Toyota Rush thêm nhiều tiện ích trên chiếc SUV đa dụng dành cho các gia đình trẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

thaomoc

Xe tăng
Con xe 2 túi khí và 4 sao an toàn ANCAP thì ko dám chê vì nó bán chạy quá, con xe 6 túi khí và tiêu chuẩn 5 sao ANCAP thì chê tơi bời, cái này là thói kì thị Toyota chứ ko phải do cái xe :))
Nghe cái giọng chê em biết ngay là lái qua gúc và xem youtube, lời rì viu ơ khi mang lên bàn so găng, với đám ăn tiền háng quảng cáo thì 6 túi khí so với 2 túi khí chỉ là 1 điểm thôi nhé, các cụ lưu í là chỉ 1 điểm thôi nhé, rồi điều hòa auto và đèn led tự động cũng 1 điểm hehe, xem thằng rì viu HL nói mà cười ẻ :D
Cái anh này thì xe nào cũng khen mà cụ

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

thaomoc

Xe tăng
Động cơ 1.5, xác xe 1 tấn rưỡi mà mạnh???
Xe hẹp ngang, gầm cao, lốp to, nhìn lênh khá lênh khênh. Đi phố thì dài, vướng, leo núi thì máy yếu, được cái cầu sau vớt lại.
Hồi mới ra sale nó nắc mồm người mua lạc gần trăm củ, ế sml nên mới phải bày mấy thớt như này quảng cáo.
Tài không có, còn chảnh thì ế đâu có sai. Rút kinh nghiệm mà giảm giá, bỏ lạc đi mỗi tháng cũng được mấy trăm xe còn gì.
ko đồng tình với cụ ở chỗ "đi trong phố dài, vướng" vì kích thước xe này chiều dài nó còn ngắn hơn cả altis sedan 1 tẹo

thaomoc

Xe tăng
Cuối 2019 em nhắm định mua xe này, ra các đại lý của Toy thì đều nhận được câu trả lời là không cho lái thử. Èo, mua cái xe đạp mấy triệu mình còn phải thử nó đi ntn rồi mới mua, mà đây là cái ô tô 670 tr chưa ra biển mà lại ko được chạy thử. Nản quá em mua xe hãng khác.
E nghĩ bây giờ Toy ko dám thế nữa đâu cụ, giờ còn thế thì đồng nghĩa với việc "tiễn khách đi sang Hãng khác"

Matizcoi

Xe cút kít
E nghĩ bây giờ Toy ko dám thế nữa đâu cụ, giờ còn thế thì đồng nghĩa với việc "tiễn khách đi sang Hãng khác"
Vẫn ko có lái thử đâu cụ :))
Toyota thi thoảng có làm chương trình thử xe, lúc í mới được thử nhé, bình thường cho các cụ ngắm thôy :P

thaomoc

Xe tăng
Vẫn ko có lái thử đâu cụ :))
Toyota thi thoảng có làm chương trình thử xe, lúc í mới được thử nhé, bình thường cho các cụ ngắm thôy :P
Vãi chưởng, chắc thằng Hãng đó nghĩ xe của nó ngang với RR nên khách ko dc sờ vào vô lăng cụ nhỉ

Matizcoi

Xe cút kít
Vãi chưởng, chắc thằng Hãng đó nghĩ xe của nó ngang với RR nên khách ko dc sờ vào vô lăng cụ nhỉ
Em ko rõ, cái này thuộc phần chính sách bán hàng của hãng, họ có chương trình lái thử riêng nên nếu ko đúng đợt thì khách chỉ đến xem và sờ mó xe thôi :D

thaomoc

Xe tăng
Em ko rõ, cái này thuộc phần chính sách bán hàng của hãng, họ có chương trình lái thử riêng nên nếu ko đúng đợt thì khách chỉ đến xem và sờ mó xe thôi :D
E thấy vẫn có phong cách kiểu 1 mình 1 chợ

N80

Xe hơi
Chính xác là đếngiờ vẫn không phải chỗ nào cũng có xe cho chạy thử, nói chung bỏ gần 700tr mà k dc thử thì em cũng không ưng rồi.

heroesdaubu

Xe điện
Để lốp non 1 tí thì cũng ổn, lốp sau 2.4kg, lốp trước 2.3kg bao êm ái (tất nhiên ko thể êm mềm kiểu của Xpander được nhưng ổn định cho đủ tải cũng như ko tải) :D
Hẹn đi thử xe cụ mà chưa đi được. Ra showroom chỉ có xe để ngó. Cuối cùng vợ em lại chọn cross :)

Matizcoi

Xe cút kít
Hẹn đi thử xe cụ mà chưa đi được. Ra showroom chỉ có xe để ngó. Cuối cùng vợ em lại chọn cross :)
Rất sáng suốt, nếu chọn lại em cũng cố tí mua Corolla Cross, cái xe toàn cầu nó cũng khác cái xe cho thị trường Đông Nam Á :D
Còn nếu là Xpander Cross thì ..... :))

Vannie

Xe tải
Cái chết của Rush là giá thành cao, hình thức về cơ bản là hơi cổ điển, xe hẹp ngang, lại ko có bả MT nên chỉ phù hợp 1 số ít người tiêu dùng. Cá nhân e thấy với địa hình như VN chạy Rush là quá ổn vì cầu sau khỏe, bền bỉ, xe đa dụng.

Canhdieuvang

Xe buýt
Con này cho những người mới mua xe lần đầu thì cũng tạm ổn nhưng chiều ngang xe hẹp quá nên không gian nội thất ko dc thoải mái

Canhdieuvang

Xe buýt
Rất sáng suốt, nếu chọn lại em cũng cố tí mua Corolla Cross, cái xe toàn cầu nó cũng khác cái xe cho thị trường Đông Nam Á :D
Còn nếu là Xpander Cross thì ..... :))
Con cross cũng đâu phải xe toàn cầu của toy đâu đến fotuner cũng chỉ là dòng xe cho DNA thôi mà

Matizcoi

Xe cút kít
Chỉnh sửa cuối:

terwa

Xe tăng
Wow hình mui xe

Matizcoi

Xe cút kít
Xpander dạo gần đây thấy ở phố người ta chạy khá nhiều, có thể do cái giá của nó vừa túi tiền với nhiều người (đặc biệt là các đội chạy dịch vụ) khoảng thời gian này dòng xpander cũng bão hòa rồi vì xe cũng xuất hiện những thứ không mong muốn khi vận hành. VỚi những mô tả của chủ thớt hay phải di chuyển nhiều ở cung đường có địa hình phức tạp như đèo núi và đồi dốc thì em nghĩ cụ nên chọn cho mình chiếc rush, thứ nhất nó là thương hiệu nhật và vận hành khá bền (cái này nhiều người có thể kiểm chứng được) thứ 2 là dòng rush có hệ dẫn động cầu sau phù hợp hơn với địa hình đèo núi với những khúc cua khó. Gầm của rush cao hơn nên khả năng di chuyển nó đa dụng và được cái là chi phí sửa chữa bảo dưỡng nó rẻ hơn nhiều
Xpander nhỉnh hơn đúng cái CruisControl thôi cụ, còn lại thua hết nhé. Ae hội Rush hè nhau đi độ cái CC nài mà ko được mới đeng :))

ubisapro

Xe trâu
Xpander nhỉnh hơn đúng cái CruisControl thôi cụ, còn lại thua hết nhé. Ae hội Rush hè nhau đi độ cái CC nài mà ko được mới đeng :))
Cụ yên tâm điều hoà auto dùng nhiều hơn CC. Thực ra hay đi cao tốc như 5b thì mới hay dùng CC. Chứ các cao tốc khác dùng cũng ít, đặc biệt cụ nào thích mát ga thì CC gần như … ko dùng :))

Trạng thái
Thớt đang đóng