Toyota lại làm giá xe Cam ry 2.0 LD mới rồi

Ha_Neo

Xe hơi
Cụ chủ thử ngó quá M6 2.0 xem. Cam form mới nhìn cũng trẻ trung sport lắm. Các hãng đang theo xu hướng trẻ hóa rồi.

Sóc nhỏ

Xe tăng
Cụ chờ sau tết làm con form mới, tội j mua hàng form cũ.

minhlong2009

Xe đạp
Cụ chờ sau tết làm con form mới, tội j mua hàng form cũ.
Cảm ơn tất cả các cụ đã tham gia góp ý cho em, có lẽ em sẽ họp GĐ để thống nhất phương án lấy xe gì, của hãng nào trước tết hay chờ cam mới sau tết. Đa tạ các cụ ./.

Phucamateur

Xe hơi
M6 2.0 LD đi cụ, giá như nhau, nhiều "óp sừn" hơn, thương hiệu cũng sêm sêm. M6 đi sướng hơn camry 2.0 cụ ơi (em đang đi cam 2.0 hehe...).
Cụ đang đi Cam 2.0 thì cụ cho em hỏi về Độ ồn của Cam 2.0E so với Cam 2.5Q có như nhau không cụ?
Theo suy luận của em là Cam 2.0E chạy lốp 16" béo hơn lốp 17" của 2.5Q thì sẽ êm hơn...
Tuy nhiên còn về vật liệu chống ồn của 02 bản đấy thì ko biết có khác nhau không.

Kamekameha

Xe hơi
em xác nhận là camry 2.0 đỡ ồn đi em hơn 2.5g và q nhé. do lốp cao hơn. Còn các cụ nói altis đi sướng hơn cam là ngược đời nhé. Cam đi đầm sướng hơn nhiều. Cách âm cũng tốt hơn hẳn. ngồi rất sướng. xe chạy ổn định ở vận tốc cao. Nội thất đẹp hơn altis rất nhiều. Mấy cái option có bao giờ dùng đến đâu. xe ngon khung gầm tốt mới là sướng. máy k hề yếu nhé. đi rất bốc. đã có tiền mua altis 2.0 thì lên cam luôn cho nó nhanh ạ. khi nào các cụ sở hữu mới biết được. trước em đi altis 2.0 xong chèo lên cam của bạn về sau đấy em bán luôn altis và thấy qd của mình là chuẩn ạ. Nội bài lào cao em cahyj 170km mà xe vẫn còn rất đàm và chắc. altis lên 140 là rung và bay xe rồi;)

Ha Cong Anh

Xe điện
Vậy mong ông anh đừng nói chữ rẻ nhất. Còn diễn đàn tôi thích vô đâu tôi vô, cấm tôi à.
Lào k rẻ đến mức 1/3 mình đâu Cụ ạ, chỉ trừ cán bộ các cấp của nó, căn cứ theo năm, chức vụ công tác, được mua ưu đãi thuế (xe tư nhân). Còn bình thường, 1 cái Civic nó nhập về Lào cũng hơn 600 đấy ạ.

TranHienvn

Xe hơi
em xác nhận là camry 2.0 đỡ ồn đi em hơn 2.5g và q nhé. do lốp cao hơn. Còn các cụ nói altis đi sướng hơn cam là ngược đời nhé. Cam đi đầm sướng hơn nhiều. Cách âm cũng tốt hơn hẳn. ngồi rất sướng. xe chạy ổn định ở vận tốc cao. Nội thất đẹp hơn altis rất nhiều. Mấy cái option có bao giờ dùng đến đâu. xe ngon khung gầm tốt mới là sướng. máy k hề yếu nhé. đi rất bốc. đã có tiền mua altis 2.0 thì lên cam luôn cho nó nhanh ạ. khi nào các cụ sở hữu mới biết được. trước em đi altis 2.0 xong chèo lên cam của bạn về sau đấy em bán luôn altis và thấy qd của mình là chuẩn ạ. Nội bài lào cao em cahyj 170km mà xe vẫn còn rất đàm và chắc. altis lên 140 là rung và bay xe rồi;)
Cụ nói quá chuẩn!

minhlong2009

Xe đạp
Cụ cho em hỏi Camry 2.0E LD chạy thực tế nó tiêu thụ bao nhiêu lít xăng/100 km ở cao tốc và trong đô thị cảm ơn cụ ./.

TiếnĐạt

Xe tải
Lào k rẻ đến mức 1/3 mình đâu Cụ ạ, chỉ trừ cán bộ các cấp của nó, căn cứ theo năm, chức vụ công tác, được mua ưu đãi thuế (xe tư nhân). Còn bình thường, 1 cái Civic nó nhập về Lào cũng hơn 600 đấy ạ.
Vâng, e không nói là nó rẻ bằng 1/3 bên mình nhưng nó rẻ hơn nhiều. Họ coi ôtô là phương tiện còn mình vẫn coi đó là 1 tài sản rất có giá trị. Chỉ mong có ngày chính sách giá xe bên mình thông thoáng hơn để xe chỉ là phương tiện.

Kamekameha

Xe hơi
Cụ cho em hỏi Camry 2.0E LD chạy thực tế nó tiêu thụ bao nhiêu lít xăng/100 km ở cao tốc và trong đô thị cảm ơn cụ ./.
êm đi phố nhiều nó ăn hết 11 12 lít. đường trường tầm 8 lít thôi ạ. chạy ổn định k ga nhiều thì k đến, Nói chung bằng 2.5g thậm chí ít hơn tuy điều kiện ạ. phố thì tốn hơn 2.5g nhưng đường trường nó lại ít hơn ạ. Em khẳng định là xe không hề yếu nhé. đi khá bốc với 2.0 của kia sportage ngày xưa em đi. Chả hiểu các cụ cứ nói yếu là dựa trên cái gì. Toàn gato chứ đi xem thông số nên phán bừa ạ. thấy con 2.5 và con 2.0 thì chê 2.0 yếu:)

Ha Cong Anh

Xe điện
Vâng, e không nói là nó rẻ bằng 1/3 bên mình nhưng nó rẻ hơn nhiều. Họ coi ôtô là phương tiện còn mình vẫn coi đó là 1 tài sản rất có giá trị. Chỉ mong có ngày chính sách giá xe bên mình thông thoáng hơn để xe chỉ là phương tiện.
Nhiều người Việt hiện coi ô tô là phương tiện đi lại rồi Cụ ạ. Mình diện tích nhỏ, dân số đông, hạ tầng kém và còn nhiều việc chung, việc riêng cần đầu tư nên chính sách hiện hành là chưa khuyến khích phát triển phương tiện cá nhân.

dungpt83

Xe tải
Dã man con ngan đối với TOY thần thánh... @.@

Athena

Xe tăng
êm đi phố nhiều nó ăn hết 11 12 lít. đường trường tầm 8 lít thôi ạ. chạy ổn định k ga nhiều thì k đến, Nói chung bằng 2.5g thậm chí ít hơn tuy điều kiện ạ. phố thì tốn hơn 2.5g nhưng đường trường nó lại ít hơn ạ. Em khẳng định là xe không hề yếu nhé. đi khá bốc với 2.0 của kia sportage ngày xưa em đi. Chả hiểu các cụ cứ nói yếu là dựa trên cái gì. Toàn gato chứ đi xem thông số nên phán bừa ạ. thấy con 2.5 và con 2.0 thì chê 2.0 yếu:)
Không biết người khác nói từ yếu hơn là theo khái niệm nào. Còn với em, đi trong nội thành thì 2.0 và 2.5 chả con nào yếu cả. Đi đường trường cũng kô yếu kể cả ngồi đầy tải trọng xe và bật điều hòa max. Nhưng có một khái niệm yếu nó mang tính chất về tốc độ tăng tốc cụ ạ. Ví dụ khi cụ đang vượt 1 cái công tơ nơ, vượt lên giữa chừng mới thấy còn 1 cái công tơ nơ nữa. Vậy lúc đấy muốn ấn ga vượt dứt điểm cụ sẽ thấy 2.0 và 2.5 nó khác nhau thế nào. Còn đi loanh quanh nội thành với đi đường trường bình thường thì chả con nào yếu (mà cũng chả con nào khỏe).

P/s: Đồng ý với cụ là có nhiều người nói kiểu tát nước theo mưa, thấy ng khác nói yếu cũng nói yếu. ha ha...

newidea09

Xe tăng
Em gom đc ít tiền định mua con Cam ry 2.0 LD mới nhưng các đại lý đều bảo ko có xe. Nếu muốn lấy ngay thì ngoài số tiền hãng niêm yết còn phải chi thêm 20 triệu hoặc 28 triệu tiền lắp thêm mấy thứ phụ kiện thì có xe giao ngày. Em thấy ở thời điểm này và có lẽ duy nhất ở Việt Nam mình mới có kiểu bán xe như thế này. Xe đắt nhất thế giới, muốn mua lại bị kênh giá và phải đặt hàng trước nhiều tháng mới có xe (Vì nó ko phải là siêu xe). Hãng Toyota ko có lời giải thích nào với khách hàng vì sao xe khan hàng như vậy. đang phân vân em dự tính xem xét xe cùng loại của các hãng khác, mong các cụ góp ý cho em với, xin cảm ơn các cụ ./.
Cụ ơi, hiện Camry 2.0 đang dừng sản xuất để chuẩn bị cho phiên bản nâng cấp mới nên mới hết hàng. Cụ ko vội thì để lấy xe ngay sau tết đỡ phải lắp phụ kiện. Bên em thì hiện bản 2.5G và 2.5Q thì vẫn còn hàng giao tháng 2 (xe về sau tết) cụ nhé.