Toyota Raize ẩn số đáng gờm của các dòng SUV đô thị nếu bán giá 530 triệu

nguyentoanland

Xì hơi lốp
Sonet của KIA cũng 560 kìa cụ, ta cứ hóng đã rồi đánh giá sau cụ ạ
E ko quan tâm đến con Sonet nhưng nên trả giá con này về đúng vị trí xe phân khúc hạng A. Xe nhỏ mà dáng cục mịch này thì theo e khá là kén khách, khách hàng trẻ và phụ nữ sẽ ít quan tâm, đội mua dịch vụ cũng khó.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Chả hiểu SUV đô thị là cái giống gì ! đô thị thì cần suv làm gì .
Thế chắc có loại SUV nông thôn nữa đúng ko các cụ ?

UFA

Xe điện
Em raize này mà tầm 4 loét thì em cũng cố làm 1 con cho ra thằng người :D

nhtho

Xe buýt
Chả hiểu SUV đô thị là cái giống gì ! đô thị thì cần suv làm gì .
Thế chắc có loại SUV nông thôn nữa đúng ko các cụ ?
Có chứ cụ, để phân biệt với SUV miền núi. Nông thôn của cụ là mấy con lai căng Ích Pan đơ Cờ rốt, Ích Sờ Lờ 7 đó.
Đến chán với mấy bố sale quảng cáo nhà mình.

BMW R60

Xe tăng
Em này đẹp đấy! Cháu nghĩ tầm 530 củ lăn bánh ở Hà Nội thì sẽ bán chạy đấy. Dân mình vẫn chuộng hãng Toyota . Chứ 530 triệu mà chưa thuế má các kiểu thì khó bán hơn.

Matunn

Xe tải
Xe đẹp và nhỏ gọn, chắc sẽ hot nếu giá cỡ 500.
Chứ ngáo giá như Sonet thì còn ế dài

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Có chứ cụ, để phân biệt với SUV miền núi. Nông thôn của cụ là mấy con lai căng Ích Pan đơ Cờ rốt, Ích Sờ Lờ 7 đó.
Chả riêng nhà mình đâu, nhà người cũng vậy thôi cụ ơi! Mà dần dà, SUV không phải là thuật ngữ kĩ thuật nữa rồi, nó là thuật ngữ mang đậm tính marketing thì đúng hơn. Cứ gầm cao, máy thoáng là SUV hết, không cần bận tâm nó có phải là khung gầm liền khối hay rời rạc đâu! Cứ lồng từ SUV vào để dễ bán xe thôi. Giờ cứ thử nói thật lòng Sorento là...CUV thì e rằng, nó bán chậm ngay!

Leanh65

Xe container
Nhà có đk mua xe cho vợ đi làm đi chợ đón con thì hết mẹ bài ;))
Mua con 3 xilanh 1.0 tubo làm gì. Các bà đi chợ với đón con mấy khi đi đến được tốc độ tubo. Gấu em đi con swift nó lượn vù vù máy êm như gió thoảng xăng ăn như ngửi con này 3 máy tuổi gì, chắc lại ế chỏng chơcthooi.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
3 xy lanh 1.0 đi chợ đón con thì mua con matiz cho rồi . Tu bô tu biếc lòe thiên hạ cho oai phí tiền :D

hapoka

Xe máy
Bữa này chạy sedan thì hơi lỗi thời rồi à các Cụ, nói thế chứ em cũng chưa có dự định đổi xe :D nhưng giờ đúng em thấy người ta chuộng đi SUV gầm cao máy thoáng. Có vẻ bắt nhịp ngay thị hiếu nên Toy đang chuẩn bị bổ sung SUV đô thị Raize vào line up sản phẩm bán tại Việt Nam và cho luôn đại lý nhận cọc của khách hàng từ giờ. Lướt tìm thông tin chung thì con Raize này lần đầu giới thiệu vào năm 2019 và đạt được doanh số cực kỳ ấn tượng tại quê hương Nhật Bản, top 1 bán chạy năm 2020, nhờ vào ngoại hình nhỏ gọn nhưng cực kỳ đa năng với nội thất thiết kế thông minh phù hợp cho gia đình trẻ hoặc hội bạn vi vu cuối tuần. Thiết kế mặt trước và mặt sau đậm chât SUV thể thao cứng cáp cộng với khoản trang bị tiện nghi đầy đủ thì chắc chắn mẫu xe này sẽ không chỉ khiến mấy bác SUV cùng tầm e dè mà em thấy cả mấy sedan cũng phải lưu tâm? Bác nhà KIA Sonet mới ra mắt mà thấy giá khá chát, con này ra mắt giá mà ngon thì khối cụ lại muốn quay đầu. Các cụ có nghĩ như em không ạ?

Giá 500 em thấy bán ổn đấy, nhiều option phết

minicoper6789

Xe hơi
530tr quá phù hợp cho đội sale vào marketing còn không phù hợp cho người tiêu dùng !

Quản Tượng

Xe tăng
Đù, Xpander nhà e là MPV mà cụ :)

datto70

Xe điện
Bữa này chạy sedan thì hơi lỗi thời rồi à các Cụ, nói thế chứ em cũng chưa có dự định đổi xe :D nhưng giờ đúng em thấy người ta chuộng đi SUV gầm cao máy thoáng. Có vẻ bắt nhịp ngay thị hiếu nên Toy đang chuẩn bị bổ sung SUV đô thị Raize vào line up sản phẩm bán tại Việt Nam và cho luôn đại lý nhận cọc của khách hàng từ giờ. Lướt tìm thông tin chung thì con Raize này lần đầu giới thiệu vào năm 2019 và đạt được doanh số cực kỳ ấn tượng tại quê hương Nhật Bản, top 1 bán chạy năm 2020, nhờ vào ngoại hình nhỏ gọn nhưng cực kỳ đa năng với nội thất thiết kế thông minh phù hợp cho gia đình trẻ hoặc hội bạn vi vu cuối tuần. Thiết kế mặt trước và mặt sau đậm chât SUV thể thao cứng cáp cộng với khoản trang bị tiện nghi đầy đủ thì chắc chắn mẫu xe này sẽ không chỉ khiến mấy bác SUV cùng tầm e dè mà em thấy cả mấy sedan cũng phải lưu tâm? Bác nhà KIA Sonet mới ra mắt mà thấy giá khá chát, con này ra mắt giá mà ngon thì khối cụ lại muốn quay đầu. Các cụ có nghĩ như em không ạ?

1- Bán chạy bên Nhật kg nói lên điều gì với thị trường VN ( Nhật coi con này là phương tiện; VN coi ôto là phương tiện + trang trí + tài sản + phong cách....)
2- Giá Sonet cao nhưng nhìn nội ngoại thất đẹp hơn em này

Kurumasuki

Xe container
1- Bán chạy bên Nhật kg nói lên điều gì với thị trường VN ( Nhật coi con này là phương tiện; VN coi ôto là phương tiện + trang trí + tài sản + phong cách....)
2- Giá Sonet cao nhưng nhìn nội ngoại thất đẹp hơn em này
Nhưng nó nhục một cái là bây giờ Toy phải đi cạnh tranh với xe Hàn ở tư thế cửa dưới, giá rẻ hơn mà đếch biết là có bán được hay không.

porsche gt

Xe điện
Xe này thực tế nhìn nhỏ và ko đẹp. Ko ăn đc KIA Sonet.

nhtho

Xe buýt

Kurumasuki

Xe container
Em luôn có thắc mắc: các hãng xe luôn trưng bày triển lãm các mẫu mới rất đẹp, nhưng đến khi sản xuất đại trà thì lại ra những xe rất xấu. Đặc biệt là xe Nhật.
Nhiều người bảo để tiết kiệm, nhưng vô lý vì vẫn từng ấy vật liệu, chỉ là dập sóng tôn kiểu khác thôi mà có gì tốn kém hơn đâu.

sutubungto

Xe buýt
Em luôn có thắc mắc: các hãng xe luôn trưng bày triển lãm các mẫu mới rất đẹp, nhưng đến khi sản xuất đại trà thì lại ra những xe rất xấu. Đặc biệt là xe Nhật.
Nhiều người bảo để tiết kiệm, nhưng vô lý vì vẫn từng ấy vật liệu, chỉ là dập sóng tôn kiểu khác thôi mà có gì tốn kém hơn đâu.
xe xấu dân mình vẫn bu vào mua thì việc gì nó phải làm xe đẹp vậy cụ.
Xe không cần đẹp, không cần option, không cần an toàn, nội ngoại thất không quan trọng. Yếu tố duy nhất nhiều người quan tâm khi mua oto là bán lại giữ giá.

Kurumasuki

Xe container
xe xấu dân mình vẫn bu vào mua thì việc gì nó phải làm xe đẹp vậy cụ.
Xe không cần đẹp, không cần option, không cần an toàn, nội ngoại thất không quan trọng. Yếu tố duy nhất nhiều người quan tâm khi mua oto là bán lại giữ giá.
Em không nói riêng ở VN mà cả trên TG cũng thế
Xe concept đẹp mê người, đến khi sx ra để bán thì trông chán hẳn. Mà cái vỏ tôn thì dập hình gì nó cũng vẫn chỉ từng ấy kg thép.

QuocKhanh FLC

Xe tải
cá nhân e lại thích xài phanh cơ học thay vì điện tử, cảm giác phản xạ với làm chủ hoàn toàn con xe nó khác hẳn con raize mà xài phanh cơ đối với e lại là điểm cộng. Nhưng với các trang bị và kiểu gầm cao, giá bình dân như mẫu raize này em đánh giá khá cao sp mới của toy