[Funland] Trả lời các câu hỏi về Nơi khám chữa bệnh tại Hà Nội

them.4o

Xe buýt
Dạ thưa cccm!
E nam 36t, dạo này (khoảng gần 1 năm trờ lại đây) hay bị đau (ở mức ê ê nhức mỏi, đôi khi nhoi nhói) ở nửa sau gáy bên trái, ko biết lý do tại sao, e băn khoăn bây giờ ko biết phải khám ở đâu, chuyên khoa nào (thần kinh, hay xương khớp), e lo quá ah. Cccm trên này ai biết về hiện tg sức khoẻ như vậy cho e xin lời khuyên. E xin chân thành cám ơn ah!!!

vavavoom

Xe hơi
Dạ thưa cccm!
E nam 36t, dạo này (khoảng gần 1 năm trờ lại đây) hay bị đau (ở mức ê ê nhức mỏi, đôi khi nhoi nhói) ở nửa sau gáy bên trái, ko biết lý do tại sao, e băn khoăn bây giờ ko biết phải khám ở đâu, chuyên khoa nào (thần kinh, hay xương khớp), e lo quá ah. Cccm trên này ai biết về hiện tg sức khoẻ như vậy cho e xin lời khuyên. E xin chân thành cám ơn ah!!!
Cái này e nghĩ là đến những bệnh viện tuyến trên, nói dấu hiệu bệnh của mình. Rồi họ sẽ chuyển mình đến chuyên khoa thích hợp cụ ạ!

tuanta

Xe tăng
Chào các cụ,
Em đang bị ho sốt, đau người, sợ là sốt xuất huyết.
Nên khám ở đâu các cụ nhỉ? Em ở Hn ạ.
Cảm ơn các cụ

japandiamon

Xe hơi
em ngồi 1 tí thôi là mỏi dã 2 bắp chân, cầm nắm cái gì một tí thôi hai cơ tay mỏi nhừ!đi kiểm tra cơ, khớp thì nên tới đâu ah?cám ơn cụ!

Mèo Ly

Xe điện
em ngồi 1 tí thôi là mỏi dã 2 bắp chân, cầm nắm cái gì một tí thôi hai cơ tay mỏi nhừ!đi kiểm tra cơ, khớp thì nên tới đâu ah?cám ơn cụ!
Cụ ra bệnh viện E ở Trần Cung khám nhé. Gặp bs Hoa trưởng khoa xương khớp ak

viethunghoi

Xe tải
Website
gamudahanoi.com.vn
Em xin mở Topic này với hy vọng giúp được các anh chị em OF có nhu cầu khám chưa bệnh hay cần tư vấn về Bệnh, Về Bác sỹ điều trị uy tín (Dĩ nhiên là Thân hoặc có quan hệ tốt với em)... giúp các anh chị em OF tìm được BS điều trị, tư vấn tốt nhất cho mình...

Các anh, chị, em có câu gì cứ Post lên, có gì em không hiểu, không biết em sẽ ĐT cho BS đúng chuyên ngành đấy để trả lời các anh chị em, hoặc sẽ tư vấn anh chị em OF đến khám tại địa chỉ đảm bảo uy tín. Nếu cần em sẽ ĐT cho BS trước để nhờ BS khám thật cẩn thận, cho thuốc chính hãng, hiệu quả...
Mod ủng hộ em với nhé...
Gấu em có cục ở vú và có hiện tượng đau, em muốn đưa đi khám Cụ có địa chỉ nào uy tín về vấn đề này cho em xin với ạ. F1 nhà em hơn 2 tuổi và cai sữa đc gần 1 năm rồi ợ
Cảm ơn Cụ nhiều

Quangga93

Đi bộ
Chuyện là em hay đi nhậu nhậu ngày nhậu đêm ngày xưa em ăn hải sản thì không việc gì giờ ăn là bị nổi mề đay nên em đã kiêng ko ăn nữa. Dạo này em thấy trong người không ôn mề đay liên tục nổi vào buổi sáng và buổi chiều tối càng động chỗ ấy nó càng lan rộng đã thế chỗ ấy nhiệt độ cũng tăng lên em hoang mang quá có bác nào biết bắt bệnh cho em với ạ

tranthanhtuong

Xe tăng
Tình hình là em bị sưng ở vùng cổ dưới tai trái phát hiện to to hôm thứ 3 tuần này, không có dấu hiệu đau, sốt hay gì cả, kể cả khi ấn tay vào đó cũng không đau. Đã đi khám ở BV Bạch Mai hôm thứ 7 - 24.03.2018. Kết quả siêu âm : Khối dạng dịch vùng cổ trái kích thước 29x53mm, bờ đều, ranh giới rõ, vỏ mỏng, xung quanh không thâm nhiễm, dịch đồng nhất, không có tín hiệu mạch. Xét nghiệm máu bình thường, siêu âm tai mũi họng không phát hiện gì. Xét nghiệm tế bào học : Hình ảnh tế bào học phù hợp với nang khe mang. Kết luận là Nang khe mang. Khuyến nghị : Phẫu thuật.
Em xin tư vấn của các cụ các mợ có kinh nghiệm về vụ này với ạ.
Phẫu thuật thì nên làm ở đâu ?
Thời gian điều trị hậu phẫu trong bao lâu có thể đi làm lại được ?
Chi phí phát sinh nếu làm dịch vụ 100%. (Em ở Phú Thọ nên chuyển bảo hiểm sẽ lằng nhằng. Em chỉ sợ Phú Thọ họ giữ lại không cho chuyển tuyến).
Và tất cả những thứ khác liên quan mà em chưa nghĩ tới.
Em xin cảm ơn các cụ, các mợ đã quan tâm chia sẻ.
Em xin bổ sung : Sau khi dùng kim lấy tế bào xét nghiệm thì ngay buổi trưa em bị sốt, sưng đau chỗ đó. Đến bây giờ vẫn sưng và đau. Trước đó em cũng lấy tế bào bằng kim ở Phú Thọ nhưng không bị các hiện tượng như thế này.

alexandra

Xe điện
Con gái em bị nổi mẩn ở lưng và cánh tay dạng như mề đay, đi khám ở Bạch Mai bác sĩ bảo bị vẩy phấn hồng Gilbert. Có cụ mợ nào có kinh nghiệm về bệnh này hoặc biết chỗ nào chữa trị uy tín thì chỉ cho em biết với ạ. Em cảm ơn các cụ mợ nhiều!

Viola2009

Xe buýt
E xin góp thông tin về bệnh Thoát vị đĩa đệm và thoái hóa đốt sống cổ: các bác vào Việt Đức, khoa Cột sống, gặp Tiến sĩ Nguyễn Văn Thạch, Phó giám đốc kiêm trưởng khoa. Đây là bác sĩ đầu ngành về cột sống tại VN ạ, đã lên TV rất nhiều lần và có rất nhiều phương pháp, kể cả sóng radio.
Đang bốc xếp hàng hoá vô sờ tư vậy mà do gặp tải hàng nặng e cậy sk kéo và quăng 1 phát thế là vài ngày sau mông và chân trái đau nhức.Đi chụp mri thì bsi kết luận:Thoát vị đĩa đệm l5s1 đè vào dây thần kinh bên trái nên chân e bị ntne.Sau đó kê cho e 10 ngày thuốc và chẳng bảo gì thêm,à chỉ bảo e là về đu xà với bơi nhiều vào,làm nặng ít thôi.E check tên thuốc thì là giảm đau và chống viêm.Hoang mang luôn cụ ạ,Hiện tại e đang uống thuốc bsi đưa và thấy đau nhức ko có dấu hiệu thuyên giảm,e hơi sốc vì ko bjo nghĩ sức mình có thể gặp cái bệnh này.Mong Cụ có kinh nghiệm chia sẻ,tư vấn và giúp đỡ e với.
E cám ơn và chúc Cụ sk ạ

psy

Xe buýt
Đang bốc xếp hàng hoá vô sờ tư vậy mà do gặp tải hàng nặng e cậy sk kéo và quăng 1 phát thế là vài ngày sau mông và chân trái đau nhức.Đi chụp mri thì bsi kết luận:Thoát vị đĩa đệm l5s1 đè vào dây thần kinh bên trái nên chân e bị ntne.Sau đó kê cho e 10 ngày thuốc và chẳng bảo gì thêm,à chỉ bảo e là về đu xà với bơi nhiều vào,làm nặng ít thôi.E check tên thuốc thì là giảm đau và chống viêm.Hoang mang luôn cụ ạ,Hiện tại e đang uống thuốc bsi đưa và thấy đau nhức ko có dấu hiệu thuyên giảm,e hơi sốc vì ko bjo nghĩ sức mình có thể gặp cái bệnh này.Mong Cụ có kinh nghiệm chia sẻ,tư vấn và giúp đỡ e với.
E cám ơn và chúc Cụ sk ạ
Thì bs làm bước 1 mà, nếu không đỡ mà đau tăng thì khám lại, lúc đó sẽ là bước 2. Bài dạy bác sĩ cũng dạy như vậy ạ. Còn mà lên thẳng tuyến trên cùng, có thể gặp chuyện dao mổ trâu mang mổ gà ạ.

lakhe0910

Xe tải
E cám ơn và chúc Cụ sk ạ
Cụ post đơn thuốc lên mới bình được. Phác đồ điều trị TVDD có thuốc giảm đau chống viêm, giãn cơ...

lakhe0910

Xe tải
Đơn thuốc kèm kết luận của bsi ạ
1. Arcoxia: thuốc giảm đau chống viêm nhóm NSAID
2. Lyrica: giảm đau thần kinh
Uống 2 loại này ok, cụ lưu ý tác dụng phụ của: 1. Loét dạ dầy, đau dạ dầy. 2. Chóng mặt, buồn nôn.
Với chẩn đoán này cụ nên tìm hiểu và tập thêm bài tập cho người bị bệnh lý cột sống.

Viola2009

Xe buýt
1. Arcoxia: thuốc giảm đau chống viêm nhóm NSAID
2. Lyrica: giảm đau thần kinh
Uống 2 loại này ok, cụ lưu ý tác dụng phụ của: 1. Loét dạ dầy, đau dạ dầy. 2. Chóng mặt, buồn nôn.
Với chẩn đoán này cụ nên tìm hiểu và tập thêm bài tập cho người bị bệnh lý cột sống.
E cám ơn Cụ ạ,e có uống 2 loại thuốc này và tập thêm vltl bệnh có thuyên giảm nhưng chỉ cần e bê cái gì nặng nặng là chân lại nhức nhối liền

lakhe0910

Xe tải
E cám ơn Cụ ạ,e có uống 2 loại thuốc này và tập thêm vltl bệnh có thuyên giảm nhưng chỉ cần e bê cái gì nặng nặng là chân lại nhức nhối liền
Phải kiêng thôi cụ, để ý các tư thế đứng, ngồi, đang ngồi đứng lên... giảm gánh nặng cho cột sống

dongconhiet

Xe tải
Thanks Bác Giao đã PM lại phần PM của em, Bác cứ ĐT cho BS Việt Hoa 0913 345 845, Bác đến khoa D3 Viện Da Liễu QG 15A Phương mai, Call cho BS Việt Hoa hoặc có thể hẹn trước được. Cứ nói có DƯợc Sỹ Kiên giới thiệu, em và chị Việt Hoa thân lắm, hoàn toàn không vì công việc,
Chồng BS Việt Hoa mới lên PGĐ BV Sản C, TS Quyết trưởng khoa ung bướu...
Đầu tiên em xin cảm ơn cụ nhiều vì thớt rất hay. Sau cụ có thể tư vấn giúp em: hiện em lại bị đứt mất hơn 50% dây chằng chéo sau chân phải đã có một số hướng dẫn từ BS. Nhưng em còn bị thoái hóa đốt L4, L5 mà đợt này nó lại có dấu hiệu nặng hơn kéo dây thần kinh chân phải làm đau chân và đi lại cũng khá đau. Nên em muốn nhờ cụ tư vấn nên khám ở đâu ổn nhất ạ