TRẢ LỜI CÁC CÂU HỎI LIÊN QUAN ĐẾN XE PIAGGIO VIỆT NAM - LX i.e & Lyberty i.e.

robocop

Xe buýt
E mới lấy con li ie , chạy đc > 300km
mấy hôm nay e thấy có hiện tượg xe khi đag dừg or đi rất chậm mà tăg ga lên là bị giật cục 1 phát
bác nào biết phán cho e với ạ

máy LEADER của piaggio nó thế đấy ạ

Piaggio Junior

Xe điện
Không biết pi đã tìm ra chính xác bệnh tắt máy chưa? hôm trước rửa xe xong 1 ngày sau đang đi cứ nhả ga là chết máy, sáng nay đi mưa về, chiều lôi ra đề nổ ạch ạch 1 chút rồi tịt luôn, giờ thì chịu không nổ được nữa rồi :( tìm cái số đội bảo trì tại nhà mà k thấy, ức chế thật
Bệnh tình thế nào cụ tả rõ xem , ĐT đưới chữ ký cụ nhá :D

E mới lấy con li ie , chạy đc > 300km
mấy hôm nay e thấy có hiện tượg xe khi đag dừg or đi rất chậm mà tăg ga lên là bị giật cục 1 phát
bác nào biết phán cho e với ạ
máy LEADER của piaggio nó thế đấy ạ
Cụ phải bảo là tất cả các xe của Pi nó đều thế chứ ạ .

alice152

Xe tải
Bệnh tình thế nào cụ tả rõ xem , ĐT đưới chữ ký cụ nhá :D

Cụ phải bảo là tất cả các xe của Pi nó đều thế chứ ạ .
Thank cụ đã quan tâm, em chưa tìm ra rõ bệnh, cũng chưa có tg đem đi kiểm tra nhưng em đang nghĩ nó bị vào nước, mỗi lần rửa xe xong hay bị như vậy, hôm nào đi mưa to thì về chết hẳn, để qua ngày khô lại đi bt, mấy con xe Ý cung bị chứ k phải mỗi xe việt đâu :) cụ ngó được thử chỗ nào dễ vào nước thì tốt quá :)

Kien Nguyen

Xe máy
Không biết pi đã tìm ra chính xác bệnh tắt máy chưa? hôm trước rửa xe xong 1 ngày sau đang đi cứ nhả ga là chết máy, sáng nay đi mưa về, chiều lôi ra đề nổ ạch ạch 1 chút rồi tịt luôn, giờ thì chịu không nổ được nữa rồi :( tìm cái số đội bảo trì tại nhà mà k thấy, ức chế thật
Thiết kế xe Piaggio thì không chê vào đâu được nhưng vì cái bệnh hay gặp là rửa xe rồi không nổ được máy mà em khuyên rất nhiều bạn bè không mua xe Piaggio.

quyen_susu

Xe hơi
Bác cho em hỏi Lx 125 i.e Việt giá cả chuẩn,em không cần mũ bảo hiểm và áo thì có được khuyến mãi cái khác không ạ(vì 2 thứ này không cần,mà thứ cần thì không khuyến mãi...hic)?
Nếu có gì được bớt thêm,em định lấy con màu đỏ tuần này ạ.

Piaggio Junior

Xe điện
Thank cụ đã quan tâm, em chưa tìm ra rõ bệnh, cũng chưa có tg đem đi kiểm tra nhưng em đang nghĩ nó bị vào nước, mỗi lần rửa xe xong hay bị như vậy, hôm nào đi mưa to thì về chết hẳn, để qua ngày khô lại đi bt, mấy con xe Ý cung bị chứ k phải mỗi xe việt đâu :) cụ ngó được thử chỗ nào dễ vào nước thì tốt quá :)
Hay bị ở dây Antenna cụ ạ , nằm trong BH đấy , cụ mang sớm qua nhé .

Bác cho em hỏi Lx 125 i.e Việt giá cả chuẩn,em không cần mũ bảo hiểm và áo thì có được khuyến mãi cái khác không ạ(vì 2 thứ này không cần,mà thứ cần thì không khuyến mãi...hic)?
Nếu có gì được bớt thêm,em định lấy con màu đỏ tuần này ạ.
Cụ Call em số này : 0936536869 có em xinh tươi tiếp cụ đến tận răng :D

honey_bb

Xe đạp
các bác thông thái cho em hỏi cách chống bị trộm phụ tùng xe LX với, em hay vứt xe ngoài cửa mà chỗ nhà e vắng vẻ, có khóa code rồi e chẳng sợ bị dắt đi, chỉ sợ bị mất phụ tùng thôi
các bác chỉ giúp em chỗ làm luôn nhé!

chjp_chjp

Đi bộ
sao cháu đọc mãi mà ko thấy vụ đèn code ko sáng và đồng hồ mờ tịt ạ :((

Mew_mew

Đi bộ
Đọc mãi k thấy bệnh xe mình đâu đành phải lập nick hỏi
Bác Pi ơi xe e vừa mua đi đc ~65 70km ,mua hôm CN,hnay là t4 thì có hiện tượng đề ko được,phải vặn ga dài 1 lúc mới được,hôm đầu tiên có phải vặn ga đâu :( chỉ ấn đề 1 cái là đc :( e có phải mang xe lên hãng ko?
Lúc đầu e tưởng trời lạnh nên xe khó đề,nhưng đi ~10km cho nóng rồi tắt máy 1 lần đề lên vẫn khó lắm :((

Piaggio Junior

Xe điện
các bác thông thái cho em hỏi cách chống bị trộm phụ tùng xe LX với, em hay vứt xe ngoài cửa mà chỗ nhà e vắng vẻ, có khóa code rồi e chẳng sợ bị dắt đi, chỉ sợ bị mất phụ tùng thôi
các bác chỉ giúp em chỗ làm luôn nhé!
Bác sợ mất phụ tùng gì mới được ạ , bác cứ qua trạm BH của Pi là được tư vấn đầy đủ mà .

Đọc mãi k thấy bệnh xe mình đâu đành phải lập nick hỏi
Bác Pi ơi xe e vừa mua đi đc ~65 70km ,mua hôm CN,hnay là t4 thì có hiện tượng đề ko được,phải vặn ga dài 1 lúc mới được,hôm đầu tiên có phải vặn ga đâu :( chỉ ấn đề 1 cái là đc :( e có phải mang xe lên hãng ko?
Lúc đầu e tưởng trời lạnh nên xe khó đề,nhưng đi ~10km cho nóng rồi tắt máy 1 lần đề lên vẫn khó lắm :((
Bác không nói rõ xe đời nào nhỉ ????? bác call SDT dưới chữ ký em xem sao.

quyen_susu

Xe hơi
Em qua lấy chỗ cụ lấy con lx vịt đỏ thứ 4 rùi.Hôm đến ,tự nhiên lại thấy màu be đẹp ~X(.Nhưng mà em sợ trình đi kém,ngã 1 cái có vết xước thì lộ rõ hơn đỏ,nên thui.
Mầu nâu cũng đẹp nhưng sợ già quá.
Khổ,cứ sợ yên cao,không đi được,nên đòi cắt thấp,nhưng người nhà cản=>em đi thử 2 ngày,thấy bình thường không sao(1m58)=>tý mất phom!!!:-ss
Chỗ 216,Bà triệu,nhân viên không nhiệt tình như mấy em tiếp thị(bia,rượu,thuốc,..),nhưng trả lời vẫn hơn mức quy định và không lạnh lùng(như mấy cụ than,làm em hãi).Em vodka cụ,vì chế độ của mình gần chuyên nghiệp(nghe nói có vụ call chỗ xụ để sửa xe giữa đường-em kết nhất).
Vì chỗ khác đến tận nơi mình sửa mà không vui vẻ thì em không cần.
Chế độ ưu đãi cũng khá tốt,đặc biệt cho thành viên otofun=>em rất hài lòng.
ĐỊnh cám ơn cụ sớm nhưng mệt quá,hôm nay thì em quyết cám ơn ~o) (dù em đọc xong phần coffee bên kia dzíp cả mắt rùi).:28:
Hôm nay em mới xui được đứa em đi bọc yên+dán xe hộ(bong sơn or xước xe,em phân vân lém),trông khá hơn hẳn,thiếu mỗi biển số.
Dạo này xxx lắm quá nên em hơi run.%-(

muadongcodon

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi chút ạ, em Li vịt của em mới đi được hơn 200km, nhưng cứ mỗi lần đi về ( nếu đi tầm 10km trở lên) thì máy khá nóng và có tiếng kêu tách tách phát ra từ mày, để khoảng 15' sau máy nguội dần thì tiếng kêu cũng bé dần đi, các cụ cho em hỏi lỗi này có phải mang bảo hành ở topcom ko nhể?

Cám ơn tất cả mọi người

muadongcodon

Đi bộ
Pác mang đi topcom khẩn trương, để các chuyên viên ngươì ta tư vấn cho ko là toi con xe đâý xe Pác thế là quá nóng rồi ko thấy mấy vụ cháy xe ah.
khiếp bác nói nghe ghê vãi hehe

mylove1995

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi chút ạ, em Li vịt của em mới đi được hơn 200km, nhưng cứ mỗi lần đi về ( nếu đi tầm 10km trở lên) thì máy khá nóng và có tiếng kêu tách tách phát ra từ mày, để khoảng 15' sau máy nguội dần thì tiếng kêu cũng bé dần đi, các cụ cho em hỏi lỗi này có phải mang bảo hành ở topcom ko nhể?

Cám ơn tất cả mọi người
lúc đầu xe em cũng bị như cụ nhưng bi h hết rui...em chỉ tức cái chìa khóa xe li này khó rút quá.nhiều lúc khóa cổ xe xong rút mãi mới ra...:(

xherox

Xe điện
Có cụ nào hiến kế giúp thụt của ẻm Lx í ẹ Việt nam nó mềm hơn được ko ạ.Mỗi lần em đi qua chỗ sóc là cứ phải nín thở cực quá trời luôn.

winter1989

Xe tải
Có cụ nào hiến kế giúp thụt của ẻm Lx í ẹ Việt nam nó mềm hơn được ko ạ.Mỗi lần em đi qua chỗ sóc là cứ phải nín thở cực quá trời luôn.
Em là em có nhu cầu y như bác này ạ, có điều xe em là xe Liberty, giảm xóc gì mà cứng thế, phải hôm lốp cứng nữa thì đi y như xe k có giảm xóc ấy

Piaggio Junior

Xe điện
Em qua lấy chỗ cụ lấy con lx vịt đỏ thứ 4 rùi.Hôm đến ,tự nhiên lại thấy màu be đẹp ~X(.Nhưng mà em sợ trình đi kém,ngã 1 cái có vết xước thì lộ rõ hơn đỏ,nên thui.
Mầu nâu cũng đẹp nhưng sợ già quá.
Khổ,cứ sợ yên cao,không đi được,nên đòi cắt thấp,nhưng người nhà cản=>em đi thử 2 ngày,thấy bình thường không sao(1m58)=>tý mất phom!!!:-ss
Chỗ 216,Bà triệu,nhân viên không nhiệt tình như mấy em tiếp thị(bia,rượu,thuốc,..),nhưng trả lời vẫn hơn mức quy định và không lạnh lùng(như mấy cụ than,làm em hãi).Em vodka cụ,vì chế độ của mình gần chuyên nghiệp(nghe nói có vụ call chỗ xụ để sửa xe giữa đường-em kết nhất).
Vì chỗ khác đến tận nơi mình sửa mà không vui vẻ thì em không cần.
Chế độ ưu đãi cũng khá tốt,đặc biệt cho thành viên otofun=>em rất hài lòng.
ĐỊnh cám ơn cụ sớm nhưng mệt quá,hôm nay thì em quyết cám ơn ~o) (dù em đọc xong phần coffee bên kia dzíp cả mắt rùi).:28:
Hôm nay em mới xui được đứa em đi bọc yên+dán xe hộ(bong sơn or xước xe,em phân vân lém),trông khá hơn hẳn,thiếu mỗi biển số.
Dạo này xxx lắm quá nên em hơi run.%-(
Cám ơn bác ủng hộ, có j không hài lòng bác cứ call 0936536869 bác nhé .

Cám ơn tất cả mọi người
Xe như thế là bình thường mà bác , đó là đặc trưng của Pi đấy ạ , bác chịu khó tìm hiểu thêm nhé .

lúc đầu xe em cũng bị như cụ nhưng bi h hết rui...em chỉ tức cái chìa khóa xe li này khó rút quá.nhiều lúc khóa cổ xe xong rút mãi mới ra...:(
Bác xịt chút RP7 vào là trơn ngay bác ạ .

Em là em có nhu cầu y như bác này ạ, có điều xe em là xe Liberty, giảm xóc gì mà cứng thế, phải hôm lốp cứng nữa thì đi y như xe k có giảm xóc ấy
Đơn giản !!!!!!!!! các bác mang ra mấy ông chuyên độ xe là ok , nói nhỏ là làm xong đừng khoe với trạm BH nhá :D

Amz

Xe đạp
Huhu T T
các bác phán cho em Li ie của e với :( hnay e để ý thấy em nó lúc đề thỉnh thoảng lại phụt khói đen ra , lúc thì không bị :-s
với cả lần đầu tiên thấy xe bị hiện tượg hụt hơi lúc đi chậm r sau đấy k thấy sao nữa :-s
bác nào có kinh nghiệm và biết về vụ này giúp e với ạ , xe em mới đi đc > 1k
Xin cảm ơn các bác :-s

muadongcodon

Đi bộ
Đúng rồi xe em cũng bị khó rút chìa khóa ra, nếu khóa cả cổ nữa thì mới rút được, cái này nhiều khi hơi bực!