[Funland] Trả cước cuộc gọi đến ?

hminh2005

Xe điện
Em dùng VT trả trước. Gọi đi đến BT. Hôm nay thấy có cuộc gọi của shiper đến nhưng lại phải chọn 0/1 để trả hoặc ko cước cuộc gọi đó. Vậy là người gọi có thể yêu cầu mình (người nhận) trả tiền cuộc gọi đó ? Em chẳng để ý bao giờ nên khi thấy thế cũng e ngại cuộc gọi đó có vấn đề gì, dù trong TK của em vẫn có tiền.

mr.l0nely.184

Xe điện
Cái này có lâu rồi mà cụ. Trường hợp người gọi hết tiền có thể thực hiện cách này với trường hợp khẩn cấp cần liên lạc với người nhận cuộc gọi. Cụ thấy số gọi đến là quan trọng thì chọn trả cước cuộc gọi đến. K thì bỏ qua

Sùng A Lềnh

Xe tăng
Tính năng này rất văn minh mà nay em mới biết. Phải bị “khoá mõm” ko thể gọi đi được mới thấm nó bất tiện và đôi lúc thiệt hại lớn.
Nhưng xh đảo nên khách hàng e dè cũng là có lý do.

tvu732

Xe buýt
Cái này có lâu rồi mà cụ. Trường hợp người gọi hết tiền có thể thực hiện cách này với trường hợp khẩn cấp cần liên lạc với người nhận cuộc gọi. Cụ thấy số gọi đến là quan trọng thì chọn trả cước cuộc gọi đến. K thì bỏ qua
Việc người gọi hết tiền có thể xin người nghe trả là mạng nào cũng có hả cụ, hay phải đăng ký thế nào. Trước em dùng mobi trả trước, hết tiền là hết không gọi được nữa chứ không thấy lựa chọn "xin tiền" người nghe.

hminh2005

Xe điện
Vậy nếu ko trả tiền thì người kia sẽ ko gọi đc mình ? Nếu của shiper hàng cho mình thì cũng mất thời gian mới liên lạc đc vì cơ bản người ko quen sẽ ko có trong danh bạ

mr.l0nely.184

Xe điện
Việc người gọi hết tiền có thể xin người nghe trả là mạng nào cũng có hả cụ, hay phải đăng ký thế nào. Trước em dùng mobi trả trước, hết tiền là hết không gọi được nữa chứ không thấy lựa chọn "xin tiền" người nghe.
E dùng mobi đây hự, và cái vụ này E nhớ có lâu lắm rồi. Nhưng chả dùng bao h nên k rõ cách thức (vì E toàn dùng trả sau). K nhầm thì mạng nào cũng có cái này. Cụ thể dư nào cụ gọi tổng đài nhà mạng là các ẻm giọng ngọt dư nước đường k chanh giải đáp cụ thể :D