[TNGT] Toyota Fortuner lại lộn cổ, túi khí đâu rồi? 06/10/2016

ndkhoivtv

Xe tăng
Đành rằng For dễ lật thật là vì gầm cao hơn xe cùng loại lại thiếu hỗ trợ an toàn. Nhưng quả thật nhiều cụ a dua a tòng hay phán bừa bãi. Tính năng cân bằng điện tử nếu có cũng chỉ hỗ trợ trong 1 số trường hợp, ví dụ như vào cua tốc độ cao hay đường trơn chẳng hạn. Ko có cái tính năng chống lật nào mà chống được mọi trường hợp cả. To cao đen hôi mà đi vấp gạch còn ngã bỏ bu! :)
Túi khí cũng vậy, cái đằng trước, cái bên cạnh, tùy xe có hay ko, va chạm thế nào mà bung chứ.
Em đọc cái thớt này mà lo lắng! Lo lắng vì các cụ hiểu xe như vậy mà chủ quan khi điều khiển nó thì quá nguy hiểm!
Cụ dungphp phê phán các cụ khá nặng lời, nhưng ko sai!
Em ko đi Toy mà đi Sò. Em đã từng có bài phê phán những yếu kém của For. Nhưng em ko đồng ý với cách nhận định hời hợt về vụ việc này của For ở đây. Nếu các cụ nhận định For kiểu này thì các cụ ko thể nhận định đúng về 1 chiếc xe hơi nào hết và còn nguy hiểm hơn nữa khi các cụ điều khiển xe mà ko chịu hiểu chiếc xe mình lái.
Túm cái quần lại là... rặt một lũ chả biết mịa gì về xe nhưng mắc bệnh sùng bái tin đồn rồi hò nhau bu cả vào đàm tiếu như kền kền ăn xác thối thôi.

Balance01

Xe máy
ko hiểu Forrtune cân bằng kém thế nhỉ, rất hay bị lật

TOONGJ

Xe tải
Lật như vậy mà không thấy túi khí đâu hết, có đáng giá 1 tỏi không đây mà sao thấy chạy đầy đường :(
Cụ này cứ dìm hàng, đã gọi là túi "khí" sao mà thấy được =))=))=))

vietran

Xe ba gác
k hổ danh thánh lật, may k bung chứ k mất vài chục củ thay túi khí

Túi ko bung có thể do nhiều nguyên nhân, nhỡ đâu trước đấy đã bung rồi thì giờ còn đâu mà bung. Thay cũng mấy chục củ, đắt phết chắc gì chủ xe đã thay. :D

Big korando

Xe tải
Quá chán cho Fortuner.Có mỗi cái thanh cân bằng chống lật ở cầu sau cũng không có.Xin lỗi chứ cái con xe SUV Hàn cùi 13 năm tuổi của em cũng đã dùng hệ thống treo 5 links coil spring và có thành cân bằng chống lật stabilizer link.

Chỉnh sửa cuối:

giaphuc

Xe buýt
Có vài thằng ngu thấy TOY nạn thì phán vớ vẩn. Vụ này là xe tải tông ngang xe Fortuner nên lộn vòng mà xe này làm đếch có túi khí cạnh
Thằng xe tải này phi qua bồn hoa đâm ngang thằng tu nơ à, kinh nhỉ có vẻ xe tải còn tốt hơn tu nơ nhỉ vì nó vẫn ngon trong khi anh tu nơ chổng vó ăn vạ như trẻ con ấy nhỉ, funnnnnnn

giaphuc

Xe buýt
Đành rằng For dễ lật thật là vì gầm cao hơn xe cùng loại lại thiếu hỗ trợ an toàn. Nhưng quả thật nhiều cụ a dua a tòng hay phán bừa bãi. Tính năng cân bằng điện tử nếu có cũng chỉ hỗ trợ trong 1 số trường hợp, ví dụ như vào cua tốc độ cao hay đường trơn chẳng hạn. Ko có cái tính năng chống lật nào mà chống được mọi trường hợp cả. To cao đen hôi mà đi vấp gạch còn ngã bỏ bu! :)
Túi khí cũng vậy, cái đằng trước, cái bên cạnh, tùy xe có hay ko, va chạm thế nào mà bung chứ.
Em đọc cái thớt này mà lo lắng! Lo lắng vì các cụ hiểu xe như vậy mà chủ quan khi điều khiển nó thì quá nguy hiểm!
Cụ dungphp phê phán các cụ khá nặng lời, nhưng ko sai!
Em ko đi Toy mà đi Sò. Em đã từng có bài phê phán những yếu kém của For. Nhưng em ko đồng ý với cách nhận định hời hợt về vụ việc này của For ở đây. Nếu các cụ nhận định For kiểu này thì các cụ ko thể nhận định đúng về 1 chiếc xe hơi nào hết và còn nguy hiểm hơn nữa khi các cụ điều khiển xe mà ko chịu hiểu chiếc xe mình lái.
Nhưng em thật là gần như thấy toàn tu nơ này lật, chắc mấy cụ tu nơ này mới học lái.

Indiana Jones

Xe hơi
Đâm ngang thì túi khí khó nổ vì nó không có cảm biến

Nghiệp Lái Xe

Xe tăng
Đường xa - Ngõ sâu - Đèn dầu - Nước giếng
Toyota Fortuner gặp nạn tại khu công nghiệp Vĩnh Lộc , Bình Tân, HCM ngày 05/10/2016
Xe tải nhỏ móp chút phần đầu trong khi Fortuner lật nhào, lạ cái là không thấy túi khí bung ???
CCCM xem giúp phải không?
Nguồn Tuoitre Online: http://tv.tuoitre.vn/tin-nong-24h/20161006/tin-nong-24h-phan-bon-gia-lieu-co-su-bao-ke/23433.html
Theo em được biết thì cảm biến túi khí của Toy nó nằm ở phía trước cụ ạ, đoạn thanh cản ở chỗ trước két nước. Nếu đâm thẳng thì nó mới bung, còn hông với ass thì không bung đâu ạ

Tungsayxe

Xe đạp

lehoa

Xe hơi
Toyota Fortuner gặp nạn tại khu công nghiệp Vĩnh Lộc , Bình Tân, HCM ngày 05/10/2016
Xe tải nhỏ móp chút phần đầu trong khi Fortuner lật nhào, lạ cái là không thấy túi khí bung ???
CCCM xem giúp phải không?
Nguồn Tuoitre Online: http://tv.tuoitre.vn/tin-nong-24h/20161006/tin-nong-24h-phan-bon-gia-lieu-co-su-bao-ke/23433.html

Một lần cầm lái em này và khiếp luôn, xe gì như bay, trả thây bám đương gi cả

quangtrung8

Xe tải
Châu âu với mĩ nó ko đi for, mà chỉ có ĐN á mới chuộng for thôi. Chỉ thấy xe này lật nhiều.

otothanglong

Xe điện
Có vài thằng ngu thấy TOY nạn thì phán vớ vẩn. Vụ này là xe tải tông ngang xe Fortuner nên lộn vòng mà xe này làm đếch có túi khí cạnh
1 là chúng giả ngu, 2 là chúng ngu thật, 3 là mấy thằng sale của hãng khác không bán được xe vào cay cú chọc ngoáy. Thứ nhất người có tiền mua xe không rảnh lên đây tranh luận với mấy thể loại này, thứ 2 ai cũng hiểu tất cả đều do người lái cả, thứ 3 tại sao tỉ lệ tai nạn của nó cao vì nó bán ra quá nhiều giống như xe máy honda chạy ngoài đường vậy. Cả mấy thằng ngu và mấy thằng nhà báo trẻ trâu nữa đăng bài cũng giật tít " Thánh Lật " nói thật Thánh ở Làng nhà nó ý chứ ai đời chỉ có những thằng Ngu mới đi phong xe làm Thánh. Đừng lôi Thánh ra làm trò đùa mà có ngày trả giá đấy.
Cụ nào chưa hiểu từ " Thánh " tham khảo ở đây nhé : http://gpcantho.com/Bai-Viet-Giao-Phan-Can-Tho-Các-Thánh-là-ai-1248.aspx

xeruabo01

Xe đạp
1 là chúng giả ngu, 2 là chúng ngu thật, 3 là mấy thằng sale của hãng khác không bán được xe vào cay cú chọc ngoáy. Thứ nhất người có tiền mua xe không rảnh lên đây tranh luận với mấy thể loại này, thứ 2 ai cũng hiểu tất cả đều do người lái cả, thứ 3 tại sao tỉ lệ tai nạn của nó cao vì nó bán ra quá nhiều giống như xe máy honda chạy ngoài đường vậy. Cả mấy thằng ngu và mấy thằng nhà báo trẻ trâu nữa đăng bài cũng giật tít " Thánh Lật " nói thật Thánh ở Làng nhà nó ý chứ ai đời chỉ có những thằng Ngu mới đi phong xe làm Thánh. Đừng lôi Thánh ra làm trò đùa mà có ngày trả giá đấy.
Cụ nào chưa hiểu từ " Thánh " tham khảo ở đây nhé : http://gpcantho.com/Bai-Viet-Giao-Phan-Can-Tho-Các-Thánh-là-ai-1248.aspx
Đồng ý vs cụ là toàn những thằng 1 ngu , 1 ko có tiền or chưa đủ tiền mua xe vào đăng bài giật tít , ăn theo nói leo mà có khi chưa biết vô lăng ô tô nó vuông hay tròn :( em xin phép em khinh

banotomuaxedap

Xe máy
Lật thì xúm vào dựng nó lên thôi cụ :))