Thảo luận Toyota Raize vẫn hot thế ạ các cụ? sale báo tháng 1/2023 mới giao xe?

tem tiêu thụ nhiên liệu của nó ghi thông số cao hơn Vios đấy cụ, em cũng thấy lạ, cứ nghĩ chấm bé nó ăn ít hơn
Thậm chí Raize đi xa lộ còn hốc ác hơn Camry 2.0 cơ.
Thật ra tiêu hao nhiên liệu phụ thuộc nhiều yếu tố. Máy chấm bé, dù turbo nhưng Raize chỉ có 100 mã lực, trong khi 1.0 của Ford (ecoboost) hay Honda (vtec turbo) đều trên 120 mã lực. Rồi hệ số cản gió nữa, cái này quá rõ bởi sedan khí động học hơn cuv, suv rồi công nghệ phun nhiên liệu nữa, vân vân và mây mây.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Đọc toàn thấy mấy ông sale lập nick clone vào tự nói chuyện và hùa vào gây sự với ý kiến trái chiều. Giờ còn dùng mấy trò trẻ trâu này. Chán mấy ông sale toy
:)) Em sale lâu năm trên này thấy k nhiều sale toyota đâu cụ ạ. Có khoảng vài anh em vừa kết hợp bán hàng, vừa kết hợp tham gia các box khác nữa

Minh Quoc 79

Xe tải
Đọc toàn thấy mấy ông sale lập nick clone vào tự nói chuyện và hùa vào gây sự với ý kiến trái chiều. Giờ còn dùng mấy trò trẻ trâu này. Chán mấy ông sale toy
Cậu này chắc toàn đi xe Đức với xe Anh
Chứ dân dùng như cháu đây đổi xe xoành xoạch toàn Toyota với Lé xụt 1, 2 năm lại đổi xe thì có mà đọc tên các salẽ từ đại lý đầu HN đến đại lý cuối HN vanh vách hay nick nào tên CCCD là gì còn biết ấy chứ
Cụ tỷ như Toyota TL có mr Tùng chuyển về từ TX, mr Quyền, Nghiax, TX trên này có mr Duy, Cảnh, Hải béo,…

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Chứ dân dùng như cháu đây đổi xe xoành xoạch toàn Toyota với Lé xụt 1, 2 năm lại đổi xe thì có mà đọc tên các salẽ từ đại lý đầu HN đến đại lý cuối HN vanh vách hay nick nào tên CCCD là gì còn biết ấy chứ
Cụ tỷ như Toyota TL có mr Tùng chuyển về từ TX, mr Quyền, Nghiax, TX trên này có mr Duy, Cảnh, Hải béo,…
Cụ phán chuẩn quá!!!

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Để có sự đồng đều trong nhân sự thì cụ Cảnh đang đầu quân cho Toyota Thái Hòa cụ nhé :D.

Edward1975

Xe đạp
E thấy bác tự có câu trả lời rồi còn gì, bác thích chiếc raize rồi h mua xe mới thì đợi lâu lắm. Giờ bác lấy nhanh chỉ có mua lướt thôi còn sonet thì rõ ràng gia đình bác cũng k thích mua xe mình k thích thì k gắn bó đc lâu đâu bác.E thấy có mấy chiếc này ok này, bác xem qua

TwoT

Xe hơi
Ib em Raize các cụ sale ơi, Hà Nội nhé

Rishi

Xe tăng
Con sonet của cụ là nhất rồi :))) cả 1 hệ thống đánh giá mà cụ không coi ra gì thì em đến ạ. Em đố cụ tìm được thông tin gì liên quan đến con Sonet đạt được hạng gì trong khì đánh giá chất lượng Asian NCAP đấy :))). Con Raize đạt 5 sao nhé cụ
Lại thêm một ông nhảy vào với cái lối nói ngoa ngôn kiểu phủ đầu, ông trẻ chỉ ra giúp tôi đoạn nào tôi bảo nó là nhất? tôi NÓI RẤT RÕ về thực tế khi so sánh performance/price theo quan điểm sử dụng của tôi, về điểm này con Raize thua đứt từ số liệu kỹ thuật lẫn thực tế kiểm chứng , điều đấy chẳng sai gì cả, việc NCAP quan trọng với người này nhưng không quan trọng với người khác, tùy tình huống họ sẽ quyết định dùng xe nào và mục đích nào, cụ tre khỏi lái vấn đề theo góc độ đấy, một cái lối định hướng và bẻ lái , việc cụ muốn NCAP thì là việc của cụ, và thảo luận nó ở gạch đầu dòng khác nhé, đừng có lái nó vào P/P tôi đã nói ở đây, thay vì gạch đàu dòng phản bác những góc độ kỹ thuật và thực tế tôi trải nhiệm và chia xẻ theo hướng phản biện theo kiểu "Ông nói sai mẹ nó rồi, thực tế số liệu kỹ thuật và test công xuất nó abc..này kia " thì thì không nói, không bám vào những cái gạch đầu dòng đấy đẻ thể hiện hiểu biết thì lại không làm? Ông trẻ muốn tranh luận cái gì ? gạch đàu dòng ra đi
Này thì NCAP: