[Funland] Trả giá vì tội "bom" hàng

A.B.C.D

Xe hơi
Hôm trước, em gọi grab 3 cốc cafe về nhà. Lúc shipper trả hàng, con bé con nhà em xuống lấy (tiển 3 côc trừ vào thẻ của em luôn rồi), con bé chưa kịp mang lên nhà thì cậu shipper đã gọi điện bảo thôi để cháu mua 2 cốc khác, vì 2 cốc bị đổ trộn lẫn vào nhau. Em cũng ok tuy nghĩ bụng chắc cậu ấy k quay trở lại, vậy mà khoảng 30 p sau thấy gọi điện đem trả hàng. Em bảo con bé nhà em cầm 100k đưa anh, gọi là chia sẻ thiệt hại do k cố ý (2 cốc cafe khoảng 180 k). Nhưng thấy con bé mang tiền lên bảo cậu ấy k nhận.
Em có nhắn tin bảo sao k nhận, thế thì mất luôn ngày lương đi làm còn gì. Cậu ấy bảo để cậu ấy rút kinh nghiệm, không cái sợ dây kinh nghiệm cứ rút hoài không hết . Rất là dễ thương.
Thấy con bé nhà em bảo cậu ấy còn rất trẻ 19,20, chắc sinh viên .
Nên em nghĩ cũng đừng vội vàng thất vọng vì giới trẻ. Chính ra, em hay đi taxi, grab.. là những người lớn tuổi hơn, nhiều tiền hơn nhưng chưa gặp người tự trọng như cậu ấy

hoangduc.sbr

Xe container
Hôm trước, em gọi grab 3 cốc cafe về nhà. Lúc shipper trả hàng, con bé con nhà em xuống lấy (tiển 3 côc trừ vào thẻ của em luôn rồi), con bé chưa kịp mang lên nhà thì cậu shipper đã gọi điện bảo thôi để cháu mua 2 cốc khác, vì 2 cốc bị đổ trộn lẫn vào nhau. Em cũng ok tuy nghĩ bụng chắc cậu ấy k quay trở lại, vậy mà khoảng 30 p sau thấy gọi điện đem trả hàng. Em bảo con bé nhà em cầm 100k đưa anh, gọi là chia sẻ thiệt hại do k cố ý (2 cốc cafe khoảng 180 k). Nhưng thấy con bé mang tiền lên bảo cậu ấy k nhận.
Em có nhắn tin bảo sao k nhận, thế thì mất luôn ngày lương đi làm còn gì. Cậu ấy bảo để cậu ấy rút kinh nghiệm, không cái sợ dây kinh nghiệm cứ rút hoài không hết . Rất là dễ thương.
Nên em nghĩ cũng đừng vội vàng thất vọng vì giới trẻ. Chính ra, em hay đi taxi, grab.. là những người lớn tuổi hơn, nhiều tiền hơn nhưng chưa gặp người tự trọng như cậu ấy
F1 mà lớn chút thì note lại làm phương án rể tốt tương lai cũng khả thi đấy cụ nhỉ:)

tralaingay

[Tịch thu bằng lái]
Cậu đó sau này ko là được trong cơ quan nhà nước

ubisapro

Xe trâu
Chơi đùa trên nỗi vất vả của người khác, thật đáng buồn :(

Vuvuvivi

Xe tải
Thôi rồi!
Xong đời con ngu!

Giờ thì ngồi đấy mà thấm mùi nhé! :))

Me cô bé này nghe bảo là giáo viên, Là GV mà không biết đường dạy con thì để Giang cư mận dạy cho!
Em "Bao dạy"! không hối cải không ăn tiền! :P
Chắc gì là cháu nó nói, mạng mẽo chả tin được.

Vũ Điệp

Xe điện
Cứ nghĩ đến cảnh trời nắng nóng vậy mà bị làm trò này là thấy điên máu!

Được gửi từ iPhone 6s - Otofun

vneseman

Xe lăn
Mấy bạn Grab chạy đc mấy đâu mà hành người ta thế. Nhỏ thế này, lớn mà làm đầy tớ là ông chủ mệt á :D

botoconbe

Xe đạp
Con cái nhà mất dậy

datnt1107

Xe điện
Người ta đã mang đến tận mồm cho ăn rồi mà còn làm cái trò bẩn này nhỉ.

Hulkvn

Xe tăng
Thôi rồi!
Xong đời con ngu!

Giờ thì ngồi đấy mà thấm mùi nhé! :))

Me cô bé này nghe bảo là giáo viên, Là GV mà không biết đường dạy con thì để Giang cư mận dạy cho!
Em "Bao dạy"! không hối cải không ăn tiền! :P
Dám hỏi cái ngữ này thì cụ dùng phương pháp gì để dạy?

QUANG1970

Xe lăn
Dám hỏi cái ngữ này thì cụ dùng phương pháp gì để dạy?

Một khi em nói "Em "Bao dạy"! không hối cải không ăn tiền! :P" mà đã mở lời ở câu trên:"Là GV mà không biết đường dạy con thì để Giang cư mận dạy cho!" nghĩa là phải hiểu rằng thầy giáo không phải là em, mà là "Giang cư mận" bác ạ! :))

Hulkvn

Xe tăng
Theo tường thuật trên mạng, thì bà mẹ của lũ này là giáo viên, và lúc đầu bà ta cũng nói dối để che đậy tội lỗi của những đứa con.

Đúng như ông bà ta nói, con nhà giáo vừa láo vừa dốt. =))=))=))

Cậu shipper thì nói, lúc DT trao đổi, thì chỉ nghe tiếng con gái cười khúc khích, không nghe tiếng con trai, nhưng con bé bị cho là bom hàng shipper giá 1,2 triệu thì lại đổ cho thằng em dùng mã grab để bom.

Đúng là lũ mất dạy này phải cho ca phân vào mặt và 1 trăm gậy vào lưng để làm gương
Nom thế kia mà cụ lấy gậy cụ phạng vào lưng. Thế mà cũng đời phan mu

Người ta đã mang đến tận mồm cho ăn rồi mà còn làm cái trò bẩn này nhỉ.
Nó có định mua đâu cụ. Nó xác định lừa ngay từ đầu mà. Nó còn lừa 2 đơn hàng nữa cơ

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
Có khi lại chiêu trò câu view, nhìm em gái cũng ngon hàng. FB sắp chuyển qua bán hàng online.