Toyota với lexus có là xe sang ko.

lapin

Xe container
Em sợ nó ko nghiêng người mà nó vặn méo cả ngợm ra thôi. Em chạy 318,325,328i convertible, m3 rồi vào cua 90 độ ở trên 60 ghế nó sâu nên vẫn dính mông nhưng vai em chạm cả vào thành xe. Nói chung là ngon hơn các xe khác nhưng cua gấp 120 ở tốc độ cao dễ gãy cổ lắm :)
Có dồn số mờ:)

ngoclam78

Xe tải
Bỉm 3 cua gấp (trong phố) góc 120 độ ở tốc độ khoảng 7-80 kô bị nghiêng người. Dân Đức mê mẩn có ný của nó cả đấy ạ.
Cụ thần tượng hóa Bỉm chăng
tốc độ đấy, góc đấy, đường hẹp không đeo dây đương nhiên là ko nghiêng roài mà là dán vào cửa

matiz19

Xe tăng
Nghe cụ nói chuyện em tưởng nào giờ chỉ biết ngồi matiz. Vậy mà cũng có ngày chạy thử 7 series với M6 à? Sao? cảm giác ảo không?
Tưởng thế nào là thế nào ạ? Chạy thử có gì là ghê ghớm. ảo theo nghĩa của cụ em chưa thấy, chỉ thấy xe mượn thường lạ và thích hơn xe mình :D
Kụ đừng kết luận vội thế, có người khả năng chơi được cả RR, Benley, Porch song họ k chơi mà vỡn chỉ chơi đến xe nhật hoặc Lex là cùng và trong danh sách xe đi hàng ngày họ luôn có 1 iem nhỏ gọn tiết kiệm nhiên liệu (matiz joy cũng là 1 trong số đó)
Em thì không phải đối tượng như cụ nói. Còn người có khả năng chơi RR, bentley em nghĩ họ sẽ chọn A1 thay vì Matiz :D
Thế nhưng người đó chắc chắn ko bao giờ post bài như cụ Matiz :)), nên cụ hieubui nói vẫn chuẩn!
Lấy hiện tượng để đánh giá bản chất là một sự nhìn nhận vô củng thiển cận, có thể gọi là tầm nhìn hạn chế. Em biết cụ là người như vậy :D
dân Mẽo vốn thực dụng mà đi BIM giá trị ảo chắc BIM chết yểu trên đất Mẽo quá :)) LEX cũng tương tự :))
Người mua Bim luôn chấp nhận bỏ ra một số tiền cao hơn (có thể là chênh lệch giữa giá thành và giá bán lớn) đổi lại học được cái gọi là "sang" đúng nghĩa, đây chính là giá trị ảo vì "sang" nó không nằm trong chi phí sản xuất hay chi phí thực.
Người mua Lex cũng chấp nhận như vậy, nhưng khi họ sử dụng mới "ngã ngửa" Lex chỉ là Toy thay cái logo. Giá trị ảo = giá Logo quá đắt -> thất vọng và nghi ngờ về cách mà Toy định vị cho Lex.
Nếu GM bây giờ sản xuất một con xe giống hệt Matiz, nội thất cao cấp, đóng logo Cadilac và định vị nó ở cái giá ngang Mẹc Aclass thì liệu người mua có cảm thấy nó sang không ạ?
Thế nên Lex có thể chết yểu chứ Bim thì không bao giờ :D

lapin

Xe container
Góc tù 120 độ, đường tây có gì mà kô được ợ? Em có kể chuyện chạy ở HN hay HCM city đâu?

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Tưởng thế nào là thế nào ạ? Chạy thử có gì là ghê ghớm. ảo theo nghĩa của cụ em chưa thấy, chỉ thấy xe mượn thường lạ và thích hơn xe mình :D

Em thì không phải đối tượng như cụ nói. Còn người có khả năng chơi RR, bentley em nghĩ họ sẽ chọn A1 thay vì Matiz :D

Lấy hiện tượng để đánh giá bản chất là một sự nhìn nhận vô củng thiển cận, có thể gọi là tầm nhìn hạn chế. Em biết cụ là người như vậy :D

Người mua Bim luôn chấp nhận bỏ ra một số tiền cao hơn (có thể là chênh lệch giữa giá thành và giá bán lớn) đổi lại học được cái gọi là "sang" đúng nghĩa, đây chính là giá trị ảo vì "sang" nó không nằm trong chi phí sản xuất hay chi phí thực.
Người mua Lex cũng chấp nhận như vậy, nhưng khi họ sử dụng mới "ngã ngửa" Lex chỉ là Toy thay cái logo. Giá trị ảo = giá Logo quá đắt -> thất vọng và nghi ngờ về cách mà Toy định vị cho Lex.
Nếu GM bây giờ sản xuất một con xe giống hệt Matiz, nội thất cao cấp, đóng logo Cadilac và định vị nó ở cái giá ngang Mẹc Aclass thì liệu người mua có cảm thấy nó sang không ạ?
Thế nên Lex có thể chết yểu chứ Bim thì không bao giờ :D
Kụ dùng giá trị ảo là k đúng rồi, gọi chuẩn thì nó là giá trị thương hiệu. Lex nói là toy thay cái Logo cũng hơi quá đới kụ ợ. Nó là chi nhánh xe hạng sang của TOY và được định vị là thương hiệu hạng sang để cạnh tranh trực tiếp với Bim, Mec, Audi. . .Tại Mỹ nó được ưa chuộng vì được định giá khá cạnh tranh so với Bim, Mec, Audi. . ..trong khi tại VN thì nó lại được thổi phồng về độ lành quá đáng.

hieubui

Xe tải
Em đang nói ảo theo nghĩa của cụ đấy chứ.
Đúng rồi ạ, Bim hay Daewoo cũng là xe đúng không cụ. Matiz cũng như BMW dán mác Daewoo thôi chứ có gì đâu mà... Còn Bmw cũng chỉ là Matiz thêm "gái trị ảo", cụ nhể? :)))

RAVA

Xe ba gác
Kụ dùng giá trị ảo là k đúng rồi, gọi chuẩn thì nó là giá trị thương hiệu. Lex nói là toy thay cái Logo cũng hơi quá đới kụ ợ. Nó là chi nhánh xe hạng sang của TOY và được định vị là thương hiệu hạng sang để cạnh tranh trực tiếp với Bim, Mec, Audi. . .Tại Mỹ nó được ưa chuộng vì được định giá khá cạnh tranh so với Bim, Mec, Audi. . ..trong khi tại VN thì nó lại được thổi phồng về độ lành quá đáng.
-Sao lại gọi là thổi phồng, nó lành hơn Bim, Mec là đương nhiên. Quan điểm của bác chắc ở dưới giếng!X_X

lapin

Xe container
Đương nhiên với cụ thôi, mẹc lành hơn nhiều:21:

Xèo

Xe tải
E qua 2 đời Lex rồi, rx và hiện tại là lx ạ
Nói thật là chỉ dừng ở mức xịn và đắt tiền thôi chứ chưa phải "sang" . So với 750li 07 của sếp vẫn ko thích bằng : |
Được cái nhẹ đầu khoản bảo trì bảo dưỡng nói chung ! Vậy là vừa lòng e rồi :)

Chỉnh sửa cuối:

toyota vista

Đi bộ
sang hay không nó phụ thuộc vào thời đại cụ ạ. nhũng năm trước 2000 thì crown la nhât .sau 2000 nó vẫn là khủng thì nó có được coi là sang không hả cụ?:-?

lapin

Xe container
Crown là dòng dành cho người ngồi sau, được ưa thích ở mềnh vì bề ngoài bình dân nên nhìn mấy em kô phân loại đấy chạy ngoài đường lại khác.
Em rất thích Lexus by LV, kô biết có kô các cụ nhỉ?

Luu Lehong

Xe container
Nghe cụ nói chuyện em tưởng nào giờ chỉ biết ngồi matiz. Vậy mà cũng có ngày chạy thử 7 series với M6 à? Sao? cảm giác ảo không?
Ráo Sư chắc làm ở gara rửa xe, thỉnh thoảng gặp khách dễ tính cũng đưa chìa khóa để đánh ra đánh vào :))

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Góc tù 120 độ, đường tây có gì mà kô được ợ? Em có kể chuyện chạy ở HN hay HCM city đâu?
Đáng lý cụ phải nói "điều kiện tiêu chuẩn" từ đầu chứ, làm em cứ tưởng :))
Mấy chú bẹn em nguòi đức sang đây nghe giá xe ở mình choáng lè cả lưỡi, tụi nó mà dám bỏ ra tầm 100k cash mua xe cũng thuộc hạng giầu rồi. Nên em nghĩ kể cả matiz mà bán 100k trở lên thì cũng là xe hịn :))

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Xe container
Tiêu chuẩn nào thì vào cua nhanh vẫn nghiêng hết cụ ạ, ghế ôm người thì giảm cảm giác thôi. Nghiêng người là do lực ly tâm, mà lực này thì ko thể triệt tiêu được :)).

lapin

Xe container
Mấy chú bẹn em nguòi đức sang đây nghe giá xe ở mình choáng lè cả lưỡi, tụi nó mà dám bỏ ra tầm 100k cash mua xe cũng thuộc hạng giầu rồi. Nên em nghĩ kể cả matiz mà bán 100k trở lên thì cũng là xe hịn :))
Em nói theo thực tế. Cách đây tháng em chém gió với một cô chuyên gia người Đức là chạy ở Đức sướng, từ FF đến Berline hết 5 tiếng (em nhớ đâu khoảng 600 km). Cô ấy bảo ở Đức mọi người «biết» chạy xe nên đi rất thích. Kỷ lục của cô ý trên tuyến đó là 3h30'.:21:

coolpix8700

Xe ngựa
Đường ở Đức (không chỉ đường cao tốc - Autobahn) thuộc loại khá tốt (nhưng chưa thể so sánh với mấy nước khác, như Áo,...). Họ làm mặt đường ráp (như đoạn ngắn trên BTL-NB trước khi đến đoạn giao với QL2, nhưng mới hơn rất nhiều) cho phép xe chạy tốc độ rất cao mà lốp xe vẫn có độ bám tốt. Nếu không phải 2 trục QL chính nối đông-tây như QL2 và QL4 của họ thì cũng ít bị tắc (nếu không xảy ra tai nạn, còn 2 cái QL chính kia thì ngày nào cũng tắc), trên đường không có 1 trạm thu vé nào cả, cho phép xe chạy liền một mạch. Rất nhiều đoạn dài (cả trăm cây) họ không hạn chế tốc độ với 4 hay 5 làn xe mỗi hướng.
Khi còn chạy bên ấy, tụi em đi hay đi chợ xe vào chủ nhật, có những cái chợ cách chỗ em ở hơn 700 cây mà sáng đi, tối ở nhà mà cả ngày lang thang trên chợ xe. Không chỉ trên những đoạn đường không hạn chế tóc độ, mà nhiều khi phải đuổi theo tụi cùng đi vì vào những thành phố không thuộc lắm, chỉ với cái Bluebird 2.0, 105 ngựa em vẫn bám chúng ở tốc độ rất đều 180km/h. Có hôm chở cả ông bà già vợ cùng cả nhà em trên cái xe ấy đi xem ca nhạc hải ngoại, chạy 180 ở đường hạn chế 60, về đứa đi ngay trước nhận giấy phạt, đứa đi ngay sau cũng vậy (trong đó ghi rõ lỗi tốc độ), chờ sau 2 tháng không thấy gì mới tin mình thoát, xe chạy nhanh quá máy ảnh tự động không kịp chụp xe em!
Nhưng chạy thực sự nhanh thì chỉ có tụi 2B. Có những lần em đang đều đều 180 mà cái xe 2B bay vèo qua. Họ nói đã lên 2B trên đường cao tốc ít khi chạy dưới 200!

Nhưng đường bên Áo thì còn tốt hơn nữa, chắc so sánh thì không nói đường VN mình mà đường bên Tầu với đường Đức. Ngồi trên xe khách cao cấp, ngả hết ghế, lim dim nhắm mắt, xe qua biên giới Đức-Áo, không cần nhìn ra ngoài, đang bồng bềnh-lục cục dưới gầm xe, tự nhiên im thin thít, biết ngay vừa qua biên giới rồi!

Chỉnh sửa cuối:

lapin

Xe container
Nhưng gặp phải thằng dở hơi vượt xe khác xong quên/đếch chuyển lại làn cứ 120 mà diễn rất khó chịu. Vượt trong thì phạm luật. Khó chịu lắm cụ ạ!:D

coolpix8700

Xe ngựa
Nhưng gặp phải thằng dở hơi vượt xe khác xong quên/đếch chuyển lại làn cứ 120 mà diễn rất khó chịu. Vượt trong thì phạm luật. Khó chịu lắm cụ ạ!:D
Người Đức họ không chỉ nắm Luật, mà làm theo rất máy móc. Trong luật ở VN mình cũng vậy, vượt xong phải trở về làn quy định để nhường làn ngoài cho những cái xe khác. Ngay cả đường chỉ 2 làn, nếu đi 1 mình bác chạy làn ngoài bất cứ người nào nhìn thấy họ cũng sẽ báo ngay cho chốt xxx tiếp theo. Cũng như vậy nếu vượt xong, không có lý do gì mà bác chạy lâu ở làn ngoài thì bác yên tâm sẽ được vẫy vào ở trạm tiếp theo, nhất là nếu có 1 cái xe khác chạy đằng sau nháy đèn xin hơi lâu!
Trên đường cao tốc nhiều hơn 2 làn mỗi bên thì họ đã phân làn tốc độ, tuy vậy bao giờ cũng có làn ngoài cùng để dành cho vượt. Nhưng dù có hay không hạn chế tốc độ xe khách, xe tải bị giới hạn cao nhất ở 100!

Chỉnh sửa cuối:

lapin

Xe container
Nháy kô vào cụ ạ. Thực ra khi họ đang mải làm gì như nói chuyện với người đồng hành thì quên việc chuyển làn, dạng như lơ đễnh ý. Gặp 2, 3 chiếc như vậy diễn tầm chục phút là tốc độ giảm hẳn.

coolpix8700

Xe ngựa
Nháy kô vào cụ ạ. Thực ra khi họ đang mải làm gì như nói chuyện với người đồng hành thì quên việc chuyển làn, dạng như lơ đễnh ý. Gặp 2, 3 chiếc như vậy diễn tầm chục phút là tốc độ giảm hẳn.
Tại là các bác thôi, chứ người Đức là họ rút luôn di động thông báo cho xxx đấy!
Bên ấy những người có công việc thu nhập cao họ cũng không sợ xxx lắm đâu, nhưng lỗi vi phạm GT nếu không gây tai nạn nghiêm trọng qua luật sư, đóng tiền họ đều lấy lại được bằng chạy tiếp. Cho nên cũng không hiếm những cái xe đẹp khi mình chưa kịp về làn thì đã rú ga lên vượt phải. Ngay trong phố cũng không hiếm để thấy xe đẹp chạy vào làn ngược chiều.
Nhưng tụi em thì chẳng dại gì theo mấy cái xe ấy cả, cũng chỉ tại mình không đủ tiền theo thôi!

Chỉnh sửa cuối: