Thảo luận Toyota Innova bị khách Việt quay lưng

ubisapro

Xe trâu
Xpander nó ra nó có xác định hạ bệ Innova đâu, nó chỉ cùng phân với Rush hoặc Avanza . Tại các cụ nhà toyota cứ đem nó so với Innova đấy
E thấy chả cụ nào so sánh X với Ỉn đâu :))

accord_89

Xe tăng
Cá nhân em thấy đưa chủ đề doanh số Innova với Expander thảo luận cho vui thôi, có so sánh cũng chẳng để làm gì, ace nào có nhu cầu dùng xe đều có tính toán, cân nhắc.
Dưới góc độ người tiêu dùng thì khi nhà sản xuất cạnh tranh (lành mạnh) thì người tiêu dùng được lợi, còn doanh số bán ra nhiều hay ít ngoài giá cả, thị hiếu tiêu dùng, chính sách khuyến khích (dùng xe dung tích nhỏ của nhà băng)... Các nhà sản xuất, nhất là hãng Toy, họ hiểu rõ người Việt cần thứ gì, muốn cái gì, và họ có thể làm gì... :D
Vậy sao nhà Toy biết mà không làm gì để thay đổi tình thế?! Có lẽ họ thấy vẫn ổn áp với các con số đó. PS theo em xe chở nhiều người dùng máy khỏe chạy đã hơn, tất nhiên tốn nhiên liệu hơn. :D

terwa

Xe tăng
Nhớ cái năm 2015 e lấy con altis bản G lăn bánh ngót tỷ bạc, sau 2 năm bán lỗ 200. Mà nó có nhiều vấn đề khiến e phiền lòng lắm chả muốn nhắc đến không lại bảo là anti với fan hàn ...
Cụ thử chia sẽ xem. E đi altis cũng hơn 10 năm nên e biết thực tế sao

Racehorse206

Xe tăng
Cụ thử chia sẽ xem. E đi altis cũng hơn 10 năm nên e biết thực tế sao
Về động cơ sau mấy lần bảo dưỡng em phát hiện ra dưới đáy động cơ bị thấm dầu, hãng chẩn đoán là hở phớt đuôi trục cơ, về vận hành mỗi khi vào số nhả phanh xe có tiếng kêu cạch ở gầm đại lý đã ghi nhận nhưng k có phương án xử lý, gầm xe cao 13cm quá thấp e bị chạm gầm nhiều lần, tôn nóc xe quá mỏng đi dứoi trời mưa to thì nhức đầu, xe đi lắc đuôi do hệ thống treo sau thanh dầm xoắn. Trước đây e có chia xe và hỏi trên hội này nhưng nick đó mất mk e không lấy lại nữa. Mấy chia xẻ với cụ như vậy

terwa

Xe tăng
Về động cơ sau mấy lần bảo dưỡng em phát hiện ra dưới đáy động cơ bị thấm dầu, hãng chẩn đoán là hở phớt đuôi trục cơ, về vận hành mỗi khi vào số nhả phanh xe có tiếng kêu cạch ở gầm đại lý đã ghi nhận nhưng k có phương án xử lý, gầm xe cao 13cm quá thấp e bị chạm gầm nhiều lần, tôn nóc xe quá mỏng đi dứoi trời mưa to thì nhức đầu, xe đi lắc đuôi do hệ thống treo sau thanh dầm xoắn. Trước đây e có chia xe và hỏi trên hội này nhưng nick đó mất mk e không lấy lại nữa. Mấy chia xẻ với cụ như vậy
Em chạy qua 2 đời altis (2003, 2018) đều thế, cụ yên tâm. Chỉ có vụ "cạch" thì e chưa rõ:))

longtech21

Xe tăng
Em chạy qua 2 đời altis (2003, 2018) đều thế, cụ yên tâm. Chỉ có vụ "cạch" thì e chưa rõ:))
Nhả phanh hơi cạch thì đa số các hãng xe đều bị. E thấy Rx450h 2010 cách đây 7 năm và s400 2018 đều có.

Bảo_Ngân

Xe buýt
Nhả phanh hơi cạch thì đa số các hãng xe đều bị. E thấy Rx450h 2010 cách đây 7 năm và s400 2018 đều có.
E xem trong sách đó là do ABS hoạt động. 2 đời Camry em chạy đều vậy 😁

vietinbanker

Xe máy
Đó là kinh nghiệm chứ không phải lời nó vu vơ. :D
Để ý thấy mọi hãng khác đều tung seeder vô bêu xấu toy, nhưng toy chưa bao giờ dìm hay thanh minh. Rất quân tử.:D
Em công nhận cụ nói đúng. Em đi vios 2007, chất liệu, máy móc hơn hẳn vios 2015. Xe càng về sau, chất càng kém. Giờ em không đi Vios nữa nhưng mỗi lần đi qua con xe Vios nào đời 2007-2009, cảm xúc vẫn cứ thích mê như ngày nào và phải thừa nhận Vios 2007-2009 đẹp, giữ dáng tốt hơn hẳn Vios đời sau

vietinbanker

Xe máy
Mà em nói thật, các cụ cãi nhau làm gì cho mất thời gian? Xpander với Innova là hai con hoàn toàn khác nhau. Có thể Xpander đánh trúng tâm lý thích xe đẹp, rẻ của dân mình. Và cũng có một phần nữa là dân mình nghèo quá nên cái khó nó bó cái khôn.
Cái cơ bản, Xpander chả có cửa gì so. Nội thất thì lởm. Ngoại thất đi ban đầu đẹp nhưng nó chỉ được 2-3 năm là nhìn lỗi thời, lúc đó bán đi các cụ mới thấy nỗi khổ của việc chạy theo trào lưu.
Các cụ cứ anti-toy, cứ bảo Toy nó coi thường dân mình nhưng các cụ thấy có hãng nào mà bảo dưỡng hãng, chăm sóc sau khuyến mại bằng Toy không? Cách đây ít hôm, em đi lấy xe hộ đứa em. Đến sớm quá, đứng ở cửa hãng xe Mit, thằng sale nó lái xe Xpander ra, đụng cái rầm một cái vào barrie, nó quay lại xem rồi mang cái bả ra quét quét, sơn lại rất cẩu thả. Ngay cả đứa em em, lấy con Attrage mà một tuần sau mới phát hiện nắp cốp sau bị thay vì thấy lớp sơn trên nó còn nguyên bụi, chưa thèm đánh bóng. Ra kiện showroom nó không chịu nhận, gọi lên nhà máy nó mới chịu đổi cho cái nắp cốp mới. Như thế, em hỏi các cụ là ai là người coi thường dân mình hơn? Các cụ chưa vào xem ford nó bảo dưỡng mới bố láo đến mức nào.
Nói tóm lại, mỗi người một ý. Các cụ cứ việc giữ quan điểm của mình, chọn lấy cái xe theo ý của mình vì đến lúc đó mình là người đi, có phải dân mạng đi hộ mình đâu? Tiêu chí mỗi người mỗi khác, chọn xe theo ý của mình, theo điều kiện, hoàn cảnh của mình.
Cá nhân em thì em không chọn xe Hàn. Em khốn khổ khốn nạn với con Daewoo Gentra rồi. Xe Nhật em không chọn Mit, không chọn Honda, chả chọn Mazda. Em sợ nhất xe anh Hải lắp. Honda còn coi thường dân mình hơn Toy ti tỉ lần. Em thật. Các cụ cứ đi thử con CrV xem nó có nóng không? Có ỳ không? Mà giá thì các cụ có thấy thấp hay không?

cankinhtrang

Xe máy
innova chạy taxi hơi nhiều

terwa

Xe tăng
Người thừa tiền mua innova thì chả mua expander :))

emeraldflagon

Xe buýt
em thấy xe innova nhà em chạy 10 năm 16 vạn, chả thấy hỏng hóc gì. vẫn bảo dưỡng đầy đủ trong hãng. Chả biết Xpander được thế không?

pisces_hn

Xe container
Hôm đi bảo dưỡng thấy bác sửa xe nói là Toy Vios với Inova bền thời dăm năm trước thôi sau này cũng phát sinh lỗi. Em cũng k biết thế nào.

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
em thấy xe innova nhà em chạy 10 năm 16 vạn, chả thấy hỏng hóc gì. vẫn bảo dưỡng đầy đủ trong hãng. Chả biết Xpander được thế không?
Được như thế với điều kiện là phải chạy thật thật sự giữ gìn- hay nói trắng là biết cách lái. Đem Xpander dẫn động cầu trước, khung gầm liền khối mà chạy kiểu "phổi bò" với Innova dẫn động cầu sau và khung gầm rời thì Xpander giơ cờ trắng hết... Chứ Innova nhà cụ, chạy gấp 3 lần con số đấy cũng chả hỏng hóc gì mấy huống hồ chạy có...16 vạn!

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Hôm đi bảo dưỡng thấy bác sửa xe nói là Toy Vios với Inova bền thời dăm năm trước thôi sau này cũng phát sinh lỗi. Em cũng k biết thế nào.
Sau này khi Toy nhận ra rằng dung lượng thị trường mong cầu cái giá trị cốt lõi là bền, chả có gì để hỏng ít dần đi thì Toy bắt đầu cho người tiêu dùng hưởng thụ nhiều hơn, nhiều option xịn sò hơn và dĩ nhiên là...dễ hỏng hơn nếu dùng xe như phá. Và bây giờ tất yếu của bền tại/do người là thấy rõ rồi...

kachiphoto

Xe hơi
Website
phieumedia.vn
Nói chung Innova càng về sau vỏ xe càng chán, chất lượng hoàn thiện kém, bị cắt bớt những thứ rất vu vơ.

Riêng phần động cơ thì vẫn bền bỉ, vì từ lúc ra đời đến giờ về cơ bản động cơ Innova vẫn thế, chỉ tinh chỉnh chút chút.

Đời 2018 có phát sinh lỗi chân côn. Do một "cải tiến" ở cơ cấu truyền động từ chân côn vào hộp số. Anh em đi để ý ban đầu thấy gợn, về sau nặng hơn thì có lúc ra côn bị hơi mắc. Lỗi này ko biết hãng có công bố ko nhưng vào hãng ăn vạ là được free công hạ hộp số, bôi mỡ vào, chạy bthg cho tới lần ... ăn vạ tiếp theo =))

Được cái từ 2018 số sàn cũng có hỗ trợ khởi hành ngang dốc, tiện phết.

E chưa đi các đời từ 2019 về sau nên ko rõ thế nào. Nhưng từ đó về trước thì có lẽ đời 2011 là đỉnh chóp nhất về cả khung vỏ, chất lượng, độ hoàn thiện.