xe tăng
Em nhớ ở HN chỗ cái chợ Ngô Sĩ Liên có hàng bún chửi.Ăn trả tiền chứ có đi xin đâu mà bị chửi như hát hay vẫn đông khách :))
***, các quán khác thử bắt chiếc mà chửi khách xem...có mà vỡ alo ngay :((

Luu Lehong

Xe container
Em nhớ ở HN chỗ cái chợ Ngô Sĩ Liên có hàng bún chửi.Ăn trả tiền chứ có đi xin đâu mà bị chửi như hát hay vẫn đông khách :))
***, các quán khác thử bắt chiếc mà chửi khách xem...có mà vỡ alo ngay :((
Khổ cái là bún nó không hẳn ngon nhưng ở khu này chưa hàng nào ngon bằng nó. Vậy nên nó có chửi nhưng khách vẫn lao vào ăn là có cơ sở :D
Hàng Bún bên cạnh thịt thì ôi tẩm hóa chất với nước dùng nhiều mì chính chỉ lừa mấy ông quen ăn khoai với sắn, ăn vào đau bụng cũng chỉ lừa khách 1-2 lần. Cho nhân viên ra chào mời từ xa còn chửa ăn ai, học đòi chửi khách nữa có mà dỡ quán ra đê :))

ducletrung

Xe container
Toy mà cụ, cứ giá đô tăng tý là ăn theo ngay. Em đagn đặt mua Vios mà ức hết cả chế^:)^
Khuyên cụ 1 câu chân thành đừng bao giờ đi vios.Dòng xe này cực kém về vỏ và hệ thống khung gầm đi ồn kinh khủng

Chỉnh sửa cuối:

akarawa

Xe tải
E dự là có các tay to đang làm giá toy. Các cụ đợi đến 2018 thế nào cũng có đợt bán tháo toy như gold năm nay :)

Luu Lehong

Xe container
E dự là có các tay to đang làm giá toy. Các cụ đợi đến 2018 thế nào cũng có đợt bán tháo toy như gold năm nay :)
Đã có bác năm 2007 dự là sau 2010 Cam còn rẻ như cho.:D
Để mấy năm nữa lôi cái thớt này lên xem câu của bác có giống mấy câu sấm truyền kia ko :))

kienvinh

Tháo bánh
Toyota là loại xe tốt nhất Việt Nam, cung không đủ cầu nên đương nhiên càng ngày càng tăng giá là phải rùi.

nat117

Xe hơi
Chào các bác, em mới vào, có gì mong các bác chỉ dẫn thêm ạ. Theo em chả có cái xe nào là hoàn hảo cả, cái nào chả có ưu nhược riêng. Đúng là toy thì vỏ mỏng, xe ồn nhưng vận hành, dịch vụ... lại ok. Em chấp nhận đc nhược điểm của nó, nên em vẫn lấy toy

Isu_zu

Xe container
Chào các bác, em mới vào, có gì mong các bác chỉ dẫn thêm ạ. Theo em chả có cái xe nào là hoàn hảo cả, cái nào chả có ưu nhược riêng. Đúng là toy thì vỏ mỏng, xe ồn nhưng vận hành, dịch vụ... lại ok. Em chấp nhận đc nhược điểm của nó, nên em vẫn lấy toy
Ai nói cụ Toy vỏ mỏng, sale Hàn à :)). Ai nói Toy ồn, vẫn sêu Korea à :)). Duy nhất 1 điểm là Vios ngoại thất ko đẹp lắm (bác chờ 2014 thì chuẩn như Lê Duẩn), còn lại thì Vios là cái xe số 1 đi trong phố, gọn nhẹ cơ động, ăn thì như ...ngửi xăng thôi :). Mặc dù đang đi Cam, e vẫn thấy Vios là rất hợp lý, chúc mừng cụ. Có điều cụ đi Vios thì trình về xe lâu tiến bộ, vì nó ...chả hỏng gì cả :)).

AcidS

Xe điện
Ai nói cụ Toy vỏ mỏng, sale Hàn à :)). Ai nói Toy ồn, vẫn sêu Korea à :)). Duy nhất 1 điểm là Vios ngoại thất ko đẹp lắm (bác chờ 2014 thì chuẩn như Lê Duẩn), còn lại thì Vios là cái xe số 1 đi trong phố, gọn nhẹ cơ động, ăn thì như ...ngửi xăng thôi :). Mặc dù đang đi Cam, e vẫn thấy Vios là rất hợp lý, chúc mừng cụ. Có điều cụ đi Vios thì trình về xe lâu tiến bộ, vì nó ...chả hỏng gì cả :)).
Xin cụ, cụ đã tham khảo thớt giá phụ tùng Vios cái cao su Láp giá 4 triệu, thiếu lọc gió với thớt sao vỏ Vios mọt sau vài năm chưa ạ? Giờ Vios về gọn nhẹ, cơ động, rộng rãi, tiết kiệm xăng chả có cửa so với Sunny, còn về hỗ trợ sau bán hàng thì không thể nào có bảo hành 5 năm giống Honda City, dịch vụ Honda vẫn ngon đó là chưa so về công suất máy, độ ồn... so với City. Trong cùng tầm tiền so với xe Nhật khác Vios giờ đang kém, chờ Vios 2014 lại sợ bị chém về giá

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Xe container
Xin cụ, cụ đã tham khảo thớt giá phụ tùng Vios cái cao su Láp giá 4 triệu, thiếu lọc gió với thớt sao vỏ Vios mọt sau vài năm chưa ạ? Giờ Vios về gọn nhẹ, cơ động, rộng rãi, tiết kiệm xăng chả có cửa so với Sunny, còn về hỗ trợ sau bán hàng thì không thể nào có bảo hành 5 năm giống Honda City, dịch vụ Honda vẫn ngon đó là chưa so về công suất máy, độ ồn... so với City. Trong cùng tầm tiền so với xe Nhật khác Vios giờ đang kém, chờ Vios 2014 lại sợ bị chém về giá
Cụ chả phải xin, e đi Civic và Vios chán rồi, chưa chắc Vios ồn hơn cụ nhé. Vỏ Vios mọt á cụ, chắc xát muối vào :)). Hàng xóm e còn con Vios đời tháng 10/2003, số tay, chạy suốt ngày, gầm vỏ chưa có gỉ chỗ nào, máy móc y chang, nhưng nước sơn và giảm xóc thì kém đi. E ko bàn taxi nhé, Taxi chạy thì Forklift cũng hỏng :(. Đấy là khách quan, còn như e đã nói, nếu mua xe nhỏ, e sẽ mua Swift, chứ ko phải Vios. Dù ko mua, phải thừa nhận nó là cái xe lành, nhưng ko đẹp.

RAVA

Xe ba gác
-Về giá phụ tùng thì có lẽ các bác ở đây chỉ biết đến giá của xe Toy, thử hỏi đã có mấy bác sang Honda, Ford, Mazda hay Nissan ngó chưa, nếu là phụ tùng chính Hãng bán trong đó giá ko hề rẻ đâu, nó same same nhau cả thôi! Thiếu lọc gió thì xe LD nhiều thằng thiếu lắm ko chỉ có riêng Vios đâu? Còn vụ mọt vỏ xe thì toàn mấy ông sử dụng như phá hay chạy thuê, tiết kiệm tiền rửa xe bằng cách lau rửa qua cái vỏ với nhõn 1 xô nước, còn gầm thì như cái mặt giặc...thì làm gì mà chả hỏng? Đến chạy xe bậy bạ kiểu như taxi nhưng nó được rửa ráy thường xuyên mà còn chả mọt nữa là.
-Hiện tại thì City hay Sunny có lợi thế hơn vì nó ra đời sau, đây là những mác xe mới nên nó phải có nhiều thứ hơn thì mới cạnh tranh nổi được với Vios là mẫu xe tiêu chuẩn trong pk. Mà bây giờ Vios cũng là cuối vòng đời rồi chờ xe mới ra nó lại tiu chết thôi. Em đang chờ xem cái doanh số mấy em kia tháng này xem nó cạnh tranh với Vios cũ ra sao chứ chưa cần đến Vios mới đâu?

vanhai0850

Xe tăng
Giảm thuế thì Toy lại tăng giá. KH Việt Nam vẫn thiệt thòi các cụ nhỉ

toanthangcs

Xe điện
Các bác suốt ngày cãi vã.

RAVA

Xe ba gác
Giảm thuế thì Toy lại tăng giá. KH Việt Nam vẫn thiệt thòi các cụ nhỉ
-Ở VN mình bao giờ mà chả thế, thằng nào chiếm thị phần lớn nhất hay độc quyền mà chả hay làm trò, từ than, điện, nước, viễn thông...nhưng em dự lần này là 1 chiêu kích cầu đểu để giải tán chỗ hàng model cũ còn tồn của Toy, vì tháng sau thì Toy ra Cam mới có VSC rồi, tiếp đến là Altis và Vios mới...Các Hãng đều có các chiêu trò tăng hay giảm giá nhưng thằng Toy làm là bài bản nhất, nó ko tăng giảm nhiều hay bất thường như các Hãng khác. Vd như Toy bảo tăng giá lần này là do tỷ giá Đô tăng, trong khi anh Hải giảm giá Mazda đến cả trăm củ thì lại bảo do đồng Yên giảm giá...? Em cũng mong nhiều thằng khác có bước đột phá về mẫu xe, công nghệ hay giá để cho Toy VN nó đỡ làm trò nhưng nghe chừng mấy chú kia toàn loại gà vịt vớ vẩn, ko ăn thua nên dân mình vẫn còn khổ dài!:-w