Thảo luận Toyota Harier, bảo giờ bán tại Việt Nam?

lapin

Xe container
Cụ định dùng LC200 đi đua hay sao mà quan tâm đến khả năng tăng tốc của em nó thế :)) Em chả bao giờ xem cái thông số này của xe vì cỡ như con Land nhích ga là nó vọt lên rồi, chạy cao tốc cụ thích vượt con nào là vượt ngon. Con Land 100 có 240 mã mà đi đã sướng lắm rồi thì 300 mã còn sướng thế nào:-))
Chạy cao tốc cần gì chấm to vậy? Chạy quốc lộ mới cần :))

flanker.27

Xe buýt
Cũng cùng 1 câu hỏi .Con này quá ngon .Giá hợp lý là mấy em CRV , CX5 , Tucson xách dép ....
Một con Lexus RX dưới logo Toy. Lắp máy turbo 2.0 với option không cắt cụt quá và giá đừng có vống lên quá cao, chỉ cần loanh quanh giá CR-V thôi là tụi còn lại em tin là tắt điện hết :D

lapin

Xe container
Một con Lexus RX dưới logo Toy. Lắp máy turbo 2.0 với option không cắt cụt quá và giá đừng có vống lên quá cao, chỉ cần loanh quanh giá CR-V thôi là tụi còn lại em tin là tắt điện hết :D
Trừ CVT:))

Prelax

Xe tăng
Toy vn chả coi các cụ otofun ra gì 😁

terwa

Xe tăng
đem vè VN lắp cái máy 2.0 non turbo của camry bán 1.2ty là vừa :))

lapin

Xe container
-Bản máy 2.0 turbo hiện đang bán ở Sing và Malay thì đi kèm hộp số AT 6 cấp giống con RX300, chỉ có bản máy non turbo và hybrid thì có khả năng là lắp hộp số CVT thôi, mà khả năng này là ko cao?
Con này size RX thì đấu gì CR-V với CX-5? Em dự nếu có về là Toyota nhằm vào mảng tầm tiền 1,5 -1,7 tỷ, những khách hàng muốn tiện nghi hơn nhưng không muốn mang mác dùng xe sang, hoặc không muốn đi gầm thấp như Camry.

Bảo_Ngân

Xe buýt
Nếu size RX thì hơi bé nhỉ. Em thích size to hơn. Trc có ngắm RX300 mà ko khoái vì bé quá:))

Bảo_Ngân

Xe buýt
-Ngắm xong bác lại quay sang dòm ví thấy vẫn còn mỏng và bé chứ giề, e biết thừa? :))
Cũng là 1 lý do. Tuy nhiên khi xem xe ở Lex TL thì em thấy RX chật chội quá. Nhà toàn Voi còi =))

Victory78

Xe tải
Thấy youtube đang rầm rộ đưa tin em này về Việt Nam, không biết có sales Toyota nào có thông tin chia sẻ anh em với?

lapin

Xe container
Nếu size RX thì hơi bé nhỉ. Em thích size to hơn. Trc có ngắm RX300 mà ko khoái vì bé quá:))
Trên mạng lại đưa tin dựa trên RAV4. Như vậy không size RX được. Còn nói vẫn chỉ bán ở Sing vs Mã. Túm lại Cam Q của cụ vẫn giữ ngồi đầu bảng Toy, ko có gì phải tiếc :))

tuvanxaydunguic

Xe buýt
Cụ hỏi khó.... em hâm cả cuộc đời chỉ TOY nên bẩm như sau:
+ Thị trường khó thế lày thì bán hết tồn kho là ngon lắm rồi...
+ Quê minh một năm được tý tý sản lượng nên sẽ chả có gì NGON về ngay....
+ Chiến lược của TOY vẫn vậy qua bao năm.... nắn khách để bán hàng.....
Nếu được...Cụ qua Mẽo mà sắm TOY..... giá rẻ, xe ngon & tha hồ lựa chọn!

ahfamily

Xe tải
Chậc. Em nghĩ cũng đến lúc Toy phải nhảy vào tranh giành miếng bánh CUV này sau khi bỏ bê quá lâu. Chính ra những dòng CUV của Toy ở các thị trường khác như RAV4 hay Highlander được nâng cấp rất nhiều trong mấy năm qua nhưng Toy lại không đưa về VN, dù cho CUV đang ngày càng trở thành mẫu xe quốc dân sử dụng cho gia đình nhiều hơn, để cái mảng thị phần này cho hết CX-5, CR-V, Tucson các kiểu làm mưa làm gió.
Thì rút kinh nghiệm vụ em Wigo, Avanza với Ruzh mà. Để Morning với i10 làm mưa làm gió, xong đưa em Wigo về với ý nghĩ hạ bệ đc 2 em kia, kết quả như nào đã rõ. Avanza với Ruzh cũng nhập về bán kiểu cửa trên với Xpander (cũng nhập) cuối cùng cũng đứt, kéo theo ông kễnh Innova đuối theo. Giờ thực ra còn mỗi Vios vẫn đc cả cá nhân với xe dịch vụ, taxi dùng nên doanh số vẫn ổn; Camry bản mới cơ bản vẫn giữ đc khách. Còn thì từ Altis, Innova, FT đều khô máu hạ giá mới cạnh tranh được (chứ ko kiểu bia kèm lạc nữa).

hmbus

Xe đạp
Thì rút kinh nghiệm vụ em Wigo, Avanza với Ruzh mà. Để Morning với i10 làm mưa làm gió, xong đưa em Wigo về với ý nghĩ hạ bệ đc 2 em kia, kết quả như nào đã rõ. Avanza với Ruzh cũng nhập về bán kiểu cửa trên với Xpander (cũng nhập) cuối cùng cũng đứt, kéo theo ông kễnh Innova đuối theo. Giờ thực ra còn mỗi Vios vẫn đc cả cá nhân với xe dịch vụ, taxi dùng nên doanh số vẫn ổn; Camry bản mới cơ bản vẫn giữ đc khách. Còn thì từ Altis, Innova, FT đều khô máu hạ giá mới cạnh tranh được (chứ ko kiểu bia kèm lạc nữa).
Tốt nhất dân mình đừng mua mấy con đã đi vào tiềm thức qua năm tháng nữa.Là Toy mang mấy mẫu mới về ngay