Toyota HILUX - mọi nỗ lực để biến xe tải thành xe du lịch

0948994999

Xe tải
=)) Xe bác độ inox và đề can khủng nhất trong những con hilux em từng thấy. Xe bác Noza gần full options rồi bác ạ.
Con hilux này e mới lấy để đi "trang trại" cụ ak . E độ cho vui thế thôi chứ tuổi ji mà dám đọ với bác noza hả cụ ! Mà sao xe bác noza ko có điều hòa 2 chiều nhỉ ! Con e nóg lạh ci có cả ak ! Xe nguyên bản nha cụ ! E chỉ độ dàn ngoài thui ak ? Chưa có thời gian độ tiếp

thanhnv13

Xe tải
Bác chủ cho e hỏi nhỏ chút. Nỗ lực của bác thì ai cũng ghi nhận. Xe tải thì đúng là xe tải rùi (vì đăng kiểm nó ghi thế). Nhưng bác cho e hỏi sau khi độ một loạt lò xo, nhíp, nhún vv...(nói chung là phần gầm) thì bác cho biết cảm giác nó thế nào đã giống xe du lịch chưa? Vì e thấy nguyên bản nó xóc quá hơn cả con Kamaz nhà e. Nếu ok thì e cũng cắn răng làm một bộ vậy

Bác chủ cho e hỏi nhỏ chút. Nỗ lực của bác thì ai cũng ghi nhận. Xe tải thì đúng là xe tải rùi (vì đăng kiểm nó ghi thế). Nhưng bác cho e hỏi sau khi độ một loạt lò xo, nhíp, nhún vv...(nói chung là phần gầm) thì bác cho biết cảm giác nó thế nào đã giống xe du lịch chưa? Vì e thấy nguyên bản nó xóc quá hơn cả con Kamaz nhà e. Nếu ok thì e cũng cắn răng làm một bộ vậy
À, để em trả lời cụ thế này cho nó rõ về mục đích nâng cấp dàn gầm.

Mục đích thứ 1: và quan trọng nhất là để Offroad. Với mục đích này thì chắc chắn xe sẽ phải cần 1 bộ thụt, lò xo, nhíp có độ bền cao hơn. Hành trình dài hơn, khả chịu xoắn, kéo, nén đàn hồi tốt hơn.

Mục tiêu thứ 2: Có êm hơn hay ko ? Câu trả lời là có, nhưng không nhiều. Tại sao không nhiều ? Bởi vì kết cấu xe bán tải sinh ra nó đã xóc chứ nó ko thiết kế như những xe du lịch, phần đuôi nếu có tải thì giảm xóc và nhíp mới làm việc chính vì vậy xe mới êm hơn, ngoài ra xe SUV 7 chỗ loại xịn thì treo độc lập sau giúp cho giảm sóc và cân bằng tối ưu. Với SUV 7 chỗ cầu cứng sau thì thường cũng có thanh cân bằng sau. Với xe bán tải, cầu sau dùng nhíp cứng để chịu tải tốt hơn, không có thanh cân bằng dẫn đến phía sau rất xóc khi không chất tải lên thùng, ngoài ra khi vào chỗ xóc xe rất lắc và vặn xe tạo cảm giác khó chịu cho người ngồi trên xe.

Em khuyên bác, nếu muốn hết xóc thì nên bán đi mua Fortuner, Prado thì sẽ hết hẳn :) thay dàn gầm thì không giải quyết được triệt để đâu

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
em xin bổ xung thêm tí là nâng giảm sóc để khoảng sáng gầm cao hơn để lắp dc lốp to hơn => phục vụ chủ yếu cho mục đích off . :D , đúng là nếu ai muốn sự tiên nghi và êm ái thì ko nên nghĩ đến xe pickup.

Độ giảm sóc cho pickup chỉ hướng đến 1 mục đích làm cho xe ổn định hơn, nuốt những chướng ngại vật ngọt hơn chứ ko để đạt mục đích êm hơn :D

Chỉnh sửa cuối:

thanhnv13

Xe tải
À, để em trả lời cụ thế này cho nó rõ về mục đích nâng cấp dàn gầm.

Mục đích thứ 1: và quan trọng nhất là để Offroad. Với mục đích này thì chắc chắn xe sẽ phải cần 1 bộ thụt, lò xo, nhíp có độ bền cao hơn. Hành trình dài hơn, khả chịu xoắn, kéo, nén đàn hồi tốt hơn.

Mục tiêu thứ 2: Có êm hơn hay ko ? Câu trả lời là có, nhưng không nhiều. Tại sao không nhiều ? Bởi vì kết cấu xe bán tải sinh ra nó đã xóc chứ nó ko thiết kế như những xe du lịch, phần đuôi nếu có tải thì giảm xóc và nhíp mới làm việc chính vì vậy xe mới êm hơn, ngoài ra xe SUV 7 chỗ loại xịn thì treo độc lập sau giúp cho giảm sóc và cân bằng tối ưu. Với SUV 7 chỗ cầu cứng sau thì thường cũng có thanh cân bằng sau. Với xe bán tải, cầu sau dùng nhíp cứng để chịu tải tốt hơn, không có thanh cân bằng dẫn đến phía sau rất xóc khi không chất tải lên thùng, ngoài ra khi vào chỗ xóc xe rất lắc và vặn xe tạo cảm giác khó chịu cho người ngồi trên xe.

Em khuyên bác, nếu muốn hết xóc thì nên bán đi mua Fortuner, Prado thì sẽ hết hẳn :) thay dàn gầm thì không giải quyết được triệt để đâu
Thank bác nhiều! chỉ cần êm hơn một chút là ok!
E ko có ý so sánh giữa các xe nên bác khuyên e, e cám ơn he he! vì hiện tại e ko có tiền với lại e đã đi hai con xe trên rùi sao mà nó yếu thế. (e thường xuyên chạy dốc >10%) Nếu có xiền e xin làm con land cho lành he he

Thank bác nhiều! chỉ cần êm hơn một chút là ok!
E ko có ý so sánh giữa các xe nên bác khuyên e, e cám ơn he he! vì hiện tại e ko có tiền với lại e đã đi hai con xe trên rùi sao mà nó yếu thế. (e thường xuyên chạy dốc >10%) Nếu có xiền e xin làm con land cho lành he he
Đơn giản 2 con Fortuner và Prado nó yếu tại vì bác mới chỉ đi bản 2.7 máy xăng or 2.5 máy dầu. Nếu bác được đi bản 3.0 số tự động Fortuner thì bác thấy khác ngay, máy của em nó giống hệt Hilux 3.0 D4D

thanhnv13

Xe tải
Đơn giản 2 con Fortuner và Prado nó yếu tại vì bác mới chỉ đi bản 2.7 máy xăng or 2.5 máy dầu. Nếu bác được đi bản 3.0 số tự động Fortuner thì bác thấy khác ngay, máy của em nó giống hệt Hilux 3.0 D4D
Bác chỉ được cái nói đúng he he! Con Fortuner 3.0 thì chẳng khác gì Hilux 3.0 chỉ khác mỗi cái áo thôi. Trước khi mua con hilux e định làm con Fortuner 3.0 của một e Tàu khựa sang VN làm ăn nhưng ko được nên quyết định về nước. Ko mang xe về được vì nhiều lý do nên bán. Xe đi được 30k km nó đòi 750t e trả nó 650t mà nó ko bán nên e mới quất con Hilux

photothienvc

Xe tăng
Em mê nhất cái vụ làm nặng thêm đằng sau 200 kg. Mấy bác dân mỏ quê em toàn mua 4 bao xi măng cho lên thùng đi cho đầm, nhưng qua cua tốc độ nhanh thì biến thành máy xay sinh tố như chơi.

Men_Say

Xe hơi
tốt nhất các bác đừng nghe bác đừng đọc bài của bác noza kekeke
không khéo như em
đang đi D-max số tự động mới được 10t bán đi để mua hilux số sàn
tổng thiệt hải bù cho nhau 200k
mà ngày nào em cũng đọc bài của bác ý ước tính + thêm 200K để mua them đồ
~X(noza ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii tại bác làm em có hứng thú đi xe hơn đó

tuanphong186

Xe tải
em đặt mua hiluxx 2012 rùi.tháng 10 có xe.thích cái nắp thùng phía sau đó.bác mua bn $ vậy???

Men_Say

Xe hơi
em vừa mua 25 củ
a` sao bác phải đặt xe thế hilux 2011 có xe ngay mà
em vừa mua một chú

dat_pro87

Xe tải
các bác sướng thiệt, có sân mà chơi, em cũng đang đi 2 cầu, nhưng em ở tỉnh lẻ ít người chơi quá

Men_Say

Xe hơi
em mua 723tr bản mới nhất đó

laibuon

Đi bộ
Các bác cho em hỏi tí, chả là em đang lăn tăn giữa Triton GLX và Hilux 2.5G. Giá rổ thì gần tương đương nhau nhưng sao em thấy con Hilux máy có công suất & moment xoắn thấp quá vậy, có phải là do máy đời cũ không?

Các bác cho em hỏi tí, chả là em đang lăn tăn giữa Triton GLX và Hilux 2.5G. Giá rổ thì gần tương đương nhau nhưng sao em thấy con Hilux máy có công suất & moment xoắn thấp quá vậy, có phải là do máy đời cũ không?
Hilux máy 2.5 là máy cấp thấp của Toy ko có intercooler ... nếu mua thì cụ nên mua máy 3.0. Nếu ko thì nên chọn hãng khác, đừng mua phiên bản Hilux 2.5

hilux14p

Xe buýt
cháu đang ngắm d max at 1cầu hoặc con mit at theo bác noza thì e nào ạ,hilux2.5 nhà cháu đã chạy và bán rồi,bác tư vấn nhiệt tình cho cháu với

laibuon

Đi bộ
@noza & hilux14p: Thanks các cụ đã chỉ điểm, tại em lăn tăn cái giá của nó thôi. Cơ mà cụ 14p đã chuột bạch rồi nên em bỏ qua luôn 2.5; chắc phải cân đối lại tài chính ạ...