Thảo luận Toyota Sienna là gì mà kinh vậy? Em sẽ mua 2 chiếc Explorer

Gừng

Xe container
Thực tế cho thấy hãng nào cũng có khách hàng riêng cụ ạ.

vầng

nếu bọn Pho, GM mà ko có xe bản tải và thị trường Mỹ trắng thì phá sản lâu rồi ạ

còn bọn Toi thì xe nó lắm sp hơn

BIENDONG001

Xe tăng
vầng

nếu bọn Pho, GM mà ko có xe bản tải và thị trường Mỹ trắng thì phá sản lâu rồi ạ

còn bọn Toi thì xe nó lắm sp hơn
Em thì đánh giá cao tính phù hợp của Toyota với VN mình hơn, nghĩa là yếu tố dùng LÂU DÀI thì Toy cực ổn; chứ nếu so vận hành ở một lúc nào đó thì Toy kém các hãng của Mỹ.

Gừng

Xe container
Em thì đánh giá cao tính phù hợp của Toyota với VN mình hơn, nghĩa là yếu tố dùng LÂU DÀI thì Toy cực ổn; chứ nếu so vận hành ở một lúc nào đó thì Toy kém các hãng của Mỹ.

Cụ cứ nhìn bên ngoài thì đúng là Exploer đẹp thật

Nhưng nếu nhìn kỹ chi tiết thì thấy có nhiều điểm kém:

- đèn pha halogen từ đời napoleon, phò gắn cái bóng led tầu lởm vào, trong khi bọn Toi dùng đèn xenon Koito cho Sienna, Prado
- Lốp của Phò là lốp hankook, lốp Toi là Brigestone
- gạt mưa phò là xương sắt, gạt mưa Toi là nhựa 3 khúc cao cấp
- dàn nỉ, nhựa, trần của Phò là chất liệu rẻ tiền, nhanh xuống cấp, của bọn Toi nó mịn, nhìn tinh xảo hơn nhiều

doanh số của Exploer bên Mỹ rất cao (hình như 4-500,000 chiếc/năm ), đứng đầu phân khúc vì nó RẺ, ĐẸP chứ ko NGON , XỊN như Toi Highlander

BIENDONG001

Xe tăng

- đèn pha halogen từ đời napoleon, phò gắn cái bóng led tầu lởm vào, trong khi bọn Toi dùng đèn xenon Koito cho Sienna, Prado
- dàn nỉ, nhựa, trần của Phò là chất liệu rẻ tiền, nhanh xuống cấp, của bọn Toi nó mịn, nhìn tinh xảo hơn nhiều

doanh số của Exploer bên Mỹ rất cao (hình như 4-500,000 chiếc/năm ), đứng đầu phân khúc vì nó RẺ, ĐẸP chứ ko NGON , XỊN như Toi Highlander
Nước sơn của dòng Toy nhập Mỹ này thì cực chuẩn, bền ko xuống nhanh.

Hôm qua em đứng cạnh 1 con Toyota Venza nhập Mỹ từ 2009 đến nay (8 năm) mà nước sơn vẫn còn chất lắm, đẹp gần như mới. Thích quá cụ ạ.

BIENDONG001

Xe tăng
Ford Exploer bản 3.5L limited ở HN cũng có nơi nhập Mỹ về đấy. Nhưng bán chậm vì dân mình không khoái Ford bằng Toy nhập Mỹ.

ubisapro

Xe trâu
Các cụ cứ gạch:D E mà nhiều xiền e cũng múc Sienna:D Còn này mà chở gia đình vi vu thì chả có thú nào bằng. E thích còn hơn đi Suv:))

vietran

Xe ba gác
Thông tin của cụ rất hay,
Sienna bên Mẽo rẻ hơn Explorer, cả hai xe cùng là nhập Mẽo, nhưng về đây giá Sienna gấp đôi. Đúng là thánh!
bản thân Explorer hay Sienna nó đã đắt gấp đôi rồi, nên so 1 ông full của Sie với ông base của Ex thì gấp đôi là thường, Full của Ex gần gấp đôi base của Ex, đơn giản thế thôi

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Không liên quan đến thớt này, em thấy cụ review nhiều sp đồ chơi hay quá!
:D sắp tới em tiếp nhiều đồ hay hay nữa, đợt này bận nên ko làm kịp, với cả từ từ để hoàn thiện hơn kỹ năng làm review :)) đang ở cấp độ siêu gà

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Tranh luận thật hoành tráng :)) mấy cụ mê Toy thì nêu bật các phần nổi bật lên, các cụ mê Ford thì ít nên chưa thấy cụ nào nói dc =)) vì ở phân khúc trên 2 tỏi này hình như Ford ko có khách hàng mấy. Ngoài Explorer ra thì ko còn model nào trong khi Explorer cũng bán ko dc nhiều như các dòng Toy :)) Ưu thế đang nghiêng về các Fan của Toy :)) Topic này cũng nằm trong Group của Toy nữa nên cũng nhiều cụ hiểu Toy hơn rất nhiều.

Làm cái so sánh ở ngoài giữa Fortuner và Everest đi cho cân bằng các cụ nhề

OmegaO9

Xe container
Người OF
Senia này chấm cao nên chiu thuế tiêu thục đặc biệt cao các cụ nhé. Cộng với tâm lý thích Toy nên làm giá kinh, E chạy 2 con này rồi. Phải nói là ngon đấy nhưng cảm giác lái k có của so với EX ah.
Cụ nói đúng, Sienna là dòng xe có dung tích đa số là 3.5, chịu thuế suất rất cao khi nhập về VN, sự chênh lệch này rất lớn so với những xe dung tích dưới 2.5L. Tất nhiên bản này Toyota không phân phối ở Vn, nhưng giá xe còn do nhiều yếu tố khác như trị tuyệt đối áp cho xe cao, options tùy chọn,,,

OmegaO9

Xe container
Người OF
Sienna form mới từ 2015 về đây đã có bao nhiu chiếc lăn bánh đâu, toàn đội bơm vá nhập xe lướt Mẽo về rồi ngồi thổi bong bóng cho nóng thị trường, giàu thì giàu nhưng đến mức cầm 4 tỉ thì họ ko mua Sienna đâu.
Đời 2013-2014 lướt thì còn có tí dạm hỏi, nhà giàu họ thường bận rộn, cơ hội để đi 5,6 người trên 1 con xe to như này cũng ít nên việc phải cố mua nó là ko cần thiết :T :D :))
Tầm mua Sienna thì đa phần họ đã có xe khác và đây là xe phục vụ touring cụ ạ, nó như kiểu cụ đã có một chiếc phân khối lớn kiểu Diavel rồi, nhưng đi phượt đường dài thì phải kiểu như Honda goldwing nó mới mang lại sự thoải mái cho cụ vậy :D

agrimeco

Xe lăn
2 xe này nó có cùng phân khúc đâu mà các cụ đem ra so sánh nhỉ :) nếu cũng chỉ là xe 7 chỗ thì 1 cái Exp em thà mua 2c ỉn, đăng ký biển chẵn và lẻ để mỗi hôm em chạy 1c :))

fadco

Xe container

Công nhận cái còn phò Ex toàn đồ lởm, có khi còn éo bằng thánh Vios ấy, vãi các thánh:))))

rua1977

Xe tải
Công nhận cái còn phò Ex toàn đồ lởm, có khi còn éo bằng thánh Vios ấy, vãi các thánh:))))
Thôi em té đây. "King of Fans" Toyota xuất hiện thì ai còn khen xe Phò ở đây được chứ. Em lại trở về với Phò ghẻ nhà em thôi, không mơ màng nữa :((

dngduc

Xe điện
...
Em ạ cụ cái vụ Highlander ngon xịn hơn Ex ở bên mẽo để lý giải cho doanh số mà cụ bảo Ex cao hơn ! Bên đó giá hai em này là same same và sản lượng bán năm 2016 thì Ex được cỡ 240k chiếc so với 190k chiếc của Highlander cụ ợ !

Chỉnh sửa cuối:

Love Tennis

Xe tải
Cụ nói đúng, Sienna là dòng xe có dung tích đa số là 3.5, chịu thuế suất rất cao khi nhập về VN, sự chênh lệch này rất lớn so với những xe dung tích dưới 2.5L. Tất nhiên bản này Toyota không phân phối ở Vn, nhưng giá xe còn do nhiều yếu tố khác như trị tuyệt đối áp cho xe cao, options tùy chọn,,,
cam giác lái Sienna cũng phê lắm ah. Tuy nhiên Cảm giác lái Ex thì khó cưỡng nếu có đủ xèng. hai phân khúc phục vụ cho hai mục đích khác nhau nên một con xe để đi chơi với giá đó thì e e là rất khó. giá đó làm được 1 EX và một GLC rồi. E chém có gì k phải mong cụ lượng thứ.

tùng tổng

Xe tăng
em chưa chạy 2 em này nên ko biết ạ.nhưng có 4 tỷ để chọn TOY e ko mua con này, mua Prado gầm cao máy thoáng:D

lenguyen_1983

Xe điện
Thưa các cụ nhà Toy,
Em đang cập nhật thông tin về chiếc Toyota Sienna 2018, thấy có quá nhiều thay đổi cả về thiết kế lẫn tiện nghi, như lưới tản nhiệt và hốc hút gió mới, đèn sương mù lớn hơn, hệ thống giả trí cao cấp với 10 loa JBL trong đó có 1 loa siêu trầm, 5 cổng ÚSB, kết nối Wifi cho 5 máy di động... Có thể nói là ấn tượng.
Đến khi thử check xem giá bán của nó tại VN là bao nhiêu, thực sự ngã ngửa, gần 4 tỏi cho một em 2017. Thầm nghĩ với số tiền đó, em sẽ chơi hẳn 2 em Ford Explorer, hoặc 1 em Explorer và một em GLA cho oách.
Sienna là cái gì mà kinh vậy? Em không phải fan của Toy nên không hiểu dc giá trị của nó. MOng các cụ thông não và ném đá nhẹ.
Cảm ơn các cụ!
Link bài đầy đủ đây ạ: http://topcarvn.com/toyota-sienna-2018-ra-mat-voi-nhieu-cai-tien-ve-tien-ich/

hở hở theo em hiểu là 10 năm nữa cụ bán vẫn được 4 tỏi ợ.