Toyota triệu hồi 1,9 triệu xe Prius trên toàn cầu!

Hau_0907334568

Xe đạp

Hãng Toyota vừa đưa ra thông báo triệu hồi 1,9 triệu chiếc Prius Hybird trên toàn cầu vì phát hiện một số lỗi kỹ thuật ở phần mềm phối hợp 2 hệ thống xăng-điện.

Những xe Prius nằm trong diện triệu hồi được sản xuất trong khoảng thời gian từ tháng 3 năm 2009 đến 5/2/2014. Toyota cho biết do lỗi phầm mềm, khi chuyển chế độ năng lượng nhiều lần, phầm mềm có thể bị treo. Trong trường hợp xấu nhất xe có thể đột ngột dừng lại. Nhưng những trường hợp đã xảy ra xe bị mất dần công suất và từ từ dừng lại, người lái có đủ thời gian tấp xe vào lề nên không xảy ra tai nạn đáng tiếc.

Toyota đã nhận được 400 khiếu nại của khách hàng về vấn đề này. Khi đem xe đến đại lý để cài đặt phần mềm hiệu chỉnh, khách hàng chỉ mất thời gian 40 phút.

Xe trong diện triệu hồi gồm khoảng 997.000 chiếc ở Nhật, 713.000 xe ở Mỹ và 130.000 chiếc ở châu Âu.

Từ năm 1997 đến nay, Toyota đã bán được 3,62 triệu xe Prius trên toàn cầu. Prius Hybrid là dòng xe đem lại thành công lớn cho Toyota.

Bất chấp các đợt triệu hồi lớn, Toyota vẫn là nhãn hiệu ô tô hàng đầu thế giới với doanh số 9,98 triệu xe vào năm 2013 và là thương hiệu ấn tượng nhất trong nhận thức người tiêu dùng Mỹ năm 2013.

ducletrung

Xe container
Toyota triệu hồi suốt có vấn đề gì đâu?Toyota vẫn là hãng đứng đầu về số xe được bán nhiều nhất toàn thế giới.

fantome524292

Xe buýt
tin này các cụ ấy lập thớt lâu rồi ạ
nhưng Prius chưa sát sườn người Việt khi thu hồi
RX350 và Rav4 mới đáng nói các cụ nhỉ:-bd

Isu_zu

Xe container
Toyota triệu hồi suốt có vấn đề gì đâu?Toyota vẫn là hãng đứng đầu về số xe được bán nhiều nhất toàn thế giới.
E mong nó thu hồi nữa, mà vẫn bán chạy, cho mấy thằng akay Toy tức ói máu :))

Luu Lehong

Xe container
Có ai tức đâu bác, ae họ vào đều là để nghe ngóng lên đời xe cả! Bác không thấy nhiều bác đã chém Toy tơi bời giờ cũng dùng Toy cả đấy thôi.
Đánh kẻ chạy đi chứ ai đánh người quay lại!
Em nói thế có phải không các cụ nhể :))

Chôm Chĩa

Xe điện
Cụ Giang ở đâu rồi nhỉ, vào xác nhận đê:D

raklei

Xe điện
[
Hãng Toyota vừa đưa ra thông báo triệu hồi 1,9 triệu chiếc Prius Hybird trên toàn cầu vì phát hiện một số lỗi kỹ thuật ở phần mềm phối hợp 2 hệ thống xăng-điện.
căng nhể, e có hơn chục con thế này triệu hồi tất thì lấy gì mà đi lại, biết thế lần sau ko mua toy nữa ~X(

ducletrung

Xe container
Có ai tức đâu bác, ae họ vào đều là để nghe ngóng lên đời xe cả! Bác không thấy nhiều bác đã chém Toy tơi bời giờ cũng dùng Toy cả đấy thôi.
Đánh kẻ chạy đi chứ ai đánh người quay lại!
Em nói thế có phải không các cụ nhể :))
Thị trường thiếu gì xe hay.Nếu đủ tiền mua Vios thì sẽ chọn Swift,city,Fiesta hoặc đủ tiền mua 2.5Q sẽ chọn Teana 2.5 nhập Mẽo.Hôm qua đi đăng kiểm gặp ông chắc U50 đang cần tìm xe chạy công trường em định giới thiệu cho con PS thì ông phang ngay 1 câu "Không chọn bất kì xe nào cứ Toyota mà mua thôi" nghe xong xin tắt điện luôn,cũng phải công nhận tầm ảnh hưởng của xe Toy khủng khiếp =)) =))

Luu Lehong

Xe container
Thị trường thiếu gì xe hay.Nếu đủ tiền mua Vios thì sẽ chọn Swift,city,Fiesta hoặc đủ tiền mua 2.5Q sẽ chọn Teana 2.5 nhập Mẽo.Hôm qua đi đăng kiểm gặp ông chắc U50 đang cần tìm xe chạy công trường em định giới thiệu cho con PS thì ông phang ngay 1 câu "Không chọn bất kì xe nào cứ Toyota mà mua thôi" nghe xong xin tắt điện luôn,cũng phải công nhận tầm ảnh hưởng của xe Toy khủng khiếp =)) =))
"Tứ thập bất hoặc, Ngũ thập tri thiên mệnh" tức là 40 không còn nghi ngờ điều gì đúng điều gì sai bác ạ, 50 thì biết được mệnh trời :D
Ông ý nói thế là chuẩn đới, Giờ bác còn trẻ thì thích cái merC 200 cũ chứ mươi năm nữa khéo lại quay sang Toy thôi (like)

RAVA

Xe ba gác
-Sao bác ko về nghiên cứu tìm hiểu xem tại sao nhiều người lại nghĩ và nói như thế đi, có khi lại làm được cái luận văn đấy? Làm cầm đồ có bằng trên ĐH ở quê bác là nhất đấy, túi lại thủ hoa cải, tiền thì có người cho nữa...đúng là số sướng!:bz

fantome524292

Xe buýt
em tưởng đủ tiền mua 2.5Q cụ sẽ mua K7 lướt chứ ạ
cụ tư vấn PS không chuẩn rồi, đi công trường VN, U50 chuộng Nhật, nhưng Nhật như kiểu Toy, Honda, Nissan thôi. Tiếc là cái bộ 3 FT-FE-PS thằng Honda với Nissan không chơi, buồn hẳn
giả sử tư vấn ca vios và city thì dễ hơn nhiều, cũng dễ thuyết phục

AUDI.PRO

Xe tải
cụ tư vấn PS không chuẩn rồi, đi công trường VN, U50 chuộng Nhật, nhưng Nhật như kiểu Toy, Honda, Nissan thôi. Tiếc là cái bộ 3 FT-FE-PS thằng Honda với Nissan không chơi, buồn hẳn
giả sử tư vấn ca vios và city thì dễ hơn nhiều, cũng dễ thuyết phục
Nghĩ cũng hay cụ nhỉ, Teana nhập mẽo được các cụ nhà ta tung hô thế mà sao không ai mua cả, hay tại trình PR chưa đạt như các cụ sale Toy:D.

ducletrung

Xe container
Nghĩ cũng hay cụ nhỉ, Teana nhập mẽo được các cụ nhà ta tung hô thế mà sao không ai mua cả, hay tại trình PR chưa đạt như các cụ sale Toy:D.
Nếu thêm 100tr mà đi xe nhập chắc nhiều người thừa khả năng nhưng chắc do thiếu thông tin và trình PR cũng kém lên chưa được người tiêu dùng để ý

Luu Lehong

Xe container
Người ta chỉ không đủ tiền mua xe Nhật thì mới nghĩ đến xe hàn chứ không ai bỏ mua xe nhật mới lấy xe hàn lướt cả bác ạ! Nhất là lại cái K7, chả hay hớm gì cả vừa đồng bóng vừa trẻ con, chả thế mà cái mấy cái K5, k7 ngày càng vắng bóng L-)

ducletrung

Xe container
Người ta chỉ không đủ tiền mua xe Nhật thì mới nghĩ đến xe hàn chứ không ai bỏ mua xe nhật mới lấy xe hàn lướt cả bác ạ! Nhất là lại cái K7, chả hay hớm gì cả vừa đồng bóng vừa trẻ con, chả thế mà cái mấy cái K5, k7 ngày càng vắng bóng L-)
Đúng ra Toyota lên làm RAV4 LD cho dòng xe Hàn như Santafe và Sorento đặt dấu chấm hết như K5 và K7 nhỉ :))

AUDI.PRO

Xe tải
Đúng ra Toyota lên làm RAV4 LD cho dòng xe Hàn như Santafe và Sorento đặt dấu chấm hết như K5 và K7 nhỉ :))
Nó chả cần làm thì SF đã vắng rồi cụ ạ, xe ngày càng tăng giá có thua Toy đâu. Em thấy con SF đời mới đẹp nhưng hầu như ít thấy trên đường, em nghĩ tầm tiền đó thêm vài trăm củ làm em GLK hợp lý hơn nhiều:D.

ducletrung

Xe container
Nó chả cần làm thì SF đã vắng rồi cụ ạ, xe ngày càng tăng giá có thua Toy đâu. Em thấy con SF đời mới đẹp nhưng hầu như ít thấy trên đường, em nghĩ tầm tiền đó thêm vài trăm củ làm em GLK hợp lý hơn nhiều:D.
Chém linh tinh nhiều lúc lại ra ý kiến hay Toyota Việt Nam sản xuất RAV4 giá khoảng 1,4 tỷ cạnh tranh với các hãng Mer,Mazda,Honda với các dòng xe GLK,CX-5,CR-V thì vui nhỉ :))

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
-Hóa ra thông tin của bác cũng chỉ là nói leo theo mấy thằng "phóng tinh viên" thôi à? Teana nhập Mẽo cái con khỉ, bên đấy em nó tên là Altima và xe sx tại tt Mẽo thì ko có cái đồng hồ chỉ tính có nhõn cái số đo bằng km đâu nhé, nho còn xanh lắm!:D