Toyota với lexus có là xe sang ko.

matiz19

Xe tăng
Chính ra làm con Avalon hoặc crow là ngon bổ rẻ hơn Lex nhiều. Lex bán cái logo quá đắt. Chứng tỏ thiên hạ cãi nhau không biết có phải là "sang" không là có cơ sở.
Thà đắt hẳn như Bim nhưng rõ nghĩa "sang" còn bõ tiền :D

love_sav

Xe buýt
cụ lưu lê hồng tỉnh lại cái coi. ai lại đòi đổi xe sang sang ngang cam ld. đến nể cụ . fan cuồng toy. em thề khú khú :D

matiz19

Xe tăng
Giờ có bác đang muốn đổi xe sang để muốn sang ngang với cam cỏ LD kia kìa! Bõ nhể :D
Trường hợp của cụ chả qua là mục đích chưa rõ ràng thôi ạ :D
Dù Bim, Lex, Toy bằng giá thì:
- Bim ảo nhất nhưng đẳng cấp cao nhất -> Có mục đích riêng thì mua
- Toy giá trị thực nhiều nhất nhưng đẳng cấp thấp nhất -> thực dụng thì mua không quan tâm cái khác
- Lex giá trị ảo ngang Bim nhưng đẳng cấp chỉ ngang Toy -> không đáng mua

Luu Lehong

Xe container
cụ lưu lê hồng tỉnh lại cái coi. ai lại đòi đổi xe sang sang ngang cam ld. đến nể cụ . fan cuồng toy. em thề khú khú :D
Đây bác, hay mắt em bị hoa nhỉ:
http://www.otofun.net/threads/511479-doi-xe-cac-cu-ne

- Toy giá trị thực nhiều nhất nhưng đẳng cấp thấp nhất -> thực dụng thì mua không quan tâm cái khác
Chả có gì là ảo cả đâu, cái gì cũng có giá của nó. Bim đi cũng sướng và nó có cả giá trị của thương hiệu sản phẩm uy tín. Ở Việt mình còn nhiều điều chưa phù hợp với điều kiện xăng cộ, bảo dưỡng đường xá, khí hậu...thì số đông ngại chơi BIm thế thôi! Lex cũng vậy, nó là xe sang đã có thương hiệu nhưng khác là lành hơn Bim chứ chả có gì ảo cả!
Như bác có lẽ vẫn quay lại cái ý nghĩ là chỉ có matiz là đúng giá trị thật :))

matiz19

Xe tăng
Chả có gì là ảo cả đâu, cái gì cũng có giá của nó. Bim đi cũng sướng và nó có cả giá trị của thương hiệu sản phẩm uy tín. Ở Việt mình còn nhiều điều chưa phù hợp với điều kiện xăng cộ, bảo dưỡng đường xá, khí hậu...thì số đông ngại chơi BIm thế thôi! Lex cũng vậy, nó là xe sang đã có thương hiệu nhưng khác là lành hơn Bim chứ chả có gì ảo cả!
Như bác có lẽ vẫn quay lại cái ý nghĩ là chỉ có matiz là đúng giá trị thật :))
Giải thích với cụ rõ là mệt, cụ chả có tý kiến thức gì nên có nói cụ cũng chả hiểu nổi. Chờ đến khi cụ tự mình sản xuất ra một sản phẩm, tự mình định giá sản phẩm, định vị thương hiệu khi thâm nhập thị trường may ra mới hiểu "bản chất của thương hiệu" nó là gì.
Bây giờ em nghĩ cụ chịu khó search google như cụ RAV ít ra còn bi bô vài câu cho vui tai :D

RAVA

Xe ba gác
Giải thích với cụ rõ là mệt, cụ chả có tý kiến thức gì nên có nói cụ cũng chả hiểu nổi. Chờ đến khi cụ tự mình sản xuất ra một sản phẩm, tự mình định giá sản phẩm, định vị thương hiệu khi thâm nhập thị trường may ra mới hiểu "bản chất của thương hiệu" nó là gì.
Bây giờ em nghĩ cụ chịu khó search google như cụ RAV ít ra còn bi bô vài câu cho vui tai :D
-Chú Mà tịt đến hài, đây là otofun chủ yếu nói chuyện xe cộ mà toàn mang mấy cái lý thuyết suông về kinh tế với thương mại ra để khoe chữ, hỏi thực tế về xe cộ thì đếch biết gì, chả biết nên gọi là gà hay bò đây?~:>3:-O

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Bim ảo là thế nào hả kụ? Lex sao đăng cấp ngang TOY được kụ ơi, Lex đẳng cấp có thể so ngang với Bi chứ? Ở đây kụ k nên đưa TOY vào để so sánh thì hơn. TOY ở phân khúc khác.

matiz19

Xe tăng
-Chú Mà tịt đến hài, đây là otofun chủ yếu nói chuyện xe cộ mà toàn mang mấy cái lý thuyết suông về kinh tế với thương mại ra để khoe chữ, hỏi thực tế về xe cộ thì đếch biết gì, chả biết nên gọi là gà hay bò đây?~:>3:-O
Lý luận dùng để giải thích và giải quyết những vấn đề của thực tiễn thì không thể gọi là "lý thuyết suông" được. Đâu phải như lý thuyết của cụ chỉ mang ra hát nghe vui tai :D
Vấn đề cần bàn ở đây là "thương hiệu". Đang rất cần cụ vào hát chèo anh em nghe ạ :D

hieubui

Xe tải
Ờ thế cụ có làm ra một sản phẩm rồi định giá gì gì đó lâu bằng BMW chưa? Có chắc là mình khôn bằng cái đội marketing toàn cầu của BMW chưa mà vểnh mỏ lên nói người này người nọ không có kiến thức?
Cụ có kiến thức gì về marketing hót thử nghe xem có bằng mấy anh xxx đứng đường nói luật ko?

Isu_zu

Xe container
Giải thích với cụ rõ là mệt, cụ chả có tý kiến thức gì nên có nói cụ cũng chả hiểu nổi. Chờ đến khi cụ tự mình sản xuất ra một sản phẩm, tự mình định giá sản phẩm, định vị thương hiệu khi thâm nhập thị trường may ra mới hiểu "bản chất của thương hiệu" nó là gì.:D
E ko nghĩ là cụ chê người khác, đồng nghĩa với việc cụ giỏi hơn người ta đâu ạ :(. E thấy cụ nói linh tinh buồn cười lắm :))

toyota78

Xe buýt
-Em vẫn khoái mer hơn lexus

Luu Lehong

Xe container
E ko nghĩ là cụ chê người khác, đồng nghĩa với việc cụ giỏi hơn người ta đâu ạ :(. E thấy cụ nói linh tinh buồn cười lắm :))
Có lẽ chú Matiz19 vừa rồi ôn thi đêm hôm căng thẳng, cộng thêm phải giặt giũ chăm sóc F1 nên cái bệnh hoang tưởng cũ nó tái phát :))

lapin

Xe container
Mót chữ chứ có mót học đâu?:21:

Chỉnh sửa cuối:

Nhôm nhựa

Xe điện
Thấy vắng vẻ hóa ra các cụ vào đây uống trà đông ghê :D

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Chính ra làm con Avalon hoặc crow là ngon bổ rẻ hơn Lex nhiều. Lex bán cái logo quá đắt. Chứng tỏ thiên hạ cãi nhau không biết có phải là "sang" không là có cơ sở.
Thà đắt hẳn như Bim nhưng rõ nghĩa "sang" còn bõ tiền :D
Khi nào cụ đóng bỉm thử xem, đừng thổi phồng thái quá thế chứ :)

Bim ảo là thế nào hả kụ? Lex sao đăng cấp ngang TOY được kụ ơi, Lex đẳng cấp có thể so ngang với Bi chứ? Ở đây kụ k nên đưa TOY vào để so sánh thì hơn. TOY ở phân khúc khác.
Lex chỉ đẳng cấp ngang bỉm thôi, TOI (không phải TOY nhé)) nó cao hơn chứ :))

Chỉnh sửa cuối:

xalo78

Xe máy
E thấy Lexus kiểu dáng khá sang trọng đấy chứ. Nhưng bỏ tiền như thế cứ xe Euro mà xài thì đã hơn chứ ạ :)

vanhai0850

Xe tăng
Lexus quá chuộng ở VN mà. Nhưng gần đây xu hướng chuyển qua Euro Auto rồi